ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

สังคมออนไลน์สหรัฐต่างแห่ชื่นชมตำรวจหนุ่มนิวยอร์กแสดงน้ำใจมอบถุงเท้าแก่คนจร

สังคมออนไลน์สหรัฐต่างแห่ชื่นชมตำรวจหนุ่มนิวยอร์กแสดงน้ำใจมอบถุงเท้าแก่คนจร

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานเมื่อวันที่ 30 พ.ย.ว่า สังคมออนไลน์สหรัฐต่างแห่ชื่นชมภาพเหตุการณ์ตำรวจหนุ่มนิวยอร์กรายหนึ่ง มีน้ำใจให้แก่ขอทานข้างถนนรายหนึ่ง โดยมีผู้คลิ๊ก"ไลค์"ในเฟซบุ๊คของสถานีตำรวจกรุงนิวยอร์กกว่า 325,000 คน และกดแชร์ภาพอีก 79,000 คน โดยชาวอเมริกันหลายพันต่างความเห็นต่อเหตุการณ์นี้ บางรายชื่นชม "คุณตำรวจและสุภาพบุรุษ"

รายงานระบุว่า ในเหตุการณ์ดังกล่าว ตำรวจนิวยอร์กหนุ่มรายนี้ ซึ่งภายหลังทราบชื่อว่า นายตำรวจลาร์รี่ เดปริโม ได้ให้ถุงเท้าคู่หนึ่งแก่คนจรที่ไม่มีถุงเท้าใส่ ในคืนที่หนาวเหน็บ โดยหญิงรายหนึ่งได้บันทึกภาพน่าประทับใจดังกล่าวผ่านโทรศัพท์มือถือ และได้ให้สัมภาษณ์หนังสือพิมพ์ท้องถิ่น บอกว่า ตำรวจลาร์รี่ได้บอกกับชายจรจัดผู้นั้นว่า"ผมมีถุงเท้าไซส์เบอร์ 12 ให้คุณ มันกันความหนาวได้ เอาไปใส่สิ และดูแลตัวเองด้วยนะ" โดยนายตำรวจผู้นี้ไม่ได้หวังอะไรตอบแทน และเขาไม่คิดว่า จะมีใครเห็นเหตุการณ์นี้ด้วย

ขณะที่นายตำรจลาร์รี่ก็ได้ให้สัมภาษณ์สื่อท้องถิ่นว่า ชายจรจัดมีอาการดีใจอย่างมาก เขายิ้มสุด ๆ หลังจากได้รับถุงเท้า เหมือนกับว่าเขาได้รับเงินเป็นล้านดอลลาร์ และว่า ตัวเขายังได้เก็บใบเสร็จซื้อถุงเท้าดังกล่าวไว้ เพื่อให้ตัวเองรำลึกว่า ในโลกนี้บางครั้งก็มีคนที่แย่กว่าเรา

เครดิต...ยูทูบ
    อ้างอิงจาก postjung

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ดีกว่าตำรวจบ้านผมเราอืก บ้านเราพอขี่รถมา เอาหนูมานี้ดิ นี้ใบสั่ง 200 เอาไปทำไรไปกินเหล้าอยู่หลัง สน โลกนี้อยู่ยากขึ้นทุกวันจริงๆ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    นี่แหละครับ คนจริงคนดี กระทิงแดง(เกี่ยว)

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    นี่ขนาดฝรั่งเขาไม่ค่อยสอนเรื่องการมีน้ำใจนะเนี่ย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    ถ้าเอามาให้ตำรวจไทยดู เขาจะสำนึกหรือป่าวหน๋อ หรือพวกเขาโดนด้านมืดครอบงำจิตใจโดยทรราชของประเทศ

ปล.ไม่ดียังไงก็บอกด้วยนะครับ
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้