ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079

วิธีใช้ bgm mp3 kamen rider super climax heroes psp มาทำให้ เป็นเพลงที่เราชอบแทนเพลงในเกมตอนต่อสุ้กันเถอะ ลองแล้วติด10000000% พร้อมวิธีทำแสนง่ายดาย

เปิดเกม kamen rider super climax heroes แล้วเข้าไปที่เมนู ออฟชั่น (เป็นภาษาญี่ปุ่น แต่จะมีเสียงพูดบอกว่า ออฟชั่นโหมดโดะ)
    2.เลือกเมนูที่ 2 custom soundtrack เปลี่ยนจาก OFF ให้เป็น ON
    3.ตัวเกมจะบอกว่าต้องสร้างโฟลเดอร์ไว้เก็บเพลง จะใช้เวลานิดนึง
    4.พอเสร็จ ก็ออกจากเมนู ออฟชั่น แล้วก็เซพ ออกจากเกมได้เลย
    5.ที นี้ให้เอา PSP ไปต่อกับUSB เสียบเข้าพอต คอม เข้าไปที่โฟลเดอร์ Music จะเจอโฟลเดอร์ KRCHO อยู่ จากนั้นนำเพลงไฟล์mp3 ใส่ลงไปเลยครับ และเข้าไปในออฟชั่นเมนูเกมตรงออฟชั่นโมโตะเลือกอันล่างสุด และเลือกบรรทัดที่ 2 และเลือกตัวละครเลือกเพลง ขึ้นลง หาเพลงที่ลงไว้ที่ต้องการใส่เพลงลงไปครับ

บรรทัดหน้าคือ เพลงตอนประกอบฉากของตัวละครนั้นๆว่าต้องการให้ฉากเป็นเพลงอะไร บฃ บรรทัดหลังคือ เพลงตอนที่ เกจเต็มและขึ้นว่า show time (และเวลาใช้ท่าไม้ตายเพลงจะยังอยุ่ไม่โดนตัดทอน) (ไม่เข้าใจตรงไหนถามผมได้น่ะครับ) และชื่อไฟลืเพลงแนะนำ อย่าเว้นวรรค เด็ดขาดและใส่แต่ภาษาENG น่ะครับห้ามมีตัวเลขหรือ. ตามภาพด้านบนไม่งั้นเพลงไ่เล่นครับ แนะนำตั้งเป็นแบบนี้เช่น KAMAN.mp3 เป็นต้น

คลิปยืนยันว่าทำได้แน่นอนง่ายๆ จากเครื่องPSP ผม ใครจะตัดท่อนเพลงฮุก แล้วนำมาใส่ก็ได้น่ะจ้ะตามสไตล์ตตัวเองเลยจะได้เล่นเกมนี้มันๆๆๆๆขึ้นไปอีกเท่าตัวเหมือนดูหนังจริงๆ^^ ตัวอย่างผมเอาเพลง เปิดตัว Rider 555 มาเปิดตัวอย่างเท่อ่ะ

ปุ่มบังคับต่างๆของเกม
    O = โจมตีหนัก,ตกลง
    X = โจมตีหนัก,ยกเลิก
    สาเหลี่ยม = กระโดด
    []+X = ท่าไม้ตาย
    [] = โจมตีเบา
    L หรือ L+O = rider art(ท่าไม้ตายที่ไม่ต้องใช้หลอดพลัง เช่น วิซาร์ดแยกร่าง คาบูโตะเคลิ่อนไหวแบบรวดเร็ว หรือกดค้างให้ไรเดอร์บินอยู่บนฟ้าได้ในบางตัว)
    R = เอาไว้ใช้ยกเลิกท่าระหว่างคอมโบทำให้เปลี่ยนไปใช้คอมโบอื่นได้ในทันที หรือ ไว้กดเคาเตอร์ระหว่างที่คู่ต่อสู้โจมตีใส่เรา
    select = ชาร์ตพลัง

ส่วนอนาล็อค ใช้สำหรับแปลงร่างหรือเรียกเพื่อนมาช่วยครับ เกจต้องมีเต็มหรือครึ่งหลอดถึงจะใช้ได้ครับ ส่วนใครที่กดชาตพลังแล้วขึ้น cheat ให้เข้าrecovery mode แล้วไปปิดปล็กอิน cheat เป็นDisable น่ะครับบบบบบขอให้สนุกครับทุกท่าน ใครทำได้กดขอบคุณ+มายืนยันด้วยน่ะครับ

ลืมบอกไปครับ!!!!!!ถ้าจะลงเพลงประกอบฉากแต่ล่ะฉาก ในนาทีที่ 0:25 ในคลิป ให้เลือกอันล่างสุดอัน3น่ะครับ และเลือกใส่เพลงตามด่านต่างๆได้เลยเน้อออออออ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gokusen : 2nd December 2012 เมื่อ 20:05

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ขอบคุณมากๆครับ กระจ่างเลยทีเดียว

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    โอ้ววว ขอบคุณจ้าา

แต่พอจะมีเพลงไรเดอร์ทั้งหมดให้โหลดไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tff007 : 3rd December 2012 เมื่อ 00:05

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    รบกวนเเน่นำ แบบ วิธีกดท่าไม้ตาย emu will ด้วยนะครับ TwT

กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้
    โอ้ววว ขอบคุณจ้าา

แต่พอจะมีเพลงไรเดอร์ทั้งหมดให้โหลดไหม
    ผมหาโหลดจาก youtube และเอามาแปลงเป็นMP3 ใส่เอาครับ เวลาพิมหาก็พิมว่า rider (อะไรเช่น hibiki) ก็พิมไปว่า Kaman Rider Hibiki song ในyoutubeและเลือกหาเพลงโหลดแล้วแปลงเป็นmp3 เลยครับ ตัดเพลงด้วยก็จะดีมากครับ

http://mp3-tools.com/downloads/FreeMP3Cutter.exe

กดเลือกไฟล์mp3 และกดplay เลือกส่วนที่จะตัดได้เลยใช้ง่าย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    ผมเล่นได้วันเดียว เมมพัง อะไรวะ พี่****โครตๆ อยากดูหนังโป้จัด ไม่มีแฟลชได ****ขอยืม เมม ไป *****บอกดูไม่ได้ พอกลับมาใส่ psp ไม่อ่านแถมไฟกระพริบๆรัวๆ ตอนนี้หักทิ้งละ กะว่าขาย psp ****ละ ไม่เล่นละ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cableneo อ่านกระทู้
    ผมเล่นได้วันเดียว เมมพัง อะไรวะ พี่****โครตๆ อยากดูหนังโป้จัด ไม่มีแฟลชได ****ขอยืม เมม ไป *****บอกดูไม่ได้ พอกลับมาใส่ psp ไม่อ่านแถมไฟกระพริบๆรัวๆ ตอนนี้หักทิ้งละ กะว่าขาย psp ****ละ ไม่เล่นละ
    ใจเย็น 55555

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลองเท่าแล้วครับ ไม่มีเสียงครับ ต้องทำยังไง

กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 6600 อ่านกระทู้
    ลองเท่าแล้วครับ ไม่มีเสียงครับ ต้องทำยังไง
    ตอนตั้งชื่อไฟล์ห้ามไส่อักษรพิเศษหรือเว้นช่องน่ะครับ ไห้ไส่ภาษาENGติดกัน เช่น KAMAN.mp3 ถ้านายค่อยๆอ่านและดูคลิปตาม จะไม่งง นายทำผิดวิธีแล้วครับ ไม่งั้นคนอื่นคงทำไม่ได้และผมคงไม่มีคลิปมายืนยันหรอกถ้ามันไม่ได้จริงศึกษาอ่านข้อมูลดีๆก่อนครับ อาจจะทำมั่วหรือผิดไป1ขั้นตอนก็ได้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้ลองทำทุกประการอย่าที่บอกไว้ แต่ของผมต่างกับของท่าน คือขั้น5.เอา PSP ไปต่อกับUSB เสียบเข้าพอต คอม เข้าไปที่โฟลเดอร์ Music จะเจอโฟลเดอร์ KRCHO อยู่ ของผมชื่อKR_SCH หลังจากนั้นก็ทำตามขั้นตอนเหมือนทุกอย่าง แม้้แต่ชื่อ ก็ยังไม่ได้ ไม่แน่ใจว่าอยู่ที่ไฟล์เกมหรือไม่ยังไงก็ขอบคุณครับจะขอลองอีกครั้ง

กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 6600 อ่านกระทู้
    ได้ลองทำทุกประการอย่าที่บอกไว้ แต่ของผมต่างกับของท่าน คือขั้น5.เอา PSP ไปต่อกับUSB เสียบเข้าพอต คอม เข้าไปที่โฟลเดอร์ Music จะเจอโฟลเดอร์ KRCHO อยู่ ของผมชื่อKR_SCH หลังจากนั้นก็ทำตามขั้นตอนเหมือนทุกอย่าง แม้้แต่ชื่อ ก็ยังไม่ได้ ไม่แน่ใจว่าอยู่ที่ไฟล์เกมหรือไม่ยังไงก็ขอบคุณครับจะขอลองอีกครั้ง
    เอาไปใส่ในโฟอเดอร์KR_SCH ล่ะจ้าาาาา เป็นไฟล์mp3น่ะ ถ้าโหลดไฟล์เป็นคลิปหรือไฟลือื่นให้ทำการใช้โปรแกรมแปลงน่ะครับ อย่าไปเปลี่ยนนามสกุลไฟล์น่ะไม่งั้นไฟล์ไม่เล่นหรอกครับ นายเปลี่ยนสกุลมันป่าวเนี่ย!!!!!ใช้โปรแกรมแปลงเอาครับใช้

โปรแกรม Format Factory แปลงเอาน่ะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    isoเกมผมลองโหลดอันใหม่แล้ว mp3 นั่นละครับ ผมทำตามนี้ครับ ยังไม่ติดครับ

1.
    เข้าออฟชั่นเลือกบรรทัดสุดท้าย
    2.
    เลือกซ้ายสร้างโฟลเดอร์
    3.
    เปิด on
    4.
    เลือกไฟล์ mp3
    5.
    coppy ลงเมมpsp
    6.
    ลง folder นี้ \music\KR_SCH
    7.
    เข้าเกมเข้าออฟชั่น เลือกอันล่างสุด
    8.
    เลือกตัวละครที่จะเปลี่ยน เลือกเพลง
    9. เซฟเกม ลองเลือกเล่นตัวที่เปลี่ยนไป

ยังไม่มีเสียง แต่่ผมลองใช่วิธีคล้ายๆแบบนี้ลงภาคเก่าภาคโฟเซมีเสียงครับ เหลือแค่ FW.เครื่องแล้วละครับที่ยังไม่ได้ลอง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    ขอบคุณครับ
    No Comment

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 6
    ทำได้ ครับ ตามกระทู้เลย เพลงชัด 100 เปอเซน ผมลองเเล้วทำได้

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ทำได้แล้วครับ