ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

.: Review: Far Cry 3 (360, PS3, PC) [9.5/10] :.

.: Review: Far Cry 3 (360, PS3, PC) [9.5/10] :.

Reviewer - GraNaDoz

อยากรีบรีวิวกลับไปเล่นจังเลยแหะ XD review ครั้งนี้ มีเทนทาเคิลขอมาแจมด้วย สงสัยโดนใครหลอกว่าในเกมมีหนวดแต่จริงๆแล้วในเกมไม่มี แกคงผิดหวังจนสับเละเลยล่ะมั้ง? ฮาๆ staff PP นั้นผมได้ลองเชิญชวนให้มารีวิวเป็นเพื่อนไปแล้ว แต่แกบอกว่าแกยุ่งมาก ไม่มีเวลารีวิวละเอียดๆ ฝากรีวิวแทนแกด้วยเดี๋ยวแกจะขอลงแค่สั้นๆ ตายล่ะ อยากรีบเล่นแล้วยังต้องรีวิวให้ละเอียดอีกหรอ ตายๆ แต่เมื่อเขาฝากมาแล้วก็ต้องทำล่ะนะ

มีใครรู้จักเกมนี้บ้าง ภาคแรกสุดจะเทพ ภาคสอง มีทั้งเทพและกาก2กระแส มาภาคนี้จะเป็นยังบ้างล่ะ ??? บอกไว้ก่อนว่าทำโดยทีมสร้างเดิม Ubisoft Montreal ทีมสร้างเดียวกับที่พัฒนา Assassin's Creed และ Splinter Cell มาเกมนี้ก็มีระบบ Stealth เหมือน 2 เกมที่พูดถึงนะ ทำมาได้ดีซะด้วย โดยตัวเกมในของ Far Cry นั้น เป็นเกม FPS Open-world ที่เปิดโอกาศให้ผู้เล่นผจญภัยบนเกาะ Rook Islands เกาะทางใต้ ที่ไร้ซึ้งกฎหมายมาปกครอง ผู้คนในเกาะนี้ปกครองตัวเอง เมื่อวัยรุ่นอย่าง Jason Broody มาแสวงหาความสุขโดยการเที่ยวกับเพื่อนและพี่น้องของเขา อะไรจะเกิดขึ้นได้นอกจากโดนพวกโจรค้ามนุษย์ในเกาะจับไปขายได้ล่ะ? เนื้อเรื่องเกมเปิดด้วยการตามแก้แค้นของ Jason และออกตามหาตัวเพื่อนๆของเขาที่ถูกจับตัวไป

FACE THE INSANITY!! เฮ้ยเกมบ้าดีพูดถึงจุดความเป็น Open-world ของตัวเกมก่อน มี Radio tower 18 อันในแมพให้ปีนขึ้นแล้วเปิด จะทำให้เรามองเห็น map ของเกมมากขึ้น คล้ายๆกับเกม Assassin's Creed มีอะไรให้ทำเยอะมากเหมือนกันนะเกมนี้ เควสล่าสัตว์ เควสล่าฆ่าหัว หรือเควสส่งของ เดินไปตามทางมี event พิเศษเกิดขึ้น เจอเสื้อแดง เสื้อฟ้ายิงกันฮาๆ (คนละเหตุการณ์กับบ้านเรานะ) ตัวเกมจำลองระบบนิเวศออกมาได้ดี สัตว์น้อยสัตว์ใหญ่อยู่ร่วมกัน จำลองลักษณะนิสัยของสัตว์และ NPC มีของให้ตามเก็บและสำรวจมากมาย ด้านตัวเกาะ Rooks นั้น ทำออกมาได้ดีเลย ต้นไม้ นํ้าตก ภูเขาต่างๆ สวยงามเหมือนเราได้เข้าไปอยู่ในนั้นจริงๆ เกมนี้เราสามารถทำลาย Object ตามฉากได้ด้วยการยิงมัน ทุบมัน เช่นพวกต้นไม้ตามทาง จริงๆแล้วผมว่าเกมนี้เนี่ย ทำออกมาได้ค่อนข้างจะสมจริงเลยนะด้านความรู้สึกตอนขับรถ ก็สนุกดี ชนต้นไม้ทีกระจกแตก แทบจะบินทะลุออกมาจากกระจกรถ

อนิเมชั่นของตัวเกมก็ทำออกมาได้ดี แม้จะเป็นเกม fpsก็เหอะ อย่างเวลาตกจากที่สูงๆ พี่ Jason เราตื่นตระหนกสุดๆเลยทีเดียว มิชชั่นหลักของตัวเกม ทำมาค่อนข้างหลากหลาย มีหลายรูปแบบให้เราทำ เผาโคเคน ขึ้น ฮ.แล้วจู่โจมศัตรู ไปลอบโจมตีกลุ่มค้ามนุษย์ อีกสิ่งนึงที่สนุกของเกมนี้คือ พี่เสือ พี่ฉลาม พี่แย้ที่โพล่มาตามฉากต่างๆแล้วเซอไพรซ์เรา อย่างผู้เขียนกำลังย่องไปจะ take down ศัตรู อยู่ดีๆมีฝูงแย้ที่ไหนไม่รู้โพล่มากัดขา... หนีแทบไม่ทัน แต่มันไม่ได้โจมตีแค่เรานะ บางทีมันก็ไปบุก Outpost ป้อมของศัตรูเราจนพวกนั้นตายหมดทุกคน เราอยู่เฉยๆไม่ต้องทำอะไร ก็ได้ผลประโยชน์เพราะพวกมันจัดการให้เราไปหมดแล้ว ฮาๆ Activity อื่นๆที่เห็นในตอนนี้คือขับรถ ขับเรือเล่น ขี่ Glider บินเล่นทั่วแมพ หรือจะดำนํ้าชมปะการัง โดดจากที่สูงลงสู่นํ้าให้มีเสียงตู้มสะใจก็ดีเหมือนกัน lol

เกมเพลย์ของเกมนี้ก็เจ๋งไม่เบา ค่อนข้างมีความเป็น Action สูง กระโดดโหน Zip Line แล้วยิงศัตรูระหว่างทาง เท่โคดดด หรือวิ่งสไลด์ยิงศัตรู นี่มัน Vanquish รึป่าวเนี่ย?? LOL กันเพลย์เกมนี้ก็ทำออกมาได้เจ๋งจริงๆ บอกตรงๆไปเล่น Call of Duty (COD) เสร็จแล้วมาเล่นเกมนี้ ฟีลต่างกันลิบลับ Impact ของปืนที่ทำออกมาดีกว่า COD recoil ปืนที่สมจริง และเสียงปืนที่ไม่ใช่ปืน bb gun แบบ COD นี่มันโคตรเจ๋งเลยจริงๆ ตัวเกมมีปืนให้เลือกใช้ค่อนข้างจะเยอะนะ แต่เราสามารถเลือกนำติดตัวได้ทีละ 4 ปืน มีระเบิด mine,c4,grenade แยกออกมาอีกที แต่ถึงเกมจะทำออกมาให้เรายิงบู๊แหลกพลาญได้ แต่มันก็ยังคงความสมจริง เพราะศัตรูโดนเรายิง 2-3 นัดก็ตาย และเราโดนมันยิง 2-3 นัดก็ตายเหมือนกัน

เกมนี้ระบบ hit point ไม่เหมือนเกมอื่น เราต้องกดรักษาตัวเอง ด้วยการฉีดยา(ถ้ามี) หรือใช้วิธีลูกทุ่ง เอาผ้าพันแผลมาพัน,ดึงกระสุนออกจากอก หรือบิดกระดูกที่หักให้เข้าที่ hardcore ดีจริงๆ ฮาๆ และที่ผมโปรยไว้ในข้างต้นว่าเกมทำระบบStealthออกมาดี ทีนี้มาพูดถึงด้าน Stealth บ้างครับ เกมนี้ปืนหลายๆปืนสามารถติด Supressor ได้ ไว้ใช้เก็บเสียง และใช้ในการที่เราต้องการลอบเข้าไปในฐานศัตรูและฆ่าเงียบๆ เราสามารถปาหินใส่พื้นเพื่อดึงความสนใจของศัตรูได้ สามารถใช้มีดพุ่งเข้าไปฆ่าศัตรู และลากศพมันมาเก็บในที่ลับตาคนได้ หรือแม้แต่ DOUBLE ASSASINATE!!! เราสามารถกระโดดมาฆ่าศัตรู 2 ตัวพร้อมกันจากมุมอับได้ด้วยนะ นี่มัน Assassin's Creed หรือไงเนี่ย จุดนี้ทำออกมาได้ดีจริงๆ บู๊ก็ได้ stealth ก็ดี เป็นอีกจุดนึงที่ชมครับ

ตัวเกมมีการพัฒนาทั้งบุคลิกของตัวละคร และความสามารถอยู่ตลอดเวลา จากเริ่มแรกที่เราเป็นแค่วัยรุ่นบ้าบิ่นที่ชอบเสี่ยงตาย เมื่อเราเรียน Path of Warrior (เก็บexpจากเควสและฆ่าศัตรู) เราก็จะเก่งขึ้นได้ โดยเมื่อเรียนแล้วเราจะมีรอยสักเพิ่มขึ้นตามแขนทั้ง 2 ข้าง แบ่งเป็น 3 สายตามการใช้งาน เป็นอีก 1 จุดที่ทำให้เรายิ่งเล่นยิ่งสนุก เพราะตอนแรกเราจะอ่อนมาก แต่หลังๆเราเก่งซะเหลือเกิน เมื่อก่อนย่องหลังไปฆ่ายังไม่ได้เลย เล่นไปไกลๆพี่ Jason แก กระโดดฆ่าพร้อมกัน 2 ตัวมั่ง ดึงคนตกมาตายมั่ง ฆ่าอีกคนนึงแล้วโขมยมีดของมันมาปาใส่เพื่อนมันมั่ง...โดยเราสามารถอัพเกรดให้เรายิงแม่นกว่าเดิม รีโหลดกระสุนระหว่างวิ่งได้ หลอดเลือดเยอะกว่าเดิมและอีกมากมาย ในส่วนนี้ก็ทำมาได้ดีในฐานะเกม fps open-world ครับ ที่ได้เห็นการพัฒนาของตัวละครเราเรื่อยๆจนจบเกม

อีกอย่างคือตอนต้นเกมนั้น เราจะไม่สามารถแบกปืนได้มากกว่า1กระบอก ต้องไปล่าสัตว์มาทำเป็นกระเป๋า เก็บเงินได้ไม่เกิน 1000 แบกกระสุนได้น้อยเกิน แบกของได้น้อย ทำให้เราต้องไปล่าสัตว์ตามแมพอันกว้างใหญ่เพื่อหาของมาคราฟพัฒนาตัวเอก ระบบที่สำคัญมากๆอีกอย่างของเกมคือระบบ Syringe เป็นการเก็บพืชตามแมพ แล้วเอามาผสมเป็นยาทำให้ Jason ได้รับผลพิเศษต่างๆ เช่นตามรอยสัตว์ได้,สัตว์ไม่โจมตีเรา,ดำนํ้าได้นานกว่าปกติ,โดนยิงแล้ว damage ลดลง,มองเห็นศัตรูที่ซ่อนอยู่ ประมาณนี้ครับ

ด้านการดำเนินเนื้อเรื่อง สามารถดึงอารมณ์ร่วมของผู้เล่นออกมาได้ดี มิชชั่นหลากหลายไม่ซํ้่าซากจนน่าเบื่อ มีการเลือกฉากการกระทำของเราได้ด้วย ซึ่งส่งผลต่อเนื้อเรื่องว่าต่อไปจะเป็นอย่างไร ว่าแต่อิจฉาคุณ Jason จริงๆให้ตายเหอะ มีผู้ญตามเต็มเลย... ส่วนนึงที่ทำให้ผมอินกับเนื้อเรื่อง คงเพราะมุมกล้องของเกมเป็น first person และการพากย์ที่ทำออกมาได้ดีมากๆมิชชั่นแรกๆนี่เล่นเอาผมอินจนนํ้าตาจะตก คุณ Jason แกชีวิตลำบากเหลือเกิน... ในด้านของการประมวลผลนั้น ภาพนั้นสวยงามมาก แม้ว่าจะเล่นในเครื่องที่สวยน้อยที่สุดอย่าง ps3 นี่ถ้าใครมี pcแรงๆ แนะนำให้ลองเล่นดูครับ จะอึ้งมากว่ามันสวยขนาดนี้ได้เยี่ยงไร ด้านframe rateของเกม ทำมาได้ไม่ดีนัก ตกกันระนาวทั้งในcut sceneและนอกcut sceneเวลาขับรถและระเบิดวินาศสันตะโรเยอะๆ ส่วนนี้เป็นทั้งของ Xbox 360 และ Ps3ครับ ไม่รู้นะว่า PC เป็นรึป่าว แต่เป็นจุดที่ไม่ชอบที่สุดในเกมนี้เลย~

ทำมาได้ดีแทบจะทุกจุดเลยนะ ดันมาตกม้าตายที่เฟรมเรทตก ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะมันถึงขีดสุดของ console แล้วหรือ developer ห่วยเอง ตัวเกมพัฒนาด้วย Dunia 2 Engine ครับ อาจจะไม่เคยได้ยินชื่อกัน Dunia แปลว่า"โลก"ในภาษาอาราบิก เอ็นจิ้นนี้เป็นเอ็นจิ้นที่พัฒนาต่อมาจาก Cryengine เกมที่ engine Dunia 1 เคยทำก็คือ Far Cry 2 กับ Avatar พอมาภาคที่ 3 นี้ ได้พัฒนาจาก Engineเดิมไปเป็นDunia 2 นับว่าเป็นเอ็นจิ้นที่เจ๋งอีกตัวเหมือนกันครับ

โหมด Online ของเกม มี Co-op 4คน และ Multiplayer ยิงกันเอง ในตอนแรก ผมเข้าใจว่า co-op 4 คนที่เกมบอกนั้น เป็นเนื้อเรื่องอันเดียวกับ single player และเป็น free roam ให้เราขับรถเล่นกับเพื่อนได้ แต่จริงๆแล้ว มันเป็นเนื้อเรื่องแยกอีกทีครับ T_T อยากจะหักคะแนนจังแต่ถึงจะเป็นเนื้อเรื่องแยก แต่ดันทำมาสนุกซะงั้น เราเลือกปืนเลือกสายได้ว่าจะบู๊หรือส่องจากระยะไกล แล้วทำตาม Objective ต่างๆที่มันให้มา ตะลุยไปพร้อมๆกันกับเพื่อน สามารถเล่นได้ทั้งหมด 6 Chapter ครับ โดย Chapter นึงก็ 30นาทีได้ ถือว่าสนุกอยู่เหมือนกัน ส่วนโหมดยิงกันเองของเกมนี้ ก็มีแบ่งโหมดเป็นโหมดย่อยๆเหมือนกัน fps เกมอื่น ไม่ขอพูดถึงในส่วนนี้นะครับ

แต่จุดเด่นอีกจุดนึงของเกมนี้คือระบบที่คล้ายๆกับ kill streak ของ COD ที่ทำออกมาดีใช้ได้เลย แล้วก็หลังจากจบเกม คนที่คะแนนมากที่สุดจะเลือกได้ว่าจะทำอะไรกับผู้แพ้ เช่นบอก Good Game จะปลดเชือกที่รัดอีกทีมแล้วมาจับมือกัน หรือจะไล่กระทืบ,ยิง rpg ใส่อะไรก็ว่าไป ฮาดีเหมือนกันนะ ฮาๆ แล้วยิ่งกันเพลย์เกมนี้มันสุดยอดมากๆ โหมดยิงกันเองก็เลยสนุกมากๆเลยครับ ไม่มีเสียงปืน bb gunเหมือน COD ให้ระรานใจ~

The Good

>เกมเพลย์ค่อนข้างสดใหม่ และสนุกมากๆ
    >กันเพลย์ของเกม เป็น1ในเกมที่ดีที่สุดในปีนี้
    >ภาพสวยมาก Environmentต่างๆมันชั่งสุดยอด เกาะอะไรวะเนี่ยโคตรน่าอยู่เลย
    >เนื้อเรื่องทำออกมาน่าติดตาม ดึงอารมณ์ร่วมให้ผู้เล่นได้สูง
    >ตัวละครหลายๆตัวมีเอกลักษณ์น่าสนใจ ทั้งVaasตัวร้าย และJasonตัวเอก Lizaแฟนของเรา Oliver,Daisyเพื่อนเรา
    >เกมมันบ้ามาก มีอะไรให้ทำเยอะมากกก บอกไม่หมด เอาระเบิดc4วางแปะตัวสัตว์แล้วให้มันวิ่งไปหาศัตรูแล้วกดนี่ก็ฮาดีนะ
    >Replay Valueสูงมาก มีของให้เก็บตามเกมเยอะอีกตะหาก
    >ระบบ Co-op และ ยิงกันเอง ยิ่งทำให้Replay Valueที่สูงมากๆอยู่แล้ว สูงไปกว่าเดิม

The Bad

>Frame Rate ตกตลอดในช่วง Cutscene และตกเยอะมากในช่วงที่มีการระเบิดเยอะๆ

Final Score 9.5/10

Far Cry 3 เป็นอีก1เกม ที่"ต้องเล่น"ในปีนี้ครับ ใครบางคนอาจจะสงสัย อะไรของคนเขียนมันเนี่ย รีวิวแต่ละเกม ต้องเล่น ต้องเล่นทุกเกมเลย นี่คนเขียนมันeasily impressรึป่าวฟะ?? ฮาๆไม่ใช่ครับ แต่ละเกมที่ผมรีวิวนั้น เกมมันดีจริงๆ ไม่ใช่ผมจะชมทุกเกมนะ อย่างDishonoredก็ด่าเละเลยล่ะ Far Cry 3 ทำมาได้ดีสมชื่อที่คนสำนักต่างๆยกย่องให้เป็น Best FPS Open-world เนื้อเรื่องที่น่าสนใจ น่าติดตาม ตัวละครที่ทำออกมาได้ดีและสวยงาม หล่อ น่ารัก เกาะRooks อันสวยงามที่มีอะไรมากมายให้เราสำรวจ

มิชชั่นที่สุดจะไม่ซํ้าซาก สิ่งต่างๆมากมายที่ให้เราทำในเกาะ เกมเพลย์ที่โคตรสนุก กันเพลย์ที่เจ๋งมากๆในปีนี้ มีรถให้ขับ มีเรือให้ขับ ล่าสัตว์ฆ่าเวลา ยึดรังโจรเพื่่อไว้ใช้เป็นFast Travelในเวลาต่อมา บินเล่นในเกาะด้วยเครื่องร่อน โอ้ยเยอะเหลือเกินที่จะบอกเกี่ยวกับเกมนี้ ไหนจะระบบsyringe,co-opแล้วก็multiplayerสนุกๆอีก ควรจะเล่นจริงๆครับเกมนี้ กราฟิคสุดยอด เสียงสุดยอด เกมเพลย์สุดยอด การนำเสนอสุดยอด สิ่งเดียวที่ติในตอนนี้คือ เฟรมเรทตกเท่านั้นเองจริงๆ Ubisoftตอนนี้นี่ ผมยกให้เป็นDevที่ทำเกมที่ดีที่สุดในใจผมไปแล้ว แต่ละเกมทำมาชอบแทบทุกเกมเลย มีซีรีส์สุดรักอย่าง Splinter Cell,Assassin's Creed,Far Cry อยู่ ไหนจะWatch Dogsเกมโคตรเวอร์อีก

Reviewer - PP_SVEN_BERG

สนุกครับ อะไรที่มันเคยแย่ในภาคที่แล้ว มาคราวนี้ถูกปรับปรุงทั้งหมดเลย การลำดับเรื่องราวไม่รู้สึกซังกะตายชวนง่วงแล้ว ศัตรูไม่เทพเวอร์น่าหงุดหงิดเท่าภาคสองแล้ว การขับรถทำได้ดีขึ้น กันเพลย์ยังมันเหมือนเดิม แถมระห่ำได้ต่อเนื่อง ไม่สะดุดเพราะปืนไม่พังแล้วครับ (ดีใจกันมั๊ย ไม่มีเสี้ยนหนามกวนใจแล้ว) และที่สำคัญ เสน่ห์ของการได้คิด วางแผน 'ตูจะบุกเข้าไปยังไงดีวะเนี่ย' ยังอยู่ครบ บวกกับองค์ประกอบต่าง ๆ ในโลกกว้างใบนี้ที่ใส่เข้ามาให้รู้สึกอิ่มเอมในห้วงอารมณ์เหลือเกิน แม้สคริปต์ของสัตว์จะดูแปลก ๆ ไปนิด แต่ Far Cry 3 ก็ยังเป็นเกมโลกกว้างแนว FPS ที่ไม่ควรพลาดจริง ๆ ครับ

ปล. เสือ จระเข้ ตะกวด มีคนพูดถึงเยอะแล้ว งั้นพูดถึงปลากระเบนก็ได้ฟะ ถ้าใครอยากเห็นปลากระเบนขนาดเกือบเท่าเรือก็ดำลงไปพิสูจน์ดูได้ครับ ฉลามบางตัวก็เชื่องนะ (อย่าเชื่อผม)

Reviewer - b4lmung

เกมในภาคนี้เป็นการนำเสนอเรื่องราวของ Jason Brody หนุ่มดวงซวยที่ดันผ่านมาเที่ยวร้าน "ไกลตะโกน" แล้วแวะไปโดดร่มกลางเกาะแห่งหนึ่งแถวๆ เอเชียกับพี่น้องเพื่อนชายและเพื่อนสาวมาด้วย แต่เหมือนพี่แกจะเลือกเกาะโดดร่มลงผิดไปหน่อย ดันไปเลือกเกาะที่พ่อโจรสลัด Vass และพ่อค้ายานายฮ้อยทมิฬ (Hoyt) ทำสงครามกับเผ่าพื้นเมือง Rakyat อยู่ (ถามจริง .. นี่เอ็งไม่ได้วางแผนเที่ยวต่างประเทศก่อนเรอะไง) ทำให้ Jason น้องคนกลางของครอบครัว Brody ต้องช่วยผองเพื่อนที่โดนจับให้หนีรอดออกไปให้ได้ ซึ่งเนื้อเรื่องและตัวละครนี่ถือว่าทำได้น่าติดตามเลยทีเดียว โดยเฉพาะตัวร้ายอย่างเจ้า Vass นี่แหละ
    ด้านเกมเพลย์ นั้นเรียกได้ว่าดีเยี่ยม ระบบหลอดเลือด และการรักษาตัวเองทำให้ผู้เล่นต้องคิดวางแผนบุกให้ดีๆ ไม่ใช่วิ่งหลบซักพักแล้วก็หาย เวลาตีฐานศัตรูนี่ก็ต้องวางแผนดีๆ จะซุ่มโจมตีแบบ Stealth หรือบู๊แหลกก็แล้วแต่ท่าน Skill เองก็มีให้เลือกอัพมากมาย ทั้ง Skill เอาตัวรอดธรรมดา เช่น วิ่งหนีไปใส่กระสุนไป ฆ่าแบบเท่ห์ๆ เช่น กระซวกหัวใจศัตรูเสร็จแล้วปามีดใส่อีกศัตรูอีกตัว ฯลฯ ซึ่ง Skill บางตัวก็ช่วยในการทำภารกิจให้ง่ายขึ้นด้วย เลยทำให้เป็นการบังคับผู้เล่นกลายๆ ว่าควรจะเล่นไปอัพ Skill ไปด้วยนะ สักจะบู๊แหลกตามเกม Call of Duty นี่รอดยากนะเออ

สำหรับด้านการเดินทาง ในภาคนี้ก็จัดเต็มเหมือนภาคที่แล้วๆ มีเรือ รถ แฮงค์ไกลเดอร์ เจ็ตสกี ฯลฯ มาให้ขับเล่นกันเช่นเคย แล้วก็สำหรับใครที่ขี้เกียจไม่ชอบขับรถไกลๆ ก็ไม่ต้องเป็นห่วง ภาคนี้ก็ยังคงระบบ Fast Travel มาให้ด้วย ทำให้ผู้เล่นสามารถจั้มข้ามมิติ (เวอร์ไปนั่น) ไปยังอีกสถานที่นึงได้อย่างรวดเร็ว ฉับไวเลยทีเดียว ซึ่งถือว่าดีมากๆ เพราะ Map ในภาคนี้ก็ใหญ่เอาการอยู่ อย่างไรก็ตามก็ยังมีที่ติอยู่เล็กน้อย คือเวลาขับรถเล่นเพื่อจะไปหมู่บ้าน หรือสถานที่ใดๆ นั้น น่าจะมีการคำนวณหาเส้นทางพื้นดินให้ผู้เล่นซักหน่อยก็ยังดี เพราะหลงทิศไปผิดทางประจำเลย

ภารกิจ Quest ที่ให้ทำนั้นก็มีให้เลือกเล่นเยอะมากๆ แม้ว่า Quest เองจะมีไม่กี่ประเภท แต่ระบบของตัวเกมนั้นก็เหมือนบังคับให้ผู้เล่นต้องตัดสินใจวางแผนก่อนว่าจะเล่นในลักษณะไหนดี ไม่งั้นซี้แหงแก๋ตายดับอนาถกลางป่าได้เลย เช่น Quest กำจัดเสือที่ใช้ธนูยิง ถ้าไม่หาทาง หาทำเลเหมาะๆ ยิงเจ้าแมวเหมียวดีๆ แล้วนี่ก็อาจโดนขย้ำตายอนาถได้ อย่างไรก็ตามภารกิจบางอันก็ดูง่ายเกินไป เช่นภารกิจส่งสเบียงภายในเวลาที่กำหนด เป็นต้น

ด้านกราฟิกและการออกแบบฉาก ยอมรับว่าภาคนี้ทำได้ค่อนข้างละเอียดและสวยดีเลยทีเดียว หญ้าอย่างเยอะ (เหมาะสำหรับคนชอบดูหญ้า) จะติไม่กี่อย่างคือ มุมกล้องชวนเวียนหัว เฟรมเรตตกเป็นบางช่วง และ Animation ของตัวประกอบนี่ทำได้ค่อนข้างแข็งไปหน่อยเท่านั้นครับ

โดยรวมแล้วถือว่าเป็นเกม FPS แบบ Open World ที่ผมขอมอบให้เป็น "เกมดีที่ไม่ควรพลาดแห่งปี 2012" เลยครับ (เสียดายมันไม่ได้เข้าชิง Game of the year ของ Spike เพราะดันชิงประกาศ Nominees ก่อนเกมมันจะวางขาย)

หมายเหตุ อื่นๆ ที่คิดได้ในภายหลัง

>เล่นไปซักพัก รู้สึกว่าต้องเข้าเมนูบ่อยมาก เพราะต้องทำยา สร้างกระเป๋า อะไรพวกนี้เยอะ อาจทำให้รู้สึกเบื่อๆ ได้
    >ไอ้เสือ !!!! มันมาจากไหน เดินๆ ไป โดนเสือ กะแย้งับขา มีแม้กระทั่งไอ้หลาม ให้อารมณ์เหมือนอยู่ในป่า ติดเกาะจริงๆ แต่บางครั้งมันก็น่ารำคาญเหมือนกันนะ ล่าสัตว์แล้วไอ้เสือมันโผล่มาขย้ำเราตลอดทุกทีเนี่ย

Source Gconsole Review BY Doz+PP+หนวด
    อ้างอิงจาก:gconsole

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    กำลังอินอยู่ในป่าเลยครับ ><
    " I play it because I love it. "

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ของเค้าดีจริงๆครับ ผมช่วยยืนยันครับบ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    i7 + GTX690 ยังหน่วงๆเลยนะ

รีวิวจากผู้เล่นเกย์ๆคนนึง =w=

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lgorakoj อ่านกระทู้

ผมไม่หน่วงนะครับ!

รีวิวจากคนไม่เล็กคนนึง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanwitpop : 3rd December 2012 เมื่อ 16:37

Stamford bridge
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ของผมหน่วงนิดๆ ครับ
    จาก ช่างแอร์ คนนึง

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ตายล่ะ i7+gtx690 ยังหน่วง ไอเราจะเหลือเรอะ ก็รอของมาส่งแล้วเล่นดูล่ะ

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    เล่นตอนต้นเกมเดินอยู่ดีๆ ควายวิ่งมาขวิด2ที ตายเป็นอะไรที่เหนือความคาดคิดมาก

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    สนุกจริงครับ กำลังเล่นอยู่เลย อิอิ
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เกมส์ดีจริงๆครับ ที่ยอมสอย ไม่ใช่เพราะ ภาพ แต่หมั่นไส้ วาส โดนมันทำแบบนี้ อยากเอาปืน ยัดปากสักกระบอก

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ผมการ์ดจอ.640 cpu.i3 เเค่หน่วงนิดหน่อยเองนะครับเเรม16จิก............เปิดจนสุดแล้ว...
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    เกมส์เค้าดีจริงครับเล่นเพลินมาก

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    ไอที่ 690 มันหน่วงคงมีปัญหา gpu ตัวที่ 2 ไม่ทำงานรึปล่าวเห็นท่านนึงบ่นกันใน ocz ตัวเกมมันกั๊กไว้ให้ใช้แค่ gpu เดียว

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    แจ่มมากครับภาคนี้ กราฟฟิคสวยงาม ระบบการเล่นดี เกมส์เปิดกว้าง มีภารกิจเสริม ล่าสัด ล่าหัวโจรไต้ รวมๆแล้ว สุดโค่ย !!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DEFJAMTOPFY : 3rd December 2012 เมื่อ 17:09

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ดิบโครตภาคนี้โหดดี แต่ก็ยังไม่ดิบเท่าภาค 2

แต่ความพิเลนตกยกให้ภาคนี้เลย ที่ 1

กล่าวขอบคุณ
    1,178
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lgorakoj อ่านกระทู้

มันหน่วงได้ไงหน่อ 55+ ผม i5 + GTS250 ปรับ Very hight จนจบไม่เห็นเป็นไรเลย -..-

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    สนุกจริงๆครับ มันมีอะไรให้ค้นหาเลยทำให้เกมไม่น้าเบื่อ คราฟของอะไรเเบบนี้อะ สุดยอดๆ
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

Linkinpark Forever
    กล่าวขอบคุณ
    204
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    555 เด็กเกบดอกไม่อยู่ผมเอา c4 ไปหย่อนแล้วทำหน้าเหยาหมิง 555 โคตรมีความสุข แต่เวลาเดินไปเร็วมากเป็นเหมือนกันไหม

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    เดินเข้าป่า จะหาสมุนไพร โดนตัวเ*ย โคโมโด งับขา - -*

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    โครตเซ็งภาคสอง ศัตรูโกงเกิน
    เอ่อผม I3+5450 ปรับ Low ได้เฟรมเรท 25 ครับ 5555

กล่าวขอบคุณ
    573
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    นายฮ้อยทมิฬ 55555
    History is written by the Victor // Embrace your Dream

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    เล่นจบละ มันดี อิอิ ส่องไกลอย่างเดียวเลย สบายๆ ฮ่าๆ แต่จริงๆ ชอบ combo เวลามัน เอามีดแทง สะใจดี โดน ที 2-3 ตัว

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ทำยังไงอะครับถึงจะ เก็บปืนได้ 4 ช่องเลยอะ งง อะครับ
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

FOREVER
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 634
    หลงป่าอยู่ครับ จะเก็บให้ครบ 100%

ปล จรเข้นี่เป็นอะไรที่ ลุ้นมาก แถวนี้มันจะมีมั้ยหว่า ทำเอาผมตกใจเพราะเควสในถ้ามารอบนึงแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fifa25420115 อ่านกระทู้
    ทำยังไงอะครับถึงจะ เก็บปืนได้ 4 ช่องเลยอะ งง อะครับ

มันให้คราฟเอา มันต้องการหนังอะไรไปล่าเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    นั้นสิ เเล้วใช้ไร คราฟอะครับ ท่าน จะได้มียิงมันๆน่อย

มันให้คราฟเอา มันต้องการหนังอะไรไปล่าเลยครับ[/QUOTE]