ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เนียร์-ซัง !!~
    หอสมุดชั้นบนสุดกับ วิคตอริก้า
    กล่าวขอบคุณ
    635
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,224

อาการแบบนี้ คอมผมมีปัญหาไหมครับ

อาการแบบว่า ลงโปรแกรมอะไร แล้ว ลงได้ ครั้งเดียวแบบ ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่มันจะใช้ไม่ได้ อะครับ ต้อง ลบ ลงใหม่ อย่างเช่น

-ลง Cheat engine ใช้ได้ครั้งเดียวแล้วปิดเครื่องเปิดใหม่ เกิดอาการDon't sent ต้องลงใหม่

-เล่น TCG network ลงแพท 1.26a แล้ว พรุ่งนี้มา มันก็ถามหา แพทเดิมก็ต้องลงใหม่ทุกวัน

-เล่น เกมส์ Offline แทบทุกเกมส์ เล่นแล้ว พรุ่งนี้มา เล่นได้ ธรรมดา แต่ละ หลุดอย่างไรสาเหตุ ต้องลงทับของเดิม

-เล่น Maple ลงเล่นครั้งแรก เล่นได้ปกติ พรุ่งนี้มา เข้าเล่นแล้ว ถึงหน้า พิมพ์ ID หลุดออกมาอย่างไรเหตุผล

-โปรแกรมที่ติด window มาอยู่แล้วไม่มีปัญหาครับ ใช้ได้หมด

อาการแบบนี้ มีปัญหาไหมครับ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ไม่รู้คล้ายๆกันเปล่า เจอไวรัส ไฟล์.exe มันกินเรียบ ลงเกมส์ลงอะไรก็ไม่ได้ พาเอาปวดกระบานเป็นอาทิตย์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ลองเช็คตัวโปรแกรม แล้วสแกนไวรัสซักหน่อยนะครับ มีปัญหาเพิ่มเติมบอกนะ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    อืมโดนมนต์ดำเข้าให้แล้วอาการหนักสะด้วย หรืออาจจะติด deepfreeze

เนียร์-ซัง !!~
    หอสมุดชั้นบนสุดกับ วิคตอริก้า
    กล่าวขอบคุณ
    635
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    อืมโดนมนต์ดำเข้าให้แล้วอาการหนักสะด้วย หรืออาจจะติด deepfreeze
    อาการแบบนี้ ผมไม่เคย รู้จักเลย - -* ขอศึกษาดูก่อนนะครับ

คอมผม 9 ปีกว่า แล้วละมั้ง ใช้มาแต่ เกิด --

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    9 ปีแล้ว ลองลง windows ใหม่ ไม่ก็ format หมด ลง deepfreeze หรือเปล่าล่ะครับ ถ้าลงไวรัสไม่แตะแน่ๆเพราะขนาดแพทช์เกมส์ยังโดนเตะเลย

ลองทำตามนี้ดูนะครับ 1.แสกนไวรัส 2.ถ้าเจอแล้วลบหายแล้วก็คือโอเคแล้วครับ 3.ถ้ามีปัญหาให้ลงย้อนเวลาดู 4.ไม่ได้อีกก็ format 5.ลง windows ใหม่เลย 6.ซื้อคอมใหม่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    deepfreeze หรือป่าวครับอาการนี้ถ้าใช้ก็ลบมันหรือปิดไปก่อนก็ได้ครับกดCtrl+alt+Shift+F6

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    ผมก็เป็นครับ ลองใช้ แอนตี้ Fullscan ดู แล้วจะรู้ - -
    ของผมเป็นหัวข้อวอคราฟนะ ลง แพท 1.26a แล้ว พอเล่นผ่าน TCG ต้องลงใหม่อีกรอบ
    เอ้อ แต่ของผมหายแล้วนะครับ เพราะ ลอง Fullscan ดูไวรัสเยอะมาก แล้วก็ลบทิ้งไปเป็นที่เรียบร้อย ก็หายละ
    แต่ เดียวต้องเสียตังซื้อ จอใหม่ละ ภาพ มันมีแค่ 2สี - - (แดงน้ำเงิน = 3D) 5 5 5
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mustas : 24th August 2011 เมื่อ 19:19

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gun-gun อ่านกระทู้
    deepfreeze หรือป่าวครับอาการนี้ถ้าใช้ก็ลบมันหรือปิดไปก่อนก็ได้ครับกดCtrl+alt+Shift+F6
    1. กด shift ค้างไว้ดับเบิลคลิ๊กที่ icon ของโปรแกรม หรือ กดปุ่ม Ctrl + Shift + Alt + F6 ก็ได้
    2. ใส่ password ที่ใส่ไว้เลือก Boot Thawed
    3. Save Status > Exit > restart
    4.ถ้าจะ Uninstall ก็ลงโปรแกรม Deepfreeze ใหม่แล้วเลือก uninstall
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paripari : 24th August 2011 เมื่อ 21:20