ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontom007 อ่านกระทู้
    ของที่ขุดจากพื้นดินจะได้ค่า ความรู้(หลอดไฟ)เยอะกว่าอย่างอื่นคับ ของจากดินก็เช่น กอหญ้า พุ่มเบอรี่ รากต้นไม้
    ได้ประมาณ 20 ถ้าเกิดเราตายแล้วเริ่มเกมใหม่ แต้มความรู้ที่เรามีกับพวกของที่ค้นคว้าได้จะไม่หายคับ =3=
    เจ๋งๆครับ ๆ ว่าแต่ลายเซนท่านจากหนังเรื่องไรหรอคับ

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    +1ให้กับเกมส์ สนุกๆครับ

L o V e You

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    ผมเล่นไปถึงวันที่ 6 แล้วตายคับ =w= ตายเพราะ หมูบ้ามันไล่ควิด ทำไมเล่นไปถึงวันที่ 4-5 มีหนวดขึ้นเต็มหน้าเลย 555+

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jsean อ่านกระทู้
    เกมนี้มัน เซฟ ยังไงครับ พอเชฟแล้วมันเล่นต่อยังไง พอออกเกมแล้ว คอนตินิวหายเลย
    เกมนี้มันเซฟออโตอ่ะ มันจะเซฟให้ตอนช่วงเริ่มเย็น กับ ช่วงเช้า ถ้าขี้เกียจเล่นก็ให้เลิกตอนมันเซฟเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ตอนนี้รอดมาได้แล้ว 26วัน อยู่กับพวกควายสบายใจสุดๆ มีบอดี้การ์ดเป็นฝูงเลย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ system_pc อ่านกระทู้
    เจ๋งๆครับ ๆ ว่าแต่ลายเซนท่านจากหนังเรื่องไรหรอคับ
    เพิ่มเติมนะฮะ มันมีบางอันคือสมบัติที่ขุดจากหลุมศพคับ จะได้เยอะกว่า
    ที่ผมพูดมาคือ หาง่ายคับ มีถมเถ

ป.ล.หนังเรื่องเชอร์ล็อคโฮล์ม 2 คับ
    I'm watching on You

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ผมแนะนำให้เอาทิปจากท่านต่างๆไปแปะไว้ด้านหน้าแล้วแต่งมู้สวยๆ
    ดูจะโอเคนะคับ เพราะมันสนุกจิงอะไรจิง
    I'm watching on You

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontom007 อ่านกระทู้
    ผมแนะนำให้เอาทิปจากท่านต่างๆไปแปะไว้ด้านหน้าแล้วแต่งมู้สวยๆ
    ดูจะโอเคนะคับ เพราะมันสนุกจิงอะไรจิง
    okครับผมจะเอาของทุกคนไปเเปะเลย เเต่เเต่งมู้ผมเเต่งไม่เป็นนะ555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย getmar1472 : 10th December 2012 เมื่อ 21:06

กล่าวขอบคุณ
    0
    อันนี้คือตัวBetaใช่มั้ยครับพอดีเห็นในสตรีมบอกว่าออกจำหน่ายเดือนมีนาผมเข้าใจถูกไหมเอ่ย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eagleforces อ่านกระทู้
    อันนี้คือตัวBetaใช่มั้ยครับพอดีเห็นในสตรีมบอกว่าออกจำหน่ายเดือนมีนาผมเข้าใจถูกไหมเอ่ย
    ใช่เเล้วครับเป็นตัวBetaตัวใหม่สุดด้วย 30 พศจิกายน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    มีวิธี จับ กระต่ายมาอีกวิธีนึง ใช้ trap ช่วย.....

วิธีการนะครับ สร้าง trap มาเลย 2-3 อันแล้วแต่ แล้วเอา trap ไปวางดักปากหลุมกระต่ายเลย แปปๆ เดี๋ยวกระต่ายก็ติดครับ ไม่ต้องเอา แครอท หรืออะไร วางล่อเลย วางไว้ ไปทำอย่างอื่นๆ เดี๋ยวก็ติดครับ

หรือ อีกวิธี

ถ้ากระต่ายมันไป ไกลๆ หลุม (หลุมที่มันออกมา) ให้เราเอา กับดักไปวาง ปิดปากหลุมมันเลย แล้ว จากนั้นก็ไป วิ่งไล่มันครับ มันก็จะวิ่งกลับหลุม แล้วก็ติดกับดัก ลองๆ ดูนะครับ

----------------

อันนี้เป็น ข้อมูลที่ รู้อยู่นิดหน่อย ใครอยากรู้ก็ เลื่อนๆอ่าน แต่ถ้าใคร กลัวเสีย ความสนุกในการเล่น ก็ข้ามเลยนะครับ

1.ใช้ ปุม aswd เดิน แทนdkiคลิกเมาส์ได้ space bar เก็บของที่อยู่รอบตัวที่ใกล้สุด ปุ่ม ลูกศร ขึ้น ลง ซ้าย ขวาและ Q E สามารถเปลี่ยน มุมมองได้
    2.ใช้ เลข 1 2 3 4 เรียกใช้ สิ่งของตาม slot
    2.อย่าทำให้แมป มืด ถ้ามืด ปุ๊ป = ตายสถานเดียว
    3.แผนที่ที่เล่นนั้น นั้น จะมี สะพาน ทางเดิน เชื่อม ไปอีกแผนที่ ได้ ต่อกัน ไปเรื่อยๆ สะพาน อยู่ แถวๆ ขอบ map หาให้เจอละกัน
    4. ขี้วัว เก็บได้ จาก ตัว beefalo (วัว ) กับ หมูที่ยืน 2ขา (ต้องให้ดอกไม้มันกิน ถึงจะขี้ออกมาเฉพาะหมูเท่านั้น)
    5.ของทุก ชนิดที่เก็บได้ สามารถ นำมาเปลี่ยนเป็น ค่า Researcch ได้ แต่จะมาก น้อย ขึ้นอยู่กับ ชนืดของนั้นๆ
    6. ของที่ขุด จาก หลุมศพ ส่วนใหญ่ เอาไปเปลี่ยนเป็น ค่ าresearch ได้มาก แต่ ถ้าเจอ Amulet สามารถนำมาใส่ได้ โดยมีคุณสมบัติ ฟื้นคืนชีพอีกครั้งได้(ถ้าใส่ ก็ จะ เป็นการ ถอด กระเป๋า สะพายออกอัตโนมัติ)
    7. นอกจาก amulet ที่สามารถ คืนชีพได้แล้ว ถ้าเป็นตัวละคร ผู้ชาย สามารถ ทำ เครื่อง คืนชีพได้ อยู๋ในหมวด magic มันต้องใช้ หนวด ของผู้ชายเป็น ส่วนผสม
    8. เผา ป่า เพื่อเอา ถ่าน(chacole) ได้ มี 2 วิธี
    8.1. ก่อไฟแบบอันตราย แบบ คือก่อไฟแบบแรกสุด(ที่ไม่มีก้อนหินล้อม)ไว้ใกล้ๆ ต้นสน แล้ว จากนั้นให้เอา เชื่อเพลิงอะไรก็ได้ ใส่เข้าไปให้ไฟลุกจน สว่างที่สุด แล้วทีนี้ ป่าก็จะไหม้
    8.2.ก่อ ไฟ แบบ สุภาพ คือเราต้องมี คบไฟในกระเป๋า หรือ ช่องเก็บของ วิธีนี้ไม่ต้องก่อไฟ แบบ แรก โดย การทำคือ คลิกที่คบเพลิง แล้ว เอาไปชี้ ที่ต้นไม่ คราวนี้จะมี คำสั่งเขียนว่า light คือ ทำการจุดไฟใส่ ต้นไม่ได้เลย ระวังไฟคลอก
    9. ถ้าคิด จะทำ กำแพง ต้นสน เพื่อกัน สัตว์ ต่างๆละก็....มันไม่ได้กันอะไรเล้ย
    10.ผีเสื้อ ก็ฆ่าได้ จะได้ปีก ผีเสื้อมา วิธีการก็ attack ไป ตอนที่มันตอมดอกไม้เดียวก็โดนเอง
    10. วัววิ่งไล่นาน สลัด...ระวังคลิกโดนวัว
    11. เมล็ด พืช Seed เก็บได้ทางเดียวโดย เก็บตอนที่ตก ต่าง บินลงมาบนพื้น บางครั้งมันจะทิ้ง เมล็ดไว้ด้วย....เมล็ด พืช นี้ เอาไป ปลูก ใน farm ได้เป็น พืชผัก ผลไม้ ใช้ ดำรงชีพ
    12. ปลูกต้น เบอร์รี่ได้ ให้มาอยู่ใกล้ camp เราก็ทำได้ คือ ให้ ใช้จอบขุดต้นเบอรรี่เลย แล้ว จะสามารถ plant ได้ เมื่อวางแล้ว เอา ขี้วัว ใส่ เพื่อเป็นปุ๋ย ไม่งั้นมันไม่ขึ้น..ต้นหญ้าก็ใช้วิธีเดียวกัน
    13. ราก mandrake ที่มันเหมือน carrot สีเขียว ดึงขึ้นมา แล้วมันจะวิ่งไล่เราแล้วตาย มันเป็น วัตถุดิบที่ดีมาก เก็บไว้ แล้วเมื่อเอา cooked จะทำให้ เราสลบ ตื่นขึ้นมาอีกทีเช้าอีกวันเลย(เป็นวิธีข้ามวันทางอ้อมอีกทาง) แล้วถ้า ดินผลที่ cook แล้ว จะฟื้นเลือด + ความหิว เต็มหลอด
    14. ที่สำคัญ อย่าทำให้ตัวเรา หิว!!!

และถ้าใครสนใจตัวเกมนะครับ ในตอนนี้ steam เปิด Pre -order แล้ว ซึ่ง เมื่อถ้าซื้อมาแล้ว เราสามารถเข้าเล่น ตัว Beta ได้เลยครับซึ่งมี update เรื่อยๆ ทุก2 อาทิตย์ โดยจริงๆแล้ว ตัวเกมตอนrelease จะราคา 15$ (ราว480บาท)เลย แต่ตอนนี้ช่ววง Pre- ลด 20% ราคาแค่ 11.99$ (ประมาณ380 บาท) ซึ่ง จะได้รับ ตัวเกม 2 อันเลยทีเดียว(คิดง่าย เกมละ 150 กว่าบาท) ใครสนใจก็ จัดกันเลยนะครับบบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leaderpor : 10th December 2012 เมื่อ 22:20

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไอ้ บ้า บ้า บ้า บ้า บ้า..
    ความฝันในความมืด
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 870
    เล่น ออนไลน์ ได้จะดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

กล่าวขอบคุณ
    34
    จะซื้อทางไหนอะครับ ??
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leaderpor อ่านกระทู้
    มีวิธี จับ กระต่ายมาอีกวิธีนึง ใช้ trap ช่วย.....

วิธีการนะครับ สร้าง trap มาเลย 2-3 อันแล้วแต่ แล้วเอา trap ไปวางดักปากหลุมกระต่ายเลย แปปๆ เดี๋ยวกระต่ายก็ติดครับ ไม่ต้องเอา แครอท หรืออะไร วางล่อเลย วางไว้ ไปทำอย่างอื่นๆ เดี๋ยวก็ติดครับ

หรือ อีกวิธี

ถ้ากระต่ายมันไป ไกลๆ หลุม (หลุมที่มันออกมา) ให้เราเอา กับดักไปวาง ปิดปากหลุมมันเลย แล้ว จากนั้นก็ไป วิ่งไล่มันครับ มันก็จะวิ่งกลับหลุม แล้วก็ติดกับดัก ลองๆ ดูนะครับ

----------------

อันนี้เป็น ข้อมูลที่ รู้อยู่นิดหน่อย ใครอยากรู้ก็ เลื่อนๆอ่าน แต่ถ้าใคร กลัวเสีย ความสนุกในการเล่น ก็ข้ามเลยนะครับ

และถ้าใครสนใจตัวเกมนะครับ ในตอนนี้ steam เปิด Pre -order แล้ว ซึ่ง เมื่อถ้าซื้อมาแล้ว เราสามารถเข้าเล่น ตัว Beta ได้เลยครับซึ่งมี update เรื่อยๆ ทุก2 อาทิตย์ โดยจริงๆแล้ว ตัวเกมตอนrelease จะราคา 15$ (ราว480บาท)เลย แต่ตอนนี้ช่ววง Pre- ลด 20% ราคาแค่ 11.99$ (ประมาณ380 บาท) ซึ่ง จะได้รับ ตัวเกม 2 อันเลยทีเดียว(คิดง่าย เกมละ 150 กว่าบาท) ใครสนใจก็ จัดกันเลยนะครับบบ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RooKi อ่านกระทู้
    เกมนี้มันเซฟออโตอ่ะ มันจะเซฟให้ตอนช่วงเริ่มเย็น กับ ช่วงเช้า ถ้าขี้เกียจเล่นก็ให้เลิกตอนมันเซฟเลยครับ
    แต่พอออกเกมไปแล้ว มันหาปุ่มคอนตินิวไม่เจออ่ะครับ
    เจอแต่ นิวเกม นิวเวิล แล้วก็อันอื่นอ่ะ
    คือหาปุ่มคอนตินิวไม่เจอ ขี้เกียดเล่นไหม่ทุกรอบอ่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    มีวิธีจับหิ่งห้อยไหมครับ อยากได้มาก ๆ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wadchara อ่านกระทู้
    จะซื้อทางไหนอะครับ ??
    ซื้อทาง steam เนี่ยแหละครับ เปิด steam ซื้อเลย หรือถ้าไม่มีบัตรเดบิต ก็ฝากคนที่มีบัตร ซื้อเอา หาเพื่อนหารตังค์กันซื้อเอาก็ได้ครับ คนละ 190 บาทกว่าๆ 2คน (ที่เขียนคนละ 150 บาท ข้างบนพิมพ์ผิด )...ได้มา 380 บาทก็ซื้อเกมได้แล้ว

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    งง นิดๆ เวลาเล่น 555+ หรือยังไม่ชิน

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leaderpor อ่านกระทู้
    ซื้อทาง steam เนี่ยแหละครับ เปิด steam ซื้อเลย หรือถ้าไม่มีบัตรเดบิต ก็ฝากคนที่มีบัตร ซื้อเอา หาเพื่อนหารตังค์กันซื้อเอาก็ได้ครับ คนละ 190 บาทกว่าๆ 2คน (ที่เขียนคนละ 150 บาท ข้างบนพิมพ์ผิด )...ได้มา 380 บาทก็ซื้อเกมได้แล้ว
    มันจะเป็นตัวเต็มเลยใช่ไหมอะครับ ? อัพเดตได้ตลอดหรือว่ายังไงอะครับ ผมว่าเกมส์นี้โอเคดี อยากซื้อไว้ ^^

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    จะสู้ต้นไม้ยักษ์ยังไงหรอคับ ที่มันชื่อtree guardian อะไรสักอย่างเนี่ย ตบแรงมาก ทีเดียวเกือบตาย -*-

ปล. อยู่รอดมาเกือบ30วันแล้ว ว่าจะออกจากเกาะไปสำรวจพื้นที่อื่น ๆ อีก 55555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ช่วงแรกๆก็หาแครอทกับเบอรี่ไปก่อนคับ(แนะนำให้เผาไฟด้วยจะได้ค่าความหิวเยอะ)
    เล่นไปสักพักก็ค่อยทำฟาร์ม(ต้องใช้ขี้หมู) แต่ถ้าไม่อยากยุงยากก็หาหมู่บ้านของหมู(อย่างน้อยต้องมีหอกกับเกราะไว้ถึก)
    แล้วก็ไล่ฆ่าเอาก็ได้คับ ได้เนือ้หมู (ไม่เป็นไร หมูมันเกิดทุกวัน)
    ขอบคุณครับ งงอยู่นานเลยครับ

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อยากได้ครับเกมนี้ชอบมาก 380 ถือว่าแล่มเลย

พอมีใครที่ฝากซื้อแบบไว้ใจได้มั้งครับคือไม่เคยซื้อเกมเลย
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ปรับจอเต็มไม่ได้ใครเป็นมั้งครับผม 55555

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    จะเล่นต่อทำอย่างไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เล่นแปบเดียว ซื้อของแท้มานั่งเล่นเลย 55555
    สนุกมากครับ ไม่เคยเลย 7 วันเลย ตายก่อนตลอด

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ไอ้นก อ้วนๆ ที่ชอบโผล่ออกมาจาก ก่อหญ้า นี้มันตัวไร -*-