ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2345614 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jsean อ่านกระทู้
    แต่พอออกเกมไปแล้ว มันหาปุ่มคอนตินิวไม่เจออ่ะครับ
    เจอแต่ นิวเกม นิวเวิล แล้วก็อันอื่นอ่ะ
    คือหาปุ่มคอนตินิวไม่เจอ ขี้เกียดเล่นไหม่ทุกรอบอ่ะ
    ไม่มีหรอ แต่ของผมพอเข้ามาเล่นก็กดนิวเกม พอเข้าไปมันจะมีหมวด เล่นต่อ สร้างโลกใหม่ แล้วก็อิมพอทอ่ะ ถ้าหากไม่มีเล่นต่อก็มีแต่ตายแล้วอย่างเดียวแหละมั้ง

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RooKi อ่านกระทู้
    ไม่มีหรอ แต่ของผมพอเข้ามาเล่นก็กดนิวเกม พอเข้าไปมันจะมีหมวด เล่นต่อ สร้างโลกใหม่ แล้วก็อิมพอทอ่ะ ถ้าหากไม่มีเล่นต่อก็มีแต่ตายแล้วอย่างเดียวแหละมั้ง
    Import นะเห็นครับแต่ จะเอาจากไหนหวา ท่ารู้ช่วยๆบอกกันนะครับจะได้ เก็บ save ไว้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างอิงจากhttp://dont-starve-game.wikia.com/wi...egory:Guides:o
    แปลถูกผิดก็ขออภัยณที่นี้ปล.มีการปรุงเเต่งให้เข้าใจง่าย บางอันก็ย่ออังกฤษไม่เเข็งพออะ ขอยํ้าบางอันอาจจะไม่ได้แปลแบบเดียวกันเเต่ความหมายเหมือนๆกัน
    ต่อจากนี้จะตั้งใจแปลละดูให้ดี
    วันที่1
    เปิดมาผู้เล่นจะไม่มีไรเลยปัญหาคือเวลากับค่าความหิว
    tipตอนกลางวัน
    1ไม่สนใจทุกอย่างยกเว้น flint saplling grass 2สะสมgrassให้เยอะเท่าที่จะทำได้ 3 เก็บcarrotกับberryด้วยระหว่างทาง 4หารูกระต่ายเเล้ว
    noteเอาไว้เเล้วไปหาของตามข้อ1ต่อ(มันnoteในเกมได้หรอ)
    tipตอนเย็น
    1กลับไปที่รูกระต่าย 2สร้างขวานตัดไม้หาlogเท่าที่จะหาได้
    tipตอนมืด
    1สร้างไฟ 2สร้างtrapให้มากเท่าที่จะทำได้ 2 วางกับดักสามเหลี่ยมรอบรูกระต่าย 3ปล่อยให้ไฟไหม้ทั้งคืน(จะเสียlogสัก2-3อัน) ---ผมไม่รู้ว่าหมายถึงไฟป่ามั้ง
    ไม่ก็ไฟ ปกติ
    ปล.ธุระมาละแปปวันนี้ไม่ว่างอะพรุ่งนี้มาต่อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mrkak : 11th December 2012 เมื่อ 17:25

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    Tip หา monster meat ง่ายๆ
    ก่อนอื่นให้หาหมู่บ้านหมู แล้วก็เอาเนื้ออะไรก็ได้ให้หมู จนได้มาเป็นพวกซัก 3-4 ตัว
    แล้วก็พามันไปลุยรังแมงมุมเลเวล3 (ที่มี 3 ชั้น) ให้มันสู้กันเอง(เรายืนดูสบาย..ฮาาา)
    ตีรังมันแตกจะได้ Spider nest กับกอง slik กับ monster meat มากมาย
    (ถ้าหมูตายมันจะดรอป meat แต่เก็บไม่เคยทันเลย มันกินไปหมด T_T )

นอกจากนี้เรายังสามารถนำรังมันไปปลูกไว้ใกล้ๆ หมูบ้านหมู หรือ swam monster เพื่อฟาร์มเนื้อฟรีๆ ได้อีกด้วย

Tip 2 การกิน monster meat
    วิธีกินให้คุ้มค่าที่สุดน่าจะเป็นกินแบบดิบๆ เพราะได้ค่าความอิ่ม 25 เสียพลัง 5 เราก็กินเมล็ดพืชหรือดอกไม้เพิ่มพลังเอา
    ป.ล. เมล็ดพืชกินดิบๆได้ hp1 อิ่ม1 แต่ถ้าสุกก็ได้เยอะพอควรเลยนะ

Tip หนีหมา ในวันที่ 3-7 มักจะมีหมาวิ่งมาไล่เรา ถ้าสู้ไม่ได้ให้วิ่งไปหา tall bird (ขายาวตาเดียว) หรือ หมู หรือ วัว
    หรือแมงมุม(ออกแต่ตอนเย็น-กลางคืน)หมามันจะสู้กับพวกนั้น สบายเลยเรา : )
    (แต่วัวไม่ค่อยแนะนำเพราะมันไม่ค่อยกัดวัว แต่ถ้ามันกัดวัวนี่ชัวร์มาก วัวรุมทั้งฝูง)

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    อยากรู้ว่าเซฟเกมมันอยู่ตรงใหนเหรอครับ จะBackupใว้เพื่อลงWindowsใหม่

ปร:สร้างตัวชุบชีวิตใว้2ตัวละไม่ต้องกลัวตายกันเลยทีเดียว 555+

Edit:เว็บนอกบอกว่า C:\Users\[your user name]\AppData\Local\FLT\Steam\211670\remote ไม่แน่ใจว่าใช่รึป่าว? แต่ดูวันที่ของไฟล์แล้วก็น่าจะใช่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volcanus : 12th December 2012 เมื่อ 01:19

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ๊ากกกก เล่นยาก******

กล่าวขอบคุณ
    6
    ใครก็ได้ เอาเซฟมาแจกหน่อยยครับ อุส่าสร้างบ้านหมูกะเอาไว้กิน ดันโดนมันฆ่าตายอีก

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ไปเก็บขี้หมูจากไหนอ่ะครับ ผมฆ่ามันอย่างเดียวเลย ไม่เห็นมีให้เก็บ
    สมัครเว็บ Bit เปิดใหม่ ไฟล์เยอะ คนปล่อยเพียบ หนัง 18+ ทั้งนั้น สมัครได้เลย
    โค้ด HTML:
    http://www.elysium7.com/signup.php?ref=YmVyc2Vya2phbg==

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ berserkjan อ่านกระทู้
    ไปเก็บขี้หมูจากไหนอ่ะครับ ผมฆ่ามันอย่างเดียวเลย ไม่เห็นมีให้เก็บ
    เอา เบอร์รี่ เผาไฟ ให้มันกิน

กล่าวขอบคุณ
    744
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jsean อ่านกระทู้
    ใครก็ได้ เอาเซฟมาแจกหน่อยยครับ อุส่าสร้างบ้านหมูกะเอาไว้กิน ดันโดนมันฆ่าตายอีก
    เอาFolder FLT ไปวางใน C:\Users\[your user name]\AppData\Local นะครับ ^^

http://www.mediafire.com/?tphi2rp6j3j9j4v

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เป็น bata ทำไมผมเล่นได้ถึงสิ้นเดือนอ่ะ - -a

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ของแท้ อัพเดทแล้วววว เมื่อกี้ กด map เข้าไป ตกใจเลย ...

ส่วน วิดีโอ คือ สิ่งหลักๆ ที่เพิ่มเข้ามาในpatch

รออีก 8 วัน ในการ update ครั้งต่อไป ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุนครับๆ น่าเล่นๆ ><

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ผมมีคำถามอะคับ
    ผมพาหมูเดินไปไหนมาไหน พอมาวันหนึ่งกลางคืนมันเปลี่ยนร่าง
    แล้วมันเปลี่ยนหมดเลยทุกตัวที่มันตามผม ยังงี้ทำยังไง

คือตอนนั้นโดนทีเดียวตายแน่ๆ ได้แต่วิ่งหนี วิ่งกลับไปตีแล้วหนี ต้องโดนแน่ๆ 1 ที ตายแน่ๆ มันมีวิธีจัดการไหมแบบ โดนทีเดียวตาย
    แถมวิ่งเร็วมาก - -*

กล่าวขอบคุณ
    744
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ overboot อ่านกระทู้
    ผมมีคำถามอะคับ
    ผมพาหมูเดินไปไหนมาไหน พอมาวันหนึ่งกลางคืนมันเปลี่ยนร่าง
    แล้วมันเปลี่ยนหมดเลยทุกตัวที่มันตามผม ยังงี้ทำยังไง

คือตอนนั้นโดนทีเดียวตายแน่ๆ ได้แต่วิ่งหนี วิ่งกลับไปตีแล้วหนี ต้องโดนแน่ๆ 1 ที ตายแน่ๆ มันมีวิธีจัดการไหมแบบ โดนทีเดียวตาย
    แถมวิ่งเร็วมาก - -*
    มันเป็นมนุษย์หมูป่า - -" สังเกตุตอนนั้นพระจันทร์เต็มดวงใช่ใหม ต้องให้มันกินเนื้อมอนสเตอร์ที่ปรุงแล้ว(เนื้อมอน4อันเอาไปปรุงในเตา)แล้วมันจะกรับเป็นปรกติ

ปล: ไครซื้อเกมนี้แล้วยังเหลือgifอยู่หรือจะซื้อPMมาหน่อยนะครับ ไม่มีบัญชีออนไลน์อะ - -"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volcanus : 12th December 2012 เมื่อ 10:39

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    เรื่อง ขี้ เพียง เก็บดอกไม้เยอะๆ
    เอาไปวางที่หมู่บ้านหมู พวกมันจะมารุมกินเอง
    ขี้เพียบเลย
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ใน steam ตอนนี้มันเหลือ 11.99 เหรียญ

-ถ้าซื้อตอนนี้ จะเล่นแบบเบต้าได้เลยใช่มั้ย
    -แล้วมันจะส่งให้เพื่อนได้อีก 1 ชุดใช่มั้ย
    -มีใครสนใจคนละครึ่งกับผมมั้ย จะกดละ แต่ไม่รู้จะเอาไปให้ใคร

กล่าวขอบคุณ
    744
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hansamu อ่านกระทู้
    ใน steam ตอนนี้มันเหลือ 11.99 เหรียญ

-ถ้าซื้อตอนนี้ จะเล่นแบบเบต้าได้เลยใช่มั้ย
    -แล้วมันจะส่งให้เพื่อนได้อีก 1 ชุดใช่มั้ย
    -มีใครสนใจคนละครึ่งกับผมมั้ย จะกดละ แต่ไม่รู้จะเอาไปให้ใคร
    1.เล่นได้เลยครับ พอตัวเต็มออกก็จะได้เป็นตัวเต็มด้วย
    2.มันเป็น2Pack มีตัว2เกม น่าจะส่งให้กันได้
    3.สนใจอย่างแรงครับ ผมไม่มีบัตรเครดิต 555+ PM ครับๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volcanus : 12th December 2012 เมื่อ 12:53

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    มีวิธีสังเกตหรือจัดการต้นไม้ปีศาจได้มั๊ยครับ

เมื่อวานผมเล่นจนวันที่หกตอนเช้าตรู่กำลังออกเดิน อยู่ดีๆต้นไม้ต้นนึง ขาออก แขนออก หน้าขึ้น ตีผมทีเดียวตายเลย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ตัวอัพเดทครั้งนี้ มันปลด เฟรมเรท จากที่ 30 เป็น 60 แล้ว ......ตัวเกม เล่น สมูท animation ลื่นมากครับ ใครชอบใจ จัดเลยครับ เกมนี้ ยังมีลูกเล่น รอปล่อยอีกเยอะครับผม

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    น่าลองมากๆครับ

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Volcanus อ่านกระทู้
    เอาFolder FLT ไปวางใน C:\Users\[your user name]\AppData\Local นะครับ ^^

http://www.mediafire.com/?tphi2rp6j3j9j4v
    เซฟนี้ เล่น continue ต่อได้หรอครับ

EDIT ตะกี้กลับเข้าไปในเกมแล้วมีปุ่ม continue เพิ่มมาด้วยดีใจสุดๆ T^T

แต่ทำไมผมลองเก็บ โฟลเดอร์ 211670 แล้ว newgame เสร็จพอเอาเซฟที่เก็บไว้ไปแทนมัน ไม่ได้อะครับ ผมว่ามันต้องเป็นโฟลเดอร์ 211400 เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MasterArt : 12th December 2012 เมื่อ 16:33

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    เวอร์ชั่นใหม่มาเเล้วนะครับวันที่11 ธันวา 2555 ไปโหลดกันได้เลย ผมเเก้ไขลิ้งเเล้ว

:NaZi:
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    ฝากไกด์หน่อยนะ กำลังทยอยทำเรื่อยๆเล่นถึงไหนทำถึงนั้น...
    http://dont-starveguide.blogspot.com/
    Name : Nazi (C)My Center Nazi

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822
    อยากซื้อแท้บ้างครับ แต่ไม่มีบัญชีออนไลน์
    มีแต่บัตรทู T-T ...