ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    THkS + 9999999999999999
    Game : Biohazard / Resident Evil

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    พี่ครับผมเล่นแล้วสนุกมากเลยอยากถามวิธีเล่นนะครับคือ
    -เพิ่มหลอดไฟ ไม่ได้นะครับ
    -แล้วเซฟได้ไหมอะครับ
    -ตัวละครปลดล๊อค ไงอะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wadchara อ่านกระทู้
    พี่ครับผมเล่นแล้วสนุกมากเลยอยากถามวิธีเล่นนะครับคือ
    -เพิ่มหลอดไฟ ไม่ได้นะครับ
    -แล้วเซฟได้ไหมอะครับ
    -ตัวละครปลดล๊อค ไงอะครับ
    หลอดไฟ เอาของ ไปใส่ใน เครื่อง Seience Machine ครับ ใส่ทองได้เยอะ กับ ตัวที่เหมือนแครอทแต่มีชีวิต แล้วเอาไปเผาแล้วมาใส่จะได้ 100+ เลยครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    น่าสนใจดี +1 ไปเลยครับ
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    34
    ขอบคุณมากๆๆนะครับพี่ๆๆ ที่ช่วยสอน แต่แบบว่า MulTiPawS ครับ ตัวเต็มซื้อทาง steam คือไรหรอครับผมไม่เข้าใจ ???

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    สนุกมากครับ
    แล้วของกินนี้เราจะหาจากไหนครับ แล้วเราปลูกได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wadchara อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากๆๆนะครับพี่ๆๆ ที่ช่วยสอน แต่แบบว่า MulTiPawS ครับ ตัวเต็มซื้อทาง steam คือไรหรอครับผมไม่เข้าใจ ???

คือการใช้ของแท้ครับ ของถูกลิขสิทธิ์

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gaarasai อ่านกระทู้
    สนุกมากครับ
    แล้วของกินนี้เราจะหาจากไหนครับ แล้วเราปลูกได้ไหมครับ
    ช่วงแรกๆก็หาแครอทกับเบอรี่ไปก่อนคับ(แนะนำให้เผาไฟด้วยจะได้ค่าความหิวเยอะ)
    เล่นไปสักพักก็ค่อยทำฟาร์ม(ต้องใช้ขี้หมู) แต่ถ้าไม่อยากยุงยากก็หาหมู่บ้านของหมู(อย่างน้อยต้องมีหอกกับเกราะไว้ถึก)
    แล้วก็ไล่ฆ่าเอาก็ได้คับ ได้เนือ้หมู (ไม่เป็นไร หมูมันเกิดทุกวัน)
    I'm watching on You

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ชาโคล หาได้จากไหนครับ ตอนนี้ปลดล๊อกตัวผู้หญิงละ ดีอยู่อย่างที่ไม่ต้องโกนหนวด ^_^

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ตอนนี้สงสัยอยู่ 2 อย่างอ่ะครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ ^^
    1.ตัวที่มีตาโต ๆ แล้วมี 2 ขายาว ๆ ถ้าเราไปตีแล้วจะดรอปอะไรเหรอครับ (ยังไม่อยากลองกลัวตาย 55)
    2.ค้อน (Hammer มีไว้ใช้อะไรเหรอครับ)

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    สนุกดีครับชอบมากๆๆๆๆ เกมแนวนี้

เสียดาย ตอนตายของหล่นหมด

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    tipเบื้องต้นนะงับ(อันนี้จงใจเขียนให้วิบัติไม่ต้องท้วงเพราะรู้อยู่เเล้ว55)
    ขี้เกียจหารูปอะนะ
    คำถามที่มักเจอประจำ
    1ค่าหลอดไฟหาจากไหน? สร้างเครื่องscien machineเเล้วยัดของลงไป
    tip 1เเนะนำตอนเเรกยัดlogไปเเล้วไปreseach ไอหินเหลี่ยมๆอะ(เดี๊ยวหาชื่อให้)
    2อาหารหล่ะ บางคนอาจจะใช้trapตอนเเรกเก็บเบอรี่ไม่ก็เเครอท
    tipฆ่ากระต่ายแบบไม่ใช้trapคือ รอมันออกมาจากหลุมเเล้วไปยืนอีกด้านนึงอะอาจจะงง
    คือลองคิดเเบบหลักวงกลมอะพอเราไปถึงมันจะวิ่งมาหาเรา
    ปล.รีบทำขี้เกียจหาไรมาก
    พอเราไปมันจะกลับเข้ารูเราก็จะสวนทางกับมันทำให้ไม่ต้องวิ่งไล่ ปล.ถ้ามันอยู่ใกล้รูเกินไปก็ไม่ทัน
    3ทำไมตีไม่ได้อ่า ต้องถือพวกขวานอาวุธที่ตีเเรงกว่าขวานก็หอกอะ(spear)เเต่ต้องreseach
    4-w- ไรดีนึกไม่ออก
    5สปอยตัวที่2เป็นอีหรอยไฟไม่ต้องกลัวมีตัวไรไม่รู้ย่องมาฆ่าตอนดึก -0-
    6วันที่6ตอนคํ่าถ้าไม่เจอmonsterก็อาจจะเจอตอนเช้าวันที่7
    วิธีหนีคือวางเนื้อที่อื่นถ้าไม่วางเนื้อมันมาตีเราอ่า(ไอนี่มันมาไม่ถงไม่ถามเรื่องเลือดซักคำขวิดผมตอนเลือดน้อยทำดับเลย)
    7อย่าเล่นกับไฟเด็ดขาดปล.วิธีเล่นกับมันคือสร้างtorchเเล้วกดที่torchลากไปตรงเเถวต้นไม้
    8ใครมีวิธีหาเลือดเพิ่มมั่งอะ อธิบายไม่เก่งเเต่อยากบอกอ่า -3-
    มาตอบให้คนอื่นนะ
    ค้อนผมยังไม่สร้างอะเเต่รายละเอียดมันบอกไว้ทุบพวกสิ่งก่อสร้างอะคงหมายถึงพวกscien machineไม่ก็หลุมศพมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mrkak : 10th December 2012 เมื่อ 17:34

กล่าวขอบคุณ
    31
    1.ค้อนมีไว้ใช้ทำให้พวกของที่เราคราฟกลายมาเป็นวัตถุดิบเหมือนเดิม เช่น เรากดผิดไปทำกล่องเก็บของ แล้วอยากได้ไม้คืน ก็ใช้ค้อนทุบจนกว่ามันจะพังอ่ะ ถึงจะได้ไม้คืน

2.ถ้าหากว่าเราเอาที่ขุดไปขุดที่หลุมศพจะได้ของมาวิจัย อันล่ะ100เลย แต่บางครั้งขุดไปขุดมาเจอผี

3.ไอ้ผีขายาวตาเดียว ถ้าเราฆ่ามันได้จะได้เนื้อมา 2 หรือ3 ก้อน ฆ่างายมาก เอาหอกแทงมันจนตาย ไม่ต้องกลัวมันทุบนะ พอเราแทงมันจะสตั้น

4.ถ้าหากตอนกลางคืนเกิดอยากไปหาวัตถุดิบ แต่ทำไม่ได้เพราะเวลาเดินออกจากแคมต้องถึอคบไฟ แนะนำให้คราฟหมวกminer hat เพราะหมวกนี้จะติดไฟไว้บนหมวกจึงทำให้เราสามารถหาวัตถุดิบตอนกลางคืนได้โดยไม่ต้องใช้คบไฟ

5.วิธีเอาชาโคลให้เราเผาต้นไม้อ่ะ พอมันเกรียมแล้วไปตัดจะได้ชาโคล ไม่รู้มีวิธีอื่นป่าว

ไม่รู้จะบอกไรแล้วอ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RooKi : 10th December 2012 เมื่อ 18:13

กล่าวขอบคุณ
    16
    ต่อจากข้างบน เเนะนำให้ขโมยไข่มาด้วยทำเป็นอาหารเเล้วจะหร่อยมากได้ค่าอาหาร+เลือดเยอะ
    คห.บนงีบมีวิธีเพิ่มเลือดใหมอะ เเล้วก็ที่จับนกต้องใช้ไรล่ออะ

กล่าวขอบคุณ
    31
    วิธีเพิ่มเลือดก็กิน พวกดอกไม้ เนื้อหมู เนื้อกระต่ายไรงี้ มันจะเพิ่มให้ แต่อย่ากินเนื้อมอนส์เตอร์นะ เพราะถ้ากินมันจะทำให้เลือดลด

ส่วนวิธีจับนกให้สร้างกับดักแล้วก็หาพวกเมล็ดสีเขียวๆตามพื้นมาใส่ในกับดักก็ได้ บางครั้งวางกับดักไว้เฉยๆมันยังบินมาติดเลย

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    น่าสนใจครับ

ปล. จขกท น่าจะตกแต้งกระทู้หน่อยนะครับมันทำให้กระทู้น่าสนใจขึ้น เช่น หาคำอธิบายเกมเล็กน้อย (Intro) และพวก Screenshot บางรูป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MasterArt : 10th December 2012 เมื่อ 18:32

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mrkak อ่านกระทู้
    ต่อจากข้างบน เเนะนำให้ขโมยไข่มาด้วยทำเป็นอาหารเเล้วจะหร่อยมากได้ค่าอาหาร+เลือดเยอะ
    คห.บนงีบมีวิธีเพิ่มเลือดใหมอะ เเล้วก็ที่จับนกต้องใช้ไรล่ออะ
    วิธีเพิ่มเลือดที่ดีที่สุดคือกินน้ำผึ้งครับ หาได้จากการตีรังผึ้ง วิธีการตีก็ตี1ทีล่อผึ้งออกมาแล้วลากไปไกลๆ ผึ้งจะไม่กลับรังฉวยโอกาศตอนนั้นไปตีรังผึ้งก็จะได้น้ำผึ้งมา

ส่วนค่าอาหารแบบกินครั้งเดียวอิ่มก็ต้องทำเตาอาหารก่อนแล้วใส่เนื้ออะไรก็ได้ที่ไม่ใช่เนื้อมอนเตอร์ 2-3ชิ้น และน้ำผึ้ง2-3ชิ้น ก็จะได้เนื้ออบน้ำพึ้งกินดีเดียวอิ่มครับ
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ไม่นึกว่า ตัว beta แผ่นผีก็ทำ...ใครตืดใจก็ ซื้อแท้ได้เลยนะครับ ตอนนี้ ซื้อก่อน 11.99 $ ได้ ตัวเกม 2 ชิ้น หารตังค์กันซื้อ เพราะว่า ตัวแท้ ตอนนี้เป็น beta มัน update ทุกๆ 2 อาทิตย์(เพิ่ม ลูกเล่น เนื้อหาใหม่+แก้บัคนิดๆ ทุกครั้งที่ update จนถึงวันปล่อยจริง)
    อย่างวันนี้ก็จะมีการอัพเดท เพิ่ม การ เลี้ยงสัตว์ขึ้นมา

ผมเล่น มาพอควรเหมือนกัน ใครอยากรู้อะไร ถามมาได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    16
    ขอบคุณครับ
    -v-สร้างโลกใหม่เจอเเต่ผึ้ง
    สร้างอีกทีเจอเเต่เเมงมุม
    สร้างอีกทีเจอtallbird
    สร้างรอบนี้ไม่มีไรเลย
    -w-ทำไงดีหนอเล่นเเล้วมักจะโดนmonsterเเอบมาสอยทุกทีเลยตอนพวกคืน6-7ตอนเผลอมันมาทีเดียวพรืด******เลยทีเดียว

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    คืนที่ 6-7 อย่าเปรี้ยวนะฮะ มันมีจะหมาป่าไล่กวดเราที่แคมป์ (แคมป์ต้องดูไฟให้สว่างตลอดนะคับ ผมเคยทำไฟดับ โดนขวิดตาย =,,=)
    ทางที่ดีให้เตรียมหอกกับเสื้อเกราะไว้เลย เพราะมันมากันราวๆ 2-3 ตัวเรายังเอาอยู่ หรือถ้าไม่ใจก็เก็บข้าวของทิ้งแคมป์
    จุดคบเพลิงวิ่งเลยคับ(แต่หมาป่ามันขี้ตามมากๆๆ = =)

หลังๆนี่มันจะมากันเยอะ เราต้องสร้างกล่องผึ้งกับวางเนื้อไว้ล่อคับ อาศัยจังหวะหรอยหลังเอา ถ้าเอาหอกกับเกราะไปสดตายหองแน่นอน
    I'm watching on You

กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ให้ จขกท ทำ เป็นแนะนำเกมส์ความรู้เบื้องต้นด้วยก็น่าจะดี

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nuttawatcom อ่านกระทู้
    ให้ จขกท ทำ เป็นแนะนำเกมส์ความรู้เบื้องต้นด้วยก็น่าจะดี
    ผมยังไม่ได้เเตะเลยครับ55 ใครมีก็บอกเดียวผมเอาขึ้นหน้าเเรกให้ละกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เกมนี้มัน เซฟ ยังไงครับ พอเชฟแล้วมันเล่นต่อยังไง พอออกเกมแล้ว คอนตินิวหายเลย

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    =w= ใช้หลักการดักกระต่ายครับผมจะมาเล่า ทริคจับกระต่ายให้ฟัง

............................................................ ตำแหน่งตัวเรา

................................................หลุม

.................................... ตำแหน่งกระต่าย

พออยู่ด้านตรงข้ามของกระต่ายให้หลุมเป็นจุดศูนย์กลางนะครับแล้วกดโจมตีกระต่ายได้เลยครับมันหนีเราไม่ทันเพราะมันต้องวิ่งเข้าหลุ่มซึ้งผ่านเราด้วย

กล่าวขอบคุณ
    491
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    อยากได้มานานแล้วครับ.......โอ๊ยถูกใจ