ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

<Don't barks at the moon>
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 383

กระทู้หายครับ ขออภัยทาง JKG หากสาเหตุเป็นตามด้านใน

นื่องจากผมได้ตั้งกระทู้ขอแรงชาว JKG ช่วยโหวตให้ผมในการแข่งขันจากเวบไซต์หนึ่งจากต่างประเทศ
    และมีหลายท่านให้ความสนใจและโหวตให้ "ต้องขอขอบคุณอย่างมากมา ณ ที่นี้ด้วยครับ"

ซึ่งกระทู้ที่ผมตั้งเพิ่งตั้งวันนี้แต่ผมจำเวลาที่แน่นอนไม่ได้ ณ เวลาที่ผมพิมพ์กระทู้นี้อยู่เป็นเวลา 21.55 น.
    ซึ่งผมได้สังเกตว่ากระทู้นั้นหายไปแล้ว ซึ่งถ้าสาเหตุเป็นตามนี้

1.จะตั้งกระทู้เรื่องอะไรก็ตาม ขอให้ตั้งให้ถูกฟอรั่มตามที่บอกไว้ด้านบน - คาดว่าสาเหตุนี้ผมควรจะตั้งกระทู้หน้า main forum
    2.หากต้องการขอบคุณใครซักคน ควรกดปุ่ม thank แทนการโพสต์เพียงแค่คำว่า "ขอบคุณ" แบบพร่ำเพรื่อ และไม่หลอกลวงให้ผู้อื่นกด Thank โดยไม่ตั้งใจ - ขออภัยครับเป็นความเคยชิน ซึ่งในกระทู้ดังกล่าวผมได้ พิมพ์ขอบคุณไปหลายครั้ง
    3.สมัครสมาชิกเพื่อมาโฆษณา , หาผลประโยชน์ทุกกรณี - อันนี้มีผลสามารถทำให้ผมถูกแบนได้ ยอมรับว่าการตั้งกระทู้นี้ผู้ที่ได้ประโยชน์คือผมแต่เพียงผู้เดียว
    4.กระทู้โฆษณาชวนเชื่อ, หลอกลวง, ชักจูงให้สมัครสมาชิกเวปไซท์ต่างๆ เพื่อหาเงินเข้าตัวเอง ชักชวนให้ลงทุนหรือสมัครสมาชิก ไม่ว่าจะมีเหตุอันให้เชื่อได้หรือไม่ว่าได้รับผลตอบแทนหลังจากการสมัครแล้ว - อันนี้อีกหนึ่งข้อกล่าวหาที่ผมจะโดนได้ "แต่ไม่ได้มีการชักชวนให้ลงทุนหรือสมัครสมาชิก ไม่ว่าจะมีเหตุอันให้เชื่อได้หรือไม่ว่าได้รับผลตอบแทนหลังจากการสมัครแล้ว"

ถ้าสาเหตุเป็นตามนี้ยินดีต่อการลงโทษตามกฏของบอร์ดนี้ครับ ขอบคุณครับ

ปล.ไม่ได้มีเจตนาต่อว่าแต่อย่างใด เพียงแต่สงสัยว่าเป็นตามเหตุผลข้างบนหรือไม่ครับ รบกวนผู้ที่สามารถให้คำตอบได้ด้วยนะครับ
    [IMG][/IMG]

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ไม่โดนแบนก็ถือว่าโชคดีมากๆครับ
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    มันอยู่ยากครับผม -___-
    - XENON -

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    ผมก็กลัวจะโดน เเบนครับ อยุ่ๆก็มัข้อความจากทาง JKG มาว่า ผม นำ Link ของผู้อื่นมาเปลี่ยนเป็น Link เพื่อหาผลประโยชน์ให้ตัวเอง อะไรประมาฌนี้ ทั้งที่ผมไม่ได้เคยไปทำอะไรเกี่ยวกับผลประโยชน์ให้ตัวเองเลย -.- มีข่วงนึงใครเข้ามารหัสผมก็ไม่รุ้ น่าจเป็นคนนั้นที่ทำให้ผมโดน T-T
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถ้าโดนใบแดง ให้ประท้วง Fifa รออุทธรณ์ จะสามารถลงเล่นนัดต่อไปได้จนกว่าจะมีคำตัดสิน แล้วจะโดนแบน 3 นัด
    เฮ้ยนั่นมันฟุตบอล แต่นี่มันเว็บบอร์ด (โป๊ง เสียงถาดตีหัว)
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    บางคนโดนแบนไปพร้อมทั้งกระทู้ของตน แต่ท่านถือว่าโชคดีแล้วครับ

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khow อ่านกระทู้
    ไม่โดนแบนก็ถือว่าโชคดีมากๆครับ
    ตามนี้

โชคดีมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ขอบคุณครับ จริงๆแล้วก็มีหลายคนที่น่าโดนแบนอยู่นะ แต่ยังลอยหน้าลอยตาอยู่ได้

มั่นใจว่าโพสต์นี้อาจจะเป็น โพสต์สุดท้ายก่อนโดนแบนของผมแล้วครับ

ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่าล่วงหน้าครับ ขอบคุณหลายๆท่านที่รู้จักกันครับ ขอบคุณสำหรับเกมส์และซอฟต์แวร์ด้วยครับ

สุดท้ายยินดีโดนแบนครับ เพราะมันเป็นกฏของบอร์ดที่ผมอ่านไม่ละเอียดเอง ไม่ได้ท้าทายนะครับ ผิดว่าตามผิดครับ ^ ^

ปล.ผมอยากได้ข้อความยืนยันจากทาง JKG ก็ดีนะครับ เพราะบางคนไม่ได้ทำอะไรก็โดนแบน แต่บางคนทำสารพัดก็ลอยหน้าลอยตาไปได้ แค่อยากรู้เหตุผล ตั้งแต่เรื่องการถากถางคนอื่นแล้วครับ ^ ^
    [IMG][/IMG]

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อันนี้ผมก็ไม่รู้มาตรฐานของเขานะครับ แต่เท่าที่เห็นผมว่าถ้าเขาเอาจริงๆเอาตามกฎเป๊ะๆโดนแบนไม่ต่ำกว่าครึ่งนึงของบอร์ดแหละครับ
    รู้สึกว่าจะเคยโดนแบน แต่ชิงแบนตัวเองไปก่อนโดยไม่เข้าเว็บเป็นเดือนๆ
    จนหลังๆมาคนตอบกระทู้ห้องนี้เริ่มระแวง ตอบไม่ถูกใจคนตั้งกระทู้ก็อาจโดนแบนได้
    ไปพูดตรงๆว่าสเปกคนตั้งกระทู้ไม่ดีน่าจะเปลี่ยนก็ไม่ได้เดี๋ยวจขกท.ทู้จะโกรธเอา มันถึงได้อยู่ยากกันทุกวันเพราะโลกสวยเกินไป
    หลังๆมาชักอยู่ยากขึ้นทุกวัน เพราะวันดีคืนดีก็อาจจะโดนแบนกันได้ ผมจะโดนตอนไหนผมก็ไม่รู้ รู้แต่ว่าเสี่ยงมากๆเพราะถ้าเอาตามกฎเป๊ะๆนี่แค่ เมนท์นี้ก็แบนผมได้ละ

จขกท. โชคดีมากๆที่ไม่โดนแบนอ่ะครับ คือถ้าเอาตามกฎแปีะๆ เขาอยากแบนก็แบนท่านได้ทุกเมื่อแหละ
    แค่กระทู้หายนี่นับว่าดวงดีสุดๆครับที่ user ยังอยู่ไม่โดนแบนตามไปด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 10th December 2012 เมื่อ 23:55

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    ตามอารมณ์เค้าล่ะ คิดไรมากมาย
    ปล.ผิดห้อง ต้องห้องบนสุด

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยากอนู่ในโลกanimeเว้ยๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    โชคดีมากๆที่ไม่โดนแบนนะครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 891
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    มันอยู่ยากครับผม -___-
    อยู่ ยาก แต่ ได้อยู่ ก็ สบาย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    ผมแดง 2 เหลือง 1 แล้วครับ -0-
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    ผมแดง 2 เหลือง 1 แล้วครับ -0-
    มากด้วยประสบการณ์ครับ
    [IMG][/IMG]

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    หนุ่มสายรุ้ง ที่ใครหลายๆคนคงจะรู้จักกันดีในชื่อ "Rainbowboy"

ยูสแรก 5 ใบแดง
    ยูสสอง 3 ใบแดง
    ยูสสาม เม้นเดียว ไปแล้วไปลับ

"ขอบอกเลยว่าคุณโชคดีมาก ที่ยังไม่ลอยไปอยู่บนดาวอังคาร"

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    หนุ่มสายรุ้ง ที่ใครหลายๆคนคงจะรู้จักกันดีในชื่อ "Rainbowboy"

ยูสแรก 5 ใบแดง
    ยูสสอง 3 ใบแดง
    ยูสสาม เม้นเดียว ไปแล้วไปลับ

"ขอบอกเลยว่าคุณโชคดีมาก ที่ยังไม่ลอยไปอยู่บนดาวอังคาร"
    ประเภทไหนบ้างครับทีจะได้ไปอยู่ดาวอังคาร ซึ่งผมไม่ทราบจริงๆว่าท่านได้ทันอ่านกระทู้ของผมรึเปล่า ซึ่งทั้งหมดเกิดจากความไม่เจตนา
    ฟังดูเหมือนการแก้ตัวนะครับ ซึ่งหลังจากกระทู้หายไปผมได้เข้าไปดูกฏในหน้า main forum ในนั้นมีกฏกติกาบอกไว้ก็น้อมรับครับ
    แต่เท่าที่มองผมว่าตัวผมเองรวมทั้งหลายๆคน คงไม่ค่อยได้เข้าห้อง main forum กันเท่าไหร่นักเลยไม่ทราบถึงกฎกติกา
    โดยส่วนตัวผมจะเข้าห้องนี้บ่อยจนเหมือนเป็นหน้า โฮมเพจ เลยทำให้เกิดข้อผิดพลาดในจุดนี้ อันนี้เป็นความผิดของผมเอง

ซึ่งผมว่าจริงๆเนื้อหาในกระทู้ผมก็ไม่ได้รุนแรงมากครับ แต่ด้วยการถูกมองว่าเป็นการหาผลประโยชน์ใส่ตัวมากกว่าจึงโดนลบ
    ที่ผมไม่ค่อยแฮปปี้คือผมควรจะได้รับข้อความจากทาง JKG ก่อนเรื่องกฏกติกา ต่างๆ เพราะยังไงก็ตามผมยินดีลบด้วยตัวผมเองและโดน infraction ไปน่าจะดูดีกว่า
    แต่อันนี้มันหายไปเลยเลย งง นิดนึงครับ และครั้งนี้เป็นครั้งแรกในชีวิตที่กระทู้ของผมโดนลบด้วยมั้งครับ เลยอาจจะทำให้มีข้อสงสัยในใจมากไปหน่อยครับ

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ ^ ^
    [IMG][/IMG]

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    เดี๋ยวอีกสักพักกระทู้นี้ จะโดนปิดด้วยพลังแห่งสี ส้ม หรอกระวังนะเธอว์เค้าไปก่อนนะ จุ๊บๆ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    ผมถึงไม่อยากโพส หรือตั้งกระทู้อาไรเลย ....แค่กด ขอบคุณก็ เพียงพอ...

RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    ตามนั้น เดียวนี้โพสเยอะ บางคนยังโดนเลยมั้งครับ หาว่าปั้มกระทู้ จริงๆเราก็แค่อยากแสดงความคิดเห็น

โล้นซ่าพา \m/ Rock \m/
    กล่าวขอบคุณ
    3,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    เหอะๆๆอยู่ยาก
    ผมเคยโดนแต่ลายเซ็นใหญ่ไป
    เลยไม่ไส่รูปซะเลยเหอะๆๆ