ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 25

Cool พวกคุณค้นพบตัวตนที่แท้จริงของตนเองกันหรือยัง??

ส่วนตัวผมนั้น เพิ่งไม่นานมานี้ครับ หลายคำถามในหัวนี้ แทบจะตอบได้ทุกอย่าง.......
    เเละเมื่อคุณหาเจอแล้ว แล้วคุณจะรู้ว่า คุณต้องการอะไรกันแน่ในชีวิต ^^ แล้วคุณล่ะ ตัวตนที่แท้จริงของคุณคือ.............??

ปล. หาให้เจอไวๆนะครับ ...

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    มีเคล๊ดลับ บ้างหรือปล่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ผมพยายามหามา2ปีแล้วละครับ ผมยังไม่รู้เลยว่าตัวตนของผมมันเป็นยังไง ความต้องการของผมมันคืออะไร อะไรคือเหตุและผลของการกระทำหรือตัดสินใจ

เราชอบอะไร เราอยากทำอะไร แต่ปัจจัยไม่เอื้ออำนวย+ไม่มีโอกาศที่จะได้คว้า ความหวังคงมีแต่อาจจะไกลสักหน่อยแต่ก๋จะพยายามเพราะเรามองเห็น

เห็นแสงริบหลี่ที่อยู่ไกลๆ ทุกวันนี้ผมพยายามค้นหาตัวตนของผมอยู่ทุกวันแต่ก้เหมือนเดิมเจอสิ่งเดิมๆชีวิตเดิมๆ ไม่ได้ไปเปิดโอกาศให้ตัวเองที่ไหนเลย

วันๆได้แต่นั่งทำงาน เล่นคอม ผมอยากได้รับความรู้สึกของคำว่าประสบความสำเร็จในชีวิต ไม่รู้ว่าเค้ามีเทคนิคอะไรอะไรในการค้นหาตัวตน แต่ส่วนตัวผมผมยอมรับว่าผมมีอะไรหลายอย่างมากที่อยากทำ

อยากเปิดอู่ซ่อมรถ อยากเปิดร้านขายอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ อยากเปิดร้านอาหาร อยากเปิดร้านฟิตเน็ต สุดท้ายเงินเหลืออยากเปิดห้องซ้อมดนตรีเล็กๆสักห้อง

ให้วัยรุ่นแถวๆนี้ได้เล่นกัน สรุปผมรักงานบริการ แต่ไม่รู้จะเลิแกอะไรดี ใจคิดทำ2อย่างคือ ร้านคอมกับเปิดอู่ แต่อนาคตอาจจะเปลั้ยนผันก็ได้ พ่อแม่เราเค้าก็ไม่ได้วางรากฐานให้เราตั้งแต่แรก

เค้าได้ดีเค้าก็เก็บไว้คนเดียวลูกๆไม่เคยสนใจ ผมต้องเริ่มจาก 0 ทุกครั้งที่ปรับเปลี่ยนงานใหม่ ผมจบช่างยนต์ ปวช.3 ออกมาเปิดร้านเกมส์คอมพิวเตอร์ ตอนนี้เริ่มเบื่อเปิดมา 5 ปี

อยากจะเป็นผู้ขายแทนที่จะให้บริการเกมส์ เพราะเปิดกันเยอะเหลือเกิน เราจึงคิดที่จะถอยจากวงการแล้วหันตัวไปเป็นผู้สนับสนุนร้านเหล่านั้นดีกว่านำเสนออะไหร่สินค้า

รับซ่อมลงโปรแกรม ผมชอบคอมพิวเตอร์แต่ใจลึกๆก็รักการแต่งรถ ผมถึงไม่มั่นใจว่าผมจะเอาดีทางคอมหรือรถดี ทุกวันนี้ก็มีรถอยู่ 1 คันความฝันอยากจะแต่งให้มันสุดๆ จริงๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย USED_JKG : 24th August 2011 เมื่อ 13:34

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ตัวคุณเองเท่านั้นั้นครับคือกุญแจไขมัน แล้วเมื่อคุณเจอคุณจะไม่ถามคำถามนี้กับใครอีกแน่นอน ^^

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    กระทู้มีสาระครับ

เรื่องการค้นพบตัวเองมันเป็นอะไรที่สำคัญมากๆเลย สำหรับผมตอนนี้อายุมากแล้ว แต่ก็ยังไม่แน่ใจว่าตัวเองต้องการอะไรกันแน่

ผมเลือกทางเดินผิดมาตั้งแต่ต้น ผมไปเลือกเรียนสายวิศวกรรมเครื่องกลที่พระจอมเกล้าลาดกระบัง (เรียนตามกระแส เห็นเค้าว่ามันดีก็เรียนตามกันไป )

โดยที่ไม่รู้เลยว่าจบมาจะหางานได้มั๊ย?? แล้วงานนั้นๆมันเป็นยังไง เข้ากับตัวเราได้มั๊ย?? พอผมเรียนจบก็เข้าไปทำงานในบริษัท

เอกชนแห่งหนึ่ง เงินเดือนค่อนข้างดี ทำไปได้ซัก 5 ปีกว่าๆ ชักเริ่มเบื่องานโรงงาน เลยลาออกมาหางานใหม่ กะว่าจะหางานประเภทอื่นบ้าง

แต่ก็หาไม่ได้ จำใจต้องกลับไปทำงานโรงงานเหมือนเดิม ถ้าไม่ทำก็ไม่มีเงินใช่ป่ะ ก็ต้องทำไป ทำได้ประมาณ 1 ปีกว่าๆ ก็ออกมาอีก

เพราะเบื่องานโรงงาน พอออกมาหางานอื่นไม่ได้ก็กลับเข้าไปทำงานโรงงานอีก เป็นอยู่อย่างนี้หลายรอบแล้ว จนกระทั่งตอนนี้ก็ทำงานโรงงานอยู่

ไปเป็นวิศวกรคุมสายการผลิต เงินเดือนก็ดีพอใช้ แต่ผมไม่ชอบบรรยากาศโรงงานเลย เบื่อๆๆๆๆๆๆๆ

ผมเลยอยากจะออกมาค้าขายดีกว่า เพราะครอบครัวผมก็เป็นคนจีนค้าขายมาตั้งแต่รุ่นปู่แล้ว งานค้าขายมันอิสระดี

รายได้ไม่แน่นอน แต่ก็พออยู่ได้ ถ้าขายดีก็ร่ำรวยไปเลย คนที่รวยๆกันมาจากอาชีพค้าขายทั้งนั้น

มนุษย์เงินเดือนไม่มีรวยหรอก นอกจากมีเงินเดือนเป็นแสนๆนั่นถึงจะรวยกับเค้าได้ เงินเดือน 3-4 หมื่นไม่รวยหรอก

ตอนนี้ว่าจะมาเอาดีทางด้านการค้านขายดูบ้างครับ หวังว่าอายุอย่างผมคงไม่สายเกินไป

รีบค้นหาตัวเองให้พบจะดีที่สุดครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาชีวิตเหมือนผม ต้องมาทนทำงานกับสิ่งที่ตัวเองไม่ชอบมาหลายๆปี

อยากฝากน้องๆที่จะมาเรียนวิศวะนะครับ อยากให้มองไกลไปถึงงานที่ตัวเองจะต้องเจอด้วยนะ ว่ามันเป็นงานประเภทไหน

เรียนวิศวะมันหนีไม่พ้นงานโรงงานอยู่แล้ว ถ้าใครไม่ชอบงานโรงงาน คิดว่าทนรับแรงกดดันไม่ได้ ไม่มีความเป็นผู้นำ

ไม่รู้จัก present ตัวเอง ไม่มีความกระตือรือร้น ก็อย่าไปเรียนวิศวะเลยครับ เพราะเป็นวิศวะต้องเจอกับสิ่งเหล่านี้แน่นอน

เรื่องเรียนกับการทำงานมันต่างกันครับ เรียนวิศวะใครๆก็เรียนให้จบได้ แต่เวลาทำงานมันคนละเรื่องเลยนะครับ

คนเรียนเก่งแต่ทำงานไม่ได้ก็ไม่ให้เห็นเยอะแยะ คนเรียนห่วยแต่ทำงานโตเอาๆก็มีเยอะครับ

อย่าเรียนตามกระแสครับ ให้มองไกลถึงงานที่จะทำด้วย แล้วท่านจะประสบความสำเร็จเร็วกว่าคนอื่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 24th August 2011 เมื่อ 13:01
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ไห้กำลังใจทุกคนๆครับๆๆๆ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    ที่เราทำเพราะต้องเอาตัวรอด จริงๆมันก็ไม่ใช่สายอะไรที่เราอยากจะทำเลยน้าร้านเกมส์ แต่โอกาศมี เงินมี +ความรู้พร้อม

ผมตัดสินใจลุยเลยครับ ช่วงนั้นมีอยู่ร้านเดียวแล้วก็ปิดไป ผมเลยเปิดต่อจากร้านแรก กลายเป็นร้านผมมีร้านเดียว ชั่วโมงละ 20 บาท เดือนนึงได้ 3หมื่นกว่าบาท

แต่มาหลังมาเปิดกันเยอะเข้าการแข่งขันสูงทั้งเรื่องกฏหมายที่ระเบียบจัด ทุกวันนี้เหลือเดือนละ 15000 หักลบค่าใช่จ่ายต่างๆก็เหลือฝากเดือนละ 5-7000 ก็ok

แต่ผมไม่คิดจะหยุดแค่นี้แน่ๆอยากที่ผมบอกไป ผมเริ่มมีจุดมุ่งหมายใหม่ๆเข้าเริ่มมองข้างหน้าเริ่มวางแผน

เริ่มหาความรู้เกี่ยวกับงานใหม่ที่เราจะทำในอนาคต เพราะเมื่อถึงโอกาศของเรา เงินพร้อม โอกาศพร้อม ความรู้พร้อมผมจะคว้ามันอีกครับ แต่คงต้องใช้เวลา ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าความสำเร็จมันจะบังเกิดกับผมใหม

แต่มี่ผมติดไว้

ตราบใดที่ผมยังมีชีวิตผมจะดิ้นรน ผมจะสู้ ผมมีเงินผมจะลงทุนไม่เก็บดองไว้เฉยๆเป็นแน่ ความรู้ทางด้านช่างยนต์ที่เรียนมาอาจจะได้ใช้ในช่วงปลายๆของชีวิตก็ได้ ตอนนี้ขอทำงานที่ผมอยากจะทำให้สำเร็จก่อน

และข้อสุดท้ายก็อยากเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนที่กำลังค้นหาตัวเองเหมือนผมได้เจอแนวทางของตัวเอง ต้องตั้งมั่นว่าจะทำอะไร แล้วสึกษาหาความรู้มันให้เข้าใจในสิ่งที่เราจะทำ เมื่อถึงเวลาเราจะได้คว้าไว้ครับ

จะได้ไม่ปล่อยโอกาศให้ลอยไปไหนต่อไหนอีก

ผมอยากให้เพื่อนได้ดูความสำเร็จของ คุณ แม่สาย ประภาสะวัต เศรษฐี 1000ล้าน เป็นแนวทางครับ ถึงเค้าจะอายุแค่ 26 แต่ความคิดนั้นสุดยอดเลยครับ

ขอบคุณแนวคิดดีดีสำหรับแนวทางที่ประสบความสำเร็จ จากคุณ แม่สาย ประภาสะวัต ณ ที่นี้ด้วยครับ

อันนี้แถม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย USED_JKG : 24th August 2011 เมื่อ 13:44

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เป็นสิ่งที่ได้ยากมากครับสำหรับผม
    ผมชอบหลอกตัวเอง > <

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    เป้าหมายของผมคือการมี อิสรภาพทางการเงิน ผมสามารถใช้จ่ายได้โดยไม่ต้องคำนึงถึงรายได้ นั้นคือเป้าหมายสูงสุดในชีวิตผม
    ตอนนี้กำลังศึกษาการเล่น Forex อยู่ แต่ก็นะรู้สึกเหนื่อยมากๆ แต่ก็จะพยายามครับ ถ้าประสบความสำเร็จผมคงเป็นอีกคนที่ไม่ต้องไปทำงานกันเลยทีเดียวครับ

ของแบบนี้ต้องถามตัวเองครับ ว่าเป้าหมายเราเป็นไหน ผมมีเป้าหมายใหญ่ครับ เลยต้องยอมนอกกรอบ ถึงแม้ว่าอาจจะเสียดายที่ไม่ได้เรียนต่อ แต่ผมมั่นใจว่า
    เส้นทางนี้เหมาะกับผมและวิธีนี้สามารถทำให้เป้าหมายผมสำเร็จ โดยง่ายและเร็วที่สุดครับ แต่มันก็ยากครับ มันไม่ได้ง่ายเหมือนที่คิดเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ShadowStePz : 24th August 2011 เมื่อ 13:47

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    อ่านชื่อกระทู้นึกว่า จขกท. เป็นเกย์ครับ
    " ค้นพบตัวตนที่แท้จริง " อูย...

ส่วนตัวผม ผมว่าใกล้จะค้นพบแล้วล่ะครับ
    เมื่อก่อนแน่นอน ใคร ๆ ก็อยากทำอะไรเกี่ยวกับเกมส์

แต่พอผมลองหยุด มองกับสิ่งรอบตัวสิ่งที่มันใกล้ ๆ ไม่ไกล
    และลองหยิบมาทำสิ่งนั้นดู ทำให้เต็มที่ และทำให้ดีที่สุด

ผมว่าผมเริ่มจะค้นพบแล้วล่ะ...

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    ยังหาไม่เจอจริงๆครับ

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    8
    เมื่อก่อนผมก็หาไม่พบ แต่ตอนนี้พบแล้ว ก่อนที่จะพบตัวเองผมเคยสับสนระหว่างผู้พิพากษากับนักการเมือง

แต่ตอนนี้ผมตัดสินใจได้แล้ว

ผมจะเป็นนักการเมือง

ผมจะพัฒนากระทรวงศึกษาธิการด้วยตัวเอง
    ชอบกินไข่เจียว

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ผมว่าจะขายของกินน่ะครับ ส่วนทำเลที่ตั้งและการลงทุน มีคนคอยช่วยเหลืออยู่แล้ว ^ ^

ตอนนี้ก็ชงกาแฟ ทำน้ำเต้าหู้ได้ ทำขนมโดนัทได้ และตอนนี้กำลังเรียนช่างประกอบคอมอยู่ด้วยครับ อิอิ

อะไรที่เป็นหนทางทำมาหากินแบบอิสระ ผมเปิดรับหมดครับ

ตอนนี้ทำงานเป็นวิศวกรอยู่โรงงานโคตรเบื่อเลย เครื่องจักรก็เสียงดัง ร้อนก็ร้อน ไหนจะปัญหาเรื่องคนอีก

นึกถึงปู่เมื่อก่อนขายข้าวมันไก่ เดือนๆนึงได้ 4-5 หมื่น มีกินมีใช้สบายๆ ผมน่าจะเจริญรอยตามนะ

น่าเสียดาย ลูกค้าประจำก็มีเยอะ ถ้าผมขายต่อจากปู่ป่านนี้ผมเป็นเถ้าแก่ไปแล้ว ไม่ต้องไปเรียนอะไรให้มันปวดหัวแบบนี้ด้วย

เฮ้อ นึกถึงก็เสียดายเวลาชีวิตที่มันผ่านไปจริงๆ T^T
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 150

Talking

เมื่อก่อนอยากเป็นโปรแกรมเมอร์ ทำเกี่ยวกับคอม (ครูบอกแนะนำสายวิทย์ เที่ยวเยอะ ด้วย ตอนม.ต้น)

แต่ผมเลือกเรียน ม.ปลาย สายศิลป์ - ภาษาปุ่น

ทำให้ตอนนี้อยากเป็นไกด์ และ มือเบสของวงเพื่อน . . . .

ถ้าการงานคงตัว - น่าจะเปิดร้านขายของเล็กๆ (ร้านเกมส์ ชั่วโมงถูกๆ สบายๆ ไม่ต้องแข่งอะไำรกันเยอะแยะ ให้แฟนดูแล )

(และมีการแข่งขันภายในร้านเกมส์สนุกๆ )

- ส่วนตัวไปเที่ยวกับครอบครัว พ่อแม่ ญาติๆ บ่อยเลยชอบ

ถูกระงัยใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    ผมค้นพบ ตัวตนเมื่อตอนอยู่ ม.1 ว่าผมชื่นชอบอะไร !!
    จำความได้ ป.4 ผมก็เล่นคอมแล้ว นั่งฟังเพลง ร็อค ตลอดๆ ส่วนมากก็ฟังแต่วง ฝรั่งเขา
    ฟังมาเรื่อยๆ จนผมชื่นชอบมากๆ ต่อมา รู้สึกบ้าจนคลั่ง เลยไปฝึกเล่นกีต้าร์ ตามเพลงเขา
    ตอนแรกเล่นไม่จริงจัง ขอตังพ่อไปซื้อ ไปๆมาๆ ชอบ ไปเรียน เรียนเสร็จก็ GU ROCK เลย
    รู้สึก คลั่งเพลงร็อค และสุดท้ายผมก็ตามหาฝันจนเจอ ว่าผม ชอบเพลงร็อค ชอบเล่นกีต้าร์
    ตอนนี้อยู่ ม.4 แล้ว ตอนนี้ก็ได้จัดวงแล้ว เป็นวงโรงเรียน ปีหน้าว่าจะไปแข่ง Coke Music Award

ในที่สุดก็รู้แล้ว ว่าผมชอบ การเล่นดนตรี มากๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Onion อ่านกระทู้
    เมื่อก่อนอยากเป็นโปรแกรมเมอร์ ทำเกี่ยวกับคอม (ครูบอกแนะนำสายวิทย์ เที่ยวเยอะ ด้วย ตอนม.ต้น)

แต่ผมเลือกเรียน ม.ปลาย สายศิลป์ - ภาษาปุ่น

ทำให้ตอนนี้อยากเป็นไกด์ และ มือเบสของวงเพื่อน . . . .

ถ้าการงานคงตัว - น่าจะเปิดร้านขายของเล็กๆ (ร้านเกมส์ ชั่วโมงถูกๆ สบายๆ ไม่ต้องแข่งอะไำรกันเยอะแยะ ให้แฟนดูแล )

(และมีการแข่งขันภายในร้านเกมส์สนุกๆ )

- ส่วนตัวไปเที่ยวกับครอบครัว พ่อแม่ ญาติๆ บ่อยเลยชอบ

ผมก็อยากเปิดร้านเกมส์เหมือนกัน รับเงินอย่างเดียวเลย

ผมเคยไปที่ร้านพี่โจ๊กเกอร์ JKG เว็ปนี้ด้วย แถวๆรามอินทรา ที่นั่นก็เป็นร้านเกมส์

PS2 ชั่วโมงละ 20 บาท ส่วน XBOX360, PS3 , Wii ชั่วโมงละ 30 บาท

มีพวกเด็กๆไปเล่น บางคนก็ไปซื้อแผ่นเกมส์ เดือนๆนึงก็คงได้หลายอยู่

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้
    เมื่อก่อนผมก็หาไม่พบ แต่ตอนนี้พบแล้ว ก่อนที่จะพบตัวเองผมเคยสับสนระหว่างผู้พิพากษากับนักการเมือง

ผมจะพัฒนากระทรวงศึกษาธิการด้วยตัวเอง
    ขอให้คุณเป็นนักการเมืองที่ดีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ผมเจอต้ังแต่ ป.4 แล้ว

ช่วงเวลานั้นมีเหตุการณ์ ซัดหน้าเด็กเกเรคนนึงไปเต็มๆ 9-13 หมัด ดีที่เขาไม่เอาเรื่อง
    ผมเป็นเด็กออกติ๋มๆ หลังจากได้ระบายความแค้นนั้น ก็บรรลุ ได้มองเห็นแก่นแท้จน
    ทำให้โดนครูด่าว่า เด็กอะไรผู้ใหญ่เกินตัว 555

The misled...
    ห้องทำงานในบ้านตัวเอง...
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 554
    ผมขอ วาดรูปต่อไป และจะทำงานเกี่ยวกับวาดรูป เพราะรู้แล้วว่า
    เวลาผมวาดรุปแล้วผมมีความสุข...

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้

ผมก็จะเรียนรัฐศาสตร์ ด้วยแหละ

เล็งๆไว้ว่าจะต้องได้เรียนม.ธรรมศาสตร์

เมื่อเรียนจบเรื่องเล่นการเมืองค่อยไว้ทีหลัง
    เพราะอยากทำงานราชการ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมมันหลายความคิดตอน ป.2อยากเป็นนักวิทยาศาสตร์ ป.3อยากเป็นนักซิ่ง ป.4อยากเป็นหมอ ป.5-6โปรแกรมมั่ว ตอนนี้ ม.1แล้ว คือจะเป็นทหารครับ(ส่วนตัวคิดว่าเป้าหมายสุดท้ายแล้วทหารนี่แหละ)

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    ตอนนี้ผมก็ ม.4 แล้วครับยังไม่รู้เลยว่าตัวเองชอบอะไรตัวเองอยากเป็นอะไร มืดแปดด้านไปหมดครับ
    << EVERY OBSTACLE IS SURMOUNTABLE >>

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ผมยังหาไม่เจอเลย ตกลงจะไปเป็นอาชีพอะไรดี - -*
    NO GOD OR KING ONLY MAN

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ก่อนค้นพบก็ต้องมีเงินเพื่อทดลองหลายๆอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ส่วนตัว ถ้าเรียนจบแล้ว ทำงานมีเงินเดือน เลี้ยงพ่อแม่จนกว่า จะต้องจากกัน จากนั่น ก็คงหาที่เงียบๆ สงบๆ อยู่ครับ เบื่อโลก เบื่อสังคม เบื่อความวุ่นวาย

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: