ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

รบกวน ขอ เกมส์ FINAL FANTASY ภาค 8/9/10 ครับผม (ของPC)

รบกวนหน่อยนะครับ ใครช่วยหา ช่วย ลงให้หน่อยครับ อยากเล่นมากเลย หายังไง ก็ไม่เจอ มานเก่าแล้วอะ รบกวน ด้วยขอรับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    Blog Entries
    1
    Pass: http://www.mediafire.com/?joni37k91a7w5u8
    อันนี้pass คับ คงไม่ต้องใหเครดิสนะเพราะอันนี้ID เก่าผมอัพเอง อันนี้เป็นภาค 8 คับ ลิ้งยังไม่ตายโชคดีไป

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    Blog Entries
    1
    วิธีแครก Final Fantary 8
    ให้ mount image ที่ไฟล์ Finan Fantasy 8 = Disc 1
    พอ mount image แล้ว จะได้ไฟล์
    Disc1.pak
    Disk1
    FIELD.FL
    FIELD.FI
    FIELD.FS
    จะได้ไฟล์ตามนี้ให้ก๊อปไปที่ ที่ลงตัวเกม ก๊อปไปทั้งหมดเลยแล้วจะเล่นได้
    หากยังเล่นไม่ได้ก็แสดงว่า animation ไดร์ C:/ ไม่มี
    ให้ทำการลงเกมไปไว้ที่ไดร์ C:/ ตามที่มันตั้งมาแล้วจะเล่นได้เลย เราลองแล้ว
    คราวนี้เล่นได้ 100%
    หากจบแผ่น 1ให้ทำการเซฟไว้แล้วออกจากเกมส์ แล้วไปทำการ mount image Final Fantasy 8 Disc 2
    แล้วก๊อปไฟล์ทั้งหมดไปไว้ที่ไดร์ตัวเกมแล้วลบ ไฟล์ Disc 1 ที่ลงไว้ก่อนหน้านี้แล้วค่อยลง Disc 2
    คับหากเอาไปทับ จะเล่น Disc 2 ไม่ได้ต้องลบตัว Disc 1 ออกก่อน
    *tip การจะเล่นแผ่นไหน ต้องทำการถอดทั้ง 4ไฟล์ออกก่อนแล้วค่อยลง Disc ที่เล่นต่อไปนะคับ
    ลงลัดไม่ได้

* ส่วนการปรับ config หรือ ขนาดจอ คลิ๊กที่ i-con ที่ชื่อว่า ff8config
    แต่การปรับจอนั้นห้ามใช้การ์ดจอนะคับ ให้ใช้ขนาดที่มันตั้งมาไม่งั้นเวลาเล่น
    จอจะดำเป็นบางส่วนทำให้ยากต่อการเล่น

*ภาพมีสีเงาดำๆ ให้เข้าไปตั้งค่าที่ ff8config -------> ไปที่ Graphics -----------------> ปรับตรง Renderer เป็น Software Renderer ครับ แล้วคลิกตกลง เเล้วจะได้ภาพที่ดีขึ้นกว่าเดิม

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ว้าวๆ อันนี้ ภาค 8 ใช่มะครับ ขอบคุณมากน้า จะลองโหลดดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เหมือนพาสจะผิดนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    พาสได้แล้วครับ แตกไฟล์ได้แล้ว แต่ลงไม่ได้ กด install แล้วมันไม่มีอะไรขึ้นมาเลย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ลงได้แล้วครับ แต่เล่นไม่ได้ มันบอกว่าใส่แผ่นผิด
    หมดปัญญาแล้วครับ ผมโง่เอง ลงไม่เป็น ยังไงก็ขอบคุณสำหรับเกมส์ครับ