ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

รบกวน ขอ เกมส์ FINAL FANTASY ภาค 8/9/10 ครับผม (ของPC)

รบกวนหน่อยนะครับ ใครช่วยหา ช่วย ลงให้หน่อยครับ อยากเล่นมากเลย หายังไง ก็ไม่เจอ มานเก่าแล้วอะ รบกวน ด้วยขอรับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    Blog Entries
    1
    Pass: http://www.mediafire.com/?joni37k91a7w5u8
    อันนี้pass คับ คงไม่ต้องใหเครดิสนะเพราะอันนี้ID เก่าผมอัพเอง อันนี้เป็นภาค 8 คับ ลิ้งยังไม่ตายโชคดีไป

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    Blog Entries
    1
    วิธีแครก Final Fantary 8
    ให้ mount image ที่ไฟล์ Finan Fantasy 8 = Disc 1
    พอ mount image แล้ว จะได้ไฟล์
    Disc1.pak
    Disk1
    FIELD.FL
    FIELD.FI
    FIELD.FS
    จะได้ไฟล์ตามนี้ให้ก๊อปไปที่ ที่ลงตัวเกม ก๊อปไปทั้งหมดเลยแล้วจะเล่นได้
    หากยังเล่นไม่ได้ก็แสดงว่า animation ไดร์ C:/ ไม่มี
    ให้ทำการลงเกมไปไว้ที่ไดร์ C:/ ตามที่มันตั้งมาแล้วจะเล่นได้เลย เราลองแล้ว
    คราวนี้เล่นได้ 100%
    หากจบแผ่น 1ให้ทำการเซฟไว้แล้วออกจากเกมส์ แล้วไปทำการ mount image Final Fantasy 8 Disc 2
    แล้วก๊อปไฟล์ทั้งหมดไปไว้ที่ไดร์ตัวเกมแล้วลบ ไฟล์ Disc 1 ที่ลงไว้ก่อนหน้านี้แล้วค่อยลง Disc 2
    คับหากเอาไปทับ จะเล่น Disc 2 ไม่ได้ต้องลบตัว Disc 1 ออกก่อน
    *tip การจะเล่นแผ่นไหน ต้องทำการถอดทั้ง 4ไฟล์ออกก่อนแล้วค่อยลง Disc ที่เล่นต่อไปนะคับ
    ลงลัดไม่ได้

* ส่วนการปรับ config หรือ ขนาดจอ คลิ๊กที่ i-con ที่ชื่อว่า ff8config
    แต่การปรับจอนั้นห้ามใช้การ์ดจอนะคับ ให้ใช้ขนาดที่มันตั้งมาไม่งั้นเวลาเล่น
    จอจะดำเป็นบางส่วนทำให้ยากต่อการเล่น

*ภาพมีสีเงาดำๆ ให้เข้าไปตั้งค่าที่ ff8config -------> ไปที่ Graphics -----------------> ปรับตรง Renderer เป็น Software Renderer ครับ แล้วคลิกตกลง เเล้วจะได้ภาพที่ดีขึ้นกว่าเดิม

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ว้าวๆ อันนี้ ภาค 8 ใช่มะครับ ขอบคุณมากน้า จะลองโหลดดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เหมือนพาสจะผิดนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    พาสได้แล้วครับ แตกไฟล์ได้แล้ว แต่ลงไม่ได้ กด install แล้วมันไม่มีอะไรขึ้นมาเลย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ลงได้แล้วครับ แต่เล่นไม่ได้ มันบอกว่าใส่แผ่นผิด
    หมดปัญญาแล้วครับ ผมโง่เอง ลงไม่เป็น ยังไงก็ขอบคุณสำหรับเกมส์ครับ