ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 431

จบ ม.6 อยากไปเรียนต่อที่ ม.กรุงเทพ แนะนำหน่อยครับ

จบ ม.6 อยากไปเรียนต่อที่ ม.กรุงเทพ แนะนำหน่อยครับ

ที่นั่นเป็นยังไง เปิดรับสมัครวันใหน ใครเคยไปเรียนที่นั่นแนะนำหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    เคลียดแทน -*-

กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    เรียนจบม.6 แก้ ร. ติด 0 อะไรให้หมด เตรียมเงินและเอกสารไปสมัครในวันเวลาที่เปิดรับสมัครได้เลย

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    1
    ลงแอดมิดชั่น สิครับ

เลือก 4 อันดับ ม. และ คณะที่อยากเข้า

จะใส่ ม.กรุงเทพอันดับ 1 เลยก็ยังได้

เข้าง่ายจ่ายแพงนะครับ

ไม่มีสอบสัมภาษณ์ให้วุ่นวาย

อีกอย่างลง Gat ด้วยนะครับ ทำคะแนน สัก 150+ คงติดอย่างแน่นอน

ห้ามมีประวัติเสียตอนเรียนมัธยมด้วยละ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    บุหรี่เยอะ(โรงเรียนพาไปชม) - -

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ตรงๆๆ นะครับ หวังต่ำไปป่ะครับ (โทดนะถ้าแรงเกินอ่ะ ) ผมว่าเรียนม.หลวงดีกว่านะครับ -*- ผมว่ามันแพงเกินนะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459
    ลองสอบม.รัฐดูก่อนครับ ผมไม่ได้ว่าม.กรุงเทพไม่ดีน่ะ บัณฑิตที่นี้สร้างชื่อเสียงให้ประเทศก็หลายคนครับ แต่ผมว่ามันไม่คุ้มเท่าไหร่สำหรับปริญญาตรีที่จะเสียเงินค่าเล่าเรียนเป็นแสนๆ ขนาดนั้น

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เปิดร้านขายข้าวมันไก่ครับ ไม่ต้องเสียเวลาเรียน แล้วมาแย่งหางานกันทำอีก

ในเมื่อเป้าหมายการเรียนก็คือการเรียนจบมาทำงานหาเงิน สู้หาเงินมันตั้งแต่ตอนนี้เลยดีกว่า อิอิ

เห็นคนจบ ป.ตรี ทำงานราชการเงินเดือนเริ่มต้น 7-8 พันบาท - -'' ขายชายสี่บะหมี่เกี๊ยวยังได้มากกว่าเลย

บางคนเรียนมาซะสูงจบมาไปเป็นลูกน้องเค้า รับเงินเดือนจากคนเรียนจบ ป.4 ฮ่าๆๆๆ ยังมีอีกเยอะ

ลองคิดดูนะ การเรียนมันก็คือการลงทุนอย่างนึงนั่นแหละ ลองคิดดูว่า กว่าเราจะเรียนตั้งแต่ประถมจนจบปริญญา

ใช้เงินไปเท่าไหร่ ไม่ต่ำกว่า 1 ล้านบาทนะครับ นี่เราขาดทุนไป 1 ล้านแล้วนะ เราทำงานตั้งกี่ปีกว่าจะได้ 1 ล้านน่ะ

ทำงานได้ 1 ล้าน นี่แค่เท่าทุนนะ ที่เหลือถึงเป็นกำไร

แต่ถ้าคิดว่าเรียนแล้วมันคุ้มค่า ก็เรียนไปเถอะครับ แต่ถ้าเรียนแล้ว จบมาตกงานมันจะขาดทุนนะครับ มันเป็นความเสี่ยงอย่างนึง

ผมพูดเล่นๆนะครับ ตามประสาของผมน่ะ อิอิ ^ ^''

ปล. ถ้าผมเรียน ม. กรุงเทพ ผมเรียนรามดีกว่า ค่าเทอมถูกกว่า ไม่ต้องเดือดร้อนพ่อแม่มากมายด้วย อิอิ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    แล้วในกรุงเทพมีที่ใหนดีๆบ้างครับ อยากไปเรียนที่ กรุงเทพ (คนต่างจังหวัด)

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Super7 อ่านกระทู้
    แล้วในกรุงเทพมีที่ใหนดีๆบ้างครับ อยากไปเรียนที่ กรุงเทพ (คนต่างจังหวัด)
    ก็ จุฬา , เกษตร , ธรรมศาสตร์ ครับ 3 ที่นี้ดังๆของกรุงเทพเลยครับ ^ ^
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ถูกระงัยใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    บ้านคุณพอมีฐานะไหม ถ้าพอมีฐานะ ก็ไปเรียนเถอะ

แต่ถ้าคุณไม่มีฐานะ เข้าไป ระวังจะอายนะครับ

ต้องยอมรับ ว่านั่นเด็กกรุงเทพ นั่นคือโลกไซเบอร์ คุณต้องปรับตัวให้ท่าน

อะไรที่เขามี คุณไม่มี คุณจะ เชย ไปเลย

เข้ารัฐเถอะ เชื่อผม ไม่ลำบากพ่อแม่ ด้วย

ถ้าคุณมีสมอง นะ ถ้าไม่มีสมอง มีเงิน ก็จะเข้าอันไหนก้แล้วแต่ศรัทธา

แต่ถ้า ไม่มีทั้งสมอง ทั้งเงิน ไปเปิดร้านข้าวมันไก่ ง่ายกว่า 555+
    ไม่ได้ดูถูกนะ ผมพูดตามภาษา คนผ่านชีวิตแบบนี้มาแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    ขั้นแรกอะครับคุณอยากเรียนสายใหนเอกอะไร คิดว่าจบมาจะไปทำงานอะไร ถึงตอนนี้ยังอาจจะไม่รู้ว่าจะทำงานอะไรแต่ก็ควรคิดไว้ หลายๆด้าน แต่ถ้าจะเรียน ม.กรุงเทพอันนี้ผมก็ไม่รู้นะแต่ถ้าพ่อแม่คุณรวยแต่คนขยันพอที่จะเรียนและเรียนให้จบภายใน 4 ปี ผมก็แนะนำ ตัวผมเองเรียน ม.รังสิตครับ เอกคอมพิวเตอร์ธุรกิจ เพราะช่วงนั้นผมคิดกับเพื่อนๆว่าตอนนั้นเค้ากำลังต้องการคนที่จบทางด้านนั้นพอดี แต่พอจบออกมามันไม่เป็นเช่นนั้นแล้ว เพราะว่าบ้านเมืองเราเปลี่ยนไปมาก จบ ป.ตรี ถ้าไม่เก่งจริงก็ไม่มี บริษัทหรือโรงงานใหนเค้ารับหรอก ผมจบมาเกรด 3.85 สมัครงานมาหลายที่ก็ยังไม่ได้งานเลย แต่ถ้า จะมาเรียนกรุงเทพจริงๆ ม.รังสิต ก็ดีนะแนะนำ อิอิ ที่นี่ดารา นักร้องเรียนกันเยอะเหมือนกันนะ

มหาวิทยาลัยรังสิต กำลังเปิดรับสมัครนักศึกษาใหม่ ประจำภาคการศึกษาที่ 2/2554 ตั้งแต่วันที่ 1 กันยายน–วันที่ 14 ตุลาคม 2554 เวลา 08.30-16.30 น. โดยเปิดเรียนวันอังคารที่ 25 ตุลาคม 2554

หลักสูตรนานาชาติ เปิดรับสมัครตั้งแต่วันนี้-วันที่ 21 สิงหาคม 2554 เปิดเรียนวันจันทร์ที่ 22 สิงหาคม 2554 ทั้งนี้ หยุดวันเสาร์-อาทิตย์ วันหยุดราชการ และวันที่ 17-21 ตุลาคม 2554 (วันหยุดพักร้อนของมหาวิทยาลัย)

สำหรับผู้ที่สนใจสมัครได้ที่ สำนักงานรับนักศึกษา มหาวิทยาลัยรังสิต หรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม โทร.0-2997-2200-30 ต่อ 5500-5510
    หรือเว็ปไวต์ rsu.ac.th
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 96hp : 24th August 2011 เมื่อ 20:50

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ใช่ครับ คิดให้ดีก่อนว่า "มหาลัย รัฐบาล กับ เอกชน แบบไหนที่จบไปเขาจะยอมรับมากกว่ากัน ?" ( ไม่ได้ว่าเอกชนไม่ดี เพราะมันอยู่ที่คนมากกว่า )
    อยากบอกว่าให้มุ่งหวังไปที่ มหาลัย รัฐบาลก่อน
    ถึงจะเรียนไม่เก่ง ( อย่างผม ) อย่างน้อย เหลือเวลาอีก 1 เดือนมันอาจจะเตรียมตัวไม่ทันสำหรับการสอบ GAT PAT ที่จะถึงในตุลานี้แล้ว ( ผมคนนึงละ )
    แต่มันมีอีกรอบในต้นปีหน้าครับ พร้อมกับสอบ O-NET ด้วยล่ะ

แต่!! ตอนนี้มีหลายทางเลือก เพราะหลายๆมหาลัยได้ทำการเปิดรับ โควตา และสอบตรง ในหลายๆที่แล้วครับ
    แต่ละที่มีหลักเกณฑ์ต่างกันไป
    http://www.dek-d.com/admission/direct/ <<<<<<<<<<<<<<<< ลองเข้าไปดูก่อนได้ครับ เขาจะมีบอกว่าตอนนี้ม. อะไรเปิดรับตรงบ้าง
    โดยเลือกคณะ มหาลัย ดูครับ หลายๆทีตอนนี้ก็ปิดรับหมดแล้วล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    คนไทยถูกปลูกฝังมาว่าให้ เรียนสูงๆ เพื่อที่จะจบมาหางานเงินเดือนดีๆ

คิดกันมาอย่างนี้ตั้งแต่ไหนแต่ไร ก็เพราะคิดกันแบบนี้ไง ถึงได้เป็นมนุษย์เงินเดือนต๊อกต๋อย ไม่รวยกันซะที

เพื่อนผมจบวิศวะลาดกระบัง เกียรตินิยมอันดับ 1 แต่ทำงานบริษัทไม่ได้เพราะไม่ชอบเป็นลูกน้องใคร

เลยลาออกไปเปิดร้านอาหารที่ภาคใต้ ตอนนี้ร่ำรวยไปแล้ว รายได้มากกว่าเงินเดือนที่มันเคยได้อีก

มันอยู่ที่แนวคิดครับ ถ้าคิดแต่จะเป็นมนุษย์เงินเดือนก็ต้องเป็นลูกน้องเค้าตลอดไป

แต่ถ้าคิดแบบอยากเป็นนายตัวเอง ก็มีสิทธิ์รวยได้ ทำงานอิสระ เป็นตัวของตัวเองได้

ไม่จำเป็นต้องขายอาหารหรอก อะไรก็ได้ที่เป็นของตัวเองจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 24th August 2011 เมื่อ 21:04

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    388
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ตายยยและ ผมคนนึงที่เรียน ม.กรุงเทพ เข้ามาอ่านถึงกับช้ำเลยทีเดียว โดนดูถูกจากที่อื่นๆมากขนาดนี้เชียวหรอ

แค่นี้ก็ทำให้รู้แล้วว่า มหาวิทยาลัยอื่นสอนให้ดูถูกมหาวิทยาลัยชาวบ้านเขา เออดีเหมือนกัน ถ้ามหาวิทยาลัยรัฐบางที่มันสอนให้คิดให้ดูถูกมหาวิทยาลัยอื่นขนาดนี้ เรียนไปก็เท่านั้นครับ จบออกมาก็ได้แต่ดูถูกชาวบ้านไปวันๆ

ที่นี่เขามีดครงการขอทุนเหมือนมหาลัยอื่นๆอยู่แล้วครับ เกรดดีมาขอทุน ก็ได้เรียนฟรีไปเลย4ปี แล้วคนที่อยู่ในโครงการนี้เป็นร้อยครับ แล้วแน่นอนว่าเรียนดีมากและแหล่งงานชั้นนำทั้งในประเทศและต่างประเทศล้วนจองตัวกันไว้เกือบหมดแล้ว(เฉพาะผู้ที่กำลังจะเรียนจบและอยู่ในโครงการ) ถ้ามั่นใจว่าเรียนดี เข้ามาและขอทุนครับ ออ ในโครงการนี้ นอกจากจะไม่เสียค่าเล่าเรียนแล้ว ยังมีเงินให้ใช้ ทุกเดือนนะครับ(คุ้นๆว่าเพื่อนผมมันได้8xxx นี่แหละมั้ง) แต่แน่นอนว่า "ต้องเรียนดี"
    เกรดไม่ต่ำกว่า 3.5 (หละมั้ง)ครับ

เรื่องของบุหรี่นั้นต้องยอมรับว่ามันมีมากครับ แต่ทางมหาลัยได้กำหนดจุดสำหรับสูบบุหรี่ไว้แล้ว และก็ไม่มีใครเดินสูบกันมั่วซั่วตามระเบียงห้องเรียน ตามนู่นตามนี่ครับ แต่จะสูบกันในที่ๆมหาวิทยาลัยจัดไว้ให้ และเป็นที่ๆอากาศถ่ายเทครับ ดังนั้น หายากครับ ถ้าจะเจอก้นบุหรี่ถูกทิ้งมั่วซั่วไว้ตามจุดต่างๆของมหาลัยครับ ผมเชื่อวางระบบนี้มหาลัยอื่นก็คงจะมี แต่ถ้าจะห้ามกัน มันห้ามกันไม่ได้หรอกครับเรื่องนี คนจะสูบมันก็ต้องสูบให้ได้ ถึงห้ามสูบในมหาลัย มันก็จะออกไปสูบนอกรั้วแล้วค่อยเดินกลับเข้ามาก็ยังได้ แน่นอนว่าฝ่าฝืนกฎก็ต้องมีโทษครับ น้อยสุดแค่พักการเรียนไม่กี่วัน มากสุดต้องเพิกถอนทุกวิชาเท่านั้นเอง และไม่มีใครเสี่ยงกับเรื่องนี้ครับ เพราะค่าเทอมแน่นอนว่ามันก็ไม่ใช่ถูกๆ(แต่ก็ไม่ได้แพงไปกว่าที่อื่นๆหลายๆที่เลย)

ขอออกตัวหน่อยว่า ม.กรุงเทพ คณะนิติศาสตร์ สอบได้ที่ 1 ของประเทศนะครับ ไม่ใช่ธรรมศาสตร์ บอกไว้ก่อน!
    http://www.bu.ac.th/th/news/phpnews/...ents=1&id=1185
    สงสัยแค่ปี 51ซะหละมั้ง 555+

มหาวิทยาลัยที่ต่างประเทศเลือกที่จะให้ไปประชุมมหาวิทยาลัยโลกไม่ใช่จุฬานะครับ แต่เป็น ม.กรุงเทพ บอกไว้ก่อน!

มหาวิทยาลัยที่มีอาจารย์สอนที่เป็น ดร. 2ใน 40 คนของประเทศ อยู่ที่ ม.กรุงเทพ นะครับ บอกไว้ก่อน! (จุฬา3คน/ พระจอม 1คน) และทั้ง2คนนี้จบจาก มหาวิทยาลัยกรุงเทพ1คนนะครับ บอกไว้ก่อน!

ค่าเทอมของมหาวิทยาลัยกรุงเทพ ถูกกว่าจุฬา ถูกกว่าธรรมศาสตร์ ถูกกว่าพระจอม ในหลายๆคณะนะครับ บอกไว้ก่อน!

มหาวิทยาลัยกรุงเทพ เป็นมหาวิทยาลัยที่ IBM / Microsoft / แบรนดืชั่นำของประเทศ เลือกที่จะให้นักศึกษาได้เข้าไปฝึกงาน และรับเข้าทำงาน "มากที่สุด" ในประเทศนะครับ(มหาวิทยาลัยเราโคไว้หมด) บอกไว้ก่อน!

มหาวิทยาลัยที่เป็น Internesional มากเป็นอันดับต้นๆของประเทศ มหาวิทยาลัยกรุงเทพติดอันดับนะครับบอกไว้ก่อน!(อันดับไหนหว่า)

ฯลฯ

แล้วที่สำคัญ

มหาวิทยาลัยกรงเทพเป็นมหาวิทยาลัย CREATIVE มีนักศึกษาเป็นศูนย์กลางการเรียนการสอน ไม่ใช่สอนแบบไม่สนใจนักศึกษา สอนแบบยึดหลักสูตรตามกระทรวงมาสอนปาวๆๆ เหมือนมหาลัยรัฐบางที่นะครับ บอกไว้ก่อน!!

สำคัญของสำคัญที่สุด

สาวสวยน่ารักรวมอยู่ที่สาขากล้วยน้ำไทเยอะแยะมากมาย ><

พูดไปก็ราวกับเข้าข้างกันสุดๆ อวยกันสุดๆ เอาเป็นว่า แล้วแต่คุณหละครับ มหาวิทยาลัยเราเปิดกว้างอยู่แล้ว ไม่บอกอ่ะไรแคบแบบที่อื่นๆบางที่หรอก ^^

ที่นี่ไม่มีการแข่งขัน เพราะทุกคนสามารถสร้างจุดยืนของตัวเองและเติบโตไปพร้อมกับมันได้ครับ ไม่ต้องไปแย่งจุดยืนคนอื่น เหยียบหัวคนอื่นขึ้นไป อันนั้นแย่ครับ^^ ที่นี่ปลูกฝังและสอนให้เรียนรู้ถึงเรื่องนี้เสมอทั้งในวิชา บทเรียน การนำไปใช้ และการออกสู่ภายนอก ครับ^^

Edit :

ขอแจกแจงเรื่องค่าเทอมของคณะที่ผมเรียนให้ดูคร่าวๆนะครับ

เทอมแรกทำเอาช็อคครับ 399xx เกือบ 40k เลยทีเดียว โอ... พอมาเทอมสอง... เหลือ 299xx ... เพราะวิชาลดตามลงมา ไปซัมเมอร์ 9xxx ลงไปสองวิชา (ลืมบอกไป หน่วยกิจละ 1400 ครับ ช็อคมั้ยๆ) มาปี2เทอม1 ยังอยู่ที่ 299xx ประมาณนี้ครับ เทอมสอง ประมาณเดิม ซัมเมอร์ประมาณเดิม(ลงเรียน2วิชา) .... มาปี3นี่แหละครับ เทอมแรก 34xxx ได้เพาราะมีเรียนหลายวิชามาก แต่จากที่คำนวนเทอม2หน้านี้ จะเหลือประมาณ 2xk ต้นๆครับ และปี4ทั้งปีคณะผมจะเหลือเรียนไม่ถึง10วิชาหละนะ มันคงลดลงกว่านี้อีก

ออ ผมเรียนคณะวิทยาศาสตร์-วิทยาการคอมฯ ปี3 ครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cruzercruz : 25th August 2011 เมื่อ 01:55

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    !!~{B}{K}{K}~!!
    กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 287
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tiair อ่านกระทู้
    ตรงๆๆ นะครับ หวังต่ำไปป่ะครับ (โทดนะถ้าแรงเกินอ่ะ ) ผมว่าเรียนม.หลวงดีกว่านะครับ -*- ผมว่ามันแพงเกินนะ

โอ้ !!! อ่านเรปนี้แล้ว สะเทือนแฮะ ( หวังต่ำไปป่ะครับ )

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ผมจะบอก พวกคุณเลิกคิดกันได้แล้ว เอก กับ รัฐ อย่าเอาความคิดของผู้ใหญ่รุ่นเก่าๆมาใช้ได้ไหม ถึงแม้ว่า คุณจะเรียน รัฐหรือเอกชน คุณก็มีโอกาสไม่จบเหมือนกันอยู่ที่ความตั้งใจ อย่าดูถูกที่สถาบัน เอกชนถามว่าค่าเรียนแพงมากไหม บอกตรงๆแพง แต่ถามหน่อยว่า อุปกรณ์การเรียนเขาครบไหม ขอบอกว่าสุดยอด แพทย์ เอกชนเก่งๆก็เยอะ รัฐบาล ก็เก่งเยอะเพราะก่อนเข้าไปเรียนเขาคัดแล้ว แต่จบรึเปล่าดูกันอีกที

จะบอกว่า ชอบอะไรก็เรียน ที่มันจบมาแล้ว งานมั่นคง

ปล.อยากให้ทุกคนเลิกยึดติดกับ ม เอกชน และ รัฐ สุดท้ายก็อยู่ที่ตัวนักศึกษาเองครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: