ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1

ไกล้ 30 พุงเริ่มมา แฟนเริ่มบ่น หงุดหงิด

ตอนนนี้ผมไกล้จะ 30 แล้วนะ แฟนบ่นให้ไปลดน้ำหนัก ไอ้เราก็ไม่รู้ว่าเราอ้วนขนาดไหนแล้วเห็นแต่พุงอ่ะเริ่มเยอะ เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาไปทำบัตรประชาชนใหม่ ทำพร้อมเด็กๆแหล่ะ(อย่าคิดมาก บัตรผมหาย) มาดูรูปเราเมื่อ3ปีที่แล้วกับตอนนี้โอ้แม่เจ้า หน้ากลมเลย มิน่าแม่นางถึงบ่นจังเลยว่าเราอ้วน จะทำไงให้มันลดได้มั่งนะ กีฬาก็ไม่เคยเล่นนั่งอยู่แต่กับเก้าอี้ทั้งวัน นั่ง กิน นั่งกิน นอน กิน อยู่แบบนี้ทุกวันเลย ทำงานหน้าคอมเนอะ กะว่าจะไปวิ่งออกกำลังกายมั่ง แต่ก็ไปได้ไม่ทุกวัน ไม่มีใครดูร้านอีก หรือว่าเราจะหันมาบริหารเรื่องอาหารการกินดี อดข้าวก็ไม่ไหว ช่วงนี้โรคกระเพาะจะกินเจ็บท้องทุกวัน อยากกลับไปหล่อๆเหมือน 3-4 ปีที่แล้วจัง 5555 ใครมีทริคเด็ดๆมั่งคับแนะนำหน่อย ก่อนที่ข้าพเจ้าจะหนักเกิน 70

มันก็ไม่น่าถามนะ แต่ก็อยากได้แนวทางหลายๆทางจะได้เอาไปประยุคใช้ให้เหมาะกับเราบ้าง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ถ้าไม่มีเวลาออกกำลังกายข้างนอกก็ซื้อเครื่องออกกำลังกายมาเล่นที่บ้านสิครับ หาทีวีมาตั้งใกล้ๆเครื่องออกกำลังกาย หรือจะทำไงก็ได้ให้ที่ออกกำลังกายมันน่าเล่น แล้วจะทำให้การออกกำลังกายเพลินมาขึ้น เครื่องออกกำลังกายที่จะเล่นนี่แนะนำที่เป็นเผาผลาญก่อนนะครับอย่าเพิ่งไปเน้นที่ออกกำลังแบบสร้างกล้ามเนื้อโดยตรง เพราะไม่งั้นแล้วแทนที่จะผอมหล่อ ตัวคุณจะมีกล้ามตัวตันๆ ลองคิดดูสิครับมีกล้ามตัวตันๆแถมมีพุงอีก แย่ครับแย่ หรือถ้าขี้เกียจจะซื้อมาเล่นที่บ้านก็ ควบคุมอาหารแทนก็ได้ครับ ศึกษาพวกแคลลอรี่ของอาหารแต่ละอย่าง แล้วพยายามอย่ากินให้แคลลอรี่เกินกำหนดต่อวันเท่านั้นก็พอครับ ถ้ามีเวลาพอ ใช้ทั้งสองวิธีพร้อมกันก็จะเห็นผลครับ สิ่งสำคัญจะต้องดื่มน้ำเยอะๆ ถ้ารู้สึกว่าหิวก็กินน้ำแทนครับช่วยได้เยอะ สิ่งสำคัญอีกอย่างนึงครับ ห้ามใช้วิธีหักดิบครับ เพราะจะทรมานตัวเองแล้วสุดท้ายก็จะเลิกไป ค่อยๆปรับพฤติกรรมไปเรื่อยๆครับ ไม่ต้องใจร้อนเดี๋ยวก็ดีขึ้นเอง ทั้งหมดนี้บอกไปก็เท่านั้นถ้าตัวคุณไม่เริ่ม ส่วนตัวผมบอกไปก็เท่านั้นเพราะผมทำเค้กขาย ไม่ผอมซักที

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ซื้อ Wiimote มาต่อกับคอมเล่นซิครับ เพลิน + สนุก ผมเคยเล่น 4 ชม.ติด พี่เข้าห้องมาตกใจนึกว่าน้ำท่วมห้อง เหงื่อกระจาย

Wiimote : 1,700 บาท
    Bluetooth : 300 บาท
    เทียนไข : 2 เล่ม (สามารถใช้แทนเซนเซอร์ อาจจะใช้รีโมตแอร์ก็ได้)

ถ้าท่านบอก Wii ไม่สนุกผมเถียงตายเลยนะท่าน ต้องลองเล่นท่านจะรู้ว่าเพลิน + สนุกมาก เกมส์ชกมวย

เป็น Boxing เป็นเกมส์ที่ผมเล่นบ่อยที่สุด สนุกมากๆเลยครับ แถม Wii มี Mini Game เยอะมากแถมเล่นได้ทั้งครอบครัว ไม่ยากครับ

แล้วไม่ได้มีแค่นี้นะครับ Golf เอย Medal of honor ก็มี ใช้ Remote เป็นปืน เยอะแยะมากครับ แล้วก็ Wii balance เป็น โปรแกรมออกำลังกาย เหมือนมีเทรนเนอร์มาคอยคุม
    ลองไปเสริชหาดูก็ได้ครับ น้ำหนักลดจริงๆนะ

การควบคุมอาหาร ไม่เกิน 2 ปี ท่านก็กลับมาเป็นแบบเดิม ถ้าคุมก็ต้องคุมให้ตลอด แนะนำว่าต้องมีการออกกำลังกายครับ ไม่อย่างนั้นไม่คงทน
    มีอะไร Pm มาปรึกษาได้ครับ ผมเคยลด จาก 110 กิโลกรัม เหลือ 70 กิโลกรัมครับ (สูง 185)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ShadowStePz : 24th August 2011 เมื่อ 14:05

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ลดน้ำหนักการออกกำลังการโดยการวิ่งผมว่าเห็นผลสุดครับ

ถ้าไม่อยากออกไปข้างนอกก็อาจจะหาเครื่องออกกำลังกายมาใช้ที่บ้านหรือแบ่งเวลามาเล่นเล่นกีฬาอื่น ๆ ซักวันล่ะ 1 ชั่วโมงก็ได้

ที่ไม่ต้องไปไหนไกลอย่างตีแบท ชนคนในบ้านมาเล่นด้วยกันน่ะครับ หน้าบ้านก็เล่นได้

ลดอาหารลงบ้างอย่างปกติถ้าตักข้าว 3 ทัพพีก็เหลือ 2 อะไรประมาณนี้

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    พี่กินเบียร์ปะครับ ลองเลิกๆกินดูครับ น่าจะช่วยได้มั่ง เห็นญาติเขาเลิกกินแล้วพุงที่ป่องๆ มันลดลงไปมั่ง

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ลองเพาะกายดูสิครับ ออกแบบไม่ต้องมากเหมือนในการประกวดน่ะครับ แค่พอประมาณ พอให้เข้ารูปก็พอ
    ซื้ออุปกรณ์มาเล่นเองก็ได้ หรือจะไปฟิตเนสครับ แล้วแต่สะดวก

ศึกษาข้อมูลที่นี้ครับ http://www.tuvayanon.net/index1.html
    >>ตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด<<
    >>>งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ภาษาวิบัติ<<<

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมเคยซื้อเครื่องออกกำลังกายมาเล่นที่บ้าน เล่นได้ไม่นานมันก็เบื่อครับ เพราะรู้สึกว่าซ้ำซาก และเราสามารถหยุดเล่นได้ทุกเมื่อ
    ผมว่าวิธีที่ได้ผลกว่าคือ การวิ่งครับ ถ้าแถวบ้านมีสวนสาธารณะจะดีมากครับ แต่ถ้าวิ่งริมถนน ไม่แนะนำ เพราะอันตราย อาจจะถูกรถเฉี่ยว หรือ ถูกหมากัดได้
    ผมเอง ใช้วิธีเลี้ยงบอลไปมา ในสนามหญ้าในบ้านครับ ทุกวัน ก็ได้เหงื่อเยอะเลยครับ แต่ก็ลดยากนะ เพราะอายุเกิน 30 แล้่ว