ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Question ถามเรื่อง Resident evil 6 หน่อยครับ ( Ps3)

พอดีผมซื้อ RES6 มาได้สักพักแล้ว แล้วก็เล่นจบแล้ว พร้อมปลดล็อค เกือบ ทุกอย่าง แล้วผมมานึกได้ว่ามี DLC แถมมา ก็เลยจะลง DLC พอไปอ่าน DLC มันบอก ให้ใช้ ประเทศ HK TH THAIWAN แล้วอีก2-3ประเทศ ซึ่งผมตอนสมัคร ไม่รู้ ดัน เจือกไปใส่ ประเทศ ENG เลยลง DLC ไม่ได้ พอผม จะสมัครใหม่ เซฟหาย (เสียดาย) Copy เซฟ ไปใส่ user ใหม่ก็ไม่ได้

เข้าเรื่อง
    User เราสามารถเปลี่ยน ประเทศได้ไหม หรือต้องสมัครแล้วเล่นใหม่อย่างเดียว

ผู้รู้ตอบผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    1.ก็ให้สร้างอีก ID/User 1 ที่สามารถโหลด DLC ของโซนนั้นๆได้ ขึ้นมาครับ แล้วทำการ Log in ID/User ใหม่ (ที่สามารถโหลด DLC ได้) เพื่อโหลด DLC ให้เรียบร้อย

2.จากนั้นเมื่อโหลดเสร็จแล้ว Install เรียบร้อยแล้ว ลองทำการเล่น DLC นั้นๆ (ด้วย ID/User ใหม่) เพื่อให้แน่ใจว่าได้ DLC มาแล้วเพื่อความแน่ใจ

3.เปลี่ยนจาก ID/User ใหม่กลับมาเป็น ID/User อันเดิมที่เราเคยเล่นจบ แล้วทำการเข้าเล่นปกติแล้วก็ ผ่างงงงง!!! คุณสามารถเล่น DLC นั้นๆใน ID/User เก่าได้ปกติครับ

สรุป DLC ไม่ว่า ID/User โซนไหนก็เล่นได้ครับ ผมซื้อ Batman Arkham City Z1 มา แต่ ID/User ของผมเป็น Thailand(Z3)...PSN Store ของผมก็ขายเกม Zone Asia บอกเป็นค่าเงิน BHT ด้วย!

แต่ผมก็ใช้วิธีเดียวกัน สมัครอีก ID/User แล้วให้มันเป็นคน American ไปซะ แล้วผมก็โหลด DLC แล้วใช้ ID/User เดิมเล่น DLC ได้ปกติครับ

ขอแค่ DLC อยู่ในเครื่องเดียวกันก้พอ

เพิ่มเติม ID/User ของเราไม่สามารถเปลี่ยนแปลงแก้ไขได้ ให้สมัคร ID/User ใหม่เพียงเพื่อใช้โหลด DLC ตาม Zone นั้นๆก็พอ(สำเร็จแล้วก็เปลี่ยน ID/User กลับได้)

วิธีเปลี่ยน หรือ สมัคร ID/User ใหม่ ให้เลื่อนไปทางซ้ายสุดของหน้าจอ XMB (หน้า Desktop ของ PS3) แล้วท่านจะเห็นรูปหน้ายิ้มๆ นั่นคือ ID/User ของเรานั่นเอง

PSN Store จะเปลี่ยนตาม Zone ของ ID/User ของเรา.. ราคา ภาษาและจำนวนของเกมที่ขาย จะแตกต่างกัน สมัครไว้หลาย Zone เพื่อเช็คราคา/เกม ก็ดีไม่น้อยเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 15th December 2012 เมื่อ 04:41

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณ มากครับ เดี๋ยวผมไปลองทำดู

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้
    1.ก็ให้สร้างอีก ID/User 1 ที่สามารถโหลด DLC ของโซนนั้นๆได้ ขึ้นมาครับ แล้วทำการ Log in ID/User ใหม่ (ที่สามารถโหลด DLC ได้) เพื่อโหลด DLC ให้เรียบร้อย

2.จากนั้นเมื่อโหลดเสร็จแล้ว Install เรียบร้อยแล้ว ลองทำการเล่น DLC นั้นๆ (ด้วย ID/User ใหม่) เพื่อให้แน่ใจว่าได้ DLC มาแล้วเพื่อความแน่ใจ

3.เปลี่ยนจาก ID/User ใหม่กลับมาเป็น ID/User อันเดิมที่เราเคยเล่นจบ แล้วทำการเข้าเล่นปกติแล้วก็ ผ่างงงงง!!! คุณสามารถเล่น DLC นั้นๆใน ID/User เก่าได้ปกติครับ

สรุป DLC ไม่ว่า ID/User โซนไหนก็เล่นได้ครับ ผมซื้อ Batman Arkham City Z1 มา แต่ ID/User ของผมเป็น Thailand(Z3)...PSN Store ของผมก็ขายเกม Zone Asia บอกเป็นค่าเงิน BHT ด้วย!

แต่ผมก็ใช้วิธีเดียวกัน สมัครอีก ID/User แล้วให้มันเป็นคน American ไปซะ แล้วผมก็โหลด DLC แล้วใช้ ID/User เดิมเล่น DLC ได้ปกติครับ

ขอแค่ DLC อยู่ในเครื่องเดียวกันก้พอ

เพิ่มเติม ID/User ของเราไม่สามารถเปลี่ยนแปลงแก้ไขได้ ให้สมัคร ID/User ใหม่เพียงเพื่อใช้โหลด DLC ตาม Zone นั้นๆก็พอ(สำเร็จแล้วก็เปลี่ยน ID/User กลับได้)

วิธีเปลี่ยน หรือ สมัคร ID/User ใหม่ ให้เลื่อนไปทางซ้ายสุดของหน้าจอ XMB (หน้า Desktop ของ PS3) แล้วท่านจะเห็นรูปหน้ายิ้มๆ นั่นคือ ID/User ของเรานั่นเอง

PSN Store จะเปลี่ยนตาม Zone ของ ID/User ของเรา.. ราคา ภาษาและจำนวนของเกมที่ขาย จะแตกต่างกัน สมัครไว้หลาย Zone เพื่อเช็คราคา/เกม ก็ดีไม่น้อยเหมือนกัน
    ทำได้แล้วครับ ขอบคุณมากกกกกกกกกก

Tags for this Thread