ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

ช่วยผมที กับวิธีไรท์เกมส์ลงแผ่น งงมาก ๆ

คือผมจะไรท์ The Sims 3 (14in1) ลงแผ่น DVD ซึ่ง มีขนาด 20GB ผมมี แผ่น DVD5 ขนาด 4.7GB อยู่ 5แผ่น
    ปัญหาคือว่า ไอ้ตัวเกมส์เนี่ย มันเป็น ไฟล์ .iso ขนาด 8GB 2ไฟล์ กับ 5 GB อีก 1 ไฟล์ ผมจะต้องทำยังไงถึงจะไรท์ ใส่ แผ่น DVD ได้
    แล้ว ข้างในไฟล์ .iso ทั้ง 3ไฟล์ มันจะแบ่งเป็นไฟล์ติดตั้งอันแรก จะเป็น Setup-1a.bin ไปจนถึง Setup-1e.bin เงี้ย
    พอไฟล์ที่ 2 มันก็จะเป็น Setup-2a.bin พอไฟล์ 3 ก็เป็น Setup-3a.bin ผมจะทำไงดี คือถ้าให้แตกไฟล์โดย Winrar ออกมาแล้ว
    แผ่นนึงมันจะใส่ ไอ้ Setup-1a.bin ไม่ถึง Setup-1e.bin อะ เพราะว่า 1 2 ไฟล์ แรก ไอ้ Setup.bin เนี่ยมันจะมี 1.7GB ไล่มาตั้งแต่ a-e เลย

เอ้อ ลืมอีกอย่าง แฟนผมมัน ลงเกมส์เปน เม้าท์ อิมเมจ ไม่เป็น ที่ต้องทำเป็นแบบไม่ใช่ .iso ก็เพราะงี้ เลย งงมาก

ปล.ผมจะไรท์ไปให้แฟนลงเล่นอะครับ ไม่อยากให้เค้าโหลด นานเพราะ เค้าชอบหงุดหงิด กับอะไรที่ต้องรอนานๆ อะ
    ปล2. ช่วยผมทีคร้าบบ ขอบคุณทุกๆท่านน ผมโง่ จริงๆ มือใหม่ๆ ^_^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sss256sss : 16th December 2012 เมื่อ 22:27

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ก็อัดใส่ .rar แล้วทำขนาดไฟล์แต่ละไฟล์ให้ได้ 4.5GB สิครับ

พอหมด part1 เดี๋ยวมันก็ถามหา part2 ก็คือ ต้องใส่แผ่นที่ 2 เข้าไป ก็แค่นั้นล่ะ
    Trying not to feel the same

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    ก็อัดใส่ .rar แล้วทำขนาดไฟล์แต่ละไฟล์ให้ได้ 4.5GB สิครับ

พอหมด part1 เดี๋ยวมันก็ถามหา part2 ก็คือ ต้องใส่แผ่นที่ 2 เข้าไป ก็แค่นั้นล่ะ
    แตกไฟล์จาก .iso ออกมาแล้ว ก็ ยัดเปน .rar หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ผมขอวิธีทำด้วยครับ ผม งง มากๆ ๆ - -*

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    เปล่าครับ

เอา .iso ไปใส่ใน .rar แล้วก็ใส่ขนาดไฟล์ไปประมาณ 4 500 000 000[4.5GB] ครับ

แล้วก็ไรท์ลงแผ่นไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    เปล่าครับ

เอา .iso ไปใส่ใน .rar แล้วก็ใส่ขนาดไฟล์ไปประมาณ 4 500 000 000[4.5GB] ครับ

แล้วก็ไรท์ลงแผ่นไปเลย
    คือ ลืมบอกไปว่า แฟนผม เม้าท์อิมเมจ ไม่เป็น ไงนี่คือปัญหา แล้วเค้าไม่ชอบอะไร จู้จี้จุกจิก อะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sss256sss อ่านกระทู้
    คือ ลืมบอกไปว่า แฟนผม เม้าท์อิมเมจ ไม่เป็น ไงนี่คือปัญหา แล้วเค้าไม่ชอบอะไร จู้จี้จุกจิก อะ
    ก็ไปทำให้สิครับ...มันไม่ใช่แค่คลิกเดียวแล้วเสร็จเลยนะ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    ก็ไปทำให้สิครับ...มันไม่ใช่แค่คลิกเดียวแล้วเสร็จเลยนะ
    555 ถ้ามันไปง่ายขนาด นั้นผมไม่มาถามร้อกก อิอิ พ่อแม่ เค้าหวง ชิบห*ย วายป่วงง

.::Miyashita Haruka::.
    .::ข้างหลังคุณ::.
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ผมอยากรู้ ว่า ถ้ามีไฟล์ .iso ขนาน 10 GB
    ผมจะแบ่งเป็น ไฟล์ .iso เป็นสองไฟล์ ไฟล์ละ 5 GB
    ต้องทำยังไงครับ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ลงแบบเม้าอิมเมจ ไม่เป็น ทุกอย่างจบครับ.....ไม่ต้องให้เล่น

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    มันไม่มีทางทำได้เลยหรอ อยากแบบว่า เอาไฟล์ ในที่ .iso ไปใส่ในแต่ละ แผ่น แผ่น แผ่น แล้วเวลาลง ให้มันถามหาเงี้ย

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    โอ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ครั้งสุดท้ายละ

ยัดไฟล์ iso ใส่ Winrar นะครับ แล้วก็ตั้งขนาดไฟล์ ไอ้ตรงแยกไฟล์เป็นส่วน ๆ มุมซ้ายล่างน่ะครับ
    ใส่ไปตามที่ผมบอกข้างบน 4 500 000 000 น่ะ แล้วมันจะได้ไฟล์ 4.5GB มา ก็เอาไปไรทฺใส่ทีละแผ่น
    พอหมดแผ่นใดแผ่นหนึ่ง มันก็จะถามหาเองครับ เข้าใจรึยังคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrYzTeX : 16th December 2012 เมื่อ 23:57

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อีกวิธีนึงนะ ลองคุมดำทั้ง3ไฟล์แล้วใช้ rar แตกไฟล์ "รวมกัน" หรือแตกที่ละไฟล์ก็ได้ พอแตกไฟล์ครบแล้วทั่ง3ไฟล์แล้ว ก็ลากคุมดำไฟล์ทั้งหมดที่แตกออกมาแล้วก็อัด rar อีกทีเป็นpartละ 1G ง่ายกว่าไฟล์มี่ขนาด 20 G ก็น่าจะได้ 20 part แล้วก้ไร์ท์ลงแผ่น ก็จะได้ 4 part ค่อ 1 แผ่นก็ 5 แผ่นพอดีเพราะขนาดหน้าแผ่น dvd 4.7g แต่ใช้จริงๆได้ประมาณ4.3Gกว่าๆ ตอนติดตั้งมันอาจจะถามหาแผ่นก้ก็ok ผ่านไปเลย

ป.ล. เม้าอิมเมจง่ายกว่าลงเกมส์ซะอีก หาวิธีทำใน google เลยครับง่ายมากๆถ้าบ้านแฟนไม่มีเน็ตก็ก็อปหน้าวิธีทำไปเลยเปิดได้อยุ่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    266
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FoniixzSpin อ่านกระทู้
    อีกวิธีนึงนะ ลองคุมดำทั้ง3ไฟล์แล้วใช้ rar แตกไฟล์ "รวมกัน" หรือแตกที่ละไฟล์ก็ได้ พอแตกไฟล์ครบแล้วทั่ง3ไฟล์แล้ว ก็ลากคุมดำไฟล์ทั้งหมดที่แตกออกมาแล้วก็อัด rar อีกทีเป็นpartละ 1G ง่ายกว่าไฟล์มี่ขนาด 20 G ก็น่าจะได้ 20 part แล้วก้ไร์ท์ลงแผ่น ก็จะได้ 4 part ค่อ 1 แผ่นก็ 5 แผ่นพอดีเพราะขนาดหน้าแผ่น dvd 4.7g แต่ใช้จริงๆได้ประมาณ4.3Gกว่าๆ ตอนติดตั้งมันอาจจะถามหาแผ่นก้ก็ok ผ่านไปเลย

ป.ล. เม้าอิมเมจง่ายกว่าลงเกมส์ซะอีก หาวิธีทำใน google เลยครับง่ายมากๆถ้าบ้านแฟนไม่มีเน็ตก็ก็อปหน้าวิธีทำไปเลยเปิดได้อยุ่แล้ว
    555 ก็เค้าบอกว่า แฟนเค้า ไม่ชอบเรื่องมาก เค้าหงุดหงิดง่ายครับ...
    ทางที่ดี ถอดคอมออกมาให้ จขกท ลงให้ยังง่ายกว่าเล๊ย!!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    55 ก็เค้าบอกว่า แฟนเค้า ไม่ชอบเรื่องมาก เค้าหงุดหงิดง่ายครับ...
    ทางที่ดี ถอดคอมออกมาให้ จขกท ลงให้ยังง่ายกว่าเล๊ย!!!
    555 คนไร้ท์คือ จขกท. ไม่ไช่หรอ...
    ก็อปจากแผ่นลงเครื่องแตกไฟล์ ลงเกมส์จบ

กล่าวขอบคุณ
    266
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FoniixzSpin อ่านกระทู้
    555 คนไร้ท์คือ จขกท. ไม่ไช่หรอ...
    ก็อปจากแผ่นลงเครื่องแตกไฟล์ ลงเกมส์จบ
    กว่าจะใส่แผ่น เปลี่ยนแผ่น ก็อปไฟล์ แตกไฟล์ เม้าส์อิมเมจ แถมเม้าส์ไม่เป็นอีก แล้วกว่าจะลงโปรแกรมจำลองไฟล์ได้ ศึกษาวิธีการใช้อีก อ้าววว กรรม...ยุ่งยากมั๊ยหล่ะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Doreamon อ่านกระทู้
    ถ้าคิดว่าการลงเกมการเล่นเกมการไรท์แผ่นต่างๆการโหลดเกมมันยุ่งยาก ผมแนะนำขาย คอมทิ้งและลงทุนซื้อxbox ใส่แผ่นเล่นเลยครับ ทุกๆอย่างมันก็ต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไป ครับ เหมือนคุณกินข้าวก็ต้องใช้เวลากิน10 นาที เหมือนคุณปวดท้องก็ต้องใช้เวลาอึ้!!!!! ทุกอย่างมันมีเวลาการทำของมันครับ อย่าใจร้อนใจเย็นๆครับจ.ข.ก.ท ถ้าใจร้อนคุณจะทำไรไม่เป็นเลย
    อ่านที่ผมพิมพ์ หรืออ่านคอมเม้นท์ตั้งแต่ต้นด้วยครับ ที่ผมหมายถึง ผมหมายถึงแฟนเค้า ไม่ได้หมายถึง จขกท. อย่ามาใส่ไข่อยู่นี่...โว้ๆๆๆๆๆ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้าว ๆใจ เยนๆกันหน่อย 5555 พอๆ จบๆปิดประเด็น

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ถ้าเกิดไรท์ไม่เป็นแต่อยากจะเล่นและไม่อยากจะยุ่งยาก ..

เชิญญญ http://www.ezygame.com/store/product...288318-th.html
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

The Walker
    กล่าวขอบคุณ
    1,242
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    ลงแบบเม้าอิมเมจ ไม่เป็น ทุกอย่างจบครับ.....ไม่ต้องให้เล่น
    5555555 โดนนครับบ พูดถูก