ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    724
    ได้รับคำขอบคุณ: 342

Anime เรื่องแรกที่ทำให้คุณๆ ติดกัน

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

ผมลองตั้งขึ้นมาเพราะอยากรู้เท่านั้น ไม่รู้ว่าจะมีวำ้ซำ้รึเปล่า ไม่อยากยืดยาว หมะเข่าเรื่องเลยแล้วกันครับ
    ตามจริงผมไม่ค่อยได้ดูAnime มากเท่าไหร่ก่อนจะติด ถ้าที่พอจำได้แล้วติดตามตลอด(รื่องเดียว)ก็คือแฟรีเทลนี่ยแหละ แต่นานๆไปก็ไม่ติดตาม เป็นเพราะอะไรก็ไม่รู้
    พอมาอีกเรื่อง เรื่องนี้กินใจมากนั่นก็คือ Guilty Crown ผมจำได้ผมรู้เรื่องนี้มาจากพี่ Natchapon665 เนี่ยแหละจำชื่อพี่แกไม่ค่อยได้ ที่รู้เพราะพี่เขาเอา OP ของเรื่องมาใส่หน้ากระทู้ลองๆ เปิดฟังดู ดูรูป ฟังไปฟังมา ก็ลองหาโหลดมาดู
    ไปๆมาๆ ติดเลย โหลดมาดูต่อจนจบ และก็ยังคิดถึงมันอยู่ตลอด แต่มันก็ไม่ใช่เรื่องที่ทำให้ผมติดAnime
    เรื่องที่ทำให้ผมติดก็คือ Angel Beats นั่นเอง เรื่องนี้ผมรู้มาจากกระทู้หนึ่งที่ตั้งหัวข้อว่า "คุณอยากไปอยู่ในAnimeเรื่องไหนมากที่สุด" นั่นแหละหาไปหามาส่วนใหญ่จะเป็น high school of the dead เนี่ยและ และหาไปหามาอีกก็ไปเจอะเรื่องที่ว่า
    ผมลองดูไปตอนหนึ่ง ฮาโคตรๆ และนั่นแหละคือจุดกำเนิดการเสพAnimeอย่าไม่หยุดหยั้งของผม

สุท้ายผมลองจัดอันดับAnimeในใจของผมดู Top 5 (ของช่วงนี้) และผมก็อยากเห็นการจัดของคนอื่นๆด้วยเหมือนกัน
    1.Chuunibyou Demo Koi ga Shitai และ Sakurasou no Pet na Kanojo มันไม่ยอมกันก็เลยต้องคู่ เหตุผล ดูดี น่าติดตาม ฮาโคตร
    2.ROBOTICS;NOTES เหตุผล ดูดี น่าติดตาม
    3.Btooom! เหตุผล มันส์ ลุ้น น่าติดตาม
    4.Tonari no Kaibutsu-kun หวานใจนายตัวป่วน เหตุผล ฮาโคตร
    5.Zetsuen no Tempest เหตุผล น่าติดตาม

ที่เหลือดูแต่ไม่ค่อยเท่าไหร่
    6.Shin Sekai Yori
    7.JoJo’s Bizzare Adventure the Animation
    8.K - Anime
    9.To Love-Ru - Trouble Darkness
    10.Fairy Tail Season 4
    11.PSYCHO‐PASS
    12.Little Buster

เรื่องโปรดผมก็ Hyouka AND Sword Art Online
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย santisook01 : 29th December 2012 เมื่อ 13:02

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    Anime เรื่องแรกที่ผมติด คือ High School of The Dead ตอนแรกผมก็ไม่ติดหรอกนะดูไปเรื่อยๆเริ่มติดใจ และหลังจากนั้นกผมก็เริ่มหา Anime เรื่องอื่นๆดู
    นั้นแหละ คือ จุดกำเนิดของการติดอนิเมะของผม

ถ้าจัดอันดับ
    1.Chuunibyou Demo Koi ga Shitai เหมือนกันเบยยย
    2.Sakuraso no Pet na Kanojo
    3.Tonari no Kaibutsu-kon
    4.Another

ตามตอบต่อจาก MAin

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    ตามมาตอบ 555+

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    เรื่องแรกที่ดูคือ sora no otoshimono

พอได้ดูเท่านั้นแหละ เลยเริ่มหาโหลดภาค the movie แล้วได้ไปเจอ tirkx จนถึงทุกวันนี้ HHD จะเต็มอยู่แล้ว

Top 5 ของผม

1. saki
    2. saki episode of side a
    3. to love ru
    4. Sakurasou no Pet na Kanojo
    5. Chuunibyou demo Koi ga Shitai
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GtXl24o7l3c : 17th December 2012 เมื่อ 17:39

Assasin's
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    Amagami SS ครับ

ที่จริงแต่ก่อนผมก็ไม่เคยดูอนิเมหรอก เพราะตอนนั้นผมสนแต่เรื่องเกมลูกเดียว อย่างอื่นไม่สน
    แต่พอดีช่วงนั้นผมก็รู้สึกเบื่อเกมขึ้นมา ผมก็เลยเข้าหมวด Anime เพื่อหาอนิเมะมาดู
    และผมก็ไปสะดุดตากับอนิเมะเรื่องนึงเข้า ซึ่งเรื่องที่ว่าก็คือ "Amagami SS " นั่นเอง
    พอดูเรื่องนี้แค่ตอนแรก ปรากฏว่าผมติดเลยครับ !!! ติดขนาดที่ว่า ยอมลบเกมโปรดออกจากเครื่องเพื่อหาที่ว่างเก็บอนิเมะเรื่องนี้
    พอดูเรื่อง Amagami จนครบหมดทุกตอนนี่แหละ ผมก็เสาะหาอนิเมะเรื่องอื่นมาดูทุกวัน เกมนะเรอะ ไม่ได้เล่นไปพักใหญ่ๆเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย porjetroe : 17th December 2012 เมื่อ 18:05
    ขอฝากเพจ โคมัตสึ ไว้ด้วยนะครับ ^ ^

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    Sora no otoshimono ครับ XD
    Only one thing I want.

Nanii Kyoudai Anime!Group
    ยามเฝ้ากลุ่มNanii Kyoudai Anime!&หมวดCartoon,Anime
    กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    Higurashi No Naku Koro Ni
    เพราะเนื้อเรื่องมันซับซ้อน+ชวนติดตามมาก อีกอย่าง มันสยองขวัญมากเลือดเยอะโครต!!!(แต่สู้Elfen Liedไม่ได้เยอะกว่าหลายเท่า)( ̄▽ ̄)
    SSgt.Winter@Nanii Kyoudai Anime ! Group

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    Baka to test to shokanjuu

เรื่องนี้เป็นเรื่องแรกเลยที่ทำให้ผมดูอนิเมะยาวจนถึงปัจจุบัน

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    เรื่องแรกที่ติดจริงๆก็ เจปัง สูตรดังเขย่าโลก เพราะชอบดูเกี่ยวกับแนว อาหารอยู่เป็นทุนเดิม

แต่ตอนนี้ ถ้าเป็นกาตูนที่ติดก็เป็น

1.Sword Art Online
    2.Chuunibyou demo Koi ga Shitai!
    3.K
    4.Onii-chan Dakedo Ai Sae Areba Kankeinai yo ne!
    5.Little Busters!

อันนี้กาตูนที่จบไปแล้ว
    1.Accel World
    2.The World God Only Knows
    3.K-On ! (อันนี้ดูทุกภาค)
    4.1Toradora!
    4.2Baka to test to shokanjuu
    5.Working!!

นอกนั้นก็เรื่อยเปื่อยครับ ชอบเรื่องไหนก็ติดตามไปเรื่อย
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3
    เรื่องแรกที่ดู ก็ Toradora ต่อมาก็ Clannad ,Arfter Story (น้ำตาแตกทั้งเรื่อง)
    และที่ทำให้ติดหนึบหนับก็
    Amagami ss , ss+
    K-On ทั้งสอง SS
    Chuunibyou Demo Koi ga Shitai
    Sakuraso no Pet na Kanojo
    Tonari no Kaibutsu-kun
    Sword art online
    Accel world

จ.ศรีสะเกษ อ. กันทรลักษ์ ฮับบ
    กล่าวขอบคุณ
    2,154
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118
    เรื่องแรกที่ดูแล้วทำให้ติด Anime ก็เป็นเรื่อง Clannad ครับ ดูเสร็จปวดตับ จุกไปยาว T^T

Release My Soul
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 542
    ของผมมีแต่อนิเมะ เก่าๆอะ
    1.Chrome Shelled REGIOS

เรื่องนี้ผมดูติดมาก มีอยู่24ตอน ผมดูไป 1 อาทิตย์ จบเลย

2.Black Cat

^
    ^
    คนวาดคนเดียวกันกับเรื่อง To Love Ru และพระเอกเรื่องนี้เคยไปปรากฏตัวในเรื่อง To love ru ด้วย!!? (หาเอาละกันว่าตอนไหน จำได้แค่ว่าตอนที่พวกริโตะติดอยู่บนเกาะส่วนตัวของ"เท็นโจอิน ซาคิ")

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    inazuma eleven ครับ ตอนแรกแรกเลย แล้วตอนมาก็ติดมาก
    ตอนช่วงที่ติดมากมันปิดเทอมพอดีดู****วันละเรื่องเลย
    ปล. เพื่อนก็ติดเหมือนกันเลยแชร์เรื่องกันดู
    ร้อนโว้ยยยยยย!

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    D4 Princess >> Monster Farm >> Pokemon >> Digimon

อนิเมเหล่านี้แลที่ทำให้ข้าพเจ้ากลายเป็นผู้ชื่นชอบในอนิเม

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ของผมถ้าทำให้ติดนี่น่าจะเริ่มมาจาก บลีชเทพมรณะมั้งจำไม่ได้มันนานละ ส่วนอันดับของผมแบบไม่ตามกระแสอนิเมนะคือ

1.Ano Hi Mita Hana no Namae o Bokutachi wa Mada Shiranai
    2.Code Geass
    3.lmouto ga konna ni kawaii Wake ga Nai
    4.one piece
    5.Btoom
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เรื่องแรกที่ดูแล้วทำให้ติดคือ Amagami SS ครับผม ตอนนั้นก็ยังไม่ได้สนใจอนิเมะหรอกครับ ติดเกมๆ พอดีโดนแฟนบอกเลิก เศร้า เลยหาอนิเมะดูให้หายเศร้า ก็เจอเรื่องนี้แหละ จุดเริ่มต้นที่ทำให้ผมติดอนิเมะ (แนวรูท+ฮาเร็ม) จนถึงตอนนี้ 5555

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เรื่องแรกที่ดูนี่ K-ON เลยครับ เหตุผล มาทางทีวีบ่อย เลยต้องตามไปดู แล้วก็ Toradora,Imouto ga konna ni kawaii wake ga Nai, Hyouka,Boku wa tomodachi ga sukunai . . . บลาๆ อีกมากมาย

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    เรื่องแรกที่ดูแล้วทำให้เข้าสู่วงการอนิเมะคือ High School of The Dead
    Top 5 ในใจตลอดกาลคือ
    5.Infinite Stratos
    4.Code Geass
    3.Hyouka
    2.Korewa Zombie Deska ทั้งสองภาค
    1.To Aru Majutsu no INDEX I,II

Top 5 ช่วงนี้คือ
    5.Robotics;Note
    4.Jormungand PO
    3.Sakurasou no pet na kanojo
    2.Muv-Luv Althernative:Total Eclipse
    1.Chunibyou Demo Koi ga Shitai
    God's Right Seat

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ผมดูเรื่องแรกและเรื่องเดียว คือ high school of the dead ครับ เรื่องจริงๆ ติดมากด้วย แต่ผมไม่ค่อยชอบเรื่องอื่นนะ

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    เรื่องนี้เลย เป็นเรื่องเดียวที่ทำให้ผมบ่อน้ำตาแตก
    ใครดูจนจบน้ำตาไม่ปริ่มให้ถีบ(ต้องตั้งใจดู)

Ano Hana หรือ
    Ano Hi Mita Hana no Namae wo Bokutachi wa Mada Shiranai

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965
    ตอนแรกก็ไม่ค่อยดูอนิเมะหรอก

พอเจอกินทามะที่...

และก็เรลกัน กะ อินเด็ก

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    Doujin..................(ใช่ anime ป่าวว่ะ)
    JETGACK

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    To love ru !

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    โดเรมอน

กันดั้ม

คนเก่งฟ้าประทาน

ล้วนแต่ยุค บุกเบิก ทั้งสิ้น ...

ปล. ไม่ต้องมาถามอายุนะ xD

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: