ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inwharn205 อ่านกระทู้
    ขอ upaly พี่หน่อยยยยยย
    ขอโทษครับ แหะๆ ลืมดู
    !!!SEIZE THE DAY!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    คิดผิดเเล้ว ~!! มันก็จริง มี พ่อเเม่หลายคน จองตัวคนนี้ จองคนโ่น้นน น เเละคิดว่า อนาคตให้ ลูกคนโน่น ลุกคนนี้มาเเต่งงานกัน = =

หัว โบราณมาก >> คุณคิดจะปล่อยเธอไปมีอนาคตกับ คนที่ พ่อเเม่ ตั้งหมายไว้ <คิดหรอว่า เธอจะมีความสุข กับคนที่ไม่ได้รัก>

คืนดีกันเถ๊อะ เน๊อะ เเละปรับความเข้าใจกันใหม่ ^ ^" โชคดีครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    10,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,350
    นี่หมายความว่ายังไงครับ
    ที่คุณถามว่าทำถูกแล้วใช่ไหม ที่เลิกกับแฟน
    พอมีคนมาแสดงความคิดเห็นว่า ไม่ถูก
    คุณก็พยายามจะให้ไอ้ความคิดของคุณเนี่ยถูกให้ได้
    แล้วอีกอย่าง คนที่รักเรามาก จะมีซักี่คนกันในชีวิต ยกเว้นพ่อแม่
    เหตุผลที่แท้จริงแล้ว อาจจะไม่ใช่ ให้เขาไปเจอคนที่ดีกว่า
    แต่จริงๆแล้ว คุณแค่อยากเลิก หรือเปล่า
    ลองถามใจตัวเองดูเถอะครับ ^__^

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ทุกท่านเขาให้ท่านสู้ แต่ท่านดันอยากจะถอย ทุกท่านอยากให้ท่านรักษา แต่ท่านอยากจะทิ้ง
    ถ้าผมเป็นแฟนท่าน ผมเสียใจมากนะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Durex52 อ่านกระทู้
    คือตอนนี้แฟนผมเขาไม่ยอมฟังอะไรเลยนอกจาก ไม่เลิกกันนะ ไม่เลิกกันได้ไหม อาจจะดูเลวนะครับ แต่ผมบอกว่าขอเวลาคิดแล้ว ตัดสายปิดเครื่อง ขอเวลาคิดสักพัก เพื่อน ๆ มีคำแนะนำดี ๆ ไหมครับ
    นึกตอนที่แฟนบอกเลิกผม ผมบอกเขาซ้ำๆแบบนี้เลย ว่าอย่าเลิกกันนะ ขอร้อง ร้องไห้แทบตาย เจอมาแบบนี้เลย บางทีเขาอาจจะรักคุณมากเกินไปจนคุณไม่ชอบมั้ง เหมือนผม ผมรักเขามากเกินไป ผมให้ทุกอย่างได้ หึงเกินไป สั้งนู่นสั่งนี่แต่ผมหวังดี เขาคงไม่ชอบที่ผมทำแบบนี้ ตอนนี้ก็เลิกกันไปแล้วทั้งๆที่รักเขามากๆ แต่ก็ต้องทำใจ ในผมบอกตรงๆผมสงสารแฟนคุณนะ แต่ก็แล้วแต่คุณ

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    แข็งแกร่งและแน่วแน่เหมือนภูผา ถ้าพี่ตัดใจได้แล้วก็อย่าใจอ่อนนะผมให้กำลังใจ คนเราไม่เมื่อตัดสินใจแล้วอย่าไปห้ามหรือทำให้เขาไคว่เขวเลยคุณทั้งหลาย

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    สองแง่สองมุมครับ จะทำยังไงอยู่ที่ตัวท่านครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    คุณบอกว่าคุณจะปล่อยเค้าไปเจออนาคตที่ดีกว่ามีเงินมีทองใช้ไม่ลำบาก แต่เงินและความมั่งคั่งน่ะมันซื้อความสุขและความรักที่มีให้กันไม่ได้หรอกน่ะครับ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    Blog Entries
    1
    คุณลองบอกผู้หญิงไปสิคับ เราทำทุกวิถีทางแล้ว แต่ทางบ้านของแฟนอะ เขาไม่ยอมรับคุณ อยากให้แฟนคุณไปเจออนาคตที่ดีกว่า

แต่เป็นผมนะ ผมจะคุยกับทางบ้านเลย ความรักมันบังคับกันไม่ได้หรอกนะครับ ผมก็รักเขา เขาก็รักผม
    พวกคุณไม่ลองถามฝ่ายผู้หญิงบ้างหรอว่า ผู้ชายที่คุณเตรียมให้แล้วอะ แฟนคุณอยู่ด้วยแล้วจะมีความสุขไหม

ถ้าผู้หญิงเขาโทรมาแบบนี้แสดงว่าเขาอะ อยู่กับคุณแล้วมีความสุขมากๆ เพราะเขายอมทะเลาะกับที่บ้าน ยอมทำให้คุณทุกๆอย่าง เพราะเขารักคุณมากๆ แฟนคุณไม่ได้รักผุ้ชายคนนั้นเลยนะคับ ! คุณลองคิดดีๆ
    แต่ก็สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้ ^_^

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bumblebee อ่านกระทู้
    นี่หมายความว่ายังไงครับ
    ที่คุณถามว่าทำถูกแล้วใช่ไหม ที่เลิกกับแฟน
    พอมีคนมาแสดงความคิดเห็นว่า ไม่ถูก
    คุณก็พยายามจะให้ไอ้ความคิดของคุณเนี่ยถูกให้ได้
    แล้วอีกอย่าง คนที่รักเรามาก จะมีซักี่คนกันในชีวิต ยกเว้นพ่อแม่
    เหตุผลที่แท้จริงแล้ว อาจจะไม่ใช่ ให้เขาไปเจอคนที่ดีกว่า
    แต่จริงๆแล้ว คุณแค่อยากเลิก หรือเปล่า
    ลองถามใจตัวเองดูเถอะครับ ^__^
    เห็นด้วยมกากๆๆ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    มีเรื่องอะไรหรอครับ พี่เต็งหนึ่ง ผมไม่ทันข่าว = =

ขอลงขอเลิก อะไร ผมไมได้อ่านกระทู้อะ อธิบายสั้นๆที ผมปวดหัว

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    บางทีการกระทำที่พี่คิดว่าดีฝ่ายเดียวมันแย่สำหรับแฟนพี่นะ ลองคิดมุมกลับดูสิว่าถ้าพี่โดนแบบนี้กลับพี่จะเสียใจแค่ไหน ? ครอบครัวรับไม่ได้ช่างมันสิ พ่อแม่แฟนพี่ไมไ่ด้มาแต่งกะพี่สักหน่อย //บางทีความคิดผมยังเด็กอยู่นะ
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    คุณปล่อยเขาไปเดี๋ยวก็เสียใจทีหลัง พอเสียใจอาจจะปิดตัวเองเพราะยังรักเขาอยู่...

ผมคิดว่าคุณรักเขาอยู่ ถ้าใจแข็งจริงคุณคงไม่รับโทรศัพท์หรอก

พิสูจน์เลยครับที่คุณมี มันก็ไม่แพ้ใคร

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    มีเรื่องอะไรหรอครับ พี่เต็งหนึ่ง ผมไม่ทันข่าว = =

ขอลงขอเลิก อะไร ผมไมได้อ่านกระทู้อะ อธิบายสั้นๆที ผมปวดหัว
    พี่จริงใจ แกเลิกกับแฟนเพราะอยากให้แฟนเจออนาคตที่ดีกว่าครับ ดูจากข้อความที่พิมพ์แล้ว อุปสรรค์เต็มอัตราแน่นอนครับพี่ภูมิ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    Blog Entries
    1
    เรื่องนี้ไม่ได้ขึ้นอยู่กับคุณอย่างเดียว คงต้องถามเขาด้วยครับ เพราะความรักไม่สามารถดำรงด้วยความรู้สึกของคนๆ เดียว ความรู้สึกที่คุณอยากให้เขาพบคนที่ดีกว่า ก็ถือว่าเป็นการเสียสละ แต่ทำไมไม่ลองสื่อสารหรือบอกความจริงกับเขาละครับ แล้วให้เขาเป็นคนตัดสินว่าเขาจะเลือกอย่างไร ถ้าเขามีความรู้สึกที่เปลี่ยนไป เขาคงไปหาคนอื่นอย่างที่คุณต้องการแล้วล่ะ

ขอให้โชคดีครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    779
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ถ้าคิดว่าดีแล้วก็ทำไปเถอะครับ ผมก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน พ่อแม่ของทางนู้นเขาเตรียมคนไว้ให้แล้ว

ผมก็เคยคิดนะว่าจะปล่อยเข้าไป สุดท้ายก็มาทะเลาะกัน .. เลยเปิดใจคุยกันไปเลยว่าจะเอายังไง คุณรู้มั้ยครับเขาบอกผมว่ายังไง

"คนที่เค้ารักคือตัวนะ ถึงพ่อแม่เค้าไม่ยอมรับตัว ตัวก็ต้องทำให้เขาเห็นสิ" จริงมั้ยครับ เขารักเราเราก็รักเขา ไม่ว่าจะดีจะเลวเขาก็เลือกคุณแล้ว

ผมก็เคยเจ้าชู้นะ แต่ก็เลิกแล้วเหมือนกันเพราะเขาทั้งนั้น กินเหล้า สูบบุหรี่ ผมเลิกให้เขาหมด

ผมฐานะปานกลาง เขารวยถึงรวยมาก .. แต่เขาก็ยังรักผม ผมก็รักเขา สู้ต่อไปสิครับ

ไม่สงสารเขาหรือไง ขอร้องอ้อนวอนขนาดไหนคุณก็ยังไม่เห็นใจเลย ใจร้ายไปนะ

อย่าทำให้คนที่รักคุณผิดหวังสิครับ .

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    เรื่องแบบนี้มันยากนะ แต่นายต้องทำได้ดีกว่านี้ดิ

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    คุยกันให้รู้เรื่องเถอะนะ...

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ขอบคุณทุกคนมาก ๆ ครับ
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

กล่าวขอบคุณ
    60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

คือเอ่อเอาไงดีละ ยาวซะเหลือเกิน =^= วู้
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โธ่เอ้ย อ่านดูแล้วว่าจะไม่ตอบแต่อดใจไม่ได้ คำพูดที่คุณสรรหามาอ้างว่ารักเค้า อยากให้เขาเจอคนที่ดีกว่าอย่างนั้นอย่างนี้ มันก็แค่คำหลอกที่คุณอ้างเพื่อให้ตัวเองเป็นฝ่ายถูกแค่นั้นแหละ ถ้าคุณบอกอยากเลิกอยากมีใหม่ไปหาคนที่สวยกว่าดีกว่า แต่แฟนคุณดันรักคุณและทำดีกับคุณมาก จะเลิกทิ้งไปเฉยๆก็กลัวตัวเองเป็นฝ่ายผิด กลัวคนประณามก็เลยหาข้ออ้างกากๆแบบนี้มาบอกเลิกสินะ

ถ้าจะเลิกก็บอกเค้าไปตรงๆว่าคุณอยากเลิก หรือบอกไปว่ามีใหม่แล้ว หรืออยู่ด้วยกันไม่มีความสุข ให้ผู้หญิงเค้ารู้ว่าคุณไม่รักเค้า เค้าจะได้ตัดใจ จะได้มีโอกาสไปพบผู้ชายใหม่ๆที่ดี เสือกไปบอกว่ารักเค้าอยู่แบบนี้มันถึงไม่จบไงล่ะครับ บอกไปเหอะ เค้าจะได้ไปเจอคนใหม่ จะได้หลุดพ้นจากผู้ชายแฮงซวยซะที สาธุ

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    สิ่งที่คุณกำลังจะทิ้งไปในตอนนี้ .. บางทีมันอาจจะมีค่ามากสำหรับคุณในเวลาที่มันสายเกินไปแล้วก็ได้น่ะครับ

คิดดีๆ น่ะครับ คนดีๆ สมัยนี้หายากขึ้นทุกวันแล้ว ยังไงอยากให้คุณลองเปิดใจให้กันแล้วลองฝ่ามันไปด้วยกัน สุดท้ายถึงผลมันจะเป็นยังไง

อย่างน้อยคุณสองคนก็ได้เคยจับมือแล้วร่วมเดินทางผ่านมันมาด้วยกันแล้วยังไงล่ะครับ สู้ๆ ต่อไปครับผม

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ makgie อ่านกระทู้
    โธ่เอ้ย อ่านดูแล้วว่าจะไม่ตอบแต่อดใจไม่ได้ คำพูดที่คุณสรรหามาอ้างว่ารักเค้า อยากให้เขาเจอคนที่ดีกว่าอย่างนั้นอย่างนี้ มันก็แค่คำหลอกที่คุณอ้างเพื่อให้ตัวเองเป็นฝ่ายถูกแค่นั้นแหละ ถ้าคุณบอกอยากเลิกอยากมีใหม่ไปหาคนที่สวยกว่าดีกว่า แต่แฟนคุณดันรักคุณและทำดีกับคุณมาก จะเลิกทิ้งไปเฉยๆก็กลัวตัวเองเป็นฝ่ายผิด กลัวคนประณามก็เลยหาข้ออ้างกากๆแบบนี้มาบอกเลิกสินะ

ถ้าจะเลิกก็บอกเค้าไปตรงๆว่าคุณอยากเลิก หรือบอกไปว่ามีใหม่แล้ว หรืออยู่ด้วยกันไม่มีความสุข ให้ผู้หญิงเค้ารู้ว่าคุณไม่รักเค้า เค้าจะได้ตัดใจ จะได้มีโอกาสไปพบผู้ชายใหม่ๆที่ดี เสือกไปบอกว่ารักเค้าอยู่แบบนี้มันถึงไม่จบไงล่ะครับ บอกไปเหอะ เค้าจะได้ไปเจอคนใหม่ จะได้หลุดพ้นจากผู้ชายแฮงซวยซะที สาธุ

แฟนผมอาจจะไม่สวยระดับนางฟ้านะครับแต่สำหรับผม เธอเป็นคนสวยและจิตใจดีมากอาจจะดื้อไปหน่อยขี้หึงไปมาก ส่วนผม ที่มาตั้งกระทู้ แค่อยากระบายครับ ว่ามันอึดอัดแค่ไหน ผมไม่อยากพูดให้ตัวเองดูดีหรือสวยหรู แค่ผมต้องพยายามปิดกั้น ให้แฟนผมอยู่ห่างๆ และถอยให้ไกลจากผม เพราะ พ่อแม่ของเธอ โทรมาขอร้องอ้อนวอนผม มันไม่เกี่ยวกับเรื่องฐานะ แต่มันเกี่ยวกับอะไรต่าง ๆ ภายในครอบครัวและแนวคิดของพวกเขาแต่ถึงยังไงเขาหวังดีแต่ ลูกสาวแน่นอน ซึ่งมันทำให้ผมต้องทำแบบนี้ แต่หัวกระทู้ผมเขียนลงแค่เหตุผลของผม เพราะถ้าเขียนอะไรเยอะๆ มันจะทำให้ดูดีและเหมือนนิยายมากเกินไป ครับ ผมมันเฮงซวย ตามนั้นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    แฟนผมมีคนอื่น เนี่ยผมกำลังจะบอกเลิกแล้วครับรอเขารับสายอยู่ เพราะผมเคยพุดกะเขาหลายรอบแล้ว

ว่าให้เลิกคุยแต่เขาไม่เลิกคุย พูดเป็น 10 20 รอบแล้วครับผมทนไม่ไหว วันนี้เมื้อกี้ผมไปเล่นเฟสแฟนผมแล้วเจอ ไอ้คนที่คุยกะแฟนผมมันทักมาว่า คุยกะใครทำไมโทรไม่ติด

ผมน้ำตาไหลเลย ผมก็เข้าใจนะครับว่า คนใหม่อะไรมันก็ดีกว่า 3 ปีที่ผ่านมาอยู่แล้ว ของใหม่ มันย่อมสนุกกว่า ผมอยากร้องไห้ จะเลิกตั้งนานแล้วแต่มันทำใจไม่ได้ วันนี้แหละที่ผมจะบอกเลิกให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    สรุป คบกันต่อ หรือยังหว่า เอาใจเชียร์ อยู่นะเนี่ย
    !!!SEIZE THE DAY!!!