ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

ความคิดสร้างสรรค์ "เครื่องกำเนิดไฟฟ้าจากปัสสาวะ"

ในงานเทศกาลสิ่งประดิษฐ์ เมคเกอร์แฟร์ แอฟริกา 2012 กลุ่มนักเรียนหญิง 4 คน (ในภาพมี 3 คน) ประดิษฐ์ "เครื่องกำเนิดไฟฟ้าจากปัสสาวะ" โดยการนำเอาปัสสาวะไปใส่ไว้ในเครื่องแยกน้ำด้วยไฟฟ้า หรือที่เรีนยกว่า อิเลคโทรไลติคเซลล์ เพื่อแยกไฮโดรเจนออกมา จากนั้นนำโฮโดรเจนที่ได้ผ่านกระบวนการทำให้บริสุทธิ์ เครื่องกรองน้ำและขจัดความชื้น ด้วยการนำไฮโดรเจนไปผ่านกระบอกที่มีบอแรกซ์เหลว แล้วจึงนำไฮโดรเจนที่ได้ไปใช้เป็นพลังงานให้กับเครื่องปั่นไฟ

การผลิตและกระบวนการจริง ยังมีขั้นตอนอีกมาก ซึ่งทำให้การนำไปใช้จริงเป็นไปได้ยาก แต่กลุ่มนักเรียนผู้ค้นคิด ได้รับคำชมเชยจากการประกวดอย่างมาก ในฐานะผู้มีความคิดสร้างสรรค์อย่างสูง สำหรับเด็กวัย 14-16 ปี

Credit : https://www.facebook.com/photo.php?f...levant_count=1

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    inside darkness
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ทรงผมพี่แกเจ๋งดีเนาะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pon34646 อ่านกระทู้
    ทรงผมพี่แกเจ๋งดีเนาะ
    เครื่องกรองก็เจ๋งนะครับ

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    นี่อายุ 14-16 หรอเนี่ยยย

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เก่งดีครับๆ
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

Tags for this Thread