ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603

Battle of Los Angeles : It's a UFO right ? [ยูเอฟโอในเพอร์ฮาเบอร์จริงหรอ ? (บทความเล่าใหม่) ]

ไม่กี่สัปดาห์หลังจากโจมตีฐานทัพเรือสหรัฐที่เพิร์ล ฮาเบอร์ เรือดำน้ำญี่ปุ่นก็โผล่ขึ้นเหนือน้ำนอกชายฝั่งลอสแองเจลิสและใช้ปืนประจำ เรือระดมยิงบ่อน้ำมันแอลวูดซึ่งอยู่ห่างจากซานตา บาร์บารา ทางตะวันตกเฉียงเหนือ 12 ไมล์

นี่คือสัญญาณที่ทำให้ลอสแองเจลิสในช่วงเวลานั้นต้องตกอยู่ในภาวะ เตรียมพร้อมรับมือการโจมตีจากเรือดำน้ำและเครื่องบินจากกองทัพอากาศญี่ปุ่น ซึ่งอาจจะเกิดขึ้นเมื่อใดก็ได้

แล้ว ในคืนวันที่ 24 กุมภาพันธ์ 1942 เวลา 02.25 น. หรือย่ำรุ่งของวันที่ 25 กุมภาพันธ์ 1942 ลอสแองเจลิสก็อยู่ในความมืดมิด เสียงไซเรนดังกึกก้องนานถึง 38 นาที ปลุกชาวเมืองลอสแอง เจลิสราว 3 ล้านคนให้ตื่นขึ้นมา ลอสแองเจลิสกำลังจะถูกโจมตีทางอากาศ

สปอตไลท์หลายดวงจากกองพลปืนใหญ่ต่อสู้ อากาศยานที่ 37 สาดส่องหาเป้าหมายอากาศยานที่บุกรุกได้เหนือภูเขาซานตา โมนิกา พลันปืนใหญ่ต่อสู้อากาศยานทุกกระบอกก็ระดมยิงทันที ทว่าไม่มีการยิงโต้ตอบหรือทิ้งระเบิดจากอากาศยานดังกล่าวเลย ที่สำคัญกระสุนปืนใหญ่จำนวน 1,430 นัดไม่สามารถทำอันตรายใดๆ แก่ยานผู้บุกรุกได้

สะเก็ดของกระสุนปืนได้ตกลงบนพื้นดินกิน บริเวณกว้างหลายไมล์และทำลายบ้านเรือนเสียหายหลายหลังและ มีผู้เสียชีวิต 6 คน จากสะเก็ดกระสุนปืนใหญ่ 3 คน และหัวใจวาย 3 คน
    ผู้เห็นเหตุการณ์จำนวนมากรายงานว่า ภาพอากาศยานที่สปอตไลท์จับไว้ได้นั้นไม่ใช่เครื่องบิน แต่มีรูปทรงกลม และเรืองแสงซึ่งไม่เคยมีใครเคยเห็นมาก่อน ที่น่าฉงนใจก็คือกระสุนปืนใหญ่ที่พุ่งเข้าใส่อากาศยานผู้บุกรุกราวกับห่าฝน กลับทำอะไรมันไม่ได้

แรกทีเดียวบางคนคิดว่ามันเป็นเครื่อง บินญี่ปุ่นที่มาทิ้งแฟล์เพื่อเป็นเป้าให้ฝูงบินทิ้งระเบิด แต่ต้องล้มเลิกความคิดนี้ไปเมื่อไม่มีฝูงบินทิ้งระเบิดตามมา

ตอน สายวันเดียวกันหน่วยบัญชาการกองทัพด้านตะวันตกได้ออกมาแถลงยืนยันทันทีว่า ปฏิบัติการระดมยิงเมื่อเวลาย่ำรุ่งเกิดจากการพบวัตถุบินที่ไม่ทราบว่าเป็น อะไรเหนือชายฝั่ง และศูนย์บัญชาการทหารในซานฟรานซิสโกก็ยืนยันเช่นกันว่ามีอากาศยานที่ไม่ทราบ ว่าเป็นอะไรบินอยู่ทางใต้ แต่กองทัพเรือที่วอชิงตันแถลงว่าเป็นการเตือนการโจมตีทางอากาศที่ผิดพลาดและ ก่อให้เกิดการตื่นตระหนก อย่างไรก็ตามได้แนะนำว่าควรย้ายโรงงานอุตสาหกรรมทางทหารบริเวณแนวชายฝั่ง เข้าอยู่ด้านในเพื่อหลีกเลี่ยงการโจมตีจากเรือดำน้ำญี่ปุ่นและเครื่องบิน ทิ้งระเบิด

อะไรเกิดขึ้นกันแน่ ขณะที่หน่วยทหารในพื้นที่ยืนยันว่ามีอากาศยานผู้บุกรุกจริง แต่ทำไมกองทัพเรือที่วอชิงตันจึงปฏิเสธทั้งที่มีพยานหลักฐานทั้งพยานบุคคลใน สมัยนั้นเป็นจำนวนมาก และทั้งหลักฐานภาพถ่ายที่ตีพิมพ์ในหนังสือพิมพ์ลอสแองเจลิส ไทม์ ฉบับวันที่ 26 กุมภาพันธ์ 1942 ซึ่งแสดงให้เห็นว่าสปอตไลท์จำนวน 8 ดวงจับภาพของอากาศยานรูปทรงกลมไว้ได้ และยังเห็นกระสุนปืนใหญ่จำนวนมากกำลังระเบิดบริเวณรอบๆยานด้วย

นี่คือเหตุการณ์หนึ่งในยุคของ "คลื่นยูเอฟโอยุคใหม่" ซึ่งเริ่มในทศวรรษที่ 1940 และกำลังถูกสืบสาวราวเรื่องเพื่อหาความจริง

นัก วิจัยยูเอฟโอได้ทำการสืบค้นเรื่องราวจากพยานบุคคลในช่วงเวลาดังกล่าวและพบ บุคคลที่น่าเชื่อถือสองคน พยานทั้งสองได้บอกเล่าเรื่องราวเหตุการณ์ในคืนวันนั้น

คนแรกคือ แค ธี สุภาพสตรีนักตบแต่งภายในและอาร์ติสต์ซึ่งทำงานร่วมกับฮอลลีวูดมานาน เธอเล่าว่าขณะยังเด็กเธออาศัยอยู่ทางตะวันตกของลอสแองเจลิส ไม่ไกลจาก ซานตา โมนิกา นัก ขณะนั้นเธอเป็นอาสาสมัครป้องกันภัยทางอากาศเหมือนคนอื่นๆ รุ่งสางของวันที่ 25 มกราคม 1942 เธอได้รับโทรศัพท์จากผู้บังคับหน่วยป้องกันภัยทางอากาศประจำพื้นที่ถามว่า เห็นวัตถุบินใกล้ๆ บ้านหรือไม่ แคธีรีบเดินไปที่หน้าต่างและมองออกไป
    สิ่งที่เธอเห็นคืออากาศยานขนาดใหญ่สีเหลืองอ่อนซึ่งเธอไม่เคย เห็นมาก่อน แคธีเล่าต่อไปว่า ต่อจากนั้นหน่วยป้องกันภัยทางอากาศได้ฉายสปอตไลท์ค้นหามันและส่งเครื่องบิน หลายลำออกทำการโจมตี(ซึ่งกองทัพอากาศปฏิเสธว่าไม่เคยส่งเครื่องบินออก ปฏิบัติการ) เครื่องบินได้ทำการระดมยิงอากาศยานลำนั้นนานถึงครึ่งชั่วโมงแต่ทว่าไม่สามารถทำความเสียหายแก่ยานได้ และในที่สุดมันก็ได้บินหายลับไป

คนที่สอง คือโปรเฟสเซอร์ สก๊อตต์ ลิตเติลตัน เขาเขียนบันทึกเหตุการณ์ไว้ว่า เขาเป็นพยานที่เห็นเหตุการณ์ที่ไม่มีวันลืมเลือน ขณะที่เขาอายุ 8 ขวบ ครอบครัวของเขาอาศัยอยู่บริเวณหาดเฮอร์โมซา เมื่อเสียงไซเรนดังขึ้น พ่อของเขาก็ออกไปทำหน้าที่ร่วมกับทางการ ส่วนเขาและแม่อยู่กับบ้านและได้เห็นวัตถุเรืองแสงซึ่งสปอตไลท์ของหน่วยปืน ใหญ่ต่อสู้อากาศยานจับมันไว้ได้ วัตถุดังกล่าวบินอย่างช้าๆ เหนือทะเลจากตะวันตกเฉียงเหนือไปยังตะวันออกเฉียงใต้ และมุ่งหน้าเข้ามายังแผ่นดินเหนือหาดรีดันโด หลังจากนั้นก็หายลับที่บริเวณภูเขาพาลอส เวอร์เดส
    ลิตเติลตันเล่าต่อไปว่า เขาไม่แน่ใจว่าจะบอกลักษณะยานได้ถูกต้องนัก ยานที่เห็นมีขนาดเล็ก เรืองแสง รูปทรงของยานคล้ายกับขนมเปียกปูน มีแสงไฟดวงหนึ่ง และมีเพียงลำเดียว ไม่เหมือนกับรายงานของคนอื่นที่บอกว่ามีหลายลำ ที่สำคัญเขามั่นใจว่ามันคือยูเอฟโอ

นอกจากพยานบุคคลแล้ว ได้มีการค้นพบเอกสารสำคัญสองฉบับซึ่งทำให้เหตุการณ์การรบทางอากาศเหนือลอสแอ งเจลิสน่าสนใจขึ้นมาไม่แพ้เหตุการณ์ เคเนธ อาร์โนล เห็นวัตถุบินลึกลับที่เขาเรียกว่า "จานบิน" และเหตุการณ์จานบินตกที่รอสเวลล์อันโด่งดังซึ่งเกิดขึ้น ในปี 1947

เอกสารฉบับแรกเป็นของประธานาธิบดี แฟรงกลิน ดี รูสเวลต์

ประธานาธิบดีรูสเวลต์ได้มีหนังสือลับสุดยอดถึงประธานเสนาธิการทหาร นายพล จอร์จ ซี มาร์แชล หลังจากเหตุการณ์การรบทางอากาศที่ลอสแองเจลลิสเพียงสองวัน คือในวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 1942 มีใจความว่า เขาได้พิจารณากำหนดให้กองทัพได้ครอบครองวัตถุที่มีความสำคัญมากต่อการพัฒนา อาวุธพิเศษและตกลงใจที่จะไม่แบ่งปันข้อมูลให้กับพันธมิตรคือสหภาพโซเวียต หลังจากได้ปรึกษากับ ดร.บุช และนักวิทยาศาสตร์คนอื่นๆ เรื่องการหาหนทางใช้ "ความลับอะตอมมิค" ในทางปฎิบัติ โดยศึกษาจาก "เครื่องประดิษฐ์จากท้องฟ้า" แล้วเขาได้สั่งให้ ดร.บุชดำเนินโครงการโดยเร็ว รูสเวลต์ย้ำว่าข้อมูลนี้มีความสำคัญสุดยอดต่อความเหนือกว่าของชาติและต้อง เป็นความลับของชาติด้วย

เอกสารฉบับที่สอง เป็นของนายพล จอร์จ ซี มาร์แชล นายพลมาร์แชลได้มีหนังสือลับสุดยอดถึงประธานาธิบดีรูสเวลต์ในวันที่ 5 มีนาคม 1942 โดยหัวหนังสือมีข้อความว่า "หน่วย ปรากฏการณ์ระหว่างดวงดาว" ใจความของหนังสือฉบับนี้ระบุว่า กองทัพอากาศได้พบวัตถุบินที่คล้ายกันที่ ภูเขาซาน เบอร์นาร์ดิโน ทางตะวันออกของลอสแองเจลิสด้วย และอากาศยานลึกลับนี้ไม่ใช่เป็นของโลกเรา เป็นไปได้ว่ามันมาจากระหว่างดวงดาว
    เรื่องนี้กำลังชวนให้ติดตาม เพราะนักวิจัยยูเอฟโอตีความข้อความในหนังสือทั้งสองฉบับนั้นว่าเป็นผลมาจาก การปรากฏตัวของอากาศยานลึกลับเมื่อรุ่งสางของวันที่ 25 มกราคม 1942 และน่าจะเป็นสิ่งเดียวกันกับ "เครื่องประดิษฐ์จากท้องฟ้า" ของประธานาธิบดีรูสเวลต์และเมื่อปะติดปะต่อกับเหตุการณ์จานบินตกที่รอสเวลล์ ในปี 1947 แล้วดูเหมือนว่ามันจะคล้องจองกัน

เครดิต : artsmen (เอามาเล่าใหม่นะครับผม ) เดี๋ยวจะไม่มีอะไรทำกัน อิอิ.............
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย folk20310 : 24th August 2011 เมื่อ 22:58

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603

อ่านกันเล่นๆนะครับผม จริงๆแล้วเหตุการณ์นี้ละ ที่ทำให้เป็นแรงบันดาลใจให้หนังเรื่อง Battle LA นั้นเอง ....................... แต่ก็อะนะหนังนี้ไม่เน้นเนื้อเรื่องเอาซะเลย -*-

P.s สังเกตไหมว่า เมื่อเกิดเรื่องเล่า UFO ขึ้นที่ไหนในอเมริกา คนวอชิงตัน ออกมาบังตลอดๆ สังเกตกันไหม ตั้งแต่ Roswell ละ พยานเป็น พันๆคน กลับบอกเครื่องบินทดสอบหรือฝึกบินตก -*-
    (ถ้าเครื่องตกจริง ไมไม่บอกชื่อคนขับ หรือบอกว่าเครื่องอะไรที่ตกอะ และถ้าเป็นเครื่องบินจริงๆ จะปิดพื้นที่จนถึงปัจจุบันทำไม ???? )

เล่าๆกันเล่นๆนะครับ โปรดใช้ความคิดในการอ่าน โปรดวิเคราะห์ข้อมูลให้ดี บางที อาจเป็นปรากฎการณ์ทางธรรมชาติ ก็ได้ -*- อิอิ.............

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    Blog Entries
    1
    Battle : LA ผมยังไม่ได้ดูเลยอ่ะ ไปหามาดูดีฝ่า

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ชอบครับเรื่อง UFO

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087
    "ถอยทัพ ถ้วยเด่ะ"
    No Money . , . , . , . No Honey

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Chiangmai,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    สนุกดีครับ
    .... ^^
    facebook l รู้สึกดีที่ได้เขียนกระทู้ดีๆ

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124
    ชอบมากเลยเรื่องแนวนี้ ^^

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ผมก็ชอบ อะ เรื่อง UFO เมื่อก่อนชอบดู the xfile เลยฝังใจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    583
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ของนาซีป่าว ???
    รอต่อไป...

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    ชอบอยู่แล้วครับ เรื่องพวกนี้ ลึกๆลับๆ UFO
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ชอบครับ ถ้ามีจริง ตัวตนของเขาจะถูกหังล้าง ความเชื่อเรื่อง ศาสนาที่เชื่อว่าพระเจ้าสร้างโลก

เหมือนในหนังเรื่อง Paul

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ก็ UFO นี่ผมว่ามีจริงนะครับ ผมลองค้นหาศึกษาดูเล่นๆ ทุกๆครั้งที่มีเหตุการณ์ที่เห็น UFO งี้ มนุษย์ต่างดาวงี้ เเล้วก็ อากาศยาน ที่นาซ่าตรวจพบ หรือ ได้เจอ เเบบถ่ายวีดีโอ ก็เห็นยานที่มันมีความไวกว่านักฟิสิกจะหาค่าได้ (ฟิสิกมันเกี่ยวกับหาความเร็วหลอครับ ใช่รึปล่าวอะ - -*) เรื่องเเบบนี้จะมีคนมาปิดบังตลอดเลยครับ เเต่ นาซ่า มาเปิดเผยเเล้วนะครับ
    คนไทยที่ไปทำงานใน นาซ่า เขาว่ามีอยู่จริง เพียงเเต่ถ้ารู้ถึงประชาชนเเล้ว เรื่องจะเป็นกันใหญ่ ผู้คนจะหวาดกลัว เเละอื่นๆ

โปรดใช้วิจารณญาณ ในการรับฟัง ควรคิดให้อย่างเเนเเท้ก่อนที่จะเชื่อบางสิ่งบางอย่าง การที่เราคิดว่าเป็นสิ่งที่เเท้จริงเเล้วด้วยการไตร่ตรองด้วยตัวเอง นั่นละ
    คือความจริงที่เราเชื่อ

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    10 ปากว่าไม่เท่าตาเห็น ถ้าผมยังไม่เห็นจริงๆ ก็ยังไม่ปักใจเชื่อ แต่ถ้ามีก็อยากรู้ว่า เทคโนโลยีเขาเหนือกว่าเรากี่เท่า และอยากทราบจุดประสงค์ว่ามามนุษย์โลกเพื่ออะไร ???

กล่าวขอบคุณ
    7,032
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ทำไมข่าว UFO ส่วนใหญ่มีแต่ในอเมริกา

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    เรื่อง แนว นี้ ผม ก็ชอบ นะ มัน แปลกดี แต่มันมี อยู่อันนึงเป็น 10 เหตุการณ์ ที่ทำให้เชื่อว่า มนุษย์ต่างดาวมีจริง เดียวผม ไปลองโพส เองดู ไงก็ Thank ครับ

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    Battle of Los Angeles ดูแล้วครับประทับใจมากดูแล้วอยากเป็นทหารเลยครับ

ปล. ถึงกับกลั้นน้ำตาไม่อยู่ในบางตอนอะครับ
    << EVERY OBSTACLE IS SURMOUNTABLE >>

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    I've just watched "Pearl Harbor(movie)" yesterday , I was cool.

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ลึกลับดีครับ : )

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    1
    รู้ว่ามีแต่ไม่เคยเห็น

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    เห็นข่าวเกี่ยวกับพวเรื่องลึกลับนี่รู้เลยคุณ folk20310 ชัว

สนุกดีครับเรื่องพวกนี้

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    คงจะเป็นชาวร็อคที่หลงทางกลับบ้าน
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    444
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    1
    คุณ folk20310 ชอบเรื่องลึกลับมาเหรอครับ ผมได้อ่านตั้งแต่คนข้ามเวลาแล้ว โดนดี เป็นกำลังใจหั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    +1 ครับ เรื่องนี้
    หมาจนตรอกเวลามันจนตรอกจริงๆ มันจะกลายเป็นหมาที่ดุร้ายก็ได้
    โปรดอย่าเปรียบเทียบ คนจากภายนอก วันนี้คุณดืมนมแล้วหรือยัง

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    1
    เขายิงกันจริง

แต่ไม่รู้ยิงอะไรกัน มันไวมาก

แต่ภายหลังรัฐบาลบอกว่าเป็นแค่ บอลลูนตรวจสภาพอากาศหลุดลอยมาก เฉยๆ

-..-

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    2
    เอ่อ..ขอความรู้เรื่องกล้องหน่อยได้มั้ยครับ ในสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2
    ดูจากภาพที่ 1 อ่ะครับมันถ่ายได้เนียนขนาดนั้นเลยเหรอครับ ในสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 หน่ะครับ
    หรือว่ามันเป็นภาพจำลองแล้วทำให้เป็นสีขาวดำครับ

ปล. ถอยทัพ "ถ้วยเด้ะ!!!"
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hacter1911 อ่านกระทู้
    ภาพถ่ายได้ชัด ตั้งแต่ปี 1800 ปลายๆ แล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย solowking2 : 5th October 2011 เมื่อ 12:18

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: