ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 18

คอมค้าง กดอะไรไม่ได้เลย นอกจากปุ่มเปิด-ปิด ช่วยทีครับ

มันจะเป็นเฉพาะตอนเล่นเกมอ่ะครับ บางเกมเป็นบางเกมไม่เป็น เป็นทุกครั้งเลย ก่อนหน้านี้ก็เป็นเเต่เป็นตอน ขึ้นหน้าเดสทอป ค้างหมดเลยเหมือนกัน เเล้วบ้างfoler งาน เกม โปเเกรม หายหมดเลย ใครพอจะตอบได้มั้งครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ไวรัสหรือป่าวครับหรือไม่ก็ลองตรวจสอบภายในเคสดูยังว่ามีไรผิดปกติมั้ยมีรูปมั้ยครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ผมว่าไม่ต้องแก้ละครับ ยกไปให้ร้านล้างเครื่องลงวินโดว์ใหม่เหอะ ถ้าลงเองได้ก็สบายไม่ต้องเสียตัง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    เอาสเป็คคอมของเจ้ามาเดี๋ยวนี้นะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    Intel(R)Core(TM) i3 CPU 530 @2.93GHz 2.93GHz
    RAM2.00GB
    32-bit Operating System
    windows7

ATI radeon HD 5450

ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    114
    ผมสเเกนไวรัสเเล้วน่ะครับใช้AVG มันก็ไม่เจออะไรเลยง่ะ

กล่าวขอบคุณ
    114
    ลงรูปยังไงง่ะครับ ผมพึ่งหัดเล่นเว็ปนี้ มึนๆ

กล่าวขอบคุณ
    96
    1
    สเป็คเครื่องมันก็ไม่ได้ช่วยอะไรร๊อก สมัยนี้คงไม่มีใครใช้คอมรุ่น p4 กันแล้วมั้ง ปัญหาน่ามาจากตัววินโดว์เองแหล่ะใช้งานบ่อยๆเพิ่มลบโปรแกรมบ่อยๆ มันก็ต้องมีเสียกันบ้าง หรืออาจจะเป็ฌนที่ HD ของเรามี bad เยอะเกินไป เอาไป เช็ค bad sector ดูหน่อยก็ดีช่วยแก้ปัญหาได้ในระดับหนึ่ง แต่ถ้า hd มีปัญหามากๆก็สแกนนานเอาเรื่องเหมือนกัน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    สรุปผมลงวินโด้ใหม่เลยล่ะกัน เเผ่นที่ซื้อตามห้างมันดีป่ะ เเล้วพี่ใครพอจะช่วยหา ไดร์เวอร์กาดร์จอตัวนี้ได้มั้งง่ะครับATI radeon HD 5450

ผมทำไม่เป็น

เสือปืนไวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ komjan อ่านกระทู้
    สรุปผมลงวินโด้ใหม่เลยล่ะกัน เเผ่นที่ซื้อตามห้างมันดีป่ะ เเล้วพี่ใครพอจะช่วยหา ไดร์เวอร์กาดร์จอตัวนี้ได้มั้งง่ะครับATI radeon HD 5450

ผมทำไม่เป็น
    ตามนี้เลยเลือกรุ่นที่ต้องการ http://support.amd.com/us/Pages/AMDSupportHub.aspx

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    1
    (ในที่สุดก็ลงสวินโดว์ใหม่ 55555+)ใช้โปรแกรม driver....ไรสักอย่างเนี่ยแหล่ะ โหลดเสร็จลงแคล็ก กดแสกน รอ โหลด ลง เสร็จ ไม่ถึง ชั่วโมง ไดร์เวอร์รุ่นล่าสุดครบครัน

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C4C4C4 อ่านกระทู้
    ตามนี้เลยเลือกรุ่นที่ต้องการ http://support.amd.com/us/Pages/AMDSupportHub.aspx
    ผมอ่านไม่ออกง่ะ มันถามว่าอะไรมั้งง่ะ มึนๆ

กล่าวขอบคุณ
    114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    (ในที่สุดก็ลงสวินโดว์ใหม่ 55555+)ใช้โปรแกรม driver....ไรสักอย่างเนี่ยแหล่ะ โหลดเสร็จลงแคล็ก กดแสกน รอ โหลด ลง เสร็จ ไม่ถึง ชั่วโมง ไดร์เวอร์รุ่นล่าสุดครบครัน
    ใช่โปรเเกรมนี้ป่ะ DriverScanner

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อาการเเบบนี้ อาจจะเป็น Harddisk ครับ เพราะมันทำอะไรไม่ได้เลยใช่มั้ยครับ พอเล่นไฟซักพักไปโดน ข้อมูลตรง bad sector มันก็จะค้าง

เสือปืนไวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ edwardza02 อ่านกระทู้
    อาการเเบบนี้ อาจจะเป็น Harddisk ครับ เพราะมันทำอะไรไม่ได้เลยใช่มั้ยครับ พอเล่นไฟซักพักไปโดน ข้อมูลตรง bad sector มันก็จะค้าง
    เพิ่งเข้ามาหรอครับ เห็นตอบไล้กระทู้เก่า