ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,902
    ได้รับคำขอบคุณ: 363

คิดว่าผมแปลกจากคนในโรงเรียนเดียวกันไหมครับ

ในขณะที่นักเรียนชายโรงเรียนผม เขาใส่กางเกงขาสั้นๆ พับถุงเท้ากัน แต่ผมน่ะหรอ กางเกงยาวเลยเข่า จนเพื่อนมันถามว่าจะใส่ให้ถึงม.6เลยหรอ ถุงเท้าผมเล่นใส่ซะยาวเลยเข่าเลยล่ะ (ผมมีเหตุผลว่าเวลาวิ่งฝ่าป่ามันจะไม่เจ็บ )

คนอื่นๆในโรงเรียนผมเขาชอบฟังเพลง อย่าง คุกเข่างี้ วินาทีเดียวเท่านั้นงี้ แต่ผมน่ะหรอ แรดมหาลัยงี้ What I Am งี้ และล่าสุดเลยครับ อุดมการณ์ชีวิต (คนอื่นๆมาชวนผมฟังเพลงของเขา ผมรับไม่ได้เลยอ่ะ ไม่ใช้แนว)

โดยเฉพาะเรื่องเกมครับ คนอื่นๆเขาเล่นเกมออนไลน์กันเยอะแยะ ในขณะผมน่ะหรอ เกมออฟไลน์ทั้งนั้นเลย เล่นแท้นะครับ แต่ชอบเกมแนวออฟไลน์มากกว่า

คิดว่าผมแปลกจากคนอื่นๆไหมครับ หรือว่าผมยังปกติสุขดีอยู่ (แม้ผมจะโรคจิตไปนิดก็เถอะนะ)

และก็ขอขอบคุณที่มาอ่านนะครับ ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opaljj อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นเหมือนคุณนั้นเเหละครับ อย่าคิดมากเลยครับ เพราะเราทำในสิ่งที่เราชอบอยู่แล้ว
    ใช่ครับ แต่บางทีผมก็เสียความรู้สึกนะครับ คือผมฟังเพลงของคาราบาวอยู่ที่บ้าน (พ่อผมสาวกเลยล่ะ) แล้วมีเพื่อมันมาบ้านอ่ะ มันก็บอกเลย " เพลงไรวะ โคตรเสี่ยวเลย "ผมเสียความรู้สึกจริงๆอ่ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zabaha12 อ่านกระทู้
    งั้นผมก็คือคุณ 55 อย่าคิดมากเลยครับ แค่เราทำอะไรแล้วมีความสุขไม่เดือดร้อนคนอื่นก็พอแล้ว

ปล.ผมไม่เข้าใจเหมือนกันว่าพับถุงเท้าเพื่ออะไร ? โชว์ขนอันดกดำ? ใครรู้ช่วยบอกผมที 55
    ชอบคำถามล่างจังครับ อยากพูดเหมือนกันว่าทำไมอ่ะ ฮาๆๆ (โรงเรียนผมห้ามพับนะ แต่กระจุยเลย)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ comeblack อ่านกระทู้
    โถ่ไม่เห็นต้องคิดมากเลยเรื่องแค่นี้ คนเราจะไปเหมือนไป 100 เปอร์เซ็นได้ยังไง

มันต้องมีแตกต่างจากคนอื่นบ้างสิ
    ไม่ได้คิดมากหรอกครับ แค่รู้สึกว่าเราแปลกอยู่คนเดียว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpMe อ่านกระทู้
    คำนี้ผมว่าคนที่มีความชื่นชอบดนตรีและเพลงเขาไม่น่าจะพูดกันนะ ผมว่าเพื่อนคุณฟังเพลงตามกระแสมากกว่าครับ เพลงไหนดังเพลงไหนคนฟังเยอะก็ชอบหมดไม่มีเพลงที่ตัวเองชอบจริงๆหรอก
    เกาหลีครับ แต่ผมก็ไม่บ่นนะ (ผมยอมรับนะว่าไม่ชอบเกาหลี แต่ก็ฟังได้ไม่ถึงตาย เกิน1เพลงเมื่อไร ไวอาก้าด่วน ฮ่าๆๆๆ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blazing-Heart อ่านกระทู้
    เราว่ากางเกงขาสั้นนี้มันของกระเทยนิยมใส่ ผู้ชายใส่ถุงเท้ายาวเหมือนนักบอลก็ไม่แปลกนิ
    = = ไม่ได้เรียนมัธยมสินะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blazing-Heart อ่านกระทู้
    เรียนจบละ เพื่อนรร.เราไม่มีคนใส่ถุงเท้าสั้นเลยหรือกางเกงสั้นซักคนเลยเป็นกฎ รร.ด้วยแหละ ผช. ห้ามใส่ถุงเท้าสั้น ก็ไม่ใช่ปัญหาเรา
    โรงเรียนผมก็มีกฏแบบนี้แหละครับ แต่มันก็ยังจะทำ เรื่องเล่นบอกนี่เป็นไปไม่ได้ด้วยซ้ำนะ เพราะ****ชอบเตะไปโดนนี่ โดนนั้น ล่าสุดเตะไปโดนอาจารย์ เลยโดนสั่งห้ามเล่นตลอดชาติเลย ฮ่าๆๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elotickz อ่านกระทู้
    บางที ก้เข้าสังคมกันซะบ้างไม่ใช่เก็บตัวเเบบนี้ -__-
    ผมไม่ได้เก็บตัวนะครับ ยังเข้าสังคมปกติ เพียงแค่ผมไม่รู้ว่าจะคุยกับใครเรื่องแบบนี้ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE DarkLight : 22nd December 2012 เมื่อ 21:29
    I SEE BLOOD A YOU

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    มันคือ Style

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ผมก็เป็นเหมือนคุณนั้นเเหละครับ อย่าคิดมากเลยครับ เพราะเราทำในสิ่งที่เราชอบอยู่แล้ว
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!! ผู้อยู่เหนือกฏ !!
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,764
    งั้นผมก็คือคุณ 55 อย่าคิดมากเลยครับ แค่เราทำอะไรแล้วมีความสุขไม่เดือดร้อนคนอื่นก็พอแล้ว

ปล.ผมไม่เข้าใจเหมือนกันว่าพับถุงเท้าเพื่ออะไร ? โชว์ขนอันดกดำ? ใครรู้ช่วยบอกผมที 55
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581
    โถ่ไม่เห็นต้องคิดมากเลยเรื่องแค่นี้ คนเราจะไปเหมือนไป 100 เปอร์เซ็นได้ยังไง

มันต้องมีแตกต่างจากคนอื่นบ้างสิ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Release My Soul
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 542
    บางทีผมก็เสียความรู้สึกนะครับ คือผมฟังเพลงของคาราบาวอยู่ที่บ้าน (พ่อผมสาวกเลยล่ะ) แล้วมีเพื่อมันมาบ้านอ่ะ มันก็บอกเลย " เพลงไรวะ โคตรเสี่ยวเลย "ผมเสียความรู้สึกจริงๆอ่ะ
    คำนี้ผมว่าคนที่มีความชื่นชอบดนตรีและเพลงเขาไม่น่าจะพูดกันนะ ผมว่าเพื่อนคุณฟังเพลงตามกระแสมากกว่าครับ เพลงไหนดังเพลงไหนคนฟังเยอะก็ชอบหมดไม่มีเพลงที่ตัวเองชอบจริงๆหรอก

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    เหมือนผมตรงที่ชอบเล่นเกมออฟไลน์นี่แหละ (ถึงที่เหลือจะต่างหมดเลยก็เหอะ) ถ้าทำแล้วมั่นใจกว่าทำตามคนอื่นก็ทำไปเถอะครับ มันชีวิตของเราทำไปเราก็รับคนเดียวไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    เป็นตัวของตัวเองดีแล้วครับ อย่าไปตามกระแสคนนู้นคนนี้มาก

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ciel' etoile
    กล่าวขอบคุณ
    2,364
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    ทำในสิ่งที่รักเลยครับ ไม่ต้องไปสนใจคนอื่น

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    ชีวิตเป็นของเราครับ เขาไม่ได้หาเลี้ยง ให้ที่ซุกหัวนอนเรา จะไปแคร์มันทำไม เกิดเป็นคนไม่ใช่ง่ายๆนะ
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    เออเหมือนกัน ร.ร.ผม ก็เหมือนกัน ใส่กางกางสั้นๆ รัดตูด แล้วก็ใส่ถุงเท้าสั่นๆ ไม่รู้ว่ามันดูดีตรงไหนไม่เข้าใจ
    IRON MAN

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    จงดีใจที่เราแต่งต่างจากคนอื่น

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Team Fortress 2 Player
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    เราว่ากางเกงขาสั้นนี้มันของกระเทยนิยมใส่ ผู้ชายใส่ถุงเท้ายาวเหมือนนักบอลก็ไม่แปลกนิ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE DarkLight อ่านกระทู้
    = = ไม่ได้เรียนมัธยมสินะครับ
    เรียนจบละ เพื่อนรร.เราไม่มีคนใส่ถุงเท้าสั้นเลยหรือกางเกงสั้นซักคนเลยเป็นกฎ รร.ด้วยแหละ ผช. ห้ามใส่ถุงเท้าสั้น ก็ไม่ใช่ปัญหาเรา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blazing-Heart : 22nd December 2012 เมื่อ 02:00

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อยู่ในโรงเรียนคุณแปลก
    แต่อยู่ใน JKG ผมว่าคุณไม่แปลกหรอกครับให้ตายเถอะ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ถามอย่าง แล้วที่ทำมาทั้งหมดชอบมัียล่ะ เป้นสไตล์มั๊ยล่ะ บอกตรงๆ เวลาอยู่ในโรงเรียนเราอาจจะดูแปลกแยก แต่เวลาอยู่นอกโรงเรียนในโลกภายนอก นั่นแหละเรียกว่าคนที่ไม่ตามใคร มีสไตล์เป็นของตัวเอง ไม่จำเจ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมว่าธรรมดานะ เหมือนผมตอนสมัย ม.ต้น หรือ ม.ปลาย หรือแม้แต่จะมหาลัย
    พอคุณยิ่งโตๆ โลกก็จะเปิดกว้างขึ้นมากกว่า สมัยผม ม.ต้น นี้มีแต่เด็กแว๊นเยอะแยะ
    มีผมแปลกแยก ใน รร ผมฟังเพลงเมทัล หายากมากคนฟังแนวนี้ เล่นดนตรีแนวนี้

แต่พอโตมา มองโลกภายนอก เราก็คือคนปกติธรรมดาๆทั่วไป

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zabaha12 อ่านกระทู้

ผมรู้ครับ รร.ผมก็ทำกันเยอะ ผมว่าง่ายๆเลยนะ มันคือแฟชั่นครับ ทำตามๆกันมา จะได้ไม่ตกเทรนด์ ตกยุคสมัย ประมาณนี้ ลองไปถามได้เลย

อีกอย่างหนึ่งนะคือ รุ่นพี่ใหญ่ในรร.มักจะเป็นตัวอย่างให้รุ่นน้อง รุ่นพี่ทำอะไรรุ่นน้องก็ทำตาม ไม่ว่าจะดีหรือไม่ดี

ผมไม่ได้ทำตามแฟชั่นมากหรอกนะ ผมไม่ใส่ถุงเท้าสั้นๆ ใส่ธรรมดาๆเลย กางเกงก็ไม่ได้ตัดหรือแต่งอะไร ซื้อมายังไงก็ใส่ยังงั้น

ส่วนตัวผมก็คล้ายๆจขกท.ครับ เรามีจุดยืนของตัวเอง ไม่ใช่เอะอะอะไรก็ทำตามคนอื่นเขาไปทั่ว ผมก็มีสไตล์เป็นของตัวเองเหมือนกัน -V-
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ผมก็เหมือน จ.ข.ก.ท ครับ ทั้งโรงเรียนผม ผมคิดว่ามีผมคนเดียวที่เล่นเกมแท้ใน Steam เลย เพื่อนมันเล่นแต่เกมฟรีออน์ไลน์ แต่ผมไม่เล่น ผมถามเพื่อนทั้งห้องว่า รู้จักสตีมไหม
    ไม่มีใครรู้จักเลย ผมก็คงจะมีความคิดเหมือนกับเจ้าของกระทู้ครับ!

ก็งี้แหละ ผมอยู่เมืองนอก แต่บ้านเกิดอยู่กรุงเทพครับ พึ่งมาย้ายนครไม่กี่ปีเอง เมืองนอกเขาคงไม่รู้จักของแบบนี้กัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jokibuy : 22nd December 2012 เมื่อ 18:53

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    เหมือนผมเลย ฉายา "กางเกงร้อยเมตร"
    ไม่ขอเก่งอย่างใครเขา...แต่ขอทำสุดความสามารถของเรา ก็พอ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    "เป็นตัวของตัวเองให้มากที่สุด เพราะชีวิตนี้สั้นเกินกว่าจะเป็นคนอื่น" - The Duang

ไอดอลผมเอง

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    silent hill O_o!!
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    แบบคุณใส่กางเกงจนมันจะกลายเป็นสามส่วนเลยใช้ป่ะ มีวิ่งในป่าสดวกด้วย
    ..แต่คุณก็ซื้อเกมส์แท้ ดีครับหนับหนุดของแท่ 55

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ตอน ม. ปลาย ผมก็เป็น ฟังแต่ Ritchie Valen , Elvis Presley , Roy Hamilton ,The Everly Brothers เพลงตั้งแต่ 50's-70's ฟังติดมาจากพ่อทั้งนั้น

ส่วนคนอื่นก็ฟัง Silly fools , Big ass , Potato กันปกติ

ซึ่งผมก็ไม่ได้คิดว่าตัวเองแปลกไปจากคนอื่นเช่นกัน ต่างคนก็ต่างใช้ชีวิตของตัวเอง อาจจะมีหลายอย่างที่เหมือน แต่ก็ต้องมีบางอย่างที่ไม่เหมือนเช่นกันล่ะครับ

อย่าไปคิดว่าเราแปลก อย่าไปสนใจคำดูถูกจากคนอื่น เราทำสิ่งที่เราชอบและไม่เดือดร้อนไป ก็ทำต่อไปเถอะครับ

ปล.กางเกงสมัยเรียนผมก็ใส่สั้นๆ พับถุงเท้า หรือไม่ก็ใส่ถุงเท้าสั้นๆ ผมรู้สึกว่ามันสบายกว่า ไม่คัน ไม่ร้อน ไม่อึดอัด จะไปว่าตามกระแสก็ไม่ถูก เขาอาจจะเห็นว่ามันดูดี เขาชอบ เขาก็ทำ ส่วนตัวผมก็ยังสงสัยกับคำว่า "ตามกระแส" อยู่เหมือนกันว่ามันคืออะไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeadCarnival : 22nd December 2012 เมื่อ 19:40
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    คนอื่นเค้าไปเล่นกีฬาตอนพักกัน ผมหรอนั่งคนเดียวในห้อง ดูการ์ตูนมีความสุขคนเดียว

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    คุณคืออินดี้ของเเท้ครับ

ไม่มีใครเหมือนเเละไม่เหมือนใคร

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จ.ศรีสะเกษ อ. กันทรลักษ์ ฮับบ
    กล่าวขอบคุณ
    2,154
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118
    คุณไม่แปลก

เพราะว่า "คุณเป็นตัวของตัวเอง"

....Be yourself....

50. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: