ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,078

Red face 10 อันดับ รถที่เหมาะใช้..ไว้หนีวันสิ้นโลก

Satisfaction Space: Social Frontier

10 อันดับ รถที่เหมาะใช้..ไว้หนีวันสิ้นโลก

อันดับ 10

10 2012 Volkswagen Beetle

เจ้าเต่าเข้ามาในอันดับที่ 10 ที่มันเป็นตัวเลือกอันดับต้นๆ ก่อนที่จะนึกถึงคันอื่นเพราะเมื่อไม่นานมานี้ มีการทดสอบเจ้ารถเต่ารุ่นใหม่ ละพบว่ามันมีความสามารถในการกันกัมมันตภาพรังสีได้ ซึ่งเป็นเรื่องแปลกแต่จริงที่สามารถพบได้ในรถยนต์คันนี้ เช่นเดียวกับสมรรถนะที่แม้จะบล๊อกเล็กเพียง 1.4 ลิตร แต่ก็มีความจัดจ้านในการขับขี่

อันดับ 9

2012 Lexus 460

ตามคำทำนาย แผ่นดินถล่มฟ้า ทะลาย และถ้าคุณดูภาพยนต์ 2012 มาแล้วคงรู้ว่ามันขับไม่ง่ายและไม่นิ่มนวลอย่างแน่นอน แต่มันมีทางออกกำกับช่วงล่างแบบถุงลมนิรภัยที่ช่วยให้ขับง่าย แม้แผ่นดินสะเทือนก็ยังเกาะทุกเส้นทางในการขับขี่

อันดับ 8

Mercedes Benz SLS AMG

ที่เลือกคันนี้มันมีเหตุผล แต่ก้มีข้อจำกัดที่ว่ามันไปได้ 2 คนเท่านั้น แต่ขุมพลังใต้ฝากระโปรงของมันก็ทำให้สามารถวิ่งได้อย่างเร็วจี๋หนีภัยพิบัติที่ตามหลังมาได้สบาย หรือแม้จะต้องควงสว่าน ก็สามารถทำได้ เรียกว่าเป็นรถที่เกิดมาพร้อมจริงๆ หลายคนอาจจะแย้งว่ารถสปอร์ตจะหนีไปได้สักกี่น้ำ แต่อย่างน้อยถ้าจะต้องเป็นผู้มีชีวิตรอดคนสุดท้ายทำไมไม่ไปอย่างมีสไตล์กับประตูปีกนกดูล่ะ

อันดับ 7

Chevrolet Trailblazer

ใจถึง ก็ไปถึง ถึงดูจะใกล้ตัวเราขึ้นมาอีกนิดด้วยช่วงล่างที่มั่นใจได้ และเครื่องยนต์ที่ทรงพลังสุดๆ จนไม่มีอะไรมาฉุดอยู่ได้ ยิ่งมากับระบบขับเคลื่อน 4 ล้อด้วยแล้ว แทบจะบอกได้เลยว่า ไม่มีอะไรที่ไปไม่ได้ แต่ก็อย่างว่า มันยังไม่ดีที่สุด ซึ่งคงต้องเอาคอนเซปต์มันมาใช้ว่า "ใจถึง ก็ไปถึง"

อันดับ 6

1990 Jeep Grand Cherokee

เครื่อง V8 4.0 ลิตร ถูกบ่นว่าปล้นน้ำมันมาก เมื่อขับมันไปในเมือง แต่เชื่อหรือไม่ นี่อาจจะเป็นรถยนต์ที่ช่วยชีวิตในวาระสุดท้ายของคุณก็ได้ เพราะนี่คือรถที่ขึ้นว่าทรหดอดทนที่สุดในโลก เจ้าของที่เคยใช้มันจะรู้ดีว่า มันทั้งทน ถึก แค่ไหน แถมด้วยราคาค่าตัวมันตอนนี้ ถือว่าถูกมาก เรียกว่าถูกและดี แถมหนีได้ คันนี้เลย ตัวจริง

อันดับ 5

Ford Ranger 3.2

สมรรถนะเกินตัว คือสิ่งที่เรามองหาในรถคันนี้ และ ปฏิเสธไม่ได้ว่า ถ้าในวาระสุดท้ายคุณมีกระบะที่ถือแน่ที่สุดของที่สุดในตอนนี้น่าจะช่วยได้มากพอสมควร ในเรื่องการลุย ที่สำคัญยังไปได้หลายคนด้วย และเครื่องยนต์ Duratorq 3.2 ก็สามารถช่วยได้ รวมถึงระบบต่างๆ อีกมากมาย ซึ่งจะทำให้มีโอกาสรอดมากยิ่งขึ้น

อันดับ 4

Jeep Wrangler

คันนี้อาจจะหายากในไทยแต่ต้องยอมรับว่า นี่คือรถที่ขึ้นชื่อเรื่องลุยมากที่สุดในโลก ด้วยขนาดที่เล็กกระทัดรัด และ ความสามารถในการลุยที่ยอดเยี่ยม ยิ่งการปีนป่ายถือว่า มันคือที่สุดของที่สุดในโลกเลยทีเดียว แต่มีข้อเสียเล็กน้อยคือคุณไปได้ในจำนวนที่จำกัดสูงสุด 5 คนเท่านั้น

อันดับ 3

Suzuki Grand Vitara

ชื่อไม่ดังไม่ได้หมายความว่า คุณจะใช้มันหนีเหตุโลกแตกไม่ได้ และรถที่เรากำลังกล่าวถึงนี้คือราชาแห่งการลุย แถมยังมีขายในบ้านเราด้วยล่ะกับ Suzuki Grand Vitara รถยนต์อเนกประสงค์ไซส์กลางคันนี้ถูกพูดถึงอย่างมากในเรื่องของความสามารถในการลุยที่เปี่ยม แม้ตัวรถจะไม่ได้หวือหวาด้วยฟังชั่นในการขับขี่ อะไรมากมายนัก แต่ก็มาพร้อมกับวิชาในการลุย จนแม้แต่รถรุ่นใหญ่ยังมีอายม้วนเลยทีเดียว โดยเฉพาะเส้นทางออฟโรดสามารถขับได้อย่างกับกินขนม ด้วยออพชั่นการส่งกำลังขับ 4 ที่ล็อค จากเพลากลาง ทำให้ มีการกระจายกำลังที่ดี มากจน น่าเหลือเชื่อ

อันดับ 2

Hummer H1

รถทหาร นี่แหละคือตัวลุยของแท้ ด้วยกำลังที่มีมากเกินตัว เมื่อบวกกับจุดประสงค์ที่มันตั้งต้นมาให้พร้อมใช้เพื่อการลุยโดยเฉพาะ ก็ไม่น่าแปลกใจที่มันจะลงตัวมาก จนทหารซื้อมันไปใช้ ขับขี่เพื่อการสงครามผ่าน เส้นทางทุรกันดารต่างๆมากมาย นับเป็นบทพิสูจน์ที่ดีเรื่องความแกร่งและ ในวันสิ้นโลก คุณน่าจะขับมันถ้าหากอยากเอาชีวิตรอด

อันดับ 1

Toyota Hilux โฉมที่ 4

หลายคนเรียกรุ่นนี้ว่า รุ่นกรมป่าไม้ บ้างเรียกว่า รุ่นคานแข็งแต่ไม่ว่าคุณเรียกอะไร ถ้าคุณมีรถรุ่นนี้ในเวอร์ชั่นขับเคลื่อน 4 ล้อ มันคือทางรอดที่ช่วยคุณได้จริงๆ ความทนทรหดของรถรุ่นนี้เป็นที่ขึ้นชื่อลือชามาก แม้ กำลังเครื่อง 2 L อาจจะมีแค่ 90 แรงม้า ในบ้านเร แต่ที่ต่างประเทศ เขามีเวอร์ชั่นเครื่องยนต์ V6 ที่แรงกว่า ซึ่งบ้านเราก็สามรถหาได้ตามเชียงกง จนเรียหว่า เปลี่ยนบุคคลิกไปเป็นอีกคันเลยทีเดียว ซึ่งด้วยความแรงของมัน ช่วงล่างที่ลุยได้ทุกที่อย่างแท้จริง ไปจนถึง ราคาที่ไม่แพงมากในตอนนี้ แต่อาจจะหายากสักนิดก็ทำให้ นี่คือรถที่ดีที่สุดที่คุณควรใช้หนี โลกแตก

Credit : http://toptenthailand.com/2012/topte...7&list_id=2574

สำหรับผม คันนี้ ก็ หนีได้ 555

Assasin's
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    ยังกะโฆตณาขายรถ
    ขอฝากเพจ โคมัตสึ ไว้ด้วยนะครับ ^ ^

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    เหอะๆ รุ่นกรมป่าไม้ เห็นชื่อแล้วฮา

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    อยากได้รถเหมือนในหนัง 2012 ตอนที่พระเอกขับพาเมียกับลูกหนีอ่ะ

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3

นี่แหะลเหมาะะสุดๆแล้ว

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    680
    ได้รับคำขอบคุณ: 360
    Hummerดีที่สุดถ้ามีตังซื้อ
    When The rich wage war is the poor who die

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ผมเป้าหมายหลักของรถหนีโลกแตก คือ
    1.ประหยัดน้ำมัน
    2.อึด ถึก ลุย
    3.ขนของได้เยอะ

ผมว่า Hummer ได้แค่ 2 3 เท่านั้น
    น้ำมันนี่ซดอย่างกับน้ำหวาน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    343
    ได้รับคำขอบคุณ: 504
    คันนี้โหดสุดแล้ว น้ำท่วมโลกยังลอยน้ำได้

Lamborghini Aventador LP700-4

Decade
    กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เหมือนแอบโฆษณาไปในตัว
    ฉันน่ะ...ไม่ได้ยิ่งใหญ่อะไรขนาดนั้นหรอกนะ...ฉันก็แค่...อยากจะให้ผู้หญิงที่ตนหลงรักมีความสุขก็เท่านั้นเอง....

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067

ต้องคันนี้เท่านั้นครับ !
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightTheHCG : 22nd December 2012 เมื่อ 23:45

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขออันดับสอง ลุยโลด

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    hilux ดีกว่าครับ ช่วงล่างแน่นจริงๆ ทนทุกสภาพอากาศ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: