ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,447

Exclamation Get Data Back 4.32 โปรแกรมกู้ข้อมูลระดับโลก พร้อมวิธีใช้ [FAT/NTFS][Full][Reg32/64bit]

Get Data Back เป็นหนึ่งในโปรแกรมกู้ข้อมูลจากค่าย Runtime สำหรับกู้ข้อมูลไฟล์ระบบ ทั้ง NTFS และ FAT
    สามารถกู้ข้อมูลจากการสูญหายของข้อมูลหลายๆ รูปแบบเช่น Format,HDD มีปัญหา Bad Sector,โดนไวรัสลบไฟล์ในระบบ
    หรือไฟล์ข้อมูลสำคัญต่างๆ และยังสามารถกู้ข้อมูลจาก Flash Drive,Memory ,External HDD โดยไม่ยุ่งกับระบบ Partition หรือ
    FileTable แต่จะ scan hdd ทีละ sector ซึ่งสามารถกำหนดได้ว่าจะให้เริ่มและจบที่ตรงไหน จากนั้นโปรแกรมจะแสกนหา MFT ที่มีข้อมูลอยู่จริงๆ
    และเมื่อแสกนเสร็จเราก็สามารถนำข้อมูลเหล่านั้นกลับมาได้ แต่ในบางกรณีก็ไม่สามารถกู้กลับได้ทั้งหมดนะครับ
    เพราะการกู้ข้อมูลกลับมานั้นคือการแสกนหาไฟล์ MFT ที่มีข้อมูลอยู่จริง ในกรณีที่เขียนข้อมูลลงไปแบบสุ่มแล้วบังเอิญไปทับไฟล์ที่เราจะกู้เข้า ก็ยากกู้กลับได้ครับ

วิธีใช้งานเบื้องต้น ภาพจากเครื่องผมครับ

โปรแกรมกำลังแสกนหาไฟล์ MFT

เลือกไฟล์ที่จะกู้กลับได้แล้ว ก็เลือกปลายทาง

โปรแกรมกำลังกู้ไฟล์ที่ถูกลบไปกลับมา

ไฟล์ที่ผมทดลองกู้กลับได้สมูบรณ์ เป็นไฟล์ที่ผมลองลบจาก Recycle Bin

GetDataBack recovers from:

* Hard drives (IDE, SCSI, SATA)
    * USB drives
    * Firewire drives
    * Partitions
    * Dynamic Disks
    * Floppy drives
    * Drive images
    * Zip/Jaz drive
    * Compact Flash Cards
    * Smart Media Cards
    * Secure Digital Cards
    * USB Flash Drive
    * iPod Disks

System Requirements:

- Pentium Processor
    - 32 MB RAM
    - Windows 95, 98, ME, NT, 2000, XP, 2003, Vista or Windows 7

Get Data Back 4.32 [FAT]
    Files Size: 2.56 MB
    ONE2UP Download
    PUTLOCKER Download
    BOX Download

Get Data Back 4.32 [NTFS]
    Files Size: 2.25 MB
    ONE2UP Download
    PUTLOCKER Download
    BOX Download

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ต้องโหลดอันไหนครับ fat 32 หรือ Ntfs

>>@^^@<<
    กล่าวขอบคุณ
    2,077
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,559
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ malware007 อ่านกระทู้
    ต้องโหลดอันไหนครับ fat 32 หรือ Ntfs
    โหลดตามชนิดข้อมูลที่เราเก็บไว้ว่าเป็นประเภท FAT32 หรือ NTFS เช่น USB ส่วนใหญ่จะเป็นประเภท FAT32 มาให้ [ยกเว้นว่าเราจะ Format เป็น NTFS]

กล่าวขอบคุณ
    3,139
    ได้รับคำขอบคุณ: 735
    ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุนมากๆ

Tags for this Thread