ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1

การใช้ภาษาไม่เหมาะสม, คำพูดผลุดสวาท หรือคำที่ไม่สมควรในเวปบอร์ดแห่งนี้

ความจริงแล้วว่าจะเคลียร์กระทู้ที่มีปัญหาก่อนแล้วค่อยจะมาตั้งกระทู้ชี้แจงให้สมาชิกได้ทราบกัน แต่คงไม่ไหวจริงๆครับ เพราะกระทู้ขึ้นเร็วเหลือเกิน

ว่าด้วยเรื่องการใช้ภาษาไทยในเวปไซท์แห่งนี้ ตั้งแต่เปิดเวปไซท์ที่รับสมัครสมาชิกครั้งแรกปี 2007 แล้งล่ะครับว่าจะพยายามไม่ให้มีการใช้ภาษาไทยอย่างผิดๆ หรือมีการใช้ภาษาไม่เหมาะสม, คำพูดสบถ, หยาบคาย จาบจ้วง พูดส่อเสียดทำให้เกิดความแตกแยกของสังคม จึงมีการวางกฎระเบียบเรื่องการใช้ภาษาไทยในเวปไซท์แห่งนี้มาตั้งแต่นั้น

นั่นคือหากใครฝ่าฝืนมีการใช้ภาษาไม่เหมาะสมหรือไม่ปฎิติตามกฎของเวปไซท์ ระบบของเวปแห่งนี้จึงมีการให้ใบเหลือง/แดงแก่สมาชิกที่มีการโพสต์ (ทั้งคำพูดและรูปภาพ) เพื่อเป็นการเตือนว่ามีการทำผิดระเบียบแล้ว ซึ่งก็จะมีระบบการสะสมความผิดไปตามลำดับอย่างที่หลายๆคนรู้อยู่แล้ว

คราวนี้มาดูถึงว่า "เท่าไหน" ถึงเรียกว่ามีการใช้คำหยาบคาย อันนี้บอกยากครับ คงต้องขึ้นอยู่กับที่มา หรือสภาพแวดล้อมของสมาชิกแต่ละคน หากสมาชิกคนไหนที่อยู่ในสภาพวดล้อมที่ดี คำพูดบางคำอาจจะฟังเหมือนคำด่าเลยก็ได้ ในทางกลับกันหากคนที่อยู่ในสภาพแวดล้อมที่เพื่อนฝูงใช้คำพูดสบถ, พูดคำด่าคำหรือ พูดคำเล่นพ่อล่อแม่คำ อาจจะมองเห็นว่าคำสบถ ที่พูดติดปากทั้งหลาย สามารถพูดได้โดยอิสระโดยไม่มีปัญหาอะไร

ครับ.. พูดได้ครับแต่ไม่ใช่เวปนี้ การที่มีใบเหลือง/แดงส่งให้กับสมาชิก เป็นเพียงคำเตือนให้ทราบว่าคุณได้ทำผิดกฎระเบียบของเราแล้ว และขอให้ปรับปรุงพฤติกรรมที่(อาจ) หลงลืมเสียใหม่ กฎเหล่านี้บังคับใช้กับสมาชิกทุกคนที่สมัครเข้ามาตั้งแต่แรกแล้ว ไม่ใช่ให้สมาชิกมาต่อต้าน เราไม่ได้จำกัดเสรีภาพของคุณที่จะพูดอะไรก็ได้ตามอิสระ เพียงแต่ว่าหากคุณจะโพสต์ในเวปไซท์แห่งนี้ คำสบถ, หยายคายทั้งหลาย ขอให้งดใช้ ส่วนคุณจะเอาคำสบถหยาบเหล่านี้ ไปใช้กับเพื่อนฝูงหรือจะเก็บไว้โพสต์ในเฟส อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับตัวของคุณเอง เราเพียงแต่พยายามสร้างเวปไซท์ที่มีการใช้ภาษาไทยที่เหมาะสมกับเยาวชนเท่านั้น

ดังนั้นหากสมาชิกคนไหนมีความคิดเห็นเรื่องการใช้ภาษาไทย ไม่เป็นไปในแนวทางเดียวกับเรา รบกวนให้แจ้งรายชื่อสมาชิกของคุณมาโดยตรง ที่นี่ ทางเราจะยกเลิกการใช้งานสมาชิกรายชื่อนั้นให้ครับ
    ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือและช่วยกันรักษาภาษาไทยให้เยาวชนใช้กันได้อย่างถูกต้องครับ

http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post1814312
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=153953
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 294 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(ras)_dear, ..::INNOCENT::.., 1475963, ==ToR==, abandon123, ABE UBUNTOO _O_, Aeiza, aliveplus, andylnw27, ANHandsome, AniMEyurI, Anti-cola, arabas, ArmYYakA, Artz32, ar_armed, asiazasd, Aultaisen, auness, AUSTIN, babymaster, ballba, banzsmart, basz17, battosai2010, bave233, Beam-GuitarPro, beambeam123, Benbendog, bigG, bighipyoza, bir123456, blackmetal, Blackperl, blacksmith12, Blitz, boom202089, BoonTew, BossZclub2220, breeze, bulakorn123, burnsarm2, CanDiiZ, ChaDcHaN, ChainSkreamz, chaiponchai, chanwitpop, chelseahit, chronometer, Constantum, CrocoZz, CrYzTeX, dadvader, dantae_adam, datar, date kyo, DeadCarnival, Deathbringer, Death_Backers, DevilArt, Dk_Nay, donutnaha55, DOSA, dream12594, driftdancer, earthkotig, earthsilver, EMINEMz, evan, EviLBlacK03, fang1989, FarrellPete, Final-Fantasy, flukluking, frameza054, G..M..INW, gap, Genesis, GhrandJGth, godji001, godmannyza, gog_2944, golfbox, gostman, Griffin, GtXl24o7l3c, GuardianLoneWolf, GUBOSS, guide716, hahaha, HeartezzS, HearTLockER, hero23093060, hight007, I AM LEGEND, Icescorpio, icewall55, idopy[Rose], igunz, IL Genuine, Independent, intel4mb, jagarin2005, james3000, JamesHeller, janraiman15, janwa.n, jeditrainer, John Marston, jokker606, joomn007, jovkinm4, kabukiput, kabuto122, kaimuk, KameH, kankloaso, kennova, keroro07, ket456, killerfull, kimjikung, kodomoke, kothkeo178, krit007za, kritthee99, Ksleser, ktb1397, kunbest13, LeBronJames, LIVE, lomsalan, LookPhet, LoSTe_[DeFronZo], love060604, macheetah, madarain, MAFIAroro, majinmark, Markioz, marrlody52, matsushiro, maxidococo, meknoi035, meltifilish, MerlinB, mewjung, Michiri, mikeGLA, mikemodern, mikokiss, Minecraft, miniboss, mongkolzaaaa, MonkeyDLuffy, MooRs108, mos19811, Msguzs, muek9999, Nackuscus, naibadboy2011, nakiann123, Namies123, Nanasu_Yoru, Napon, natchapon665, nato58, neckdd, negimaza, Nemisis', nervanamaya, newchamea, nodoka, nokung, nokweedii, NOOBBRINGER, noppwit, npdeoh2754, numcang, Nut_crazyboy, nwarrior, oat_hohoho, offerre, oictae, okorakot, ong30850, ooi404, OUTbreaK!!!, Paladin, PalMMeR, Pan_do_ra_earth, PEEIII, PeoPleWithNoName, PheoMetalhead, PhraoBWS, ployz, ponyawan, poop_pup, poppysun, PorFG141, postgeno159, pranot7710, Prince.NO9, PrinceKira, Prometheus, Psych-, punchzax, puttert1, raffaella, ratedrko, redrock, retroriankidskids, robinsonn, sakolsak, sAm3, saphira, satsawat7925, SchooL, Screamoz, Sensibility, shaphirus, Siraphan, sirasit, smokebigbite, soulsave, Speedy-K.O., SSgt.Winter075, sudteerukpla, sukhumlive, summerwar01, sunday13th, supachai, Super_Man, suragant, suravong, swatcat, Swordman, T2aNsiTioN, TALENT_MAN, Tanyaboon, tatooman007, tawin4447, teeclub, Teinniiz, THE DarkLight, thefu1234, TheMasterOm, themisstic, theoverhang, Thesweety, thetopzrr, thewinman, This_is_urban, Thitiruj, titanoon, tkgwpe, tomatom5, tonkune14, tonnowww, tonwindowxp, totosaturn, triphop001, tsted5u7, TwIgHTz, UkuleleAlone, valuimayuka, Vichey, virus007, Volcanus, vvggbbhh, Wanatsawin, Warwick, WgunW, White_hand, wpspo2499, XBOX_PSP, Xev3romioz, xxxlnwjung1, YanXyaN, youmza, yoyosuperza, zanuk9876, Zean_Neo, ZEBRA, zeeds000, zerohut, ZirusZa, zKimiChiz, Zlatan_01, ZoMBiE_K, zoulztealth, [JA], _ZerO_, {s-c-p} *man*

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    ดีครับ ผมก็เอ๊ะในบอร์ดก็บอกอยู่แล้วว่าห้ามใช้คำหยาบแต่ก็ยังใช้กันโดนใบเหลืองก็ไม่แปลกรับทราบครับ

ปล.ลายเซ็นพี่ Joker ก็บอกอยู่แล้วนิครับว่าเทศกาลกวาดล้างคำหยาบ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    รับทราบแล้วครับ

ผมรักภาษาไทยที่สุดเลยครับ Admin ^^

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมจำได้ว่าแต่ก่อนมันเป็นเรื่องปกตินะครับที่พวกเราใช้ภาษาเขียนในการสื่อสารในบอร์ดนี้ แต่ตั้งแต่มีคำว่า "โลกสวย" ก็เลยต้องทำตัวเหมือนตัวเองมีจิตใจเข้มแข็ง เที่ยวด่าคนที่มองโลกในแง่ดีเขาไปทั่ว
    ผมว่าคนที่ด่าคนอื่นว่าโลกสวยนี่ จริงๆแล้วพวกเขาเป็นขยะสังคมที่มีการศึกษาต่ำมากๆเลยนะ จริงๆความสกปรกของสังคมเขาก็รู้กันทั้งนั้นแหละครับ แต่คนมีการศึกษาเขา "ไม่ไขในที่แจ้ง"

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    จ่ะ. . . . . . . ปรองดอง. .
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย UkuleleAlone : 23rd December 2012 เมื่อ 23:44

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    รัฐธรรมนูน ปรองดองออกมาเเล้ว

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ keroro07 อ่านกระทู้
    รัฐธรรมนูน ปรองดองออกมาเเล้ว
    เริ่มไล่เเบนเเล้วสินะ เหอะ ได้เเค่นี้เเหละ เเอดมินเอ๋ย

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ในที่สุดแถลงการณ์ก็มาแล้ว สถานการณ์กำลังกลับสู่ความสงบแล้วสินะ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมขอคำชี้แจงครับ

เนื่องด้วย User : gudjung007zaza ได้ตั้งกระทู้และโพสคำหยาบเหมือนกัน

ในเวลาต่อมา กระทู้ของเขาโดนลบ แต่ทำไมเขาไม่โดนแบนครับ ?

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ผมขอคำชี้แจงครับ

เนื่องด้วย User : gudjung007zaza ได้ตั้งกระทู้และโพสคำหยาบเหมือนกัน

ในเวลาต่อมา กระทู้ของเขาโดนลบ แต่ทำไมเขาไม่โดนแบนครับ ?
    หลักฐาน

ขอโทษนะครับ ท่าน gudjung007zaza

แค่คำเดียวก็แบนไปเลยล่ะ

ท่านโจ๊ก อย่าคิดว่า user zenheiser เป็นพวกเดียวกับท่าน Rainbowboy เลย มันคนล่ะพวกกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boye : 24th December 2012 เมื่อ 17:12

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้
    หลักฐาน

ขอโทษนะครับ ท่าน gudjung007zaza

แค่คำเดียวก็แบนไปเลยล่ะ

ท่านโจ๊ก อย่าคิดว่า user zenheiser เป็นพวกเดียวกับท่าน Rainbowboy เลย มันคนล่ะพวกกันครับ
    ครับผม ผมขอยอมรับความจริงนะว่าทำผิดไป อย่างมาก เพราะผมทนกับ User ที่มันตั้งกระทู้มั่วแหลกด่าเขาไปทั่ว ทนไม่ได้จริงๆ (ผมก็ใช้คำพูดไม่สุภาพหลายคำกับกระทู้อื่นบ้างก็จริง)

ต้องขออภัยด้วย ถ้าผิดไปมากจริงๆ ก็แบนผมได้เลย ผมยอมรับความผิดครับ
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

กล่าวขอบคุณ
    4
    ช่วยบอกให้ละเอียดด้วยว่าคำไหนใช้ได้ ไม่ได้ เอาให้หมดทุกคำทีหลังเวลาเเบนจะได้มีเหตุผลมาอ้างได้

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MuTe อ่านกระทู้
    ช่วยบอกให้ละเอียดด้วยว่าคำไหนใช้ได้ ไม่ได้ เอาให้หมดทุกคำทีหลังเวลาเเบนจะได้มีเหตุผลมาอ้างได้
    ไปอ่านหนังสือสอบเถอะครับอ่านจบหมดนั้นยังไม่ชัดอีกหรอครับว่าคำไหนได้ไม่ได้ จะอ่านหนังสือไหวไหมเนี่ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    ไปอ่านหนังสือสอบเถอะครับอ่านจบหมดนั้นยังไม่ชัดอีกหรอครับว่าคำไหนได้ไม่ได้ จะอ่านหนังสือไหวไหมเนี่ยครับ
    โหะๆ ผมเรียนได้เกรด 3.8+ ครับ ไม่เหมือนนายหรอกจำได้ว่าเคยเขียนว่าจทำไงดีไม่ยอมไปเรียนเป็นเดือน ตอนนี้เรียนอยู่ไหนล่ะ กศน. เหรอ เห็นถามอยู่ว่าเข้า กศน. ได้มั้ย

เอ้าเงียบเลย ติดสตั้นรึไง

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MuTe อ่านกระทู้
    โหะๆ ผมเรียนได้เกรด 3.8+ ครับ ไม่เหมือนนายหรอกจำได้ว่าเคยเขียนว่าจทำไงดีไม่ยอมไปเรียนเป็นเดือน ตอนนี้เรียนอยู่ไหนล่ะ กศน. เหรอ เห็นถามอยู่ว่าเข้า กศน. ได้มั้ย
    ตะ.. ตะ.. แต่ว่า นายไม่อ่าน..... . หนังสือ... (นั่งกลุ้ม เสพเหล้า)

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jihlo009 อ่านกระทู้
    ตะ.. ตะ.. แต่ว่า นายไม่อ่าน..... . หนังสือ... (นั่งกลุ้ม เสพเหล้า)
    ผมอ่านมาทั้งวันเเล้ว เเค่จะไปอ่านอีกรอบ ว่าเเต่นายไปดูนาย hero เถอะ น่าสงสาร ไม่ยอมไป รร เพราะไม่ชอบครู ร้องห่มร้องไห้หาที่เรียน

กล่าวขอบคุณ
    24
    1

อ๋อไม่ได้เรียน กศน ครับพอดีคิดได้น่ะครับเลยกลับไปเรียนครับ แต่อย่างน้อยผมก็ไม่ประท้วงกับเรื่องไร้สาระน่ะครับถึงผมจะเรียนไม่เก่งแต่ผมก็รู้อะไรควรไม่ควรน่ะครับ เกรด 3.8 แต่มาประท้วงใบเหลือง สมกับคำว่า 3.8 จริงๆครับ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    อ๋อไม่ได้เรียน กศน ครับพอดีคิดได้น่ะครับเลยกลับไปเรียนครับ แต่อย่างน้อยผมก็ไม่ประท้วงกับเรื่องไร้สาระน่ะครับถึงผมจะเรียนไม่เก่งแต่ผมก็รู้อะไรควรไม่ควรน่ะครับ เกรด 3.8 แต่มาประท้วงใบเหลือง สมกับคำว่า 3.8 จริงๆครับ
    ใครบอกผมประท้วงใบเหลือง ผมไม่ใช่ จขกท คนนั้นนะครับ นายไม่รู้เรื่องก็ไม่ต้องทำตัวเป็นฮีโร่หรอกครับ ทำดีในโลกออนไลน์ไม่มีใครสรรเสริญหรอกครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    [IMG][/IMG]

เด็กเอ๋ยเด็กไทย เจ้าจะสร้างความบรรลัยไปถึงไหน
    เจ้าเขียนเจ้าใช้ภาษาไทย ให้จัญไรลงทุกวี่ทุกวัน
    สเปคบาร์อยากกดมากขนาด คำขาดๆสุดสวยน่าสุขสันต์
    สระไอหายไปไม่คิดกัน คนคิดท่านคงขาดใจถ้าได้ดู
    เคยมีคนเขาพูดว่าปกติ แต่ดูสิแบบนี้น่าอดสู
    เราคิดว่าพวกเขาน่าจะมีครู ถ้าข้าเป็นครูคงผูกคอ(ตาย)\\
    ‎\"อุคริ คริ คริ ครุคริ\" ถามจริงสิพูดจริงๆหล่อนพูดไหม
    พิมพ์แล้วแล้วมันส์แล้วสนุกกูเข้าใจ แต่คนอ่านไม่ไหวกูปวดตา
    แต่ก่อนนี้เคย เป็นภาษาวิวัฒน์ เดี๋ยวนี้ชักวิบัติเรื่องภาษา
    ถึงตอนนี้รู้แแล้้วถึงชะตา ของภาษาในสยามสุวรรณภูมิ
    อีกสี่ปีไทยนี้ จะเข้าร่วม เขารวบรวมอาเซี่ยนเป็นหนึ่งกลุ่ม
    แล้วพี่ไทยเหลืออะไรให้ภาคภูมิ เหลืออะไรในที่ลุ่มเจ้าพระยา
    คนที่****ใช้ภาษาให้เสียหาย เห็นมากมายมีสก็อยแว้นหวือหวา
    พวกเหล่านี้คนชั้นต่ำน้อยปัญญา พวกเด็กมีปัญหาเขาใช้กัน
    พวกกระซู่กรูปรีชะนีแรด เที่ยวแซ่ดๆรานร่อนเรื่อยเปื่อยทั้งนั้น
    เห็นวิ่งเกลื่อนเสื่อนซ่านททุกที่กัน ถามว่านั่นใช่หรือไม่คือต้นตอ
    จริงแล้วก็หาใช้ว่าทั้งหมด ที่หมดจดก็ยังมีน้อยหนักหนา
    แต่คิดดูให้ลึกๆสิแก้วตา จะรู้ว่าต้นตอคืออะไร
    ภาษาไทยมีใช้แต่รุ่นพ่อ กำเนิดก่อเกิดเสียงสำเนียงใส
    เป็นเอกลักษณ์ประจักษ์เห็นทั่วไป บ่งบอกความเป็น\"ไทย\"ให้สากล
    คิดเด็กๆเป็นเรื่องเล็กก็ไม่ว่า แต่จริงแล้วใหญ่กว่าปัญหาไหน
    ความเป็นชาติเอกราชประเทศไทย หนึ่งในนั้นฤมิใช้ภาษาเรา
    หากภาษาวันนี้ยังเพื้ยนผิด ดัจริตน้อมให้อื่นมาสวมเขา
    ลืมแล้วหรือชาติกำเนิดของพวกเรา อย่าโง่เชลาลืมตาเถิดพี่น้องไทย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย revolution : 24th December 2012 เมื่อ 19:05

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมไม่เข้าใจจริงๆ ผมรู้จักเว็ยนี้มาตั่งนานละ แต่ก่อนกฏเรื่องคำพูดก็แบบนี้แหละ แต่ทำใมตอนนั้นถึงอยู่กันได้ไม่มีมาร้องเรียนไรเลย

แต่ทำใม user สมัยนี้ถึงทนไม่ได้กันจัง

ถ้าไม่มีกฏนี้ให้นึกถึงเว็บประมูลนะ joker ก็จะกลายเป็นแบบนั้นละถ้าไม่มีกฏนี้

เสพติด Anime ขั้นงอมแงม
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 285

อ่าวๆๆ ได้ 3.8 แล้วยังอุสามาป่วนเมืองอีกนะครับไม่ว่าไปโดนอะไรมา หรือไปเจ็บแค้นเคืองโกรธใครมา แล้วมาทำตัวแบบนี้

ต้องการอะไรกันแน่น้า~~~

555555 ผมไม่เคยได้สักใบครับ ทำไมรู้ดีกันจัง
    แล้วต้องการอะไรจากสังคมครับ? อ่านหนังสือสอบเหนื่อยเกินไปรึเปล่าครับ ไปพักก็ดีนะ

ไม่ค่อยอยากจะต่อปากต่อคำหรอก แต่มันฉงนใจอย่างไรบอกไม่ถูก

หรืออยากทำตัวเป็นฮีโร่ ออกมาชำระบาปสังคมที่ตัวเองคิดว่าฟอนเฟะ ในปัจจุบัน ทั้งๆที่มันเป็นอย่างที่มันควรจะเป็น?

ไปอ่านหนังสือสอบดีกว่า ไม่น่าเสียเวลาเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gog_2944 : 24th December 2012 เมื่อ 00:06

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gog_2944 อ่านกระทู้
    อ่าวๆๆ ได้ 3.8 แล้วยังอุสามาป่วนเมืองอีกนะครับไม่ว่าไปโดนอะไรมา หรือไปเจ็บแค้นเคืองโกรธใครมา แล้วมาทำตัวแบบนี้

555555 ผมไม่เคยได้สักใบครับ ทำไมรู้ดีกันจัง

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gog_2944 อ่านกระทู้

อย่าไปยุ่งกับเขาเหอะผมว่า -0-

เกรดไม่ได้วัดการใช้ชีวิตในสังคมกับมารยามในสังคมนิ

^^

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    เข้าใจง่ายๆ คือใช้ภาษาให้ถูกที่ถูกเวลาใช่่ปะครับ

หัดมาซื้อเกมแท้บ้างดิ
    กล่าวขอบคุณ
    6,685
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,226
    4
    มีพวก 2 หัวด้วยแฮะ

แต่ก็น่าจะ เพลาๆหน่อยนะ ไม่ก็ให้ใช้ ****, เชด, เยดด อะไรพวกนี้ได้
    น้องเราบินไปแล้วเราจะบินปะเนี่ย?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย April : 23rd December 2012 เมื่อ 23:51

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: