ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7,032
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เริดครับ เห็นด้วยๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ก็โอนะครับ ช่วยลดหย่อนเรื่องสมาชิกใช้คำผิดๆได้อยู่บ้าง

เพราะถ้าเกิดใช้แรงของแอดมินเอง การส่งใบมันจะไม่ทั่วถึงน่ะครับ

ผมเห็นมาเยอะล่ะ บางคนใช้คำหยาบทั้งๆที่ไม่โดนใบก็มี อย่างผมนี่ล่ะ

มาตราการมันไม่ทั่วถึง รวมทั้ง Admin ที่ไม่ค่อยสนใจกับคำพูดของพวกเราด้วย

เมื่อไม่สนใจแล้ว ความคิดของเขาเราก็ไม่รู้ ความคิดของเราเขาก็ไม่รู้

ทั้งนี้มันก็ไม่เข้าใจซึ่งกันและกัน แล้วก็เกิดการขัดคอขึ้นมา

ซึ่งแอดมินก็อาจจะไม่ว่าง กำลังนั่งตรวจกระทู้หาคำหยาบอยู่ก็เป็นได้ แต่ทีมงาน JKG ไม่ได้มีคนเดียว จริงไหม ?????

ถ้าแอดมินแต่ละคนนั้นยอมสละเวลาเล็กน้อยมาสนใจ มาพูดคุยกับพวกเราบ้าง เรื่องมันก็จะไม่ลามปามมาถึงขึ้นนี้หรอกนะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ก็ดีนะครับเซนเซอร์ไปเลยจะได้ไม่รู้ว่าคำที่พิมพ์คืออะไร

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เพราะถ้ายังมีคนที่ยังกระเสือกกระสน ดัดแปลงอีกแสดงว่าเขาจงใจมากเกินไปก็สมควรโดนโทษแบนได้เลยครับ
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

WE ARE ALL WITNESSES
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เห็นด้วยครับ +1ไปเลยท่าน

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ดีเหมือนกันนะครับ

แต่ผมกลัวว่าจะเป็นแบบในเกมส์ออนไลน์หนะ

จะเซ็นเซอร์คำพวกนั้น อยากจะพิมก็ต้องเล่นคำนิดนึง จะได้ไม่โดนเซนเซอร์ 555

อย่าง SF เซ็นเซอร์หลายคำนะ แต่มันก็ด่ากันได้ เหอะๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    แม็ก***เครียดดดช่วย***ที

เซ็นเซอร์แบบนี้ก็ดีนะ

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ถือว่าดีครับ เป็นทางออกทีดีอีกทางหนึ่ง ขอบคุณสำหรับการแก้ปัญหานะครับ : )
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muek9999 อ่านกระทู้
    ก็โอนะครับ ช่วยลดหย่อนเรื่องสมาชิกใช้คำผิดๆได้อยู่บ้าง

เพราะถ้าเกิดใช้แรงของแอดมินเอง การส่งใบมันจะไม่ทั่วถึงน่ะครับ

ผมเห็นมาเยอะล่ะ บางคนใช้คำหยาบทั้งๆที่ไม่โดนใบก็มี อย่างผมนี่ล่ะ

มาตราการมันไม่ทั่วถึง รวมทั้ง Admin ที่ไม่ค่อยสนใจกับคำพูดของพวกเราด้วย

เมื่อไม่สนใจแล้ว ความคิดของเขาเราก็ไม่รู้ ความคิดของเราเขาก็ไม่รู้

ทั้งนี้มันก็ไม่เข้าใจซึ่งกันและกัน แล้วก็เกิดการขัดคอขึ้นมา

ซึ่งแอดมินก็อาจจะไม่ว่าง กำลังนั่งตรวจกระทู้หาคำหยาบอยู่ก็เป็นได้ แต่ทีมงาน JKG ไม่ได้มีคนเดียว จริงไหม ?????

ถ้าแอดมินแต่ละคนนั้นยอมสละเวลาเล็กน้อยมาสนใจ มาพูดคุยกับพวกเราบ้าง เรื่องมันก็จะไม่ลามปามมาถึงขึ้นนี้หรอกนะ

ผมก็ว่างั้นหละความคิดแอดมินกับยูสเซอร์อาจไม่ตรงกัน เพราะฉะนั้นให้มีโหวตอะไรดีมั้ยว่าคำนี้คำนั้นใช้ไม่ได้ โหวตแพ้ก็อดใช้จบ ยืดตามหลักประชาธิปไตยเอาง่ายดี
    โหวต/อาทิตย์ครั้งก็ได้ไม่ก็เดือนหนึงครั้ง แล้วก็รายชื่อคำที่โดนโหลตให้ชใช่ไม่ได้มาให้คนอ่านจะได้รู้ไปเลยว่าไอ้คำๆนี้มันเป็นคำที่ไม่ยอมรับ คนมาใหม่ๆจะได้รู้
    เจอพวกนอกคอกก็แบนสะ

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    หยุดโพสคำหยาบกันเหอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    Blog Entries
    1
    ผมก็ว่าดีนะ +1 Like

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ข้อดีก็มีครับ

แต่ข้อเสียของระบบนี้ มันก็มีเหมือนกัน

ตัวอย่างเช่น มะกรูด --> มะ***ด นี่คือปัญหา

กล่าวขอบคุณ
    913
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เป็นความคิดที่ดีนะครับ แต่กลัวบางคำที่มีบางส่วนเป็นคำหยาบก็มี เช่นคำว่า หีบ อะไรพวกนี้จะโดนไปด้วย เหอๆ

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    35
    ํ^
    ^

คำตอบของ 2 ท่านข้างบน ผมเขียนไว้ที่เรปแรกนะ ซึ่งจริงๆก็เขียนไว้แต่แรกแล้วล่ะ - -
    Max - Nine l Power !

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    น่าจะจัดเลือกตั้งไปเลยนะ เอาคนที่เค้ามีจิตอาสาจะทำเพื่อบอร์ดจริงๆไม่ให้มันแหลกไปมากกว่านี้มาเป็นMODน่าจะโอเค

ขออย่างเดียว อย่าใช้ระบบเซ็นเซอร์แบบออโต้ก็พอ เดี่ยวงงกันเป้นบ้าเป็นหลังเลยทีนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 26th December 2012 เมื่อ 00:21
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    1,293
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    เห็นด้วยครับ ^0^//

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เห็นดีด้วยครับ เป็นแนวทางแก้ปัญหาที่ดูไม่ตึงไม่หย่อนจนเกินไป
    ส่วนตัวนะครับ ผมว่าไม่ว่าในเว็บบอร์ดหรือในสังคมจริงไม่ต้องหยาบก็เฮฮาลัลลาได้นะครับ ฝึกไว้เถอะครับพูดดีคิดดีให้เป็นนิสัยอนาคตยังไปได้อีกไกลนะจ้า

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    หวังว่าเรื่องนี้คงจบซักทีนะ ไม่อยากให้เว็บเป็นแบบนี้เลย โลกความจริงคนก็ทะเลาะกันอยู่แล้ว อยากให้เป็นเว็บที่งสบและน่าอยู่เหมือนเดิม

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ไอเดียดีมากครับ เจ๋งๆ

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ใช้ได้ครับ

ถ้าจะมาเล่นคำให้หลุด censor อีก นี่ก็ถือว่าส่อเจตนาชัดเจนแล้ว

เห็นด้วยครับผม

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    เยี่ยมไปเลยครับ ปัญหาจะได้น้อยลง เห็นด้วยครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เพราะเห็นบางคนโดนแจกใบบ่อยมาก อิอิ
    ปล ทำไมรู้สึกเหมือนไม่เห็นคุณแม็กมานาน

∴|OBACON-MASTER™|∴
    .:二階のアパートは狭い。:.
    กล่าวขอบคุณ
    2,740
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,503
    1
    idea ดีมากครับขอยกนิ้วไห้เลย

แต่ยังไงขอทดสอบเรื่องเซนเซอร์หน่อยนะครับ

"****"

ได้ผลจริงๆด้วยสุดยอดครับ

Hat Yai,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    1
    ผมคิดว่า
    ต้องมาปรึกษา แล้วก็แจกแจงกันอีกทีครับ
    ว่าจะเซ็นเซอร์ คำว่าอะไรบ้าง
    จะได้รู้ แล้วหลีกเลี่ยงที่จะพิมพ์คำๆนั้นไป

เช่นคำว่า "กู"
    พอรู้ว่าเซ็นเซอร์คำๆนี้แล้ว
    มีการชี้แจงแล้ว
    เวลาจะพิมพ์คำว่า "กูเกิ้ล" จะได้หลีกมาใช่ว่า Google แทน อะไรประมาณนี้

โดยรวมแล้ว ชอบความคิดเฮียแมกซ์มาก
    มีความคิดดีๆมาพัฒนาบอร์ดตลอด

ผมขอสนับสนุนความคิดนี้อีกหนึ่งเสียงครับ

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ขอให้คุณได้เป็น MOD เลยละกัน ไอเดียดีแบบนี้

ผมว่าการเป็น MOD นี่ เป็นอะไรที่เท่มาก ผมไฝ่ฝันมาตั้งนานแล้ว ><

Tags for this Thread