ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    35

Exclamation ประกาศ !! มติใหม่สำหรับการใช้คำไม่เหมาะสม ไม่ใช่แบนแต่เป็น..

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxninepower
    คือ ผมเห็นว่า ถ้าจะแบนหมดทุกคนที่ใช้ คำไม่เหมาะสม หรือ อะไรประเภทนี้

เราลองเปลี่ยนมาเป็น ใช้ระบบแบบ censor ดูดีกว่ามั้ย เพราะ ผมเห็นว่าเรา

ไม่สามารถจำกัด ความหมายคำว่า "ไม่เหมาะสม" ได้เลยนะ เพราะ คำบางคำ

เราจะตีความ ว่ามัน "เหมาะ" หรือ "ไม่เหมาะ" ก็ได้ ซึ่งจริงๆ บางคำก็ตีความ

ได้กว้างมากเลยนะ ซึ่งเราไม่สามารถรู้ได้เลย ว่าในคำที่ใช้บางคำมันอาจเป็น

ทีผู้ดูแล หรือ สมาชิก คิดว่าไม่เหมาะสม และ จะทำให้เราถูกตักเตือนด้วย

ใบแดง เหลือง หรือ แบน อะไรก็ว่าไปหรือเปล่า

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

เพราะฉนั้น ลองเป็น censor ดูดีกว่ามั้ย อย่างเช่นนะ ถ้าผมพิมพ์ฉายาใต้ชื่อเป็นคำว่า

ADMIN มันก็จะออกมาเป็นแบบนี้ ***** ถูกมั้ย ซึ่งผมมองเห็นว่า มันจะทำให้งาน

ที่ต้องดูแลน้อยลงด้วย mod ก็ไม่่ต้องตามเก็บกวาดทุกกระทู้ สมาชิกก็สบายใจไม่ต้อง

มาวิตกกังวลว่า คำที่พิมพ์จะเป็นภัยทำให้ตัวเอง ต้องโดนแบนด้วย จริงมั้ย

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

มีความเห็นว่ายังไงบ้างกับระบบ Censor เอาครับ - -
    เป็นไอเดียที่ดีครับ จะเริ่มใช้ทันทีแล้วกันนะครับ ขอบคุณที่ยังมี user ที่สนใจและยังรักที่จะพัฒนาเวปไซท์นี้ครับ
    จากที่ลอง PM ไปดู ผลก็ออกมาเป็นแบบนี้ คือ ถ้าทาง admin จะไม่ให้สมาชิคใช้คำเหล่านั้น ผมก็เลยเสนอให้เค้าตัดคำพวกนั้น

ออกไปจากระบบด้วยการ censor แทน เพราะ อย่างน้อยพวกคุณ ก็ไม่ต้องกลัวว่าคำที่พิมพ์ไปแล้วจะทำให้โดนแบนหรือใบต่างๆ

แน่นอน เพราะ ถ้าพิมพ์ไป มันก็จะกลายเป็น **** แืทน ส่วนใครที่จะหัวหมอ ดัดแปลงเอาจนให้มันพิมพ์ได้ ก็แล้วแต่เวรแต่กรรม

(ดัดแปลงที่ว่าหมายถึงทั้ง ใช้รูปภาพที่มีคำๆนั้นแทนการพิมพ์ หรือ ดัดแปลงตัวอักษรบางตัว เป็นต้น ) ช่วยได้แค่นี้แหละ - -

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ !!Thank!! อ่านกระทู้
    อยากให้คุณได้เป็น mod ปีหน้านี้จังเลยครับ เห็นด้วย++
    แต่มันต้องมานั้งใส่ทีละคำ นี้นานเอาเรื่องเลยนะ
    แต่ถ้าจะไปนั่งลบทีละคำ และ แบนทุกๆคนที่ใช้ มันก็นานกว่าเอาเรื่องนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nodoka อ่านกระทู้
    ยังไงก็คงต้องลองดูก่อนละครับ สำหรับผมมันดีเป็นบางสถานการณ์ บางสถานการณ์มันจำเป็นต้องใช้คำนั้นๆจริงๆ จะพาลกลายเป็นอ่านไม่รู้เรื่องไปแทน

มันก็ได้อย่างเสียอย่างนะครับ ผมว่าไม่มีอะไรที่ทำแล้วจะดี 100% ยังไงก็ต้องมีไม่ดีปนมาสัก 5% หรือ 10% ซึ่งก็ได้แต่ยอมรับส่วนที่ไม่ดีเล็กๆนั้นไป

ผมขอยกตัวอย่างเว็บๆนึงนะครับ อันนี้ออกฮาๆ เว็บนั้นเซนเซอร์คำว่า "ครูอังคณา" "******" และอีกหลายๆคำที่ไม่น่าจะเซนเซอร์เลยซักนิด ซึ่งผลออกมาก็คือ ทั้งประโยคนั้นอ่านไม่รู้เรื่องเลยครับ จับใจความไม่ถูก ไม่รุ้ว่าจะสื่ออะไร โดยเหตุผลที่แอดมินเว็บนั้นเซนเซอร?ก็เพราะ รำคาญ จบ เหตุผลมีแค่นั้นจริงๆ ีกอย่างแอดมินเว็บนั้นค่อนข้างจะทำตัวสวนทางกับความคิดสมาชิกบ่อยมากๆ จนมีคนออกมาแขวะ ออกมาด่า ไม่เว้นแต่ละวัน แต่ทว่าแอดมินกลับไม่ค่อนสนใจเท่าไหร่ เพราะโดนมาบ่อยจนปลงและชินแล้ว นอกจากจะสุดทนจริงๆก็จะลงมาจัดการอย่างเด็ดขาด
    มันก็ึคงไม่ขนาดนั้นหรอกมั้ง ครับ เท่าที่เห็นมาในบอร์ดนี้นิ มันจะเป็นเรื่องของการใช้คำวิบัติ

กับ คำบางคำที่ใช้ไปแล้ว มันออกแนวทำให้ บางคนอ่อนไหวง่าย กับ คำพวกนั้นมากกว่า

เช่น บางคำที่เราพูดเล่นๆกับเพื่อนทุกวันใช่มั้ยล่ะ แบบแหย่เล่นๆไม่ได้คิดอะไร แต่พอมา

วันนึง มันมาดราม่า แบบประมาณว่า พูดแบบนี้ทุกวัน มันก็เริ่มคิดแล้วนะ ว่าเราพูดจริงหรือ

ว่าพูดเล่น ซึ่งต่อมาเราก็จะเข้าใจ ว่ามันไม่ชอบ แล้วเราก็จะไม่พูดอีก ประมาณนี้ เป็นต้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ดีเหมือนกันนะครับ

แต่ผมกลัวว่าจะเป็นแบบในเกมส์ออนไลน์หนะ

จะเซ็นเซอร์คำพวกนั้น อยากจะพิมก็ต้องเล่นคำนิดนึง จะได้ไม่โดนเซนเซอร์ 555

อย่าง SF เซ็นเซอร์หลายคำนะ แต่มันก็ด่ากันได้ เหอะๆ
    ก็อย่างที่บอกละ ครับ ถ้าจะดิ้นรนพิมพ์ให้ได้ขนาดนั้น มันก็คงต้องปล่อยให้เค้าจัดการไปแหละ ครับ

เพราะกรณีแบบนั้น มันก็เท่ากับว่าไปหาเรื่องเอง ทางนี้ก็คงจะช่วยอะไรไม่ได้แล้วล่ะ เพราะตัวเซ็นเซอร์

มันเป็นแค่ตัวกรอง มันใช้ไม่ได้ 100% เลยหรอก แต่ก็เพราะแบบนั้น เราจึงยังต้องมีผู้ดูแลอยู่ไง = =

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ totosaturn อ่านกระทู้
    เป็นความคิดที่ดีนะครับ แต่กลัวบางคำที่มีบางส่วนเป็นคำหยาบก็มี เช่นคำว่า หีบ อะไรพวกนี้จะโดนไปด้วย เหอๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ข้อดีก็มีครับ

แต่ข้อเสียของระบบนี้ มันก็มีเหมือนกัน

ตัวอย่างเช่น มะกรูด --> มะ***ด นี่คือปัญหา
    คำนั้น เค้าเอาออกแล้วครับ ตอนแรกเค้าก็ censor แหละ แต่พิมพ์คำว่า อยากรู้ มันออกมาเป็น

อยา***้ แทนเค้าก็เลยปลดออก ก็อย่างที่บอกแหละ คำไหนที่มันใช้ censor ด้วยไม่ได้ก็บอก

เค้าไป เรื่องแบบนี้ มันคุยกันได้ มันไม่ได้ใหญ่โตอะไร บอกไปด้วยเหตุด้วยผล แล้วก็ ค่อยปรับ

ค่อยปรุงกันไป - -

ปล.จริงๆ ก็เขียนไว้ตรง เสริมนิดนึง ตัวแดงๆ ข้างล่างแล้วนะ - -

ใครมีขอเสนอที่ดี และ ดูเข้าท่ากว่านี้ ลองแจ้งไปหา admin ดูนะครับ แนะนำให้คุยกันดีๆ และ

ระวังเรื่อง คำ ที่ใช้ไปสักนิดนึง พยามอย่าไปใส่อารมณ์เกรียวกราดลงไปมาก เพราะมันยิ่งทำให้

อะไรๆแย่ลงอ่ะครับ พยามใช้เหตุผลสักหน่อยบอกเค้าไปว่ามันเป็นอย่างงี้อย่างนั้นนะ มันก็จะได้

ข้อสรุปที่เบาลง และ ปลอดภัยขึ้น กว่าที่เป็นอยู่ ออกมาเอง - -

เสริมนิดนึง สำหรับคนไม่เข้าใจ คือตัว censor อ่ะ มันก็ใช้ไม่ได้ 100% หรอก แต่มันเป็นตัวกรองไง

เพราะยังไง ก็ยังมีู้ผู้ดูแล มาตรวจดูอีกทีนึงแหละ ใช่ว่าจะใช้ censor ไปหมด 100% เลย เพราะ

ในบางคำ มันก็ยังเป็น ส่วนประกอบของคำอีกคำอยู่ ซึ่งถ้า censor คำนั้นไปแล้ว มันจะทำให้คำอีกคำ

นั้น จับใจความไม่ได้ ซึ่งเราก็แค่บอกกับ ผู้ดูแล ไป ว่ามันเกิดเหตุแบบนั้นขึ้น เค้าก็จะปลดคำนั้นออก

จากการ censor ให้ และ คำที่เป็นตัวปัญหาในขั้นต้น เค้าก็จะยังจัดการอยู่ใช่ว่าปลดแล้วจะปล่อยเลย

ก็อย่างที่บอก ในเหตุผลแบบนี้ จึงยังต้องมี ผู้ดูแล ตรวจอีกที และ ใช้ censor ไป 100% ไม่ได้ แต่ว่า

มันก็ยังใช้ได้ในระดับนึง ซึ่งก็ดีกว่าให้แบนไปซะหมดทุกคนที่ใช้คำเหล่านั้น - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxninepower : 26th December 2012 เมื่อ 00:14
    Max - Nine l Power !

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 149 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!!Thank!!, -=CoMMy=-, 000TripleZeRo000, alonekaoka, AniMEyurI, arkmaxim, armakusarecord, as784125, asiazasd, AUSTIN, babymaster, ballba, bankdaysun, bassurachar, bigspy77, Blackperl, bonusz, bossja, CanDiiZ, CrocoZz, CrYzTeX, dadvader, dapper@acsp, Deathbringer, denhotx, dragonball-0, dream12594, EMINEMz, eqpush, Eryx, eswc2012nerverdie, EviLBlacK03, Forbidden, G..M..INW, GALAXI MINI, games3707, gap, golfbox, graphicphoto, Griffin, GtXl24o7l3c, gudjung007zaza, gunkun444, hades051, IL Genuine, illusioncore, jj0223, John Marston, joker, kabuto122, kaimuk, kata020, kinchiro155, kritthee99, kunbest13, Kwacharakorn, LAZT, LeBronJames, LeiTo, LIVE, MadMax_Demon, MAFIAroro, majinmark, MakeMeMelt, MAMO_CHIIZ, manesuke, meknoi035, Michiri, miklve, Minecraft, Mr.^_^, muek9999, natchapon665, nayninezaa, nervanamaya, Nick-, nokung, non16455, nonred, nontom007, npdeoh2754, nut11638, nut2009, Nut_crazyboy, obama1230, okorakot, pamzar5546, Pan_do_ra_earth, peacepe2, peamsabuy, PhraoBWS, pond259, PoohItBoy, popejohnpaul2011, PorFG141, Prometheus, Ratiio, redrock, saphira, SchooL, silvercramer, Siraphan, skob, skullza, Snow_Man, SoIvIeI3oDy, Soldier555, Speedy-K.O., SSgt.Winter075, sudteerukpla, suravong, suyasit, s_pheraphat, TALENT_MAN, Tanongwa, Tanyaboon, THE DarkLight, Thecopytime, tide36, titanoon, toehotguy, ToshirO, totosaturn, untimate, V-i2-ValhallA_7, vasili, Volcanus, waterc4t, WgunW, White_hand, Winnejiro, wizwiz200, worakorn3, XBOX_PSP, xReapZ, youmza, yuttipron, zabaha12, zanuk9876, ZEBRA, Zerg, zerohut, Zettron, Zlatan_01, [In]TerLight'z, ลูกกุยแมน, _SaBasTaiN_, _ZerO_, ~!-!eRo~

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    ว้าว..ผมว่าก็ดีนะครับ ผมสนับสนุนแบบนี้อีก1เสียงครับ

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: spiderman ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,721
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,801
    +1 เลยครับ สนับสนุนเหมือนกันครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bumfuck <- Dont google it!
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อยากให้คุณได้เป็น mod ปีหน้านี้จังเลยครับ เห็นด้วย++
    แต่มันต้องมานั้งใส่ทีละคำ นี้นานเอาเรื่องเลยนะ

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ไม่ต้องพิมพ์คำหยาบละครับ ง่ายที่สุด ลองโดนเซนเซอร์เยอะๆสิ อ่านไม่รู้เรื่องเลย

แต่ผมก็สนับสนุนนะครับ อย่างน้อยก็เป็นสันติวิธีที่ไม่ต้องมาประท้วงกัน
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    เออเจ๋งๆ เอาเเบบนี้เเหละ 555+

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    ดีแล้วครับ : ))
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เป็นแนวคิดที่ดีมากๆครับ

สายออนบอร์ด
    กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    แจ่มมากกกกกกกกกกกก
    ผู้เล่นเก่า

&#163;†_PerSeuS_†&#163;
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    เป็นความคิดที่ดีครับ อย่างน้อยก็ช่วยได้ในระดับหนึ่ง แต่ถ้าหากยังมีพวกที่ดัดแปลงตัวอักษรอยู่อีกล่ะก็ สมควรโดนแบนตามระเบียบครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    แจ่มแมว
    TrollRolling

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    ไอ*** (ไอบักหำถลำลงดิน) 55555555555555
    ปล.ไอเดียดีเหมือนกัน แต่มินอย่าแบนซะหมดละ เดี๋ยวไม่มีคำอุทานแบบมันส์ ๆ
    ปลล.จริง ๆ เราควรเปลี่ยนประเภทของคำหยาบครับ อย่าง "เ____ด" เป็น "เซ๊กกกกกกก" แบบนี้นะ
    .. BUT I CAN'T SLEEP

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ก็ Ok นะ ก็ดีนะ + ไป 1 จอก
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    ผมว่าเป็นความคิดที่ดีนะครับ โอกาสที่จะเกิดดราม่าก็อาจจะน้อยลงไปด้วย(มั้ง)

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    vBulletin กรองคำหยาบทำได้ยาก แต่ใช่ว่าจะทำไม่ได้ (เคยใช้ตัวนี้ทำเวบอยู่) ถ้าทำได้เขาทำไปนานแล้ว ... ส่วนมากที่เห็นจะเขา Censor เวบมากกว่า
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    อืม....ก็ดูดีในระดับหนึงแหละครับจะได้หรือไม่ก็ตามนั้นเลยครับจะได้ไม่ได้มีใครมาบ่นทีหลังว่าสมัครเว็ปนี้แล้วหยาบไม่ได้เลย ไม่สนุก จะได้เหลือๆสมาชิกที่พออยู่ในระเบียบกันหน่อยหรือ อาจะเป็นไงก็ไม่รู้สิ ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gintoki : 24th December 2012 เมื่อ 18:32

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    พยายามจะอ่านแล้วสรุปไปเอง ก็ยังไม่ทราบว่ามันมีเรื่องอะไรกันอยู่ดี

คุณแม็กซ์ หรือใครก็ได้ PM มาเล่าให้กระจ่างที

Nanii Kyoudai Anime!Group
    ยามเฝ้ากลุ่มNanii Kyoudai Anime!&หมวดCartoon,Anime
    กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    +1 จ่าขอดัน
    SSgt.Winter@Nanii Kyoudai Anime ! Group

IndependenT
    กล่าวขอบคุณ
    1,050
    ได้รับคำขอบคุณ: 296

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ok เลยผมว่ามันก็ดีนะ เดียวต้องมีคนหาคำแปลกๆ มาแน่นอน

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    เจ๋ง เหมมือนเว็บบอร์ดเกมฟีฟ่าออนไลน์เลย ถ้าเป็นแบบนั้น
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ยังไงก็คงต้องลองดูก่อนละครับ สำหรับผมมันดีเป็นบางสถานการณ์ บางสถานการณ์มันจำเป็นต้องใช้คำนั้นๆจริงๆ จะพาลกลายเป็นอ่านไม่รู้เรื่องไปแทน

มันก็ได้อย่างเสียอย่างนะครับ ผมว่าไม่มีอะไรที่ทำแล้วจะดี 100% ยังไงก็ต้องมีไม่ดีปนมาสัก 5% หรือ 10% ซึ่งก็ได้แต่ยอมรับส่วนที่ไม่ดีเล็กๆนั้นไป

ผมขอยกตัวอย่างเว็บๆนึงนะครับ อันนี้ออกฮาๆ เว็บนั้นเซนเซอร์คำว่า "ครูอังคณา" "******" และอีกหลายๆคำที่ไม่น่าจะเซนเซอร์เลยซักนิด ซึ่งผลออกมาก็คือ ทั้งประโยคนั้นอ่านไม่รู้เรื่องเลยครับ จับใจความไม่ถูก ไม่รุ้ว่าจะสื่ออะไร โดยเหตุผลที่แอดมินเว็บนั้นเซนเซอร?ก็เพราะ รำคาญ จบ เหตุผลมีแค่นั้นจริงๆ ีกอย่างแอดมินเว็บนั้นค่อนข้างจะทำตัวสวนทางกับความคิดสมาชิกบ่อยมากๆ จนมีคนออกมาแขวะ ออกมาด่า ไม่เว้นแต่ละวัน แต่ทว่าแอดมินกลับไม่ค่อนสนใจเท่าไหร่ เพราะโดนมาบ่อยจนปลงและชินแล้ว นอกจากจะสุดทนจริงๆก็จะลงมาจัดการอย่างเด็ดขาด

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    สนับสนุนเต็มที่ครับ

||<-{IReapersZz}->||
    ระยอง / ไทยแลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    เป็นความคิดที่ดีเลยครับ

Tags for this Thread