ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    Blog Entries
    3

คิดยังไงกับ BF3 จาก Saluzi สำหรับคนที่จอง 799

เรียน ท่านลูกค้าที่จองเกม Battlefield 3 Limited Edition ล่วงหน้า

เนื่องจาก EA ประกาศขึ้นราคาเกมในโซน Asia Pacific จากราคา 799 บาท เป็นราคา 1,499 บาท ซึ่ง EA สำนักงานใหญ่แจ้งให้ทางบริษัทฯ ยกเลิกการสั่งจองทั้งหมด แต่เนื่องจากทางบริษัทฯ เห็นใจลูกค้าในประเทศไทย ซึ่งเป็นลูกค้าที่จองเกมและชำระเงินมาล่วงหน้า จึงไม่สามารถยกเลิกตามคำแนะนำของ EA ได้ ทางบริษัทฯ จึงยอมขายขาดทุนให้กับลูกค้าที่ชำระเงินค่าเกมมาแล้วล่วงหน้า ในราคา 799 บาท แต่ทางบริษัทฯ ไม่สามารถให้ Exclusive Content (ชุดอาวุธสุดพิเศษ Physical Warfare Pack ) ดังนั้น เกม Battlefield 3 Limited Edition ที่ท่านลูกค้าชำระเงินในราคา 799 บาท จะไม่ได้รับ Exclusive Content (ชุดอาวุธสุดพิเศษ Physical Warfare Pack )

เพื่อเป็นการให้สิทธิ์ และโอกาสในการจองล่วงหน้าของท่าน ถ้าหากท่านต้องการ Exclusive Content(ชุดอาวุธสุดพิเศษ Physical Warfare Pack ) ทางบริษัทฯ ยินดีให้ท่านลูกค้าได้ชำระเงินส่วนต่างเพิ่มเป็นจำนวนเงินกล่องละ 300 บาท โดยมีเงื่อนไขการชำระเงินเพิ่ม ท่านลูกค้าต้องโอนเงินให้เสร็จสิ้นก่อนวันที่ 10 กันยายน 2554 เท่านั้น

การชำระเงินท่านสามารถ โอนเงินได้โดยวิธี ฝากผ่านเคาท์เตอร์ธนาคาร หรือโอน ATM

ชื่อบัญชี บริษัท ซาลูซี่ จำกัด
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาโชคชัย 4 เลขที่บัญชี 918-0-05073-5
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาสี่แยกวังหิน เลขที่บัญชี 757-1-01865-3

เมื่อชำระเงินแล้ว กรุณาส่งหลักฐานการชำระเงินของท่าน พร้อมรายละเอียดการจอง หรือเอกสารใบจอง มาที่ E-mail: info@saluzi.co.th

ท่านลูกค้าจำเป็นต้องตอบกลับมายังอีเมลล์นี้ และแนบใบจองที่สั่งพิมพ์ไปชำระเงินจากหน้าเว็บมาด้วย(ถ้ามี) เป็นอันเสร็จขั้นตอนท่านจะได้รับ Exclusive Content พิเศษ (ชุดอาวุธสุดพิเศษ Physical Warfare Pack ) 1 ท่านต่อ 1 Item เท่านั้น เมื่อทาง บริษัทฯ ได้รับการโอนเงินของท่านแล้ว ทางบริษัทฯ จะมีเมลตอบรับกลับภายใน 7 วันหลังจากได้รับเอกสารหลักฐานจากท่านลูกค้า

หากไม่มีการตอบรับกลับภายใน วันที่ 15 กันยายน ทางบริษัทฯ จะถือว่าท่านได้รับทราบเงื่อนไขนี้ และยินดีที่จะรับเกม Battlefield 3Limited edition ในราคา 799 บาท โดยไม่มี Exclusive Content (ชุดอาวุธสุดพิเศษ Physical Warfare Pack ) แต่อย่างใด

ต้องขอขอบพระคุณท่านลูกค้าที่ได้ให้ความไว้วางใจในการ เลือกใช้ผลิตภัณฑ์ที่จัดจำหน่ายโดยบริษัท ซาลูซี่ จำกัด จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ทางบริษัทฯ ต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วย หากท่านมีความประสงค์ข้อมูลเพิ่มเติม หรือข้อสงสัยประการใดกรุณาสอบถามกลับมาได้ อีเมลฉบับนี้ หรือติดต่อโดยตรงที่ Call Center หรือ Technical support หมายเลขโทรศัพท์ 0-2530-2373-4 #0 ได้ในเวลาทำการ จันทร์-ศุกร์ 9.00-18.00น. บริษัทฯยินดีอย่างยิ่งที่จะให้บริการท่าน

ขอแสดงความนับถือ
    แผนกบริการลูกค้า Technical support
    บริษัท ซาลูซี่ จำกัด
    ผมแค่เสียดายกับ Physical Warfare PACK แต่ขี้เกียจเสียอีก 300-
    งง กับการ PER-ORDER มันไม่ใช่ต้อง CONTACT กับ EA ก่อนหรือ แล้ว ทำไมพอขึ้นราคาแล้วเป็นแบบนี้

ปล. เข้าใจบริษัทดีครับและนับถือที่ไม่ได้ให้ จ่ายเงินเพื่มแต่อย่างใด

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    เซ็ง(ตัวโตๆ)ไงครับ
    แต่ผมไม่จ่ายเพิ่ม 300 เพียงเพื่อจะเอาปืน 2 กระบอกกับ ของ 2 อย่างมาเล่นก่อนหรอก

กะไว้แล้วว่าต้องมีปัญหา

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    1
    ส่วนตัวก็เซ็งนิดๆที่ต้องไปจ่ายอีก300
    แต่ก็ยังคุ้มนะ1099 ได้ของเท่า 1499 ได้ข่าวเพิ่มว่าหลังวันที่15จะขึ้นเป็น1599
    จากความคิดเห็นส่วนตัวมันคงจะวัดกับModern Warfare 3 ละมั้ง เพราะราคาชนกันได้เลย
    คงกะจะดูจากราคาเท่ากันแล้ววัดว่าใครขายดีกว่า

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    พวกที่สั่งทาง zest จะมีปัญหาด้วยหรือเปล่าครับ ?
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เปรียบเสมือนขี้หมาที่รถทับไม่รู้ว่าต้องไปไหนแต่ก็ต้องหยุดสักที่
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    พวกที่สั่งทาง zest จะมีปัญหาด้วยหรือเปล่าครับ ?
    ไม่มีปัญหาหรอกครับแค่ไม่ได้ ไอ้Physical Warfare PACK เนี่ย

ส่วนตัวไม่เอาอะครับ เล่นแปปๆเดี๋ยวก็ได้ ขอแค่ DLC ก็พอแล้ว

แต่ก็คุ้มกับการแลกปืนกระบอกสองกระบอกที่ไม่ได้ กับเกม ราคา 799 บาท

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NinjaBoiler อ่านกระทู้
    1499 จองไปแล้ว กำ แต่ก็นะช้าไปหน่อยเรา

MW3 2000 กว่าๆครับ แพงได้โล่เลย
    แพงเพราะ Import ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ganadosa : 25th August 2011 เมื่อ 19:31

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    1499 จองไปแล้ว กำ แต่ก็นะช้าไปหน่อยเรา

MW3 2000 กว่าๆครับ แพงได้โล่เลย
    shadow of the day

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    Origin ต้องเพิ่มไหมคับ ?
    - XENON -

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    เอาเงิน.. ไว้ถอย MW3 กันเถอะครับ
    สามร้อย....เหอ เหอ เหอ ยอมขาดทุนอี๊ว่ะ !

แล้วดั๊นน น บอกไม่แถมของแถมให้
    งี้ไม่ต้อง บอกว่าขาดทุนให้ดูน่าสงสารเลยนะฮ๊าฟว์ ! บอกแค่ว่า เพราะราคาขึ้นเลยไม่สามารถที่จะแถม แพคเสริมให้ได้

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Matizano อ่านกระทู้
    เซ็ง(ตัวโตๆ)ไงครับ
    แต่ผมไม่จ่ายเพิ่ม 300 เพียงเพื่อจะเอาปืน 2 กระบอกกับ ของ 2 อย่างมาเล่นก่อนหรอก

กะไว้แล้วว่าต้องมีปัญหา
    "ยินดีให้ท่านลูกค้าได้ชำระเงินส่วนต่างเพิ่มเป็นจำนวนเงินกล่องละ 300 บาท"

อ่านให้ดีๆจะแปลว่า Physical warfare pack / Back to Karkand เป็นคนละชุดกัน ชุดละ 300 ครับ
    แล้วมันไม่ใช่แค่ปืน 2 กระบอก แต่มี DLC แมพเก่าจาก BF3 ด้วยครับ ซึ่งราคา ตอนออกคงจะแพงกว่า 300 นะผมว่า
    ถ้าจะเอาทั้งสองอย่างก็ต้องจ่ายเท่ากับ 600บาท + 799บาท = 1399บาท ถูกกว่าผู้ที่ สั่งซื้อแบบ 1499บาท อยู่ดี แถมตอนออกราคาจะขึ้นเป็น 1599บาท

ผมว่าคุณไม่น่าเซงนะ ได้ของถูกกว่าคนที่สั่งจองทีหลัง คนที่ควรจะเซงคือ "ผม"

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aM00DIEswedee อ่านกระทู้
    เอาเงิน.. ไว้ถอย MW3 กันเถอะครับ
    สามร้อย....เหอ เหอ เหอ ยอมขาดทุนอี๊ว่ะ !

แล้วดั๊นน น บอกไม่แถมของแถมให้
    งี้ไม่ต้อง บอกว่าขาดทุนให้ดูน่าสงสารเลยนะฮ๊าฟว์ ! บอกแค่ว่า เพราะราคาขึ้นเลยไม่สามารถที่จะแถม แพคเสริมให้ได้
    เขาขาดทุนจริงปลื้มเอ้ย เป็น Retailer ต้องซื้อต่อมาจากเขาอีกที ขายต่ำกว่าราคาที่ซื้อมา ไม่ขาดทุนได้ไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Opt!c : 25th August 2011 เมื่อ 19:43

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    "ยินดีให้ท่านลูกค้าได้ชำระเงินส่วนต่างเพิ่มเป็นจำนวนเงินกล่องละ 300 บาท"

อ่านให้ดีๆจะแปลว่า Physical warfare pack / Back to Karkand เป็นคนละชุดกัน ชุดละ 300 ครับ
    แล้วมันไม่ใช่แค่ปืน 2 กระบอก แต่มี DLC แมพเก่าจาก BF3 ด้วยครับ ซึ่งราคา ตอนออกคงจะแพงกว่า 300 นะผมว่า
    ถ้าจะเอาทั้งสองอย่างก็ต้องจ่ายเท่ากับ 600บาท + 799บาท = 1399บาท ถูกกว่าผู้ที่ สั่งซื้อแบบ 1499บาท อยู่ดี แถมตอนออกราคาจะขึ้นเป็น 1599บาท

ผมว่าคุณไม่น่าเซงนะ ได้ของถูกกว่าคนที่สั่งจองทีหลัง คนที่ควรจะเซงคือ "ผม"

เขาขาดทุนจริงปลื้มเอ้ย เป็น Retailer ต้องซื้อต่อมาจากเขาอีกที ขายต่ำกว่าราคาที่ซื้อมา ไม่ขาดทุนได้ไง
    ผมถาม Saluzi ดูแล้วครับ DLC Back To Karkand จะมาพร้อมกับ Limited Edition อยู่แล้ว
    เสีย 300 เพื่อแค่ปืน 2 กระบอกเท่านั้น (ผมไม่เสียเพิ่มหรอก)

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HISMAN อ่านกระทู้
    ผมถาม Saluzi ดูแล้วครับ DLC Back To Karkand จะมาพร้อมกับ Limited Edition อยู่แล้ว
    เสีย 300 เพื่อแค่ปืน 2 กระบอกเท่านั้น (ผมไม่เสียเพิ่มหรอก)
    งั้นก็ถูกกว่าคนที่จองทีหลังหลายเท่า มันน่าไหมเนี่ย

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้

อ่าข้อมูลผิดนะครับ
    ส่วนของBack to Karkand ได้มาฟรีครับ
    ส่วนที่ต้องเพิ่มมีแค่300+799 [นี่คืออ้างอิงจากEmailผมครับท่าน]
    [IMG][/IMG]

เปรียบเสมือนขี้หมาที่รถทับไม่รู้ว่าต้องไปไหนแต่ก็ต้องหยุดสักที่
    กล่าวขอบคุณ
    158
    1

DLC ได้อยุ่แล้วนะครับ มันติดมากับ LE อยู่แล้ว

ที่ไม่ได้ก็แค่ warfare pack เท่านั้น

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ก็ถูกกว่าเพื่อนแล้ว
    ปล. ปั้นเนียนกันหรือเปล่า ช่วยกันตอบตามน้ำเลย

กล่าวขอบคุณ
    158
    1
    ก็ถูกกว่าเพื่อนแล้ว
    ปล. ปั้นเนียนกันหรือเปล่า ช่วยกันตอบตามน้ำเลย
    อัยย่ะ รู้สะด้วย 55+

เอาน่าหยวนๆ 55+

ว่าไปท่านไม่ได้สั่งตอน 799 หรอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ganadosa : 25th August 2011 เมื่อ 20:53

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ganadosa อ่านกระทู้
    อัยย่ะ รู้สะด้วย 55+

เอาน่าหยวนๆ 55+
    2 คนแรกยังไม่เท่าไหร่ คนที่ 3 มันชักจะตามน้ำเกินไปแล้ว เดี๋ยวรอดูคนที่ 4 555

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    1
    ตอนแรก เพื่อนผม กับ ผม จะสั่งPre-oreder ก่อนหน้่าที่จะขึ้นราคาอ่ะ กะว่าจะรวมเงินซื้อ พอได้อ่านข่าวว่า EA ขึ้นราคาเกมทุกเกม เพียงแค่นั้นแหละ ความคิดที่ว่าจะซื้อแผ่นแท้เกมนี้ก็ไม่มีอยู่ในหัวแล้วก็คงต้องโหลดตาม JKG เหมือนทุกๆเกมอีกนั่นแหละ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    แค่ปืนสองกระบอกไม่เอาก็ได้ ><
    - XENON -

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ denhotx อ่านกระทู้
    ตอนแรก เพื่อนผม กับ ผม จะสั่งPre-oreder ก่อนหน้่าที่จะขึ้นราคาอ่ะ กะว่าจะรวมเงินซื้อ พอได้อ่านข่าวว่า EA ขึ้นราคาเกมทุกเกม เพียงแค่นั้นแหละ ความคิดที่ว่าจะซื้อแผ่นแท้เกมนี้ก็ไม่มีอยู่ในหัวแล้วก็คงต้องโหลดตาม JKG เหมือนทุกๆเกมอีกนั่นแหละ
    เพราะอะไรละครับ?

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ denhotx อ่านกระทู้
    อุ้ย ไม่ซื้อก็ไม่ได้ลองเกมที่มัลติเพลเยอร์โคตรมันส์มี่สุดสิครับ

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    Origin ต้องเพิ่มไหมคับ ?
    ไม่ต้องเพิ่มครับไม่มีปัญหาสั่งจาก EA โดยตรงเลยนี่ อันนี่สำหรับ SALUZI เท่านั้น (ถือว่าทุ่มทุนมากนะครับ ยอมกันขนาดนี้หายากครับ)

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ถ้าเล่นผีคุณก็จะได้เล่นแค่โหมดเล่นคนเดียวนะครับ bfเค้าออกแบบเกมส์ให้เล่นออนไลท์ ถ้าเปรียบbfเป็นทุเรียนคุณก็จะได้กินแค่"เปลือก"มันครับคุณจะไม่มีวันได้กิน"เนื้อหวานๆ"แน่นอนถ้าไม่เล่นออนไลท์
    เอาอย่าง bfbc2:limit edit ผมซื้อมา1200วันแรกที่ขายเลย เล่นจนถึงเดี้ยวนี้ผมเล่นไปมากกว่า300ชั่วโมงแล้ว คิดว่าคุ้มไหมละครับ ถ้าเปรียบกับ PB หรือ SF เงิน1200ซื้อของmallเล่นได้นานแค่ไหนเชียว
    ไหนจะปืน ไหนจะชุด ไหนจะการ์ดเพิ่มxpเพิ่มเลือด บราๆ ไม่เติมก็ไม่ได้อีกแม่มเสียเปรียบ --;
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neobleak : 25th August 2011 เมื่อ 22:01

ร้านรับจ้างสารพัด
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 634
    5
    โดยส่วนตัวนะก็อยากได้ปืนมาเหมือนกันนะอยากจะจ่ายแต่......จะอายุ15เอง และก็เห็นใจบริษัท SALUZI ด้วยครับที่ยอมขาดทุน้พื่อคนที่สั่งจองมาก่อนหน้านั้นครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ไม่ต้องโอนหรอกครับ เดียว dice ปลดล็อคให้หมดตอนหลังอยู่แล้ว

I would like to start by clarifying that the Physical Warfare Pack is a time-based exclusive. If you do not pre-order Battlefield 3 at a retailer carrying the Physical Warfare Pack, don???t worry. We will unlock the contents of the Physical Warfare Pack for free to all Battlefield 3 players later this year.

Karl Magnus Troedsson
    General Manager, DICE

http://blogs.battlefield.ea.com/batt...3-players.aspx

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    แผนโปรโมทมากกว่ามั้ง - -