ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

PS3 ไม่เคยเล่นแผ่นเกมส์ข้ามโซน อยากรู้ว่า PS3 slim เล่นเกมส์ข้ามโซนได้มั้ย

คือผมเวลาเล่น ก็บอกเขาซื้อแต่โซน 3 แต่ยังไม่เคยลองข้ามโซนเลย แต่ผมอยากเล่น MHP 3 HD ครับ แต่ทีนี้มัน โซน 2 กลัวซื้อมาเล่นไม่ได้
    แล้วที่แบ่งโซน เนี่ย คือถ้าเครื่องอยู่โซน 3 ก็ต้องเล่นโซนแต่ใน โซน 3 ใช่มั้ยครับ ข้ามโซนไม่ได้
    แล้วมันมีผลอะไรรึปล่าวครับ แล้วเวลาเล่นออนไลน์ ถ้าซื้อโซน 3 มา ก็เล่นได้กับคนที่เล่นโซน 3 ใช่มั้ยครับ
    ผมซื้อ PS3 มาแล้ว ลองเล่นออนไลน์ได้ แต่่ยังไม่เคยข้ามโซน แล้วตอนนี้ก็ฝากพี่ซื้อ PSN card ให้
    ใครมีความรู้ด้านนี้ช่วยได้มั้ยครับ

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    เกมส์ ps3 ไม่มีล็อคโซนสามารถเล่นข้ามโซนได้ เพราะ ps3 จะเน้นเรื่องการซื้อขายจาก psn store มากกว่า แต่ถ้าจะซื้อ DLC ต่าง ๆ จาก psn store ต้องซื้อให้ตรงโซนกับแผ่นด้วย ไม่งั้นเล่นไม่ได้นะคะ