ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    gundam 3 ก๊ก 1-2 ได้ไหมครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 891
    อยาก ได้ พวก แข่งรถ บ้าง อ่ะ ครับ
    Under Ground 1 - 2
    Burn Out 3 อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ขอ d.o.n กับ dragonball ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    จะทยอยอัพให้นะครับ

แต่ God of Wars 1-2 ขอติดไว้ก่อนนะครับ ไฟล์มันเกิน 5 G ต้องแบ่งพาร์ทใหม่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 26th December 2012 เมื่อ 17:20

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Blog Entries
    2
    อยากได้ Patch ENG Kingdom Hearts FM+ I-II มากเลยครับอยากเล่นภาคนี้แต่อ่านญี่ปุ่นไม่ออก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอเกมส์ marvel vs capcom 2 ครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    588
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ขอบพระคุณเป็นอย่างมากครับ
    ตื้อครับ

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ขออีกนิสนึงนะครับ

พอจะมี FFVII ภาควินเซ้นท์ ไหมฮะ

ขอบคุณครับผม

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dokushin อ่านกระทู้

พอจะมี FFVII ภาควินเซ้นท์ ไหมฮะ

เด๋วหาให้ครับ ช่วงนี้ขอพักซักหน่อย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อยากได้ WWE Series อ่ะคับ ช่วยอัปให้หน่อยนะคับ ^_^ ขอคุณ คับ
    Manchester United

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    โอ้ พักก่อนครับ ๆ เห็นอัพหลายเกมมากก

เป็นกำลังใจให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    onimusha : dawn of dream โหลดไปแล้วเล่นจอดำ ควรทำยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pok001100 อ่านกระทู้
    onimusha : dawn of dream โหลดไปแล้วเล่นจอดำ ควรทำยังไงครับ
    ต้องดูที่การ setup กับ bios ที่ใช้ครับ แนะนำให้ดูวิธีการ config จาก google ครับ ว่าคนที่เล่นได้ ใช้ bios หรือตัว Emu เวอชั่นไหน

เพราะแต่ละเกม config ไม่เหมือนกันครับ

ลองอ่านดูที่นี่ก่อน
    http://wiki.pcsx2.net/index.php?titl...Dawn_of_Dreams

http://forums.pcsx2.net/Thread-Onimu...screen-failure

แนะนำให้ลองค้นหาจากหลายๆกระทู้ดูครับ เล่นผ่าน Emulator มันก็จะยุ่งยากเล็กน้อยแหละครับ

แนะนำวิธีค้นหาจาก google

"pcsx2 ชื่อเกม" เช่น "pcsx2 onimusha"
    "pcsx2 ชื่อเกม อาการที่พบ" เช่น "pcsx2 onimusha black screen"

หรือว่าจะลอง config เองก็ได้ครับ เวลาผมเล่นพวกนี้ ส่วนใหญ่ก็ลองไปมั่วๆ
    แต่หลักๆจะปรับพวก Plugin ที่เกี่ยวกับการแสดงผลของภาพและเสียงเป็นหลัก
    กับ bios แล้วก็ config ที่เกี่ยวกับการประมวลผลนิดหน่อย

ปล.จอดำ ไม่เกี่ยวกับเกมเสียครับ เพียงแค่ว่า เรายัง config ไม่ถูกแค่นั้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 891
    แนะ นำแผ่น ไรท์ สำหรับ เล่น PS2 หน่อย ครับ ผม ลอง Easy Write ไรท์ ISO ความเร็ว x1 เกม Burnout ยัง เปิด ไม่ ติด แต่ Yu Gi Oh เล่นได้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อยากได้ Dokapon the world มากๆเลยครับ T^T พอจะมีรึเปล่าคับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ robinsonn อ่านกระทู้
    แนะ นำแผ่น ไรท์ สำหรับ เล่น PS2 หน่อย ครับ ผม ลอง Easy Write ไรท์ ISO ความเร็ว x1 เกม Burnout ยัง เปิด ไม่ ติด แต่ Yu Gi Oh เล่นได้
    ต้องถามก่อนว่าใช้แผ่นยี่ห้ออะไรครับ เพราะแผ่น DVD เองก็มีหลายเกรด หลายราคา ยิ่งราคาถูก คุณภาพก็ยิ่งด้อย ซึ่งจะส่งผลมากเวลาอ่าน
    หัวอ่านแผ่นอาจจะอ่านได้ไม่ดี นอกจากนี้พวกแผ่นถูกๆ ส่วนใหญ่ใช้ได้ไม่นานครับ แต่ถ้าจะไรท์เล่นครั้งเดียวก็น่าจะได้อยู่ครับ

ส่วนความเร็วในการเขียน โดยทั่วไปจะไรท์อยู่ที่่ 4-8x นะครับ ถ้าเร็วไปหรือช้าไปกว่านี้ รู้สึกอาจจะทำให้เปิดไม่ออกครับ
    ทั้งนี้น่าจะขึ้นอยู่กับเกมล่ะมั้ง

http://www.thaigaming.com/console-an...eral/59284.htm

ลองหาเพิ่มเติมดูครับ เพราะผมก็ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอเกมส์ Kinnikuman muscle grand prix max 2 ครับผม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ไฟล์ต้องการ pass อะครับ kingdom heart ทุกอันเลย This file requires a password. Please enter it. รบกวนขอด้วยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอเกม vm japan และ Sunrise Eiyuutan3 หน่อยครับถ้าหาได้จะขอบคุณมากๆเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    Mobile Suit Gundam ภากไหน นุก เเละเป็น Eng มั้งคับ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมโหลดไม่ได้สักอันเลย แอนตี้มันเด้ง ไม่ให้โหลด ปิดแล้วก็โหลดไม่ได้ครับเกมส์ดีๆๆเยอะแต่ดหลดไม่ได้ เสียดายจริงๆครับแต่ก็ขอบคุณครับ

หลือท่านใดมีวิธีแก้แนะนำผมหน่อยครับ
    windows 7 64bit IE โหลด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suriyan007 : 31st December 2012 เมื่อ 16:51

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suriyan007 อ่านกระทู้
    ผมโหลดไม่ได้สักอันเลย แอนตี้มันเด้ง ไม่ให้โหลด ปิดแล้วก็โหลดไม่ได้ครับเกมส์ดีๆๆเยอะแต่ดหลดไม่ได้ เสียดายจริงๆครับแต่ก็ขอบคุณครับ

หลือท่านใดมีวิธีแก้แนะนำผมหน่อยครับ
    windows 7 64bit IE โหลด
    ลอง Refresh หน้าใหม่นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 1st January 2013 เมื่อ 17:30

I have no response.
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 836
    [Request]

ขอ Persona ภาค 3 กับ 4 อะครับขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oReDCaRSo อ่านกระทู้
    อ๋องั้นผมขอ God of War1กับ2 ทีนะครับหาโหลดไม่ได้เลยถ้าได้จะดีมาก อิอิ ^^
    ขอติดไว้อีกซักพักนะครับ ยังไม่ได้แบ่งไฟล์ไว้เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Supernook อ่านกระทู้
    ขอเกมส์ Kinnikuman muscle grand prix max 2 ครับผม
    เด๋วหามาลงให้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blueza5566 อ่านกระทู้
    gundam 3 ก๊ก 1-2 ได้ไหมครับ
    กันดั้มสามก๊ก ผมมีแต่ภาค 2 นะครับ ภาคแรกไม่มี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ robinsonn อ่านกระทู้
    อยาก ได้ พวก แข่งรถ บ้าง อ่ะ ครับ
    Under Ground 1 - 2
    Burn Out 3 อ่ะครับ
    Burn Out ลงให้แล้ว เด๋วเอา Need for speed มาลงให้ครับ อัพไว้แล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxzaazaac อ่านกระทู้
    ขอ d.o.n กับ dragonball ด้วยครับ
    dragonball อัพให้หลายเกมแล้วครับ ค้าง DON เด๋วจะหามาลงให้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yagyami อ่านกระทู้
    อยากได้ Patch ENG Kingdom Hearts FM+ I-II มากเลยครับอยากเล่นภาคนี้แต่อ่านญี่ปุ่นไม่ออก
    เด๋วจะลองหาดูให้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kittipob007 อ่านกระทู้
    ขอเกมส์ marvel vs capcom 2 ครับ ขอบคุณครับ
    ลงให้แล้วนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dokushin อ่านกระทู้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutguza117 อ่านกระทู้
    อยากได้ WWE Series อ่ะคับ ช่วยอัปให้หน่อยนะคับ ^_^ ขอคุณ คับ
    ผมอัพไว้แล้วเด๋วเอามาลงให้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alqualond อ่านกระทู้
    อยากได้ Dokapon the world มากๆเลยครับ T^T พอจะมีรึเปล่าคับ ขอบคุณครับ
    เกมนี้ผมมีเด๋วจะเอามาลงให้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mastercat อ่านกระทู้
    ขอเกม vm japan และ Sunrise Eiyuutan3 หน่อยครับถ้าหาได้จะขอบคุณมากๆเลยครับ
    เด๋วหามาลงให้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zexterse7en อ่านกระทู้
    Mobile Suit Gundam ภากไหน นุก เเละเป็น Eng มั้งคับ
    จริงๆผมชอบกันดั้มวางแผนตระกูล SD gundam มากกว่านะครับ จริงๆผมชอบบนเครื่อง Wii มากกว่า แต่สำหรับ PS2 ที่ชอบคงเป็น กันดั้มสามก๊กครับ เล่นแบบ Dynasty Warrior เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bnnightmal2e อ่านกระทู้
    [Request]

ขอ Persona ภาค 3 กับ 4 อะครับขอบคุณมากๆครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอเกมส์ mortal kombat shaolin monk ครับ มันส์มากกกกกกก และหายากมากกกกกก ขอบคุณคร้าบบบบ

แล้วก้ขอ pes2013 ด้วยนะคร้าบ มันเพิ่งลง ps2 เมื่อเดือนที่แล้ว

ปล. dragonball budokai tenkaishi 3 แก้ลิ้งด้วยครับ ผมโหลดแล้วมันเป็น tenkaishi 1 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย attackjom555 : 2nd January 2013 เมื่อ 04:39