ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866

[กลยุทธ์, RPG, อินดี้, จำลองสถานการณ์] Towns V.8 !!! เกมส์อินดี้ สนุกๆครับ

:: ข้อมูลเกมส์ ::

Towns is continually being developed and updated to bring you the best experience possible! The game brings a fresh new take on the city building/management genre by introducing many RPG features. In Towns you manage a settlement on top of an active dungeon.

:: Video ::

:: Download ::

คลิ๊กเลยจ้า

credit :: HaMaJi

ทุกเกมส์ที่ผมอัพ ผมจะทศสอบที่เครื่องผมแล้วนะครับ ยืนยันเล่นได้ 100%

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    สนุกดี พอใช้ได้ฮะ อาจจะงงๆนิดหน่อย
    (เผอิญไม่ได้ดูคลิป ถึงตอนนี้ก็ยังไม่ได้ดูคลิป)

เก็บข้าว มาปลูกตรงที่เรา ขุดไร่ ตามด้วยแอปเปิ้ล แพร์
    สร้างโซน เก็บของ แบบต่างๆ
    ไปตัดไม้ ขุดหิน
    สร้างโซนช่างไม้ โต๊ะช่างไม้ทั้งสองแบบ สร้างโซนช่างหินและโต๊ะไปด้วยเลย
    สร้างถังเก็บของต่างๆ
    สร้าง มิล สีข้าว
    สร้างโซนเบเกอรี่ โต๊ะทำขนม เตาขนมปัง กดทำขนมปังออโต้
    สร้างโซนกินข้าว สร้างโต๊ะ เก้าอี้ ให้คนนั่งกินได้ ไม่ต้องเยอะ มันไม่กินพร้อมกัน
    ไม่อยากไปตัดไม้ไกล ขุดไร่ แล้ว ปลูกต้นไม้
    สร้างโซน ที่หลับนอนให้เพียงพอกับจำนวนคน ไม่ต้องใหญ่มาก ครั้งล่ะต่อหนึ่งคน
    สร้างโซนที่หลับนอนเกินจำนวนคน จะมีคนมาเพิ่ม
    อย่าขุดใกล้แม่น้ำ จมน้ำตาย น้ำท่วมดันเจี้ยน
    ถ้าว่างนักก็สร้างกำแพงประตู ตามใจชอบ ไม่จำเป็น
    สร้างอาวุธ เสื้อผ้า เซท ไม้ หรือ หิน ใส่ซะ ไม่งั้น ตายแน่
    สร้าง ทราเว้นรูมไว้ อาจจะมีฮีโร่มาอยู่ด้วย
    สร้างตลาดไว้ จะมีพ่อค้าแวะมา เอาของเราขายจะได้เงินไว้ซื้อของกับพ่อค้า เน้นให้ซื้อ เหล็ก เพราะว่า หายาก
    ไม่มีเหล็ก ไม่มีเตาหลอม ไม่มี ทั่ง จบข่าว
    เวลาขุดพื้น จะขึ้นไม่ได้ ให้สร้าง บันได
    ขุดลงไปเรื่อยๆจะเจอดันเจี้ยน มอนเตอร์ บานเลยทีเดียวเชียว
    ขุดลงไปอีก จะเจอดันเจี้ยนอีก ที่ชั้นนี้น่าจะมี เหล็กแล้ว

ที่เหลือไปคลำต่อกันเองน้อ
    เล่าสู่กันฟัง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    เพิ่มเติม

ขุดลงไปที่ดันเจี้ยนชั้นแรกแล้ว พยายามให้ฮีโร่มันเดินให้ทั่ว ย้ำให้ทั่ว เอาให้เจอ เหล็กให้ได้
    เพราะถ้าขุดลงไปอีกชั้น อาจจะตายเกือบหมด หาเหล็กมา สร้างอาวุธ ชุดป้องกันดีๆใส่ให้ได้

กดF3 สามารถเรียงลำดับความสำคัญในการทำงานของคนได้ เช่น เลื่อนทำอาหารไปไว้ล่างสุด(มีเลขกำกับ)
    มันก็จะไม่ทำอาหาร มันจะไปทำอย่างอื่นก่อน ตามลำดับ หากคำนวนเก่ง ใช้ถูกวิธี สิ่งนี้จะพลิกสถานการได้เป็นอย่างดี

ไม่รู้ว่าบัคเหรอว่า ผมต้องทำอะไรเพิ่มหรือเปล่า
    จากคน16คน ฮีโร่4คน พอลงไปถึงดันเจี้ยนชั้นสอง รอดมาได้ 9คนกะฮีโร่คนเดียว
    ผ่านไป2เดือนก็ไม่มีวี่แววจะมีคนเพิ่มเลย ขอไปเล่นใหม่ก็แล้วกัน

เล่น ฉาก ป่า
    มอนสเตอร์ เยอะมาก ถึงมากที่สุด เพียงวันเดียว ก็เหลือคนเดียวได้
    เล่นฉากทะเลทราย มีแต่ผลตะบองเพรช ให้กิน อดตายกันชัดๆ! งานนี้

ปล.ใครรู้วิธี เอาดินไปอุดรูบ้าง แบบ ไมน์คราฟ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kevinmitnick อ่านกระทู้
    เกมนี้มี Mod ให้โหลด ด้วย นะ ^^ ที่โหลด
    ขอบคุณครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armiyddaw016 : 6th January 2013 เมื่อ 22:05

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    เจิมฮะ สู้ๆ
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ดันสักนิดนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,406
    Blog Entries
    1
    เจิมมมมมมมม ;D
    []New Center Oishinamacha [กรุ] คลังภาพสไตล์ OISHI []
    ช่วงนี้คนเล่นไม่ใช่ Oishi นะครับ เป็น MR.GAME เขายืมไอดีผมมาเล่น ผมจะไม่อยู่สักพักนะครับ

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    เกมน่าสนใจนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    น่าเล่นมากครับ ขอรับไปก่อนละกัน

กล่าวขอบคุณ
    382
    สนุกดี พอใช้ได้ฮะ อาจจะงงๆนิดหน่อย
    (เผอิญไม่ได้ดูคลิป ถึงตอนนี้ก็ยังไม่ได้ดูคลิป)

เก็บข้าว มาปลูกตรงที่เรา ขุดไร่ ตามด้วยแอปเปิ้ล แพร์
    สร้างโซน เก็บของ แบบต่างๆ
    ไปตัดไม้ ขุดหิน
    สร้างโซนช่างไม้ โต๊ะช่างไม้ทั้งสองแบบ สร้างโซนช่างหินและโต๊ะไปด้วยเลย
    สร้างถังเก็บของต่างๆ
    สร้าง มิล สีข้าว
    สร้างโซนเบเกอรี่ โต๊ะทำขนม เตาขนมปัง กดทำขนมปังออโต้
    สร้างโซนกินข้าว สร้างโต๊ะ เก้าอี้ ให้คนนั่งกินได้ ไม่ต้องเยอะ มันไม่กินพร้อมกัน
    ไม่อยากไปตัดไม้ไกล ขุดไร่ แล้ว ปลูกต้นไม้
    สร้างโซน ที่หลับนอนให้เพียงพอกับจำนวนคน ไม่ต้องใหญ่มาก ครั้งล่ะต่อหนึ่งคน
    สร้างโซนที่หลับนอนเกินจำนวนคน จะมีคนมาเพิ่ม
    อย่าขุดใกล้แม่น้ำ จมน้ำตาย น้ำท่วมดันเจี้ยน
    ถ้าว่างนักก็สร้างกำแพงประตู ตามใจชอบ ไม่จำเป็น
    สร้างอาวุธ เสื้อผ้า เซท ไม้ หรือ หิน ใส่ซะ ไม่งั้น ตายแน่
    สร้าง ทราเว้นรูมไว้ อาจจะมีฮีโร่มาอยู่ด้วย
    สร้างตลาดไว้ จะมีพ่อค้าแวะมา เอาของเราขายจะได้เงินไว้ซื้อของกับพ่อค้า เน้นให้ซื้อ เหล็ก เพราะว่า หายาก
    ไม่มีเหล็ก ไม่มีเตาหลอม ไม่มี ทั่ง จบข่าว
    เวลาขุดพื้น จะขึ้นไม่ได้ ให้สร้าง บันได
    ขุดลงไปเรื่อยๆจะเจอดันเจี้ยน มอนเตอร์ บานเลยทีเดียวเชียว
    ขุดลงไปอีก จะเจอดันเจี้ยนอีก ที่ชั้นนี้น่าจะมี เหล็กแล้ว

ที่เหลือไปคลำต่อกันเองน้อ
    เล่าสู่กันฟัง

:NaZi:
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    ลองเล่นมานานแล้วครับ เล่นยากพอสมควร(ผมคนเดียงมั้ง) แต่โดยรวมมันส์ดีครับ มารอโหลดตัวอัพเดตครับ
    Name : Nazi (C)My Center Nazi

การโหลดคือ จิตวิญญาน
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    น่าเล่นจังเลย
    thailandstar.tskk.in

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ตามหามานานครับ ขอบคุณมากจริงๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    382
    เพิ่มเติม

ขุดลงไปที่ดันเจี้ยนชั้นแรกแล้ว พยายามให้ฮีโร่มันเดินให้ทั่ว ย้ำให้ทั่ว เอาให้เจอ เหล็กให้ได้
    เพราะถ้าขุดลงไปอีกชั้น อาจจะตายเกือบหมด หาเหล็กมา สร้างอาวุธ ชุดป้องกันดีๆใส่ให้ได้

กดF3 สามารถเรียงลำดับความสำคัญในการทำงานของคนได้ เช่น เลื่อนทำอาหารไปไว้ล่างสุด(มีเลขกำกับ)
    มันก็จะไม่ทำอาหาร มันจะไปทำอย่างอื่นก่อน ตามลำดับ หากคำนวนเก่ง ใช้ถูกวิธี สิ่งนี้จะพลิกสถานการได้เป็นอย่างดี

ไม่รู้ว่าบัคเหรอว่า ผมต้องทำอะไรเพิ่มหรือเปล่า
    จากคน16คน ฮีโร่4คน พอลงไปถึงดันเจี้ยนชั้นสอง รอดมาได้ 9คนกะฮีโร่คนเดียว
    ผ่านไป2เดือนก็ไม่มีวี่แววจะมีคนเพิ่มเลย ขอไปเล่นใหม่ก็แล้วกัน

มอนสเตอร์ เยอะมาก ถึงมากที่สุด เพียงวันเดียว ก็เหลือคนเดียวได้
    เล่นฉากทะเลทราย มีแต่ผลตะบองเพรช ให้กิน อดตายกันชัดๆ! งานนี้

ปล.ใครรู้วิธี เอาดินไปอุดรูบ้าง แบบ ไมน์คราฟ

กล่าวขอบคุณ
    54
    เพิ่มเติม

ขอบคุณนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    Blog Entries
    1
    เกมน่าเล่นมากเลยครับ จะลองเล่นดูครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แงะ พอคนเยอะ ให้มันทำงานเยอะๆแล้วแลค แหะ ค่อนข้างผิดหวังๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aaa123977 : 30th December 2012 เมื่อ 13:14

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aaa123977 อ่านกระทู้
    แงะ พอคนเยอะ ให้มันทำงานเยอะๆแล้วแลค แหะ ค่อนข้างผิดหวังๆ
    คุณไปกดตรงที่ ซ่อนต้นไม้กะบล๊อค เข้าหรือเปล่า เพราะโหมดนั้นจะทำให้แลคนะฮะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คุณไปกดตรงที่ ซ่อนต้นไม้กะบล๊อค เข้าหรือเปล่า เพราะโหมดนั้นจะทำให้แลคนะฮะ
    ใช่ที่กด z รึป่าวคับ ถ้าใช่ ผมว่าไม่เกี่ยวนะ ผมลองดูละ ตอนแรกนึกว่าคนมันทำงานเยอะเลยแลค แต่พอลองดูดีๆรู้สึกว่ามันจะกระตุกเวลาพวกคนที่มันมายืนนิ่งๆไ่ม่ทำงานอะ พอสั่งให้ไปตีหิน มันก็หายกระตุก พอตีหินเสร็จก็กลับมากระตุกต่อเซงจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    เกม สนุก ยัง โหลด และ เล่นได้ ชัวววววววววว!!!!!!
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    เกมนี้มี Mod ให้โหลด ด้วย นะ ^^ ที่โหลด
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ขอบคุณครับ กำลังลังเลว่าจะซื้อแท้ดีมั๊ย ลองเล่นดูก่อนไม่เสียหาย

กล่าวขอบคุณ
    54
    ดันจ้า

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    น่าเล่นมากๆเลยครับ
    แอดมาได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    382
    ถึงจะไม่ได้เล่นแล้ว
    แต่ก็แอบดัน