ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 26

จอฟ้าบ่อยมากๆๆๆๆๆๆ

ไม่รู้นะครับ เมื่อก่อนนี้ไม่เคยเป็นมาก่อน จนเมื่อโดนไวรัสกิน แล้วไปลงวินโดว์ใหม่
    ตอนแรกจอฟ้าทุกๆ2นาีทีเลยครับแต่ก็ฝืนเล่น
    พอเซิสๆในเน็ตเขาบอกให้ลองเปลี่ยนเบราเซอร์
    ตอนแรกผมใช้ IE~ ครับ เลยเปลี่ยนใช้ google chrome ก็ดีขึ้น
    แต่พอผ่านไปสัก1อาทิต google chrome ก็เป็นจอฟ้าอีก
    ผมว่าเป็นที่เบราเซอร์ชัวร์100% เพราะเวลาไม่ได้เข้าเน็ตเล่นเกมทั่วไป
    ไม่มีจอฟ้าเลยครับ ผมอยากทราบว่าจะทำัอย่างไรให้หายขาด

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    ไวรัสอาจจะ ลงฮาสดิส ก็ได้ นะครับ ผม ถ้า ลง ที ถึง กับ ต้องเปลี่ยนใหม่ เลย ที เดียว หนอ T T

ปล.อันนี้ ผม ไม่รู้สาเหตุนะครับ แค่ บอกว่าอาจจะ >,,<

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ที่คุณว่าเป็นเพราะ Browser เป็นแค่ความคิดของนายเองนะ อย่าด่วนเพิ่งสรุปดีกว่าครับ

จอฟ้า"มัก"จะเกิดจากขาด Drivers ไม่ก็ Hardware มีปัญหา

รอคนมาตอบ ถ้ารีบก็ไปให้ร้านเช็คเลย ไม่กี่ตังหรอกครับ ^^

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ^
    แม่นแล้ว ลองสังเกตุดูครับทุกครั้งที่เกิดจอฟ้าขึ้นมันจะมีโค๊ดแสดงขึ้นมา(บรรทัดล่างๆหน่อยนะครับ)
    ให้ลองจดโค๊ดมาแล้วก็โพสต์ดูนะครับจะได้ช่วยได้

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    ถ่ายรูปแล้วเอามาโพสลงซิครับ จะได้บอกวิธีแก้ให้ครับ
    มาโพสข้อความอย่างเดียวมิสามารถช่วยอะไรได้มากกว่านี้จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ทำอย่างอื่นไม่ฟ้าเลยหรอคับ เปิดเว็ปบราวเซอร์แล้วจอฟ้า ไม่เคยเจอแหะ แต่ปล่อยให้ฟ้าบ่อยๆไม่ดีแน่จากพังเเค่ซอฟแวร์อาจจะทำให้พังถึงฮาร์ดแวร์ได้นะคับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ่า ปัญหาส่วนใหญ่มากจาก ระบบคอมพิวเตอร์มีปัญหา หรือ ไม่ก็แรมมีปัญหา แก้ไขได้ครับแต่ต้องใจเย็นๆค่อยๆไล่ทีละจุด สุดท้ายก็ไม่พ้นต้องลงวินโดว์ใหม่อยู่ดี อะไรๆก็ลงวินดดว์ใหม่เนอะคนเรา 555555555

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    ่า ปัญหาส่วนใหญ่มากจาก ระบบคอมพิวเตอร์มีปัญหา หรือ ไม่ก็แรมมีปัญหา แก้ไขได้ครับแต่ต้องใจเย็นๆค่อยๆไล่ทีละจุด สุดท้ายก็ไม่พ้นต้องลงวินโดว์ใหม่อยู่ดี อะไรๆก็ลงวินดดว์ใหม่เนอะคนเรา 555555555
    เห็นหลายกระทู้แล้ว คอมมีปัญหาอะไนพี่แกลงวินโดว์ใหม่อย่างเดียวเลย
    ผมขอตั้งชื่อให้คุณว่า - จอมโหดNEWวินโดว์ - ละกัน 555+

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    55555- บางปัญหามันก็แก้ไม่ได้นา ถึงแก้ได้มันก็ไม่เสถียรเหมือนเดิมหรอก ล้างเครื่องสะทีก้ดีนะคับ วินโดว์ใช้งานไปนานๆมันหมักหมมเชื้อโรคเยอะแยะ ไวรัสอีกตะหาก ยังไม่พอมีขยะเปียก ขยะมูลฝอยพานให้เครื่องอืดเครื่องช้า ปัญหาจอฟ้า เล่นแล้วเครื่องค้าง กระตุก สะดุด ที่ร้านผมขี้เกียจซ่อมและ ถ้ามีปัญหาที่แบบว่าหาต้นสายปลายเหตุไม่ได้ลงใหม่อย่างเดียว พร้อมให้คำแนะนำและดูแลคอมพิ้วเตอร์อย่างดี เป่าฝุ่นให้ฟรีอีกตะหาก รักนะจุ๊บๆ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ส่วนมากจะไม่เป็นกับ software ครับ จะเป็นกับ hardware ครับ

กล่าวขอบคุณ
    618
    ได้รับคำขอบคุณ: 732

Cool

ผมใช้โปรแกรมตัวนี้ครับ จอฟ้าหายไปแล้ว ยังไม่เจออีกเลย ลิ้ง http://www.mediafire.com/?v1mf8gepc4v76zn (อัพเอง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zadizman : 27th August 2011 เมื่อ 15:50
    facebook[/URL] ใส่รูปยังไง ...