ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 226

เกมสต๊อบเคือง "Deus Ex" เวอร์ชันพีซีแถมคูปองบริการดาวน์โหลดของคู่แข่ง

เกมสต๊อบเคือง "Deus Ex" เวอร์ชันพีซีแถมคูปองบริการดาวน์โหลดของคู่แข่ง

"เกมสต๊อบ" ร้านค้าเกมยักษ์ใหญ่ ไม่พอใจที่เกม "Deus Ex: Human Revolution" เวอร์ชั่นพีซี มีการแนบคูปองดาวน์โหลดดิจิตอลจาก Onlive ที่ถือเป็นคู่แข่งไว้ในกล่องเกม โดยได้ดึงเอาคูปองดังกล่าวออกจากเกมที่วางจำหน่าย และจะใช้มาตรการไม่ขายเกมกล่องหากไม่มีการปรับปรุงนำคูปองออก ด้านสแควร์เอนิกซ์ในฐานะผู้จำหน่ายเกมเตรียมทำตามที่เกมสต๊อบต้องการ

"สแควร์เอนิกซ์" วางจำหน่ายเกม "Deus Ex: Human Revolution" ลงตลาดเป็นที่เรียบร้อยแล้วเมื่อต้นสัปดาห์ที่ผ่านมา พร้อมกับบอกจุดเด่นของเกมเวอร์ชั่นพีซีว่าภายในจะมีการแถมเกมเดียวกันในเวอร์ชั่นดิจิตอล Onlive มาให้ด้วย อย่างไรก็ตามดูว่าแผนการณ์ความตั้งใจของสแควร์เอนิกซ์จะถูกทำลายโดยบิ๊กสโตร์ยักษ์ใหญ่อย่างร้าน "เกมสต๊อบ"(Gamestop)

เว็บไซต์ Gamespy รายงานข่าวระบุว่า "เกมสต๊อบ" ร้านค้าเกมยักษ์ใหญ่ได้นำคูปองเกม "Deus Ex: Human Revolution" เวอร์ชั่นดิจิตอล onlive ออกจากกล่องเกมเวอร์ชั่นพีซีก่อนที่จะนำไปวางขายตามร้าน

หลังจากมีการรายข่าวเปิดเผยออกมา ทางโฆษกของร้านเกมสต๊อบ ก็ออกมายืนยันโดยระบุว่า "สแควร์เอนิกซ์ได้แพคคูปองที่เป็นของคู่แข่งลงไปในสินค้าของเรา(Deus Ex: Human Revolution)โดยไม่บอกให้เรารับทราบล่วงหน้า และเราก็ตัดสินใจนำคูปองเหล่านี้ออกจากเวอร์ชั่นที่เราวางจำหน่าย"

"Onlive" เป็นบริการเช่าและซื้อเกมที่เปิดโอกาสให้เกมเมอร์พีซีที่มีการเชื่อมต่ออินเทอร์เนตไดสตรีมมิ่งเกมมาเล่นบนเครื่องพีซี , แมคอินทอช , โทรทัศน์ซึ่งเชื่อมต่อกับเครื่องและคอนโทรลเลอร์ของ Onlive นอกจากนั้นทาง Onlive วางแผนที่จะต่อยอดบริการสตรีมมิ่งเกมไปลงแพลตฟอร์มไอแพด และแอนดรอยด์อีกด้วย

สถานการณ์ในปัจจุบันสามารถเรียกได้บริการ Onlive ได้กลายเป็นคู่แข่งกับร้านเกมสต๊อบแล้ว เนื่องจากเมื่อช่วงต้นปีที่ผ่านมา เกมสต๊อบได้เข้าไปซื้อกิจการของ Spawn Labs ผู้ให้บริการสตรีมมิ่งเกม และซื้อกิจการของ impulse ที่ทำธุรกิจหน้าร้านดิจิตอลออนไลน์ โดยมีแผนที่จะเปิดบริการโอเพ่นเบต้าสตรีมมิ่งเกมในช่วงปลายปีนี้

หลังจากเกิดเรื่องขึ้นทางเกมสต๊อบก็ได้โพสความเห็นเพิ่มเติมลงในหน้าเฟซบุ๊ก ระบุว่า "จากกรณีของโค้ดคูปองของ Onlive ที่แถมมากับเกม Deus Ex: Human Revolution ทางเราไม่มีลักษณะนิสัยที่จะไปโปรโมตบริการของคู่แข่งโดยไม่มีการตกลงเป็นพาร์ทเนอร์อย่างเป็นทางการ ทางสแควร์เอนิกซ์แพคคูปองของคู่แข่งลงในเกมโดยไม่มีการบอกให้เราทราบล่วงหน้าทำให้เราต้องนำคูปองออกจากเกม แน่นอนว่าเกมแบบใหม่แกะกล่องจะต้องถูกเปิดออกแล้วนำคูปองออกจากกล่อง แต่เราสามารถยืนยันได้ว่าสถานะของแผ่นดิสก์เกมจะยังคงใหม่แกะกล่องคงเดิม ซึ่งถ้าหากมันไม่เป็นอย่างที่ว่าสามารถติดต่อทางร้านเพื่อได้รับความช่วยเหลือได้"

ทางโฆษกของร้านเกมสต๊อบ ยังให้ความเห็นเพิ่มเติมต่อสำนักข่าว CNN อีกด้วยว่า ทางร้านจะหยุดการขายเกม Deus Ex: Human Revolution เวอร์ชั่นพีซีแบบเกมกล่องไว้ก่อน จนกว่าทางสแควร์เอนิกซ์จะส่งเกมในแบบที่ไม่มีคูปอง onlive มาให้

เรื่องราวดูท่าทางจะบานปลาย จนทางสแควร์เอนิกซ์ต้องออกมาแสดงความเห็นต่อเรื่องดังกล่าวผ่านแถลงการณ์ที่ระบุว่า "จากกรณีเกมกล่อง Deus Ex: Human Revolution บนเครื่องพีซี มีการใส่คูปองของบุคคลอื่นลงไป โดยไม่มีการบอกให้ทางร้านเกมสต๊อบได้ทราบนั้น ทางสแควร์เอนิกซ์เคารพการตัดสินใจองร้านเกมสต๊อบ และทางเราจะปรับปรุงให้ดีขึ้นถูกต้องตามนโยบายของร้านเกมสต๊อบ"

ข้อมูลและภาพประกอบจาก
    manager

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ว่าแต่ONlive มันคืออะไรหรอครับ-*-

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    สมควรแล้วล่ะ~

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    903
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,488
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GAIA อ่านกระทู้
    ว่าแต่ONlive มันคืออะไรหรอครับ-*-
    พวกเว็บขายเกมส์นะครับ http://www.onlive.com

อันแรกก็ http://www.gamestop.com/
    พวกคู่แข่งกันนะครับ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    เหมือนกับคุณซื้อของในเซเว่นเเต่ได้คูปองร้านสะดวกซื้ออื่นมา เป็นผมก็ไม่ยอมหรอก

Skrillex !

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,085
    เกม มา แล้ว แต่ CRACK ยังไม่มา -*-
    ของ ไทย แผ่นแท้ก็ยังไม่เข้า นิ

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ซะงั้น!!แบบนี้ก็มีด้วย

ชอบสาว ๆ เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    ก็ว่ากันไป

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    มีหลายเเบบเนอะต่างประเทศ
    ใครสนใจเล่น sd gundam capsule fighter online กดลิงค์เลยhttp://sdgo.goldensoft.co.th/Reg ... 1.aspx?Ref=1f8f8a47

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk อ่านกระทู้
    Onlive คือเครื่องเกมสมัยใหม่ ที่มีแค่ อินเตอร์เน็ตที่เร็วมาก ๆ กับคอมพิวเตอร์ สเป็กกาก ๆ ก็เล่นเกม Crysis ได้ เพราะภาพ ประมวลผลแบบ Real Time เกมที่เราเล่นนั้น คือไฟล์วิดีโอที่ถูกส่งมาจาก เซิร์ฟเวอร์ ถ้าเรากด W เน็ตเราก็จะส่งข้อมูลไปที่เซิร์ฟเวอร์ว่าเรากด W แล้วเกมในเซิร์ฟเวอร์ก็จะเดินหน้า จากนั้นภาพวิดีโอที่เดินหน้านั้น ก็จะถูกส่งมาที่ คอมเรา ง่าย ๆ คอมกาก แค่ไหน ก็เล่นได้ แต่อย่ากากเกิน OnLive เป็นการเล่นเกมแบบ Streaming นะคับ ไม่ได้ขายเกมแบบ Steam อย่างเดียว
    เน็ตต่างประเทศ สาย fibre obtic แค่เน็ตบ้านๆก็ 100Mbps แล้ว

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    เน็ตต่างประเทศ สาย fibre obtic แค่เน็ตบ้านๆก็ 100Mbps แล้ว
    เดี๋ยวไทยก็เป็นอย่างงั้นแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    627
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    ข้อมูลใหม่ๆขอบคุณ คุณเพียวมากๆ (ว่าแต่มันแรงขนาดนั้นเลยหรอ )

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,561
    เพื่อนผมสองคนอยู่อเมริกายังใช้เน็ตแค่ 2 เม๊ก เองครับ ( เพื่อนเป็นคนอเมริกาตั้งแต่เกิดนะครับ คนนึงอยู่ ฟอริด้า อีกคนน่าจะแมนฮัตตั้น )

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    ข้อมูลใหม่ๆขอบคุณ คุณเพียวมากๆ (ว่าแต่มันแรงขนาดนั้นเลยหรอ )
    จริงครับ ยกตัวอย่างเช่นCODBO PC เน็ตไทยเข้าไปปิง 170+ แต่เน็ตต่างชาติเข้าไปปิงแค่ 60 กว่าเอง เน็ตเค้าดีกว่าเราหลายขุม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้
    เดี๋ยวไทยก็เป็นอย่างงั้นแล้วครับ
    พอไทยมีแบบนั้น อเมริกาก็คงใช้ เน็ตColoเป็นขั้นต่ำแล้วมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GAIA : 26th August 2011 เมื่อ 11:36

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeltaForcesTron อ่านกระทู้
    เพื่อนผมสองคนอยู่อเมริกายังใช้เน็ตแค่ 2 เม๊ก เองครับ ( เพื่อนเป็นคนอเมริกาตั้งแต่เกิดนะครับ คนนึงอยู่ ฟอริด้า อีกคนน่าจะแมนฮัตตั้น )
    ไม่ต้องไปถึงเมกาหรอกครับ เกาหลี ผมไปนั่งโหลดหนังในล๊อบบี๊โรงแรม Blu-ray/Hi-Def คิดดูว่ากี่ GB 3-4นาที เสร็จ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้
    เดี๋ยวนี่คือตอนไหนหว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Opt!c : 26th August 2011 เมื่อ 12:10