ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 225

เกมสต๊อบเคือง "Deus Ex" เวอร์ชันพีซีแถมคูปองบริการดาวน์โหลดของคู่แข่ง

เกมสต๊อบเคือง "Deus Ex" เวอร์ชันพีซีแถมคูปองบริการดาวน์โหลดของคู่แข่ง

"เกมสต๊อบ" ร้านค้าเกมยักษ์ใหญ่ ไม่พอใจที่เกม "Deus Ex: Human Revolution" เวอร์ชั่นพีซี มีการแนบคูปองดาวน์โหลดดิจิตอลจาก Onlive ที่ถือเป็นคู่แข่งไว้ในกล่องเกม โดยได้ดึงเอาคูปองดังกล่าวออกจากเกมที่วางจำหน่าย และจะใช้มาตรการไม่ขายเกมกล่องหากไม่มีการปรับปรุงนำคูปองออก ด้านสแควร์เอนิกซ์ในฐานะผู้จำหน่ายเกมเตรียมทำตามที่เกมสต๊อบต้องการ

"สแควร์เอนิกซ์" วางจำหน่ายเกม "Deus Ex: Human Revolution" ลงตลาดเป็นที่เรียบร้อยแล้วเมื่อต้นสัปดาห์ที่ผ่านมา พร้อมกับบอกจุดเด่นของเกมเวอร์ชั่นพีซีว่าภายในจะมีการแถมเกมเดียวกันในเวอร์ชั่นดิจิตอล Onlive มาให้ด้วย อย่างไรก็ตามดูว่าแผนการณ์ความตั้งใจของสแควร์เอนิกซ์จะถูกทำลายโดยบิ๊กสโตร์ยักษ์ใหญ่อย่างร้าน "เกมสต๊อบ"(Gamestop)

เว็บไซต์ Gamespy รายงานข่าวระบุว่า "เกมสต๊อบ" ร้านค้าเกมยักษ์ใหญ่ได้นำคูปองเกม "Deus Ex: Human Revolution" เวอร์ชั่นดิจิตอล onlive ออกจากกล่องเกมเวอร์ชั่นพีซีก่อนที่จะนำไปวางขายตามร้าน

หลังจากมีการรายข่าวเปิดเผยออกมา ทางโฆษกของร้านเกมสต๊อบ ก็ออกมายืนยันโดยระบุว่า "สแควร์เอนิกซ์ได้แพคคูปองที่เป็นของคู่แข่งลงไปในสินค้าของเรา(Deus Ex: Human Revolution)โดยไม่บอกให้เรารับทราบล่วงหน้า และเราก็ตัดสินใจนำคูปองเหล่านี้ออกจากเวอร์ชั่นที่เราวางจำหน่าย"

"Onlive" เป็นบริการเช่าและซื้อเกมที่เปิดโอกาสให้เกมเมอร์พีซีที่มีการเชื่อมต่ออินเทอร์เนตไดสตรีมมิ่งเกมมาเล่นบนเครื่องพีซี , แมคอินทอช , โทรทัศน์ซึ่งเชื่อมต่อกับเครื่องและคอนโทรลเลอร์ของ Onlive นอกจากนั้นทาง Onlive วางแผนที่จะต่อยอดบริการสตรีมมิ่งเกมไปลงแพลตฟอร์มไอแพด และแอนดรอยด์อีกด้วย

สถานการณ์ในปัจจุบันสามารถเรียกได้บริการ Onlive ได้กลายเป็นคู่แข่งกับร้านเกมสต๊อบแล้ว เนื่องจากเมื่อช่วงต้นปีที่ผ่านมา เกมสต๊อบได้เข้าไปซื้อกิจการของ Spawn Labs ผู้ให้บริการสตรีมมิ่งเกม และซื้อกิจการของ impulse ที่ทำธุรกิจหน้าร้านดิจิตอลออนไลน์ โดยมีแผนที่จะเปิดบริการโอเพ่นเบต้าสตรีมมิ่งเกมในช่วงปลายปีนี้

หลังจากเกิดเรื่องขึ้นทางเกมสต๊อบก็ได้โพสความเห็นเพิ่มเติมลงในหน้าเฟซบุ๊ก ระบุว่า "จากกรณีของโค้ดคูปองของ Onlive ที่แถมมากับเกม Deus Ex: Human Revolution ทางเราไม่มีลักษณะนิสัยที่จะไปโปรโมตบริการของคู่แข่งโดยไม่มีการตกลงเป็นพาร์ทเนอร์อย่างเป็นทางการ ทางสแควร์เอนิกซ์แพคคูปองของคู่แข่งลงในเกมโดยไม่มีการบอกให้เราทราบล่วงหน้าทำให้เราต้องนำคูปองออกจากเกม แน่นอนว่าเกมแบบใหม่แกะกล่องจะต้องถูกเปิดออกแล้วนำคูปองออกจากกล่อง แต่เราสามารถยืนยันได้ว่าสถานะของแผ่นดิสก์เกมจะยังคงใหม่แกะกล่องคงเดิม ซึ่งถ้าหากมันไม่เป็นอย่างที่ว่าสามารถติดต่อทางร้านเพื่อได้รับความช่วยเหลือได้"

ทางโฆษกของร้านเกมสต๊อบ ยังให้ความเห็นเพิ่มเติมต่อสำนักข่าว CNN อีกด้วยว่า ทางร้านจะหยุดการขายเกม Deus Ex: Human Revolution เวอร์ชั่นพีซีแบบเกมกล่องไว้ก่อน จนกว่าทางสแควร์เอนิกซ์จะส่งเกมในแบบที่ไม่มีคูปอง onlive มาให้

เรื่องราวดูท่าทางจะบานปลาย จนทางสแควร์เอนิกซ์ต้องออกมาแสดงความเห็นต่อเรื่องดังกล่าวผ่านแถลงการณ์ที่ระบุว่า "จากกรณีเกมกล่อง Deus Ex: Human Revolution บนเครื่องพีซี มีการใส่คูปองของบุคคลอื่นลงไป โดยไม่มีการบอกให้ทางร้านเกมสต๊อบได้ทราบนั้น ทางสแควร์เอนิกซ์เคารพการตัดสินใจองร้านเกมสต๊อบ และทางเราจะปรับปรุงให้ดีขึ้นถูกต้องตามนโยบายของร้านเกมสต๊อบ"

ข้อมูลและภาพประกอบจาก
    manager

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ว่าแต่ONlive มันคืออะไรหรอครับ-*-

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    สมควรแล้วล่ะ~

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GAIA อ่านกระทู้
    ว่าแต่ONlive มันคืออะไรหรอครับ-*-
    พวกเว็บขายเกมส์นะครับ http://www.onlive.com

อันแรกก็ http://www.gamestop.com/
    พวกคู่แข่งกันนะครับ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    เหมือนกับคุณซื้อของในเซเว่นเเต่ได้คูปองร้านสะดวกซื้ออื่นมา เป็นผมก็ไม่ยอมหรอก

Skrillex !

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    เกม มา แล้ว แต่ CRACK ยังไม่มา -*-
    ของ ไทย แผ่นแท้ก็ยังไม่เข้า นิ

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ซะงั้น!!แบบนี้ก็มีด้วย

ชอบสาว ๆ เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    ก็ว่ากันไป

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    มีหลายเเบบเนอะต่างประเทศ
    ใครสนใจเล่น sd gundam capsule fighter online กดลิงค์เลยhttp://sdgo.goldensoft.co.th/Reg ... 1.aspx?Ref=1f8f8a47

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk อ่านกระทู้
    Onlive คือเครื่องเกมสมัยใหม่ ที่มีแค่ อินเตอร์เน็ตที่เร็วมาก ๆ กับคอมพิวเตอร์ สเป็กกาก ๆ ก็เล่นเกม Crysis ได้ เพราะภาพ ประมวลผลแบบ Real Time เกมที่เราเล่นนั้น คือไฟล์วิดีโอที่ถูกส่งมาจาก เซิร์ฟเวอร์ ถ้าเรากด W เน็ตเราก็จะส่งข้อมูลไปที่เซิร์ฟเวอร์ว่าเรากด W แล้วเกมในเซิร์ฟเวอร์ก็จะเดินหน้า จากนั้นภาพวิดีโอที่เดินหน้านั้น ก็จะถูกส่งมาที่ คอมเรา ง่าย ๆ คอมกาก แค่ไหน ก็เล่นได้ แต่อย่ากากเกิน OnLive เป็นการเล่นเกมแบบ Streaming นะคับ ไม่ได้ขายเกมแบบ Steam อย่างเดียว
    เน็ตต่างประเทศ สาย fibre obtic แค่เน็ตบ้านๆก็ 100Mbps แล้ว

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    เน็ตต่างประเทศ สาย fibre obtic แค่เน็ตบ้านๆก็ 100Mbps แล้ว
    เดี๋ยวไทยก็เป็นอย่างงั้นแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    ข้อมูลใหม่ๆขอบคุณ คุณเพียวมากๆ (ว่าแต่มันแรงขนาดนั้นเลยหรอ )

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,561
    เพื่อนผมสองคนอยู่อเมริกายังใช้เน็ตแค่ 2 เม๊ก เองครับ ( เพื่อนเป็นคนอเมริกาตั้งแต่เกิดนะครับ คนนึงอยู่ ฟอริด้า อีกคนน่าจะแมนฮัตตั้น )

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    ข้อมูลใหม่ๆขอบคุณ คุณเพียวมากๆ (ว่าแต่มันแรงขนาดนั้นเลยหรอ )
    จริงครับ ยกตัวอย่างเช่นCODBO PC เน็ตไทยเข้าไปปิง 170+ แต่เน็ตต่างชาติเข้าไปปิงแค่ 60 กว่าเอง เน็ตเค้าดีกว่าเราหลายขุม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้
    เดี๋ยวไทยก็เป็นอย่างงั้นแล้วครับ
    พอไทยมีแบบนั้น อเมริกาก็คงใช้ เน็ตColoเป็นขั้นต่ำแล้วมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GAIA : 26th August 2011 เมื่อ 11:36

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeltaForcesTron อ่านกระทู้
    เพื่อนผมสองคนอยู่อเมริกายังใช้เน็ตแค่ 2 เม๊ก เองครับ ( เพื่อนเป็นคนอเมริกาตั้งแต่เกิดนะครับ คนนึงอยู่ ฟอริด้า อีกคนน่าจะแมนฮัตตั้น )
    ไม่ต้องไปถึงเมกาหรอกครับ เกาหลี ผมไปนั่งโหลดหนังในล๊อบบี๊โรงแรม Blu-ray/Hi-Def คิดดูว่ากี่ GB 3-4นาที เสร็จ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้
    เดี๋ยวนี่คือตอนไหนหว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Opt!c : 26th August 2011 เมื่อ 12:10