ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118

Unhappy เชื่อแล้วว่าใช้ Eset Smart กับ KasperSky Pure พร้อมกันแล้วมีปัญหาร้ายแรงจริงๆ กะว่าจะใช้โปรแกรมAntivirusซัก2 3ชั้นซะหน่อย

เชื่อแล้วว่าใช้ Eset Smart กับ KasperSky Pure พร้อมกันแล้วมีปัญหาร้ายแรงจริงๆ
    เหมือนที่ตอนลงโปรแกรมเตือนว่าต้องถอนตัวไหนตัวหนึ่งออก เพื่อเลี่ยงปัญหาร้ายแรงที่อาจจะตามมาจริงๆ

ผมใช้ทั้ง2ตัวพร้อมกันไม่ถึง10วัน เห็นผลทันตา ตอนแรกอาการเหมือนคอมแฮ้ง เออเร่อ ทำงานอยู่ดีๆค้างไปซะงั้น พออีก2-3วัน รันเข้าWindowsปุ๊บ คราวนี้ค้างตั้งแต่เริ่มเข้าWindowsแบบทำอะไรไม่ได้เลย Reคอมไม่ได้แล้ว ต้องปิดสวิทที่ปลั๊กอย่างเดียวแล้วเปิดไหม่ แต่เหมือนเดิม ตอนแรกผมเล็งไปที่ Eset Smart กับ KasperSky Pure แล้วลงWindowsใหม่ 2 3วันใช้งานปรกติ แล้วผมต้องเสี่ยงลองอีกทีเพื่อจะสรุปปัญหาว่าใช่2ตัวนี้จริงหรือปล่าวที่ทำระบบ ลองได้2วันเริ่มละ ตอนแรกท่องเน็ตอยู่ดีดี เริ่มค้างปิดเปิดคอมใหม่จึงดี ก็ดีได้ประมาณครึ่งชั่วโมง อีก2วันเอาอาการไม่อยู่แล้ว พยายามปิดเปิดคอมใหม่จนเข้าWindowsได้ครั้งเดียว แล้วรีปถอนEset Smartออกในโหมดปรกติ แล้วReคอมใหม่คอมลื่นแบบหัวแตกทันที วันนี้ก็ใช้คอมสบายเหมือนเดิม

บอกกล่าวครับ เผื่อใครจะลงทั้ง2ตัวนี้พร้อมกัน ต้องเลือกตัวไหนตัวหนึ่ง ผมลองEset Smart กับ KasperSky Pureครับ ส่วนEset Nod หรืออย่างอื่นไม่ได้ลอง

ใครไม่เชื่อต้องลองดูครับ

Nemesis29 : eset จะใช้กับพวก security ตัวเต็มอย่าง kasper , bitdef ไรพวกนี้ไม่ได้หรอกครับ มันลงไดร์เว่อร์ควบคุมไปทับกัน บางตัวลงไปชนกันก็เน่าทันทีเลย เช่นจอฟ้า ค้างเข้าวินโดว์ไม่ได้ หรือบางทีก็เข้าเน็ตไม่ได้ ต้องถอนตัวใดตัวนึงออก

ขอบคุณคุณNemesis29 ครับ สำหรับโพสคำตอบเพิ่มเติม
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ninhara : 2nd January 2013 เมื่อ 15:48

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เพื่อนผมก็คิดแบบนี้ ลง2ตัวดีกว่า
    แต่ผมอ่านเจอเมื่อ5ปีก่อน แล้วก็ใช้ที่เพื่อนลง มันดีตรงไหนหว่า
    555

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,447
    eset จะใช้กับพวก security ตัวเต็มอย่าง kasper , bitdef ไรพวกนี้ไม่ได้หรอกครับ มันลงไดร์เว่อร์ควบคุมไปทับกัน บางตัวลงไปชนกันก็เน่าทันทีเลย
    เช่นจอฟ้า ค้างเข้าวินโดว์ไม่ได้ หรือบางทีก็เข้าเน็ตไม่ได้ ต้องถอนตัวใดตัวนึงออก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nemesis29 อ่านกระทู้
    eset จะใช้กับพวก security ตัวเต็มอย่าง kasper , bitdef ไรพวกนี้ไม่ได้หรอกครับ มันลงไดร์เว่อร์ควบคุมไปทับกัน บางตัวลงไปชนกันก็เน่าทันทีเลย
    เช่นจอฟ้า ค้างเข้าวินโดว์ไม่ได้ หรือบางทีก็เข้าเน็ตไม่ได้ ต้องถอนตัวใดตัวนึงออก

ใช่ครับ-----------

กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมใช้ Nod4 กับ Malwarebytes Anti-Malware และ ARDV ไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ ปรกติดีทุกอย่าง ตอนใช้ใหม่ๆไปเข้าเว็บที่เขาครอบเอาไว้มันผลัดกันบล็อกมันมาก ทำให้รู้ว่าเว็บที่ครอบเอาไว้ไวรัสเยอะมาก ใครจะลองดูก็ได้ครับ จะได้รู้ว่าลิงค์ที่เขาเอามาให้เราโหลดไวรัสเยอะขนาดไหน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ห้ามใช้ anti-virus ที่ real time พร้อมกันสองตัวครับ ไม่งั้น.....

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ malware007 อ่านกระทู้
    ห้ามใช้ anti-virus ที่ real time พร้อมกันสองตัวครับ ไม่งั้น.....
    อ๋อ ท่าจะจริง ตอนนี้ผมใช้ KasperSky Pure กับSuper Antispywere ความจริงอยากจะลงMalwarebytes Anti-Malwareอีกชั้น แต่กรัวไปตีกับSuper Antispywere จึงไม่กล้าลง เสียดายไม่ใช่น้อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ninhara : 30th December 2012 เมื่อ 16:57

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ninhara อ่านกระทู้
    อ๋อ ท่าจะจริง ตอนนี้ผมใช้ KasperSky Pure กับSuper Antispywere ความจริงอยากจะลงMalwarebytes Anti-Malwareอีกชั้น แต่กรัวไปตีกับSuper Antispywere จึงไม่กล้าลง
    ลบ Super Antispywere ออกเลยครับ ลง Malwarebytes Anti-Malware ตัวฟรี ย้ำตัวฟรี ดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ผมใช้ avast + Malwarebytes Anti-Malware ตัวฟรี แล้วก็ trojan remover ห่ายห่วงเลยครับ มีแค่ avast ที่ real time ไม่เคยโดนไวรัสเลยครับ ทั้งที่ผมเข้าเว็บ ... บ่อยอิอิ

Kyrie Irving <3 !!
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ได้ยินเตือนเยอะเหมือนกันจากหลายคนหลายเว็บ เลยไม่เคยลองอยู่แล้วกลัว = =

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ malware007 อ่านกระทู้
    ผมใช้ avast + Malwarebytes Anti-Malware ตัวฟรี แล้วก็ trojan remover ห่ายห่วงเลยครับ มีแค่ avast ที่ real time ไม่เคยโดนไวรัสเลยครับ ทั้งที่ผมเข้าเว็บ ... บ่อยอิอิ
    มันไม่หน่วงเครื่องหรอน่าสน

#ใช้แต่ AVAST ตัวนี้ตัวเดียวอ่า 55

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้

#ใช้แต่ AVAST ตัวนี้ตัวเดียวอ่า 55
    ไม่หน่วงครับ เพราะมีแค่ avast ที่ real time อยู่ตัวเดียว

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ไม่หน่วงครับ เพราะมีแค่ avast ที่ real time อยู่ตัวเดียว
    เพราะอะไรหรอทำไมนายถึงต้องลงเยอะขนาดนั้น

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    No Antivirus - มา 5-6 ปีแล้ว....ชิลๆ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429
    เจอพวกบ้าเหมือนกันเเล้ว ผมลงเหมือนท่านเลย ใวรัสเข้ามาทีบ็อกหมด เเต่ BOOT windows 7 ช้ามากๆ 2-3 นาทีเวลาเปิดครับ ผมลงใน nb นะครับ
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้

ไม่หน่วงครับ เเค่ช้าเวลาเปิด พอโหลดทุกอย่างเสร็จก็ลื่นครับ
    ตอบเเทน
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ top_ac อ่านกระทู้
    เจอพวกบ้าเหมือนกันเเล้ว ผมลงเหมือนท่านเลย ใวรัสเข้ามาทีบ็อกหมด เเต่ BOOT windows 7 ช้ามากๆ 2-3 นาทีเวลาเปิดครับ ผมลงใน nb นะครับ

ของผม pc boot ปกติครับ อิอิ ใช่มันกันได้หมดเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    55555555555

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    No Antivirus - มา 5-6 ปีแล้ว....ชิลๆ

รู้จักตัวนี้ไหมครับ sality

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hua Hin, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ทีแรกผมคลั่ง ESET มาก แต่พอใช้ๆไปคอมพ์แม่มอืดกินแรมมากมายก่ายกอง
    ตอนนี้ใช้ MSE ของ Windows แทน ไม่กินแรมมากมีไว้ไม่เสียหาย ผมไม่โหลดไรส่งๆอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zoro1994 อ่านกระทู้
    ทีแรกผมคลั่ง ESET มาก แต่พอใช้ๆไปคอมพ์แม่มอืดกินแรมมากมายก่ายกอง
    ตอนนี้ใช้ MSE ของ Windows แทน ไม่กินแรมมากมีไว้ไม่เสียหาย ผมไม่โหลดไรส่งๆอยู่แล้ว
    ผมว่า eset เบานะครับ mse ก็ดีในระคับหนึ่งครับ แต่มันชอบมองไฟล์ crack เป็นไวรัสครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ผมว่า eset เบานะครับ mse ก็ดีในระคับหนึ่งครับ แต่มันชอบมองไฟล์ crack เป็นไวรัสครับ
    ใช่เลย เล่นเกมส์ไม่ได้ -*-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ของผมใช้
    Malwarebytes Anti-Malware -Kaspersky Internet Security 2013
    ใช้ดีมากครับ นิ่งและเงียบ

Hua Hin, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ทางทีดีไม่ต้องมีแล้วก็อย่าโหลดมั่วก็พอครับ เห็นคุณด้านบนบอกไม่ใช้มา 5-6 ปี แล้ว นับถือครับ

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    ถ้าคนรู้ คอม มาก เค้าจะไม่ลง Antivirus 2 ตัวในเครื่องเดียวครับ ยกเว้น พวก USB Security

ผมใช้ Panda Antivirus ครับ ฟรี ลิขสิทธิ์ 1 ปีจาก Advice

แน่นอนครับหลายคนไม่รู้จัก เพราะ มันถูก crack ยากนั้นเองครับ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM