ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 39

สอบถามเรื่อง การ์ดจอ ครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

คือผมจะเปลี่ยน การ์ดจออะครับ (ของน้อง) พอดีเขาใช้ cpu dual core e 5800 ส่วนการ์ดจอเดิม คือ nvdia 210 m 512 mg

มันก็พอเล่นได้ อะครับ แต่ต้องปรับ low เอา บางทีก็กระตุก เลยอยากเปลี่ยน ให้ปรับ hi แล้วเล่นได่ลื่นๆอะครับ

ถ้าเป็น nvidia ควรเป็นตัวใหนดีครับ และถ้าเป็น ati ได้หรือไม่ และควรใช้ตัวใหนดีครับ งบประมาน 5000 บาทครับ

psu ของเดิม เป็นแบบติดเคสมาครับ ต้องเปลี่ยนด้วยไหม ถ้าเปลี่ยนควรเป็นตัวใหนดีครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

ปล.จะไปซื้อเสาร์นี้ครับ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    น่ากลัวตรง PSU ติดเคสนี่แหละครับ - - เป็นผมจะเปลี่ยน PSU ก่อน ซื้อแบบเผื่ออนาคตไว้อัพคอมด้วย

คอมเก่าแล้วครับ มันควรจะเปลี่ยนทั้งเครื่อง แต่ถ้างบไม่พอก็ค่อยๆเปลี่ยนทีละส่วนเอาครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    210m 512 หรือ 210 512m

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    VGA: 1GB (V) PCIe ATi 7770 'SAPPHIRE' Over Clock 3890

PSU: Raidmax 630w 1680

รวม 5570

ปล. ซื้อ 2 อย่างนี้มาพอมีเงินค่อยเปลี่ยน CPU M/B RAM หรืออื่นๆ มันก็แรงหละครับ
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speaknase อ่านกระทู้
    VGA: 1GB (V) PCIe ATi 7770 'SAPPHIRE' Over Clock 3890

PSU: Raidmax 630w 1680

รวม 5570

ปล. ซื้อ 2 อย่างนี้มาพอมีเงินค่อยเปลี่ยน CPU M/B RAM หรืออื่นๆ มันก็แรงหละครับ
    ขอบคุณมากๆ เลยครับ น่าจะเป็นที่พี่จัดให้นี่แหละครับ

ว่าแต่ cpu intel ใช้ การ์ดจอ ati ได้ใช่ใหมครับ ไม่จำเป็นต้องไปเป็นคู่ๆกันไปใช่ใหมครับ

เพราะมีพวกพี่นี่แหละ สังคมถึงหน้าอยู่ เป็นที่พึ่งของคนที่ไม่รู้จิงๆ ชาบู

กล่าวขอบคุณ
    528
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ savsavkoh อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากๆ เลยครับ น่าจะเป็นที่พี่จัดให้นี่แหละครับ

ว่าแต่ cpu intel ใช้ การ์ดจอ ati ได้ใช่ใหมครับ ไม่จำเป็นต้องไปเป็นคู่ๆกันไปใช่ใหมครับ

เพราะมีพวกพี่นี่แหละ สังคมถึงหน้าอยู่ เป็นที่พึ่งของคนที่ไม่รู้จิงๆ ชาบู
    ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ หลายๆคนชอบคิดว่า

เขียว ต้องคู่ เขียว

แดง ต้องคู่ แดง

จริงๆเป็นเรื่องที่ผิดครับ เพราะการ์ดจอ และ CPU ก็เป็นเพียงแค่ ชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์ เท่านั้นเอง มันไม่สามารถแบ่งแยกฝั่งแบ่งแยกสีได้ ครับผมมม อิอิ ..
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

กล่าวขอบคุณ
    46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    น่ากลัวตรง PSU ติดเคสนี่แหละครับ - - เป็นผมจะเปลี่ยน PSU ก่อน ซื้อแบบเผื่ออนาคตไว้อัพคอมด้วย

คอมเก่าแล้วครับ มันควรจะเปลี่ยนทั้งเครื่อง แต่ถ้างบไม่พอก็ค่อยๆเปลี่ยนทีละส่วนเอาครับ

น่าจะเป็น อย่างหลังนะครับ 210 512m ขอโทษครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    1
    PSU ถ้าเอาร้าน Advice ผมแนะนำ Tsunami Black Strom 550W ฮะ ราคา 1520.-
    ถ้างบจำกัดจะให้เกินน้อยสุดก็ลด VGA เป็น HIS 7770 ก็ได้ฮะ ความแรงแทบไม่ต่าง ราคา 3740.-

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ savsavkoh อ่านกระทู้
    น่าจะเป็น อย่างหลังนะครับ 210 512m ขอโทษครับ
    อุบ...ตอบผิดคนครับ ..แฮ่... จะตอบคุณ poowangdee อะคับ

ส่วนเรื่อง psu หรืองบประมานอื่นๆ คือเรื่องมันเป็นอย่างงี้ครับ

คือช่วงหยุดปีใหม่ น้องคนนี้เขามาเที่ยวบ้านผม แล้วผมก็ไม่ได้ทำอะไร อะนะ(เล่นแต่เกมส์) น้องเขาเจอผมกะลังเล่น farcry 3 เข้า (เห็นภาพก็ชอบดิ) เลยขอลองเล่น
    แค่นั้นละครับ มันไม่เลิกเลย
    ..ผมก็เลยบอกว่าไปเอาคอมเอ็งมาเดี๋ยวตูลงให้ (ไม่งั้นตูอดเล่นแน่) พอลงแล้วมันปรับได้แค่ low อะ แล้วก้หน่วงๆอะ มันบอกไม่ถูกใจรวมทั้งเกมส์อื่นๆด้วย เล่นได้แต่ไม่เวิค
    แหม่..ก็จัด bf 3 hitman gta 4 ac 3 cod black op 2 แต่ละเกมส์เทพๆๆทั้งนั้น มันเลยโทรไปขอแม่มันเขาให้มา 5 พัน ผมก็เลยวิเคราะเบื้องต้นว่า

...การ์ดจอก่อนเลย และ psu น่าจะพอช่วยได้ระดับหนึ่ง ส่วนตัวอื่น ผมสงสารแม่มันครับ...แฮ่..มันยังเรียนอยู่ครับ ให้มันทำงานได้ก่อนค่อยว่ากัน

ส่วนผมเล่นแต่ amd และati เจอ intel เลยไม่ค่อยกล้าอะครับ

เลยเป็นที่มาของกระทู้นี้อะครับ ..แฮ่

กล่าวขอบคุณ
    46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poowangdee อ่านกระทู้
    PSU ถ้าเอาร้าน Advice ผมแนะนำ Tsunami Black Strom 550W ฮะ ราคา 1520.-
    ถ้างบจำกัดจะให้เกินน้อยสุดก็ลด VGA เป็น HIS 7770 ก็ได้ฮะ ความแรงแทบไม่ต่าง ราคา 3740.-
    ขอบคุณครับ...วันไปซื้อคงต้องเอาข้อมูลของพี่ๆไปดูที่ร้อนกับของจริงอีกที

แต่ก็ดีใจที่ได้ข้อมูลบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speaknase อ่านกระทู้
    ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ หลายๆคนชอบคิดว่า

เขียว ต้องคู่ เขียว

แดง ต้องคู่ แดง

จริงๆเป็นเรื่องที่ผิดครับ เพราะการ์ดจอ และ CPU ก็เป็นเพียงแค่ ชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์ เท่านั้นเอง มันไม่สามารถแบ่งแยกฝั่งแบ่งแยกสีได้ ครับผมมม อิอิ ..

อืม ...ตอบได้กระจ่างๆ ..เห็นภาพเลยครับ

เดิมที่ยังสงสัยอยู่เพราะคิดเอาเองว่า มันคนละยี่ห้อกัน มันจะเสียบกันได้ใหม มันจะทำงานร่วมกันได้ใหม มันเสถียรไม้ เวิร์คหรือเปล่า อะครับ

เพราะเรื่อง ฮาร์ดแวร์ เพิ่งจะเริมศึกษา ยังไม่รู้อะไรมาก คือเริ่มมาจากเรื่องซอฟแวร์ก่อนอะครับ (เล่นเกมส์ลงเกมส์แล้วมันติดก็เลยบังคับให้ศึกษา ใช้ลักจำเอา อันไหนเคยเจอก็จะทำได้ และใว้ช่วยคนอื่นๆด้วยครับ)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    1
    สู้ๆฮะ ผมก็ใช้ Google ล้วนๆ 555+

กล่าวขอบคุณ
    528
    อืม ...ตอบได้กระจ่างๆ ..เห็นภาพเลยครับ

เดิมที่ยังสงสัยอยู่เพราะคิดเอาเองว่า มันคนละยี่ห้อกัน มันจะเสียบกันได้ใหม มันจะทำงานร่วมกันได้ใหม มันเสถียรไม้ เวิร์คหรือเปล่า อะครับ

เพราะเรื่อง ฮาร์ดแวร์ เพิ่งจะเริมศึกษา ยังไม่รู้อะไรมาก คือเริ่มมาจากเรื่องซอฟแวร์ก่อนอะครับ (เล่นเกมส์ลงเกมส์แล้วมันติดก็เลยบังคับให้ศึกษา ใช้ลักจำเอา อันไหนเคยเจอก็จะทำได้ และใว้ช่วยคนอื่นๆด้วยครับ)
    ครับ อิอิ เอาใจช่วยครับผม ไม่มีใครเก่งแต่เกิด

ส่วนที่ถามว่า มันจะทำงานร่วมกันได้ใหม มันเสถียรไม้ เวิร์คหรือเปล่า อะครับ มันสามารถใช้กันได้ครับ ความ เสถียรของการใช้งานผมว่ามันขึ้นอยู่กับ หลายๆปัจจัยนะ เช่น ไดว์เวอร์ โปรแกรม หรืออื่นๆอีกมากมาย ส่วนหลายๆคนเข้าใจผิดเพราะคิดว่า ATI ต้อง AMD Nvidia ต้อง Intel ไม่จริงครับ เพราะผมเองใช้ CPU M/B intel แต่ใช้การ ATI อยู่ มันก็ใช้งานได้ตามปกติ ครับ ..

กล่าวขอบคุณ
    53
    1
    ครับ อิอิ เอาใจช่วยครับผม ไม่มีใครเก่งแต่เกิด

ส่วนที่ถามว่า มันจะทำงานร่วมกันได้ใหม มันเสถียรไม้ เวิร์คหรือเปล่า อะครับ มันสามารถใช้กันได้ครับ ความ เสถียรของการใช้งานผมว่ามันขึ้นอยู่กับ หลายๆปัจจัยนะ เช่น ไดว์เวอร์ โปรแกรม หรืออื่นๆอีกมากมาย ส่วนหลายๆคนเข้าใจผิดเพราะคิดว่า ATI ต้อง AMD Nvidia ต้อง Intel ไม่จริงครับ เพราะผมเองใช้ CPU M/B intel แต่ใช้การ ATI อยู่ มันก็ใช้งานได้ตามปกติ ครับ ..
    ตะก่อนเพิ่ลผมมั่วก่าอีก
    CPU AMD บอร์ดชิปNvidia การ์ดจอ ATI คิดได้เนอะ

กล่าวขอบคุณ
    46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poowangdee อ่านกระทู้
    สู้ๆฮะ ผมก็ใช้ Google ล้วนๆ 555+
    16 มกรานี้ ผมจะทำพิธีใหว้ครูกูเกิ้ลละครับ5555555

กล่าวขอบคุณ
    53
    1
    16 มกรานี้ ผมจะทำพิธีใหว้ครูกูเกิ้ลละครับ5555555
    มามะ มาไหว้พร้อมกัน