ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

ช่วยหน่อยครับ งงเลย

ลงวินโดว 7 64 bit ไม่ผ่านครับ ติดที่ completeting installation ครับ
    พอลงถึง installing update แล้วมันก็รีสตาท 1 ครั้งปกติ พอกลับมาที่หน้าจอลงวินโดว กำลังโหลด completeting installation หน้าจอวูบไปแปปนึง กลับมามันค้างตรงนั้นเลยอ่ะครับ รูปครับ
    ไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไรครับ hdd ป่าว เพราะใช้ของเก่าจากโน๊ตบุค หรือแผ่นวินโดว หรือ bios ตั้งค่าสำหรับ HDD กันแน่ครับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

สเปกครับ
    Cpu Amd fx6100
    Mb M5a78lm-lx V2
    VGA onboard (งบหมด)
    Ram kingtons 1600 hyper-x 8 GB
    HDD Notebook 500 GB Sata Seagate
    Psu raidmax 600w
    DVD LG 24x

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ลองตรวจสอบสายที่ HDD ดูครับน่าจะเป็นที่ HDD ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ประสบการณ์จะสอนเรา ว่าการทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มันดียังไง ซึ่งมันไม่ได้มาเฉพาะชาติหน้าหรอก
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    Hdd น่ามีปัญหาอันดับแรกครับ
    แต่ผมคลิ๊กเข้าไปในรูปที่เอามาให้ดูมะได้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ผมแก้ได้แล้วครับ มั่วๆลองตั้ง HDD เป็น RAID ใน Bios ดูแล้วก็ลองแบ่ง Partition ใหม่ใน HDD ของเดิม ลงได้สบายปรื๋อครับ ขอบคุณมากครับ