ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 13

Resident Evil 2D แฟนเมด เกมซอมบี้แฟนคลับทำ ลองเล่นดูฆ่าเวลาสิ

เป็นอีกหนึ่งสุดยอดเกม Resident Evil Fanmade โดย Team Orange ถูกสร้างโดยใช้ RPG Maker โดยเรื่องราวจะเกิดขึ้นในเมือง Raccoon City เจ้าเก่า ตัวเอกของเกมนี้คือสาวน้อย Molly Fletcher ซึ่งกำลังหางานทำภายในเมือง Raccoon City แต่ดันดวงซวยเกิดเหตุการณ์ประหลาดขึ้นซะก่อน เธอจึงต้องทำทุกวิถีทางเพื่อที่จะหนีออกจากเมืองนี้ให้ได้

REVIEW by UPLOADER

ต้องเรียกได้ว่าอย่าตัดสินเกมนี้ที่ภาพจริงๆค่ะ ตัวเกมทำออกมาได้สูงกว่ามาตรฐานมากถ้าเทียบกับเกมอื่นๆที่สร้างโดยใช้ RPG Maker ตัวเกมสามารถทำบรรยากาศออกมาได้เกือบเทียบเท่าเกม Resident Evil ต้นฉบับ ข้อเสียเพียงอย่างเดียวคือการบังคับค่อนข้างลำบากเล็กน้อย แต่ถ้าเล่นไปนานๆก็จะชินไปเอง ด้านเกมเพลย์นั้นก็มีความใกล้เคียงกับ Resident Evil ต้นฉบับ มีปริศนาต่างๆให้แก้ ไอเท็มต่างๆก็ถอดแบบจากเกมต้นฉบับทุกประการ และที่เจ๋งที่สุดในเกมนี้คือกระสุนในเกมนี้จะเป็นไอเท็มกล่องกระสุนที่รวมกระสุนทุกชนิดอยู่ในกล่องเดียว โดยใช้เนื้อที่เพียง 1 Item Slot เท่านั้น ทำให้ไม่ต้องเปลืองเนื้อที่เก็บของเวลาเรามีกระสุนหลายๆชนิด เรียกได้ว่าเป็นเกม Fanmade ที่สมบูรณ์แบบมากๆเลยทีเดียว ใครที่เป็นแฟนเกมนี้ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง

Uploader Score : 8.5/10

http://adf.ly/RcKh9

ชื่อและนามสกุลตัวเอกของเกม พิมพ์ด้วยตัวเล็กทั้งหมดและติดกันทั้งหมด

นำไปลองเล่นดูนะครับ

เครดิตLadyloveyou

ลองโหลดดูก่อนนะครับถ้าได้ก็โอเคแต่ถ้าไม่ได้ลองลิ้งนี้ดู

http://adf.ly/RcLDK
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bootchc123 : 7th July 2013 เมื่อ 01:05

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ciel' etoile
    กล่าวขอบคุณ
    2,364
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    ว๊าวๆ น่าสนๆ ขอบคุนมากครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    น่ารักดีขอบ คุรครับ สาวก Bio รึ RE ไม่ควรพลาดนะครับ ^^
    Game : Biohazard / Resident Evil

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    pass ไรอ่ะ งง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SUNNY อ่านกระทู้
    pass ไรอ่ะ งง
    Pass - mollyfletcher
    Game : Biohazard / Resident Evil

กล่าวขอบคุณ
    0
    หนุกครับเล่นแก้เซงได้เป็นอย่างดีเลย ผมก็ยังเล่นงงๆ ยุพอดีเคยเล่นแต่ re5 เล่นรอre6

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Blog Entries
    1
    เล่นจนเอียนเลย rpg maker เนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอดันนิดนึงครับสำหรับคนที่อยากลองแนวเกม re แบบ rpg เล่นคล้ายๆกับเกม อาพีจีทั่วไป เช่นอาโอนิ

Tags for this Thread