ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,069

แรงได้อีก เนติวิทย์ โพส คลื่นไส้ทุกทีที่ร้องเพลงชาติ

วันนี้(19 ธ.ค.)กลายเเป็นกระแสสังคมในโลกออนไลน์อีกครั้งกับการที่ นายเนติวิทย์ โชติภัทร์ไพศาล นักเรียนโรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ และเลขาธิการสมาพันธ์นักเรียนไทยเพื่อการปฏิวัติระบบการศึกษาไทย ได้โพสต์ข้อความบนเฟซบุ๊กส่วนตัวแสดงความคิดเห็น เกี่ยวกรณี อั้ม เนโกะ พยายามนำธงดำขึ้นบนยอดเสาที่มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ใจความว่า

หลังจากได้แสดงเจตจำนงสนับสนุนการกระทำของคุณอั้ม เนโกะ
    ผู้อำนวยการฝากครู มาบอกว่า ไม่อยากให้นำธงดำขึ้นเป็นธงชาติ

ก็ไม่รู้หมายความว่าอย่างไร
    สำหรับผม ธงดำ ธงแดง ธงขาว
    ไม่มีสาระสำคัญอะไร ยิ่งธงชาติปัจจุบันผมเห็นว่าเป็น
    สิ่งที่ต้องแก้ไข ผมร้องเพลงชาติทีไรผมรู้สึกคลื่นไส้ทุกที

ที่มา http://news.sanook.com/1355062/

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    น้องคนนี้เขากำลังพยายามแสดงอัตลักษณ์ทางเสรีนิยมในแบบอเมริกา (American Liberalism) ออกมาเพื่อสวนทางกับจริตของสังคมของเราครับ
    เป็นปรากฎการณ์ที่น่าติดตาม ผมว่ายังไงก็อย่าเพิ่งไปด่า ไปอะไรน้องเขาเลย ลองดูสถานการณ์ต่อไปเรื่อยๆดีกว่า เพราะยิ่งห้าม ยิ่งไปด่า
    ยิ่งไปประณาม ก็เหมือนกับยิ่งเข้าทางน้องเขา ประเด็นเหล่านี้เป้นเรื่องที่ต้องใจเย็นๆ ผมขอมาสกัดไว้ก่อน
    เพราะยังไงก็เชื่อว่าเดี๋ยวคงมีคนออกมาด่าน้องเขาในอีกไม่ช้าแน่นอน
    ชอบกินไข่เจียว

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    จริงๆแล้ว คุณแค่ออกจากประเทศไทย แล้วไปชาติที่คุณชอบเถอะ

ไปเปลี่ยนเชื้อชาติและสัญชาติเลย

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ยังไม่ทันขาดคำ . . . .

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ถึงขั้นแพ้ท้องกันเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    เจตนาของเค้าอาจจะหมายถึงว่า สถาณการ์บ้านเมืองตอนนี้มันไม่ตรงกับที่เพลงชาติได้ว่าไว้รึเปล่าครับ
    (คิดในแง่ +นะ) แต่ผมเห็นการกระทำของ เจ้าหมอนี่แล้วผมว่าเจตนามันดีนะ แต่การกระทำมันสุดโต่งไปมาก
    ตั้งแต่ทรงผมละ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ปูสื่อรอคนรักชาติมาด่ามัน เเต่ถ้าตีความในความหมายผมน่ะผมว่าก็จริงอย่างที่น้องเค้าพูด เนื้อเพลงมันไม่ได้ตรงกับความเป็นจริงเลย

หุ หุ เดี๊ยวไปต้มน้ำรอมาม่าก่อน
    STEAM

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ธงชาติปัจจุบันเป็นสิ่งที่ต้องแก้ไข อยากได้ดีไซน์ใหม่หรืออยากให้เอาธงอะไรมาแทนหว่า ไม่เข้าใจ

ปล.ผมจะเกิดอาการเดียวกับเนติวิทย์ เวลาดูแกนนำม็อบสารพัดสีร้องเพลงชาติ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เขาคงอยากให้ประเทศเราเหมือนสากลเขาละมั้ง

ถ้าโลกเราไม่คนที่ออกมาพูดมาเรียกร้องโลกเราจะเป็นยังไง

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    2
    เท่าที่้ดูแล้วนะครับ ผมว่าเขาเอาอย่างชาติอื่นมากเกินไป ที่จริงบ้านเราไม่มีอะไรเลยที่จะคล้ายกับอเมริการชอบยกเอาเราไปเทียบกับชาตินั้นชาตินี้ ผมว่าสร้างอัตลักษณ์มาเองแบบไทยนั่นแหละดีแล้ว (แบบมีระเบียบนะ)

ชาติไหนก็ชาตินั้นจะทำให้เหมือนกันน่ะไม่ได้หรอก นี่แหละมนุษย์เราล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ประเทศเรา เป็นประชาธิปไตย ความเห็นของคนหมู่มาก จะได้รับการนับถือว่าเป็นสิ่งที่ควรทำ แล้วถ้า สิ่งที่คนหมู่มากเหล่านั้นต้องการ ไม่ใช่สิ่งที่ดีงาม ไม่ใช่สิ่งที่เหมาะสมล่ะ แต่เป็นสิ่งที่เสื่อมทราม อะไรจะเกิดขึ้น ... ประเทศเราจึงต้องมีพระมหากษัตริย์ เป็นประมุก ไง เพื่อขัดขวางมิให้การกระทำของคนทราม เป็นที่ชื่นชอบของคนหมู่มาก
    เพราะงั้น หากใครไม่ชอบการมีประมุก บุคคลนั้น ๆ ย่อมไม่ชอบเหมาะสมและความดีงาม

กล่าวขอบคุณ
    9,741
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ผมคิดว่าเค้าเป็นคนที่มีปัญหา บุคลิกภาพ ซึ่งน่าจะแก้ไขได้ยาก
    เวลาเจอคนเลว...ให้บอกตัวเองว่า...นี่คือตัวอย่างของชีวิต...ที่ไม่พึงประสงค์...

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    เขาควรจะแก้ที่ตัวเขาก่อนดีกว่ามั้ย

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เมืองไทย มีดีทุกอย่าง มีไม่ดีอยู่อย่างเดียวคือการมีคนไทยนี่แหละ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    before
    ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    ---
    after
    ไทยไม่รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขาด

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เขาคลื่นไส้เพราะท้องครับ //เผ่น

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    คลื่นไส้รึ? ช่วยล้างท้องให้มั้ยแว่น? สอดเข้ารูตู๊ดแป๊บเดียวก็หาย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ผมก็เป็นเสรีนิยมจ๋าๆมากคนหนึ่งนะ เป็นคนหนึ่งที่ไม่เห็นด้วยกับระเบียบปัญญาอ่อนในโรงเรียน การเกณฑ์ทหาร การรับน้อง และเรื่องศาสนาในประเทศไทย รวมถึงอยากให้แก้112ด้วย แต่ผมเองเวลาพูดสิ่งหนึ่งต้องระวังคือ พยายามอย่าสร้างศัตรูโดยไม่จำเป็น หลักการของนักรณรงค์คืการเปลี่ยนศัตรูและพวกที่เป็นกลางให้เป็นมิตร พยายามพูดให้ดูเป็นกลางๆแต่เอียงๆและพยายามชักจูงดีกว่าพูดตรงๆ

จิตวิทยาการเมือง
    วิธีการสันติวิธี
    ศิลปะการพูด

อ่านให้เยอะๆคับไม่งั้นเดียวคนมองว่าขวางโลกอีกก็ซวยอีก

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นเสรีนิยมจ๋าๆมากคนหนึ่งนะ เป็นคนหนึ่งที่ไม่เห็นด้วยกับระเบียบปัญญาอ่อนในโรงเรียน การเกณฑ์ทหาร การรับน้อง และเรื่องศาสนาในประเทศไทย รวมถึงอยากให้แก้112ด้วย แต่ผมเองเวลาพูดสิ่งหนึ่งต้องระวังคือ พยายามอย่าสร้างศัตรูโดยไม่จำเป็น หลักการของนักรณรงค์คืการเปลี่ยนศัตรูและพวกที่เป็นกลางให้เป็นมิตร พยายามพูดให้ดูเป็นกลางๆแต่เอียงๆและพยายามชักจูงดีกว่าพูดตรงๆ

จิตวิทยาการเมือง
    วิธีการสันติวิธี
    ศิลปะการพูด

อ่านให้เยอะๆคับไม่งั้นเดียวคนมองว่าขวางโลกอีกก็ซวยอีก
    เก้าอี้ในมือกูสั่นไปหมดแล้ว 555

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ออกมาดูแนวร่วมนายเนติวิทย์ กับเหตุผลต่างๆนาๆ ที่คิดไปไกล แต่ลืมดูเรื่องพื้นฐาน

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    สมอง มันเคลื่อนแล้วครับไอ่นี้อ่ะ

เค้าให้ตื่นมาร้องเพลงชาติทุกวันก็เพราะ จะได้ตื่นเช้าเป็นนิสัย จะได้ไม่จี้เกียจเวลาทำงาน เข้างานตามเวลา ...

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ถ้ามันอยู่ยากนัก ไปอยู่พม่าป่ะ...เผื่อจะสบายใจขึ้น 55555555

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    แก้กฎในโรงเรียนยังเฉย ๆ นะ แต่อันนี้มันไม่ใช่แล้วล่ะไอ้น้อง

---------------------------------- เรื่องนี้อยากเล่าเฉย ๆ

เมื่อก่อนผมเรียนอยู่ รร.พาณิชย์ แห่งนึง ทุกเช้าตรวจเครื่องแบบ บังคับใส่สูท ทุกวัน ซักพักเริ่มเปลี่ยนกฎ รร.

เป็นใส่ทุกวัน พฤหัสบดี คือบังคับใส่วันเดียว แต่วันอื่น ๆ ใครจะใส่มาก็ไม่ห้าม เวลาผ่านไปไม่นาน รร. เปลี่ยนกฎอีกครั้ง

โดยการทุกวันศุกร์ใส่ชุดอะไรก็ได้ไปเรียน (พระเจ้า) เด็กเฮ ทั้งโรงเรียน แต่เจอข้อเสียคือมันมั่วไปหมด เปลี่ยนกฎอีกครั้ง

โดยการออกแบบเสื้อโปโลมีปก แยกเป็นแผนกเลย แต่กางเกงยีน รองเท้าผ้าใบ อะไรก็ช่าง ใส่มาได้หมด เชื่อไหมเด็กไม่โวยเลย

กลับชอบมากกว่าเดิมด้วยซ้ำไป มา ณ จุดนึงเปลี่ยน กฎ อีกครั้งที่ทำช๊อคทั้งวงการเลย เสื้อนักเ่รียนถูกออกแบบมาใหม่ โดยการที่

ต้องเอาเสื้อไว้นอกกางเกง !!!!!! เชื่อไหมเปิดเทอมวันแรกเด็กเอาเสื้อใส่ในกางเกง และ กระโปรงทุกคนมาถึงหน้า รร. อ. ก็สั่งให้เอาออก

ชายเสื้อนี่ยับทั้ง รร. แต่ให้เอาใส่ไว้ในกางเกงเวลาใส่สูท

--------------------------------------

คืออยากจะบอกว่า กฎ ตั้งได้ก็แก้ได้ แต่มันต้องดูความเหมาะสมด้วย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ผมชอบไอ้แว่นนี้นะจุดยืดชัดดี ส่วนมากพูดเรื่องที่ถูกด้วย ไม่ค่อยไทยดี
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    เด็กสมัยนี้รู้จักแต่คำว่าสิทธิ แต่ไม่รู้จักคำว่าหน้าที่เอาซะเลย ผมเลยไม่แปลกใจว่าทำไมมีคนคิดเหมือนไอ้น้องคนนี้อยู่

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: