ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257

สมาชิกเก่าๆยังจำกันได้ไหมครับ

เท่าที่ขุดมาได้ 5555

อันนี้ใครปั้มกระทู้หว่า แบบนี้สมัยก่อนเขาก็เรียกปั้มกระทู้ 555

ใครมีพวกลายเซ็นต์อะไรเก่าๆในบอร์ด JKGมาแชร์ได้นะ

2007-2013

6 ปีแล้วหนอ ที่อยู่เคียงคู่มาเติบโตมาด้วยกัน

นี่ก็รูปผมตอนเล่น JKG ใหม่ๆ 55555

ขอสารภาพเรื่องนึงที่ทำไม่ดีกับ JKG

พี่ หนุ่ยครับ

ปี 2007 ผมแกล้งโพสเกมส์ลิ้งค์เสีย

ซักตอนปี 2008 ผมแอบปั้มกระทู้ อย่าว่ากันนะ มันนานมากเลย

ปี 2009 ผมโฆษณาเว็ปส่วนตัวใน JKG

ตอนนี้ไม่ใช่นะ ตอนนี้โตแล้ว 555

แล้วขอบคุณสำหรับทุกอย่างมากครับ

ไม่มี JKG ในวันนั้น ก็ไม่มีผมในวันนี้

เดี๋ยวถ้าคอมเก่าผมเอาไปซ่อมแล้วเปิดได้ จะแฉหลายๆเรื่องเก่าๆ

มันคับคาใจอึดอัดมาก แต่ก่อนผมคิดว่า JKG มีเด็กเส้น

คือผมไปขุดมา ไม่ได้เปิดเครื่องมา 4ปี วันนี้ไปเปิด ไม๋ ! ติด 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 5th January 2013 เมื่อ 22:11

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    สมัยก่อนผมยังจำไอ โทษเกมส์กะปืนตำรวจได้อะ 555+
    ตอนนั้นผมเข้ามาเว็ปนี้ก็ไม่บ่อยนะ เรื่องเยอะ เเต่ผมชอบเล่นเกมส์นึง gta นั่นเเหละ 55+ สมัยก่อนรู้สึกมี 2-3 ทู้เกี่ยวกับม็อด gta san นี่เเหละ ผมชอบโคตรเลย
    ลักรถภาค 2 555+ สมัยก่อนเรียกงี้อะ โหลด mod nissan skyline อะ จากเว็ปนี้เเหละ 555+

ตอนเด็กพี่อยู่อย่างหล่ออะ 555+
    ของผมงี้นะ หัวอย่างกะชนเผ่าซาไกอะ
    หน้าก็อยู่ยังกะจิ้งหรีด เเก่ด้วย 55+
    ปล.อยากดูหน้าผมเรอะ ผมเคยโพสไปครั้งนึงเเต่ไม่กล้า
    เห็นพี่เเกโพสกันเกี่ยวกับตัวผมเเล้วเดี๋ยวจะโดนว่า 555+

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    มันนานมากแล้ว แต่ตอนผมมาอยุ่ ยังเจอท่าน res และ mod it ออนทุกวัน จำชื่อไม่ได้ละ แล้วหลังจากนั้น ก็ค่อยๆหายไป จนหายไปเลย พอบอร์ดใหม่ (จิงๆหายไปตั้งแต่บอร์ดเก่านานแล้ว) ผมอาจจะอยู่ไม่นานเท่า จขกท นะ ผมมาช่วงปลายปี 2007

ปล.เมื่อก่อนผมก็ปั้มครับ โพสอะไรไร้สาระเหมือนกัน เป็น พันกระทู้อะ เนียนๆไป

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมก็นานพอตัวนะครับตั้งแต่ 6 ปีก่อนเหมือนกันประมาณ ม.1 มั้งตอนนั้น(คร่าวๆ) ไอมีปัญหาอย่าโทษเกมส์นี้ออกตอน ข่าว GTA ครับที่เด็ก ม.6 ปล้นแท็กซี่ มั้งนะ อะไรไม่รู้แหละแต่จำได้ว่าแท็กซี่ 55

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1
    โอ้ววว จำได้ดีเลยครับ สมัยนั้นนั่งโหลดแต่เกมของท่าน GIGKOK
    BETTER THAN YOU

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    นี้ไง ชื่อเก่า displayเก่า แล้วก็แนวการพิมพ์แบบเก่า ของผม

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222

คิดถึงงงงงงงงง

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

∴|OBACON-MASTER™|∴
    .:二階のアパートは狭い。:.
    กล่าวขอบคุณ
    2,740
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,503
    1
    เฮ้อคิดถึงจังเลยครับบอร์ดเก่าเนี่ยไม่ได้เห็นตั้งนานแล้ว ขอบคุณ จขกท.ที่นำภาพมาpostนะครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ลายครามมาก มันเลือนลางแต่น่าจดจำสุดๆ ให้ตายสิ นี่ทำไมชั้นถึงได้รู้สึกแก่แบบนี้กันนะ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Captain Teemo, On Duty!
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 530

EPIC

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    1
    รู้สึกเหมือนเป็นมู้ดักแก่ = =

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ขอโทษนะ

พี่เต๋อ ผมเคยมองว่าพี่หยิ่งหลังพี่ไปเป็นอัพโหลดเดอร์

พี่จัสติน ดีมากๆ อยู่เฉยๆ ไม่ค่อยทำอะไร 55

พี่แต้ม ชอบพี่นะ แต่ไม่เคยเห็นหน้าอ่ะ 555

พี่ตั้ม ผมเคยเถียงกับพี่เรื่องลิขสิทธิ์เกมส์ ไม่รู้พี่จะจำได้ไหมนะ

พี่เรส พี่แบนผม ผมเครียดพี่มาก 555

พี่หนุ่ย โพสแต่ลิ้งเกมส์ ลาบเป็ด ผมเซ็งมากรู้ป่าวมันโหลดช้า 55555

มาขาย พรีเมี่ยมอะไร ผมไม่เอ๊าาาา !

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MASTER BROKEN HEART อ่านกระทู้
    ผมเคยเห็นหน้าเจ้แต้ม
    เป็นไงหรอครับมีรูปป่าว ผมรู้แค่ว่าชอบมาก

ว่าแต่ เจ้าพ่ออกหัก อย่างนายผมก็ไม่ลืมแน่นอน แม่สาวน้อยหมวกคาวบอย หนะ ผมยังจำภาพนั้นได้ดี 555

เธอไม่ได้มีอะไรพิเศษ

เธอดูบ้านๆ แต่ดึงดูดใจผมมาก ตอนนั้น เอ้อเซฟรูปไว้ คอมเก่าด้วย 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Prometheus อ่านกระทู้
    จำไม่ค่อยได้อ่ะ แต่จำแก๊งหมาป่ากับแวมไพร์ได้(ไม่รู้ใช่ป่าวนะ) ไม่ได้มีส่วนร่วมอะไรหรอก แต่แอบดู ฮาดี
    ยุคใหม่พอตัวครับ แก๊ง แวมไพร์

พวกจับผิดอ่ะ 555

พอๆกับพวก แก๊งป่วนบอรืด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ผมก็จำได้ ผมมาสมัย นิยม ตั้ง แก๊ง กันเลย ป่วนบอร์ด หมาป่า ยมฑูต อะไรต่อมิอะไร เยอะแยะ ฮ่าๆๆๆ

พูดไปก็คิดถึงครับ ถึงหลาย คน จะไม่อยู่แล้วก็ตาม(ยังไม่ตายนะ) เพราะ ตอน เปลี่ยน บอร์ด ใหม่ๆ

ปรับตัวกัน ไม่ทัน แยกย้าย กันไป ที่อื่นก็ เยอะ ผมก็ยังคง ปักหลัก อยู่ ที่นี้ ต่อไป

คุณ Ballba ผมก็จำคุณได้ เก่าแก่ พอสมควร คุณเคยให้ คำปรึกษา ผมด้วย นะ จำได้ๆๆ ฮ่าๆๆ
    จริงดิ

ผมลืมแล้วครับ โทษที ปรึกษาหลายคนมาก 55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 5th January 2013 เมื่อ 01:30

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ขอโทษนะ

พี่เต๋อ ผมเคยมองว่าพี่หยิ่งหลังพี่ไปเป็นอัพโหลดเดอร์

พี่จัสติน ดีมากๆ อยู่เฉยๆ ไม่ค่อยทำอะไร 55

พี่แต้ม ชอบพี่นะ แต่ไม่เคยเห็นหน้าอ่ะ 555

พี่ตั้ม ผมเคยเถียงกับพี่เรื่องลิขสิทธิ์เกมส์ ไม่รู้พี่จะจำได้ไหมนะ

พี่เรส พี่แบนผม ผมเครียดพี่มาก 555

พี่หนุ่ย โพสแต่ลิ้งเกมส์ ลาบเป็ด ผมเซ็งมากรู้ป่าวมันโหลดช้า 55555

มาขาย พรีเมี่ยมอะไร ผมไม่เอ๊าาาา !
    ผมเคยเห็นหน้าเจ้แต้ม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    เป็นไงหรอครับมีรูปป่าว ผมรู้แค่ว่าชอบมาก

ว่าแต่ เจ้าพ่ออกหัก อย่างนายผมก็ไม่ลืมแน่นอน แม่สาวน้อยหมวกคาวบอย หนะ ผมยังจำภาพนั้นได้ดี 555

เธอไม่ได้มีอะไรพิเศษ

เธอดูบ้านๆ แต่ดึงดูดใจผมมาก ตอนนั้น เอ้อเซฟรูปไว้ คอมเก่าด้วย 555
    หน้าเจ้เค้าเป็นไงกันนะ ลืม!
    ตอนนั้นเจ้เค้าเล่น hi5 มั้ง ผมเลยไปส่องแล้วเจอแต่ไม่ได้เซฟไว้หรอก มันไม่ดี
    หลังจากนั้นเจ้แกก็ลบรูปซะงั้น เจ้บอกว่า "โชว์มากไม่ดี"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MASTER BROKEN HEART : 5th January 2013 เมื่อ 01:33

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    จำไม่ค่อยได้อ่ะ แต่จำแก๊งหมาป่ากับแวมไพร์ได้(ไม่รู้ใช่ป่าวนะ) ไม่ได้มีส่วนร่วมอะไรหรอก แต่แอบดู ฮาดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prometheus : 5th January 2013 เมื่อ 01:28
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ผมก็จำได้ ผมมาสมัย นิยม ตั้ง แก๊ง กันเลย ป่วนบอร์ด หมาป่า ยมฑูต อะไรต่อมิอะไร เยอะแยะ ฮ่าๆๆๆ

พูดไปก็คิดถึงครับ ถึงหลาย คน จะไม่อยู่แล้วก็ตาม(ยังไม่ตายนะ) เพราะ ตอน เปลี่ยน บอร์ด ใหม่ๆ

ปรับตัวกัน ไม่ทัน แยกย้าย กันไป ที่อื่นก็ เยอะ ผมก็ยังคง ปักหลัก อยู่ ที่นี้ ต่อไป

คุณ Ballba ผมก็จำคุณได้ เก่าแก่ พอสมควร คุณเคยให้ คำปรึกษา ผมด้วย นะ จำได้ๆๆ ฮ่าๆๆ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ตอนนั้นภูมิยังหัวเกรียนอยู่เลย 5555555555555555555555555555

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ untimate อ่านกระทู้
    ตอนนั้นภูมิยังหัวเกรียนอยู่เลย 5555555555555555555555555555
    มีเพื่อนบอส เนี่ยหละ แม้จะเป็นพี่ยังคุยเหมือนเพื่อน ที่อยู่เคียงข้างมานานแสนนาน แม้จะเกรียน จะโกน จะโล้นแค่ไหน

โอ้ววว untimate เจ้าจงเป็นตำนาน

ปล. ป่านนี้คงมีครอบครัว มีลูกแล้วสินะ แต่จะแก่แค่ไหน ก็ขอให้อยู่คู่ JKG เสมอไป 555

ไลท์มินอส นี่ผมจำคุณได้ครับ เห็นบ่อย 55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 5th January 2013 เมื่อ 03:20

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ฮ่าๆๆผมจำได้เฮีย ภูมิ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11,127
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    นี่....ผมแก่ขึ้นอีกแล้วสินะ

;w; !!!!
    ถึงพวกนายจะโพสมากเป็น 1,000มู้ก็ตามแต่...แต่มันก็ไม่ได้ทำให้**พวกนายใหญ่ขึ้นมาหรอกนะ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!! ผู้อยู่เหนือกฏ !!
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,764
    แก่ขึ้นแล้วสินะเรา T T เมื่อก่อนพอแเข้า JKG ไปหมวด PC Game - Download ตลอดเลย 555
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    35
    วันวานยังหวานอยู่ ~
    Max - Nine l Power !

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    พอจำได้

แต่ไม่มีใครจำผมได้ เพราะเปลี่ยนชื่อตลอด

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    3

ลายเซ็นเก่าที่หาได้ = =
    ทีภาพงาน , เขียนข่าว , พรีวิว
    ดันมีแต่ลายเซ็นเก่ามีอันเดียว

ออกแบบ Head เว็บ เว็บหนึ่ง PS งูงูปลาปลา //ลิมิ ลิมิ อับอาย ... (ลองของเก่าซะหน่อย :P)

อันนี้เมื่อเดือนเมษา 08 ผมเล่นสมัครมาได้ประมาณ 4-5 เดือน (เริ่มเล่นบอร์ดตอนประมาณเดือนมีนา) ปล Elite มีแบบนับหัวได้ !

อันนี้เดือนพฤษภา 08 กลายเป็น elite (คิดถึงป้าปู BlueBlood จังเลย)

จากนั้นเมื่อต้น ๆ ปี 09 ก็ได้มาการตั้ง Forum ใหม่ Cartoon , Anime ที่สิงของผมเลยก็ได้ แต่ ! ช่วงนั้นมันเงียบเป็นป่าช้าผมเลยต้องขนกระทู้ข่าว + เขียนข่าวเองเอามาลงซักหน่อย (แลกๆก็ก๊อบเค้ามาแหล่ะ ก่อนจะมาเขียนข่าวเอง)
    ปล.ผมเริ่มเอาข่าวมาลงก่อน K-On! จะได้เป็นเมะอีก ช่วงนั้น Clannad กะลังดัง (After Story ยังไม่จบ(หล่ะมั้ง ?))
    ปล2. ดูวีรกรรม(ส่วนน้อย)ของผมในฟอรั่มนี้ดีกว่า

ปล2.5.นี่ส่วนน้อยนะฮะ
    ปล3.เมื่อก่อรผมใช้ Nishin* แทน ปล.
    ปล4.เมื่อก่อนตั้งกระทู้หรือตอบกระทู้จะลง ท้ายด้วย ลิมิ ลิมิ บลา ๆ ๆ จนโดนคนหมั่นไส้เข้ามาหาเรื่องมาม่า(ฮา(อยู่เฉยยังมาม่ามาได้ = [] ="))
    ปล5.สิ่งที่ผมผิดหวังมากที่สุดคือตอนรับสมัครม๊อดไม่มีม๊อดหมวดนี้ให้สมัคร ; w ; ตอนนั้นบอร์ดรกมากกก ท่านนัท(Lacus Clyne(ม๊อดหมวดตอนนั้น))หายตัวไปอย่างลึกลับ(?)ทำให้หมวดนี้เละเทะมากก OwO
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LaiminOzZ : 5th January 2013 เมื่อ 04:29

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

45. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ผมก็ยังทันอยู่บ้าง ตอนนั้นไม่คิดจะสมัคร เพราะไม่ได้เล่นเกมบ่อย เหมือนเมื่อก่อนเคยเห็นใครโพสว่าไม่ต้องสมัครเยอะหรอก มันทำให้บอร์ดล่ม
    ปล่อยให้คนที่ไม่ใช่สมาชิกสามารถโหลดได้ดีกว่า สมาชิกไมเยอะ บอร์ดไม่ล่ม
    ผมแค่แวะเวียนมาดูเกมเฉยๆ เพราะเป็นเพียงเวปเดียวที่เปิดให้คนภายนอกที่ไม่ใช่สมาชิกโหลดได้
    เมื่อก่อน ที่hi5ฮิตๆกัน ภาษาสก๊อยเพียบ
    เห็นลายเซ็นแต่ละคน แปะ ควรใช้ภาษาที่ถูกต้อง
    ใครพิมผิดนิดนึงนี่เป็นเรื่อง เถียงกันยาว
    จ้องจับผิดกันใครพิมผิด
    มีแบนด้วย 555+
    Hard Core Sex

47. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    15
    โอ๊ยย คิดถึงสุดๆๆ

ผมยังเก็บไว้เหมือนกันนะเออ!

มาเริ่มกันที่ ..

Wallpaper สมาชิกเด่นๆในเว็บบอร์ด

ปุ่มกด Thank สมัยก่อนจำได้ไหม ?

เป็นช่วงเวลาที่อึดอัดใจมากที่สุดเมื่อเว็บของเราขึ้นแบบนี้

รูปอวตารของท่าน ~RES~ เมื่อสมัยไหนไม่รู้นะ

โลโก้เก๋ๆ สมัยก่อน

กลุ่ม Eagle Eyes ยังจำกันได้ไหม ?

Reflection of Joker ? กลุ่มแรกของบอร์ด Jokergameth

The Wings Gang แก๊งติดปีกน้องใหม่ของบอร์ด (ก่อตั้งได้ไม่นาน บอร์ดล่ม)

แก๊งมัมมี่ (พันธมิตรของ Eagle Eyes)

RF Guild (กลุ่มของยัยไหม) ก่อตั้งมาเพื่อเป็นหลังคาให้บ้านของเรา สอดส่องดูแลผู้ทำผิดกฎ (mod หลายคนก็เคยอยู่กลุ่มนี้)

-------------------------------------------------------------------------------

จริงๆมีอีกเยอะแยะเลยครับ รุป Fail ๆ ของบอร์ด หรืออื่นๆเยอะมาก แต่ไม่ได้เก็บข้อมูลไว้ต้องขออภัยจริงๆครับเอามาให้ดูได้แค่นี้แหละ

49. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ: