ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

โลกนี้ไม่มีความยุติธรรมจริงไหม?

ผมได้เกรด A ถึง 5 ตัว แต่มันกลับเบากว่าเกรด F เพียงแค่ตัวเดียวเท่านั้น สอบซ่อมไป ก็เหมือนเดิม ถ้าหมายถึงคณิตน่ะ

ผมไม่ถนัดวิชาที่ต้องเปิดอ่านแบบกลับไปกลับมาและต้องคำนวน และถนัดวิชาที่เกี่ยวกับภาษา และวิชาที่ให้อิสระกับความคิดส่วนตัวเองมากๆ

ผมอาจจะแปลกใจ ถ้าได้เกรด F วิชาอื่นที่ไม่ใช่คณิตศาสตร์ แต่วิชานี้ ผมชินแล้ว

ได้มาตั้งแต่ ป.5 เรียงมาตลอด จนจบมัธยม ก็ยังเป็นแบบเดิม และการแก้ที่ผมทำได้ ก็ไม่ใช่การสอบซ่อมด้วย อาจจะเป็นการบริจาคอะไรหลายๆ อย่าง

แต่ภาษาไทย หรือวิชาอื่นๆ ผมได้ 4 ทุกครั้ง อาจจะยากตรงภาษาอังกฤษ หรือวิทยศาสตร์ แต่อย่างน้อยที่สุดที่ได้ ก็คือเกรด 2-3

ผมละอยากจะถามสวรรค์จริงๆ เลย ว่า การที่ผมได้เกรด A 5 ตัว แต่กลับเบากว่าเกรด F เพียงตัวเดียวนี้ "บนโลกมนุษย์นี้มีความยุติธรรมจริง หรือไม่จริง"

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    ที่ F มันดูหนักกว่า ทำให้มันถ่วง A นั้น

ผมคิดว่าเพราะระบบการศึกษาคงคิดว่าคุณไม่เก่งทุกด้าน ต้องให้เก่งทุกด้านถึงจะไปต่อได้

ซึ่งผมไม่ชอบแบบนี้เลย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    ผมว่าชีวิตมันไม่ยุติธรรมหรอก เพราะผมก็เป็น 5555+
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    F 1 หน่วย ไม่เท่า F 4 หน่วย -.-* 55+

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    อย่ามัวแต่โทษโชคชะตา เอาเวลาไปดูว่าทำไมทำไม่ได้ดีกว่ามั้ย? ผมเมื่อก่อนก็ไม่ได้ แต่ผมตั้งใจ อ่านทุกวันจนได้
    ใจเย็นๆ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exion1 อ่านกระทู้
    อย่ามัวแต่โทษโชคชะตา เอาเวลาไปดูว่าทำไมทำไม่ได้ดีกว่ามั้ย? ผมเมื่อก่อนก็ไม่ได้ แต่ผมตั้งใจ อ่านทุกวันจนได้
    คมจริงๆ เห็นด้วยครับตราบใดที่ยังไม่ไร้ซึ่งความพยายามความสำเร็จก็จะมาถึงไม่ไกลครับผม เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    โลกมันมีความยุติธรรม แต่คุณใจแคบเกินกว่าที่จะยอมรับความยุติธรรม
    มันเป็นเรื่องปกติ ถ้าคุณขยันจนได้Aในอดีตคุณก็คงไม่ต้องมาถามหาความยุติธรรมหรอก

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป
    CIVIL ENGINEERING

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    ลิขิตฟ้ารึจะสู้มานะตน
    บินไปเกนจิ!!!!!!!!!!!..............

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    อ่านหนังสือ หมั่นทำแบบฝึกหัด แทนที่จะเอาเวลามานั่งหน้าคอม เอาไปอ่านหนังสือทบทวนบทเรียน ที่เรียนมาดีกว่า ละบ่นว่า ทำไมไม่ได้มันยาก เคยถามตัวเองไหมว่าตั้งใจเรียนมากแค่ไหนรึป่าว ถ้าไม่ลงมือทำแล้วเมื่อไรจะทำเป็น !?

ปล. เมื่อก่อนก็เป็นแบบคุณ (ไม่ได้อยากจะสอนซักเท่าไร )

โชคชตา มันขึ้นอยู่ที่เรากำหนดเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovelyseed : 5th January 2013 เมื่อ 14:04
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    คนเราน่ะ มีความหวัง ~!!

คนที่เรียนเก่ง ก็หวังว่า อยากจะได้เต็ม
    คนที่ เรียนดี ก็หวังว่า จะได้ท๊อปของห้อง
    คนที่เรียน พอใช้ หวังว่า ให้ ผ่าน เป็นพอ
    เเต่คนที่ เรียนไม่เก่ง หวังว่าเเค่ ซ่อมผ่าน ก็โชคดีเเล้ว

อย่างผม ผมเคยสอบได้ 11 ก็อยากได้ 12
    พอได้ 12 คะเเนนก็ ทำไมไม่ได้ 13 เกลียดความรู้สึกนี้ชำมัดเลยอ่ะ

เเต่ถ้าตก ก็ความคิดสบายๆ ซ่อม ไำด้ 10 ^ ^"

<ชีวิต มัธยมนะครับ อิอิ>

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ของอย่างนี้โทษที่สวรรค์ เทวดา อะไรไม่ได้หรอกคับ มันอยู่ที่ความพยายามของตัวเราเองครับ

"ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน"