ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 955

ลือ!? ฉากที่ทำให้ละครเหนือเมฆถูกตัดจบ งดออกอากาศทันที [ซ้ำขออภัยด้วย]

หลังจากกลายเป็นกระแสให้เกิดข้อพิพาทกันในโลกออนไลน์เพียงชั่วข้ามคืน ใน กรณีที่แฟนคลับของนางเอกสาว มิ้นต์ ชาลิดา วิจิตรวงศ์ทอง จากละครเรื่อง เหนือเมฆ 2 มือปราบจอมขมังเวทย์ โพสต์ข้อความว่า ละครเรื่อง เหนือเมฆ 2 จะต้องถูกตัดตอนให้อวสานเร็วขึ้น เนื่องจากเนื้อเรื่องเกี่ยวข้องกับ นักการเมือง จนทำให้ข่าวลือนี้แพร่สะพัด จนเกิดเสียงวิพากษ์วิจารณ์อย่างหนัก ตามที่ได้เสนอข่าวไปแล้วนั้น

ล่าสุด เมื่อช่วงค่ำวันที่ 4 มกราคม เฟซบุ๊ก ch 3 ซึ่งเป็นเว็บเพจทางการของสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 ได้ออกแถลงการณ์ชี้แจงเรื่องดังกล่าวผ่านทางเฟซบุ๊กแล้ว มีใจความดั
    งนี้

ทั้งนี้ มีกระแสข่าวออกมาถึงสาเหตุที่ทำให้ละครเรื่องนี้ถูกตัดจบก่อนถึงเวลาและให้ละครเรื่องแรงปรารถนามาแทนนั้น มาจากฉากในละครตอนหนึ่งที่ นภา (นก สินจัย) ได้ไหว้พระ ขอพรให้คุณงามความดีเป็นที่พึ่งแก่ทุกชีวิต เป็นเกราะคุ้มกันปกป้องคนคิดทำประโยชน์แก่ประเทศไทย และประโยคที่ว่า "ไม่ว่าอีกนานแค่ไหน ความดีจะไม่มีวันพ่ายแพ้"

อย่างไรก็ตาม ก่อนหน้านี้เมื่อวันที่ 3 มกราคมที่ผ่านมา ไทยทีวีสีช่อง 3 ได้โพสต์ข้อความผ่าน เฟซบุ๊ก ละคร ไทยทีวีสี ช่อง 3 ว่า "ประกาศนะคะ เหนือเมฆ 2 ไม่ได้โดนตัดจบวันศุกร์นี้นะคะ แต่จะจบในวันอาทิตย์นี้ค่ะ" รวมทั้งได้ยืนยันกับผู้สื่อข่าวที่สอบถามถึงเรื่องนี้ว่าละครจบตามโปรแกรมที่วางไว้ ไม่ได้มีการถูกตัดจบด้วยเรื่องการเมืองแต่อย่างใด
    ขณะเดียวกัน ตลอดทั้งวันได้มีการเผยแพร่ข้อความที่อ้างว่ามาจาก "ทิพย์ธิดา ศรัทธาทิพย์" นักเขียนบทละครคนดัง ซึ่งแสดงความคิดเห็นแบบดุเดือดเกี่ยวกับกรณีดังกล่าวไว้ด้วย ดังนี้

"สัตว์นรก ***แบนละครทีวี ไอ้นาซี ละครคงแทงใจดำ***มากล่ะสิ กูชอบนะเนี่ย เพราะนี่คือปรากฏการณ์ความชั่วของพวก*** และจะจุดชนวนทางสังคม ด้วยมือพวก***เอง สาธุ ขอให้ศิลปินที่ทำละครโทรทัศน์จงภาคภูมิใจ พวกคุณมีเกียรติกว่าคนทำข่าวอีก ที่เป็นหัวหอกทิ่มแทงคนชั่ว จนพวกมันทนไม่ได้ ละครที่อยู่บนฟ้า ย่อมส่องแสงลงมาให้ปีศาจร้อนรนทนไม่ไหว ***โผล่หัว หางมาให้เต็มตัวเถิด จวนถึงวันที่พระเจ้าจะพิพากษาแล้ว"

Credit: kapook

ป.ล. ป.ย.อ มากคนแบนนี่ มันก็แค่ละครแถมโดนคนเกือบแสนด่าสมควรแล้วหล่ะ หรือว่าสงสัยคงเข้าตัวเองมั้งถึงได้สั่งแบน 55+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ matsushiro อ่านกระทู้
    เสียงลือเสียงเล่าอ้าง นะครับ ถ้าแค่อ่านแล้วไม่ติดตามก็จะเป็นคนที่ไม่รู้อะไรเลย

ข่าวแรก กสทช.รับช่อง 3 แจงเหตุถอดเหนือเมฆ2 นะครับ

ในเนื้อความกล่าวประมาณว่า เกี่ยวกับมาตรา 37 พรบ.กิจการขยายเสียง ซึ่ง ช่อง 3 เป็นผู้ถอดออกเองครับ รบ.ไม่มีส่วน
    http://www.thairath.co.th/content/tech/318086

และต่อมาคือ กสทช. ขอข้อมูลจากช่อง 3 นะครับ ว่าทำไมถึงต้องถอดละครเหนือเมฆนะครับ
    http://www.thairath.co.th/content/ent/318107

ผมจะวิเคราะห์ให้ฟังง่ายๆ อีกครั้งนะครับ
    เรื่อง "เหนือเมฆ2" ที่ถูกถอดกลางอากาศ

ไม่ต้องคิดเลยครับ ว่า "รัฐบาล" จะสั่งปลด เพียงเพราะ
    มีเรื่องราว หรือละคร มีฉากที่หมิ่นฯ รัฐบาล
    เรื่องแค่นี้ ผมเชื่อว่า รัฐบาล "ไม่ทำแน่"

มีอีกตั้งหลายรายการ หลายช่อง แม้กระทั่ง "ฟรีทีวี"ด้วยกัน
    ที่ ไม่ใช่แค่ "หมิ่นรัฐฯ" แต่ถึงขนาด "ปลุกปั่น"
    จ้อง "สร้างความแตกแยก" "บิดเบือนข่าวสาร" ตลอดเวลา...
    ปัจจุบัน สื่อเหล่านี้...ยังอยู่ได้เลย...

"รัฐบาล..." ยังทำอะไรไม่ได้ ทั้งๆที่ รายการเหล่านี้..
    ควรได้รับการจัดระเบียบมากกว่า "ละครบันเทิง"

วิเคราะห์ง่ายๆ แค่นี้
    พอจะทราบนะครับ ที่ว่า "การเมือง" ปลดละครนั้น
    เป็น "การเมืองแบบไหนกันแน่"

หรือว่าจริงๆแล้ว..มัน "เหนือเมฆ..กว่าการเมือง"
    ถึงสามารถปลดรายการ กลางอากาศได้
    แล้ว ช่อง 3 ก็รู้ๆกันอยู่ ว่าเค้าจะยอมดีดี แบบนี้เหรอ
    หากเป็นประเด็นกับรัฐ...

รัฐบาล เป็นแค่ "แพะ" อีกเช่นเคย
    เป็นประเด็นจุดกระแสให้คนที่ "อคติ"
    คิดไปต่างๆนานา เค้าออกมาอธิบายก็ไม่ฟังแล้ว
    ข้าขอได้ด่า ได้คิดว่า เป็นความผิดของ "รัฐ"

ผมขอวิเคราะห์ไว้แค่นี้ครับ.
    ............. บทความนี้โดยหมออั้ม อิราวัต อารีกิจ

จาก คลิปอันนี้ ให้หยุดดูตอน 0:28 ดูนะครับ สังเกตุพิจารณาดีๆแล้วจะเข้าใจว่าทำไม ถึงไม่ฉายตอนนี้ออกไป เพราะถ้าฉายออกไป = 112 แน่ๆ(ปล.อันนี้คือส่วนตัวผมคิดนะ)

ไม่ก็ลองอ่านตามนี้ดูครับ นี่เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเมื่อตอนเช้า http://drama-addict.com/2013/01/05/%...8%B2%E0%B8%94/

เครดิต : ตามลิ้งค์
    ถ้า จขกท.มีจิตรใจแน่วแน่เป็นกลาง ช่วยนำข้อมูลดังกล่าวขึ้นไปไว้ด้านบนด้วยนะครับ เผื่อใครที่ยังไม่รู้เข้ามาอ่านจะได้เข้าใจว่าเกิดอะไรขึ้นนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ matsushiro อ่านกระทู้
    http://www.go6tv.com/2013/01/3.html
    และนี่ก็เป็นข่าวอาจจะจริงหรือไม่จริงก็ได้นะครับ แต่ผมเชื่อว่ามากกว่า 80% ยังคงไม่เชื่อนะครับ
    ผมก็อ่านและหล่ะ แต่ผมก็เป็นกลาง แต่มีข้อหนึ่งที่ผมสงสัย ทางช่อง 3 ถอดออกเองแล้วจะลงจอมาทำไมลองกลับไปคิดมานะครับถ้าไม่มีเหตุที่ต้องนำออกยังกะทันหันแบบนี้ คห. ส่วนตัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oodkungzx : 5th January 2013 เมื่อ 21:24
    Lee Da Hae So Beautiful >-<

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    นี่แหล่ะ นักการเมืองไทย ไม่อยากด่า แต่ให้รับรู้เอาไว้ละครดีๆๆมีแง่คิดมันสมควรแล้วเหรอที่เป็นแบบนี้ ลองกลับไปถามตัวเองดู
    Lee Da Hae So Beautiful >-<

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    เหอะๆ หัวนมโงกุนยังเบลอเลย เอากะลาครอบหัวกันเข้าไป -..-

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    35
    สงสัยคำพูดจะไปแทงใจดำ ผู้ใหญ่ บางคน - -
    Max - Nine l Power !

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    พวกเขาทนรับความจริงไม่ได้สินะ แทงเสียงดังฉึกๆๆเลยล่ะสิ

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โกดังเกมส์ - GoDungGames
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 533
    ผมว่านักการเมืองกลัวชาวบ้านคิดได้

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ตอนนี้ บาปบุญโทษ ทำไรนักการเมืองไม่ได้แล้ว -*- พวกเค้าอยู่เหนือบ่วง โซ่แห่งกรรม ให้ตายเถอะ

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ยิ่งทำให้ประชาชนเกลียดยิ่งขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ยิ่งทำเขายิ่งเห็นใส้เห็นพุง
    ลายเซ็น

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    เรื่องนี้ผมจะไม่ยุ่ง 5555555555
    < HEISENBERG >

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,311

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    นานิ นานิ ผมไม่เคยดูเลยครับ
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    เหนือเมฆ แบนทำมายยย ก็ว่าอยู่ ณเดช มาไง พลังด้านมืดได้ครอบงำเข้าทั่วราชณาอาจักรแล้ว ร่างโคลนของพัลพาทีนจะทำการรวมอาณาจักรนี้ให้เป็นจักวรรดิ กาแลคติก ช่างน่ากลัวอะไรอย่างนี้ ช่วยเราด้วย โอบีวัน เคโนบี ท่านคือความหวังเดียวของเรา

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    มันเกี่ยวไรกับไอ้นาซีหว่าด่าถึงขนาดนี้ด่าตรงๆไปเลยครับ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FarrellPete อ่านกระทู้
    ยิ่งทำให้ประชาชนเกลียดยิ่งขึ้น
    นั่นสิแล้วเค้าจะทำเพืออะไร จริงๆน่ะข่าวแบบนี้ออกมาทำให้ผมรู้ว่าคนไทยส่วนมากคิดอะไรอยู่

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852
    ฉากด้านบนออกอยู่ครับ เป็นช่วงตอนกลางๆ ของเรื่อง ... ผมติดตามตลอด

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ไม่รู้ไม่ชี้ ถ้าเป็นอย่างงั้นก็สมควรโดนแล้วล่ะครับ
    แต่แค่พาดพิงทำไมต้องร้อนท้องด้วยหว่า?
    แอบขำ "ละครที่อยู่บนฟ้า" ขนาดนั้นเลย ไม่เคยดูซักทีสงสัยต้องหามาดุหน่อยแล้วเรา

++ฮู้ ฮ่า++
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 910
    เหมือนเค้าจะร้อนร่นอะไรซักอย่าง ต้องโดนไฟลนก้นแน่ๆ
    ID Origin : DOUBLE-U-TH --- ID Steam : DOUBLE U

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    แทงใจดำล่ะสิท่าาา เจ็บดังจึ๊ก!! เลย = =
    http://bf3stats.com/stats_pc/auzaa123 มันเอาลงไงแว้ = =

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ipromise11 อ่านกระทู้
    มันเกี่ยวไรกับไอ้นาซีหว่าด่าถึงขนาดนี้ด่าตรงๆไปเลยครับ
    นาซีก็คงเผด็จการไงครับ ไม่ใช้หลักประชาธิปไตย

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ที่น่าตลกคือ พวกเรียกร้อง free speech กลับจำกัดเสรีภาพในการแสดงออกซะเอง
    และเพจที่บอกว่าตัวเองเป็นLiberal ก็หลีกเลี่ยงที่จะวิจารณ์ แล้วก็เอา ม.112 มาอ้าง ฮาพืชๆว่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    631
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ยิ่วทำยิ่งรู้นะจ๊ะๆ
    KEEP WALKING

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ไม่ได้คอมเม้นให้ฝ่ายไหนนะ แต่ผมจะบอกว่า"รถชนโทษเเก๊ซโซฮอล" ไม่ได้พูดว่าผมด่าฝ่ายไหนนะเออ

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    เสียงลือเสียงเล่าอ้าง นะครับ ถ้าแค่อ่านแล้วไม่ติดตามก็จะเป็นคนที่ไม่รู้อะไรเลย

ข่าวแรก กสทช.รับช่อง 3 แจงเหตุถอดเหนือเมฆ2 นะครับ

ในเนื้อความกล่าวประมาณว่า เกี่ยวกับมาตรา 37 พรบ.กิจการขยายเสียง ซึ่ง ช่อง 3 เป็นผู้ถอดออกเองครับ รบ.ไม่มีส่วน
    http://www.thairath.co.th/content/tech/318086

และต่อมาคือ กสทช. ขอข้อมูลจากช่อง 3 นะครับ ว่าทำไมถึงต้องถอดละครเหนือเมฆนะครับ
    http://www.thairath.co.th/content/ent/318107

ผมจะวิเคราะห์ให้ฟังง่ายๆ อีกครั้งนะครับ
    เรื่อง "เหนือเมฆ2" ที่ถูกถอดกลางอากาศ

ไม่ต้องคิดเลยครับ ว่า "รัฐบาล" จะสั่งปลด เพียงเพราะ
    มีเรื่องราว หรือละคร มีฉากที่หมิ่นฯ รัฐบาล
    เรื่องแค่นี้ ผมเชื่อว่า รัฐบาล "ไม่ทำแน่"

มีอีกตั้งหลายรายการ หลายช่อง แม้กระทั่ง "ฟรีทีวี"ด้วยกัน
    ที่ ไม่ใช่แค่ "หมิ่นรัฐฯ" แต่ถึงขนาด "ปลุกปั่น"
    จ้อง "สร้างความแตกแยก" "บิดเบือนข่าวสาร" ตลอดเวลา...
    ปัจจุบัน สื่อเหล่านี้...ยังอยู่ได้เลย...

"รัฐบาล..." ยังทำอะไรไม่ได้ ทั้งๆที่ รายการเหล่านี้..
    ควรได้รับการจัดระเบียบมากกว่า "ละครบันเทิง"

วิเคราะห์ง่ายๆ แค่นี้
    พอจะทราบนะครับ ที่ว่า "การเมือง" ปลดละครนั้น
    เป็น "การเมืองแบบไหนกันแน่"

หรือว่าจริงๆแล้ว..มัน "เหนือเมฆ..กว่าการเมือง"
    ถึงสามารถปลดรายการ กลางอากาศได้
    แล้ว ช่อง 3 ก็รู้ๆกันอยู่ ว่าเค้าจะยอมดีดี แบบนี้เหรอ
    หากเป็นประเด็นกับรัฐ...

รัฐบาล เป็นแค่ "แพะ" อีกเช่นเคย
    เป็นประเด็นจุดกระแสให้คนที่ "อคติ"
    คิดไปต่างๆนานา เค้าออกมาอธิบายก็ไม่ฟังแล้ว
    ข้าขอได้ด่า ได้คิดว่า เป็นความผิดของ "รัฐ"

ผมขอวิเคราะห์ไว้แค่นี้ครับ.
    ............. บทความนี้โดยหมออั้ม อิราวัต อารีกิจ

จาก คลิปอันนี้ ให้หยุดดูตอน 0:28 ดูนะครับ สังเกตุพิจารณาดีๆแล้วจะเข้าใจว่าทำไม ถึงไม่ฉายตอนนี้ออกไป เพราะถ้าฉายออกไป = 112 แน่ๆ(ปล.อันนี้คือส่วนตัวผมคิดนะ)
    (เป็นอย่างที่ผมคิดจริงๆด้วยนะครับ ว่า 0.28 มันมีอะไร ใครอยากทราบ PM มาได้เลยครับ)

ไม่ก็ลองอ่านตามนี้ดูครับ นี่เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเมื่อตอนเช้า http://drama-addict.com/2013/01/05/%...8%B2%E0%B8%94/

เครดิต : ตามลิ้งค์
    ถ้า จขกท.มีจิตรใจแน่วแน่เป็นกลาง ช่วยนำข้อมูลดังกล่าวขึ้นไปไว้ด้านบนด้วยนะครับ เผื่อใครที่ยังไม่รู้เข้ามาอ่านจะได้เข้าใจว่าเกิดอะไรขึ้นนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย matsushiro : 5th January 2013 เมื่อ 21:09

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    สงสัยจะคันยิ๊บๆ....เลยต้องเกา.....555555