ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803

Smile "Far Cry 3 : ลุยป่าดิบแดนคนเถื่อน" โชว์สกรีนช๊อตใหม่ๆอย่างงาม!!

"Far Cry 3 : ลุยป่าดิบแดนคนเถื่อน"
    ศึกพลังกราฟฟิก.. โชว์สกรีนช๊อตใหม่ๆอย่างงาม!!

------------------------------------------------------------------------
    FPS ชื่อดัง โชวพลังกราฟิกจากอีกโคตรเกมเดินยิงสุดมันส์!!
    ------------------------------------------------------------------------

ตามกันมาติดๆ กับทางด้านของบู้ธ Ubisoft ครับกับเจ้า Far Cry 3 ภาคล่าสุดของอีกหนึ่งเกม FPS ชื่อดัง ที่ได้ไปเปิดตัวมาแล้วที่งาน E3 2011 ที่ผ่านมา ในงาน Gamescom 2011 นี้ก็ได้เผย Screenshot และ Art Work ออกมาให้ชมกันครับผม

เกม Far Cry 3 ในภาคนี้เนื้อหาจะเปลี่ยนไปจากเดิมที่เนื้อเรื่องจะอยู่ในทวีปแอฟริกาแต่มาในภาคนี้ทางทีมผู้พัฒนาได้เนรมิตให้เราไปอยู่ในเกาะลึกลับแห่งหนึ่ง โดยรับบทเป็น Jason Brody ในขณะทีกำลังลักลอบถ่ายภาพของกองกำลังติดอาวุธกลุ่มหนึ่งเราก็ถูกจับได้และเกมก็จะดำเนินเนื้อเรื่องให้เราให้เราเอาชีวิตรอดจากการตามล่า ซึ่งเกม Far Cry 3 ทีมงานเค้าบอกว่าจะมีระบบใหม่ๆ ที่นำเสนอเข้ามาเพื่อให้ผู้เล่นได้สนุกกับเกมที่สมจริงมากขึ้นด้วย

-------------------------------------------

นอกจากนั้น ยังได้มีการพูดถึงอีกหนึ่งตัวละครเด่น ที่มีชื่อว่า Vaas ที่เพื่อนๆ อาจจะได้เห็นหน้าไปกันบ้างแล้ว หลังจากที่ตัวละครเอกต้องมาติดเกาะเนื่องจากอุบัติเหตุและต้องเอาชีวิตรอดจากกลุ่มลึกลับที่เข้ามากราดยิงพวกชาวเกาะอย่างไม่มียั้งรวมถึงตัวละครเอกด้วย ซึ่ง Vaas คนนี้แหละ ที่เป็นผู้นำของกลุ่มคนพวกนั้น งานนี้ตัวละครเอกจะเอาชีวิตรอดจากเกาะอันกว้างใหญ่นี้อย่างไรนั้น ต้องมาคอยติดตามกันต่อไป

--------------------------------------------------------------------------------------------

----------------------------------------------------------
    .:: Video Trailer & ScreenShots ::.
    เทรลเลอร์ตัวอย่างมันส์ๆและสกรีนภาพสุดงาม....

----------------------------------------------------------

สกรีนช๊อตใหม่ๆแบบภาพใหญ่ๆครับ....

....................................................................................................................

----- เครดิต : Online Station -----
    ขอบคุณที่ิดตามครับ
    [By Nuk-Lightning]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nuk-Lightning : 26th August 2011 เมื่อ 22:43

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    เกมดีๆช่วงนี้ล้นโลกเลยครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ดูดีๆมันจะสวยกว่า Crysis2 อีกนะ
    AskinG AlexAndriA

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    รอจัดแท้เพื่อมัลติครับ 555
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

' тнє.ʟαsт мιɴυтε
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    ภาพสวยดี น่าเล่นมากฮะ

ปล.ข่าวรอบดึก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Invisible' : 26th August 2011 เมื่อ 22:46
    SNE & IU :') • | Lee Ji Eun FC |•

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    ภาค2ยังไม่จบเลยหุหุ
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ไอ้โมฮ็อก เจอกันแน่!!!

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เค้าเรียก art work ไม่ใช่เหรอครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095

ภาพนี่แหละงามจริง ดูรอยจากปืน สุดยอดมาก

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    อีกหนึ่งเกม FPS ที่ไม่ควรมองข้าม
    บอกตามตรง ชอบแนว Far Cry 2-3 มากกว่าเกมพวกสงครามโลกอีก

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    อยากเล่นแต่ต้องรอปีหน้า แต่รอได้อยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ชอบสีสันของภาคนี้จัง แต่เกลียดไอ้โมฮอคนั่นจิ๊บหาย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอให้ สนุกเหมือนภาคแรกนะครับ ตั้งหน้าตั้งตารอกันเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ภาค แรก ยังไม่ได้เล่น เลย แหะ

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    เป็นเกมเดียวครับที่รอเล่นอยู่และเป็นเกมที่อยากเล่นมากที่สุดครับถ้ามันมากะจะซื้อแผ่นแท้อะครับ

เกมมันพลาดไม่ได้จริงๆ !

กล่าวขอบคุณ
    576
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    Blog Entries
    1
    แล้วสเป็กหล่ะ มันจะขนาดไหน??

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lional = Messi อ่านกระทู้
    ดูดีๆมันจะสวยกว่า Crysis2 อีกนะ
    ถ้าเทียบกับ Crysis 2 DX 11
    ผมคิดว่า Crysis ยังชนะขาดครับ

แต่ความจริงภาพมันคนละแนว เทียบไม่ได้หรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rukawa : 26th August 2011 เมื่อ 23:56

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ภาพโหดอ่ะ

สเปกจะขนาดไหเนี่ย สงสัยต้องล้วงกระเป๋าอีกแล้วละมั้ง

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    สเปค น่าจะพอๆกับ Crysis ละมั้ง

ภาค2ยังเล่นไม่จบเลย ภาค3น่าจะมันส์เร้าใจกว่าเดิม น่าดู
    SLIPKNOT FAN CLUB

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    Blog Entries
    3
    จขกท.ทำได้สวยมาก

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสาว ๆ เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    ได้เปลี่ยนคอมแน่งานนี้

JKG ~*Forever*~
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    สวยมากน่าเล่นสุด ติดตามทุกภาคเลย แต่เห็นภาคนี่แล้วชอบสุดๆ
    ขอบคุณสมาชิก JokerGameTH ที่ "ให้" โดยไม่หวังผลตอบแทน

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อืมม ภาคแรกใช้ Cryengine 1 ทำนะ แต่มาภาค 2 ทีมงานใหม่ของ Ubi เอา Cryengine 1 มาเขียนใหม่หมดเลย กลายเป็น Dunia
    แล้วก็เห็น Effect แสง เงา ขั้นเทพใน Far Cry 2 นั้นล่ะ
    แล้ว Far Cry 3 นี่ก็รู้สึกว่าจะเอา Dunia มาเขียนใหม่หมดอีกรอบ
    เพราะว่าจากที่ดูแล้วมันเหมือน Far Cry 1 80เปอเซน + Crysis 1 60เปอเซน + Far Cry 2 40เปอเซน เลย

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    นึกถึงอนาคตแล้วหดหู่ คงมีเกมส์ที่สเปคมากกว่า bf 3 สเปคเยอะ เยอะ เยอะไปอีก เยอะไปอีกแล้วผมจะซื้อคอมมาเล่นไหวมั้ยเนี่ยย
    - -

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ผมว่า ภาึคนี้เจ๋งดีนะ

ปืนกล กับ สไน ไม่ทับกันแล้ว จะได้พกไปได้เยอะๆ

แถทกระสุนก็เยอะด้วย ภาค2 AK กระสุนแค่ 30/90 เองอะ

ภาคนี้ ได้เป็นร้อยๆๆ!!

แถมศัตรูก็ตายง่าย กว่าด้วยอะ ภาคที่แล้ว แม็กกาซีน1อัน ฆ่าได้แค่ 3-4 ตัว เอง

แถมไม่มีระบบ ฉีดยาเพิ่มเลือด ก็ดีไปอีกแบบ

ตอนท้ายๆผมลอง สังเกตุ ตอนที่ศัตรูวิ่งมาเจอเรา ก่อนขึ้นหออะ เหมือนมันตกใจด้วยอะ แล้วพวกที่อยู่ใกล้ๆฮอ ก็เหมือนจะปลิวๆเพราะแรงลมด้วย

ผมว่า ภาคนี้ จะต้องเป็นเกมที่ดีที่สุดเกมนึงเลยแหละนะ

แต่ไอ้ Vass โมฮอค นี่มันน่ากลัวจริงๆนะเนี่ย
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER