ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794

มาดูรายชื่อช่องโทรทัศน์ที่ถ่ายทำด้วยระบบ3D !!!

มาดูรายชื่อช่องโทรทัศน์ที่ถ่ายทำด้วยระบบ3D !!!
    โดยช่องที่บอกไปนั้น ถ่ายทอดในระบบสามมิติทั้งหมดนะครับ และเป็นแบบFull HDด้วย

HIGH TV 3D ถ่ายทอดสดทั่วโลกผ่านอินเทอร์เน็ต

Eurosport 3D ถ่ายทอดในประเทศในทวีปยุโรป

Sky 3D ถ่ายทอดในอังกฤษและไอร์แลนด์ เฉพาะสมาชิกSkyTV

Foxtel 3D ถ่ายทอดในประเทศออสเตรเลีย เฉพาะสมาชิกFoxtel

Sport 5 3D ถ่ายทอดในประเทศอิสราเอล

ESPN 3D ถ่ายทอดในประเทศสหรัฐอเมริกาและออสเตรเลีย

TV Azteca 3D ถ่ายทอดในประเทศเม็กซิโอ และเป็นฟรีทีวีด้วย

BS11 ถ่ายทอดในประเทศญี่ปุ่น

Sky 3D ถ่ายทอดในประเทศเกาหลีใต้ เฉพาะสมาชิกSkylife (เกาหลีซื้อลิขสิทธิ์ช่องจากอังกฤษ)

และช่อง KBS ของเกาหลีใต้จะถ่ายทอดสดการแข่งขันกรีฑาโลก ที่แดกู ในระบบ3D เป็นฟรีทีวีด้วย

แล้วไทยละฟรีทีวีแบบ HD ยังไม่มีเหมือนเขาเลย จีน สิงคโปร์ มาเลเซีย อินโดนีเซีย มีกันหมดแล้ว (ผมหมายถึงช่องHDนะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thotsawat555 : 26th August 2011 เมื่อ 23:45

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ของไทยไม่มีบ้างเหรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ไทยเราคงอีกนาน ได้แต่รอ
    วิน รัตนพล เก่งเรียน R#9 Fanclub
    Bayern Munich Fanclub

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    Blog Entries
    1
    โห้ย ก่อนจะ HD เอาทีวีให้มันชัดทั่วทุกภูมิภาคก่อนเถอะ ค่อยมาพูด เจอเขาลูกนึงคลื่นก็หายยวบแล้ว - -*

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พี่ไทยยังส่งสัญญาณ 480i อยู่เลย 555

กล่าวขอบคุณ
    2,108
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killing อ่านกระทู้
    พี่ไทยยังส่งสัญญาณ 480i อยู่เลย 555
    576p ตั้งหากครับ เพราะเป็นระบบ PAL

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    ผมเห็นแต่ของทรูวิชั่นอะ TV HD
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    จะรอของไทยครับ ^ ^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ของ ไทย คงอีก นาน
    \\\\ I LOVE LINKINPARK ////

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    เดวจะมีละครของไทยแบบ 3D ฮ่า ฮ่า
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    There is True HD in Thai.

I mean True Sports in True Vision.

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ถ้าิอยากดูแบบ HD~ ต้องติดทรูวิชั่นอะพึ่งเห็นโฆษณาวันนี้เอง

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,568
    มันต้องรอให้BigBossRedหรือไม่ก็BigBossYellowม่องเท่งก่อนมั้ง ประเทศถึงจะพัฒนาไปได้

เพราะตอนนี้บอสทั้งสองผ่ายกำลังสร้างกองกำลังสู้รบ เพื่อยึดครองดินแดนกันอยู่ ใจเย็นๆก่อน- -"

ซึ่งตอนนี้Redกำลังเป็นต่ออยู่ เนื่องจากส่งสมุนฝีมือดีเข้ายึดครองดินแดนไว้ได้(เสียเบี้ยไปเยอะเหมือนกัน)

จนฝ่ายYellowสู้ไม่ไหวต้องถอนทัพกลับไปตั้งหลักเพื่อวางแผนใหม่ เพื่อเข้ายึดพื้นที่คืน

ตอนนี้เราทำไรไม่ได้หรอก มีเพียงต้องรอลุ้นต่อไปว่าฝ่ายYellowจะมีกลยุทธ์ใดมาต่อสู้...

ปล. อยากให้บอสมาขึ้นเวทีต่อยกันไปเลยถ้าเก่งจริง ไม่อยากให้จ้างประชาชนไปฆ่ากันเอง - -"

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [::BlueFox::] : 15th September 2011 เมื่อ 01:31
    LOVE THE WAY YOU LIE!!

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [::BlueFox::] อ่านกระทู้
    มันต้องรอให้BigBossRedหรือไม่ก็BigBossYellowม่องเท่งก่อนมั้ง ประเทศถึงจะพัฒนาไปได้

เพราะตอนนี้บอสทั้งสองผ่ายกำลังสร้างกองกำลังสู้รบ เพื่อยึดครองดินแดนกันอยู่ ใจเย็นๆก่อน- -"

ซึ่งตอนนี้Redกำลังเป็นต่ออยู่ เนื่องจากส่งสมุนฝีมือดีเข้ายึดครองดินแดนไว้ได้(เสียเบี้ยไปเยอะเหมือนกัน)

จนฝ่ายYellowสู้ไม่ไหวต้องถอนทัพกลับไปตั้งหลักเพื่อวางแผนใหม่ เพื่อเข้ายึดพื้นที่คืน

ตอนนี้เราทำไรไม่ได้หรอก มีเพียงต้องรอลุ้นต่อไปว่าฝ่ายYellowจะมีกลยุทธ์ใดมาต่อสู้...

ปล. อยากให้บอสมาขึ้นเวทีต่อยกันไปเลยถ้าเก่งจริง ไม่อยากให้จ้างประชาชนไปฆ่ากันเอง - -"

ผมว่ามีหน้ากลัวกว่า BIGBOSSYELLOW อีกที่ BIGBOSSRED ต้องระวังก็คือ บิ๊กบอสอาบอบนวด ครับท่าน

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    1
    คนไทยรักกัน ไม่เห็นแก่ตัว = ชาติไทยเจริญ

. . .
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    ถ่ายทำแบบ3Dแต่แต่ฉายแบบ2Dไรวี้ป่าว lol

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Runningman อ่านกระทู้
    ผมว่ามีหน้ากลัวกว่า BIGBOSSYELLOW อีกที่ BIGBOSSRED ต้องระวังก็คือ บิ๊กบอสอาบอบนวด ครับท่าน
    บิ๊กบอสอาบอบนวด แกก็ก็ใช่ย่อยนะครับ 555+ ขำขำ ไม่ต้องการมาม่านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,293
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ละครไทย 3D เรื่อง ตบแย่งผัวทะลุจอ

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    3D กันทั้งนั้น เดียวไทยต้องมีบ้าง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    มันก็HDอยู่นาาาา ประเทศไทยเนี่ย //ผมใช้จอ 40" ดูอะ

กล่าวขอบคุณ
    2,108
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    มันก็HDอยู่นาาาา ประเทศไทยเนี่ย //ผมใช้จอ 40" ดูอะ
    เขาถ่ายแบบ Wide-Screen ด้วยครับ

ใช้จอ Plasma หรือ LCD ละ

ถ้าเป็น HD ภาพจะคม ใส และจะลื่นกว่าปกติ โดยเฟรมเรตจะอยู่ที่ 29.97 แต่ถ้าเป็นแบบบ้านเรา576p(ที่ดูกันอยู่ทุกวันเนี่ย) จะเฟรมเรตแค่25
    แต่เคเบิลบางช่องเช่น HBO HD อยู่ที่ 60เฟรม เลยนะ