ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527

ขอระบายหน่อยเกี่ยวกับ "หนังไทย !!"

ไม่เชิงขอระบายนะครับ เชิงวิจารณ์มากกว่า 55555

เริ่มที่ประเด็นแรกนะครับ "ชื่อเรื่อง"

คือผมเข้าใจครับว่าอยากใช้คำให้เข้าถึง โดยใช้คำว่า "มึv gu" สำหรับผม ผมว่ามันไม่จำเป็น ผมไม่ได้ถือว่ามันเป็นคำหยาบด้วย

แต่มันเป็นคำที่ ยุคสมัยนี้ ไม่ควรใช้ออกสื่อแบบนี้ มันน่าเกลียดนะครับ รับไม่ได้ครับผม ใช้คำว่า "เรา นาย" ดีกว่าด้วย (เพราะกว่า พิมง่ายกว่าเพราะไม่ได้โดน mod แบน อิอิ)

ต่อด้วยบทพูดบทในหนัง หลายคนบอกว่า "โอ้โห หนังเรื่องนี้เจ๋งหวะ โครตซึ้ง" สำหรับผมดูแล้ว ทนดูได้ไม่เกินครึ่งชั่วโมงครับ

เพราะคำหยาบนั่นเยอะเหลือเกิน ด่ากันจนแทบไม่รู้เรื่องหนังเลย ใ้ช้เยอะไปครับสำหรับผม แต่บางเรื่องก็จี้ไปเลยว่า มันไม่เท่ ขอยกตัวอย่าง

"กวน มึน โฮ" ครับผม เป็นอีกเรื่องที่ต้องบอกตรงๆว่า ดีมากๆ สังเกตุนะครับ หลังจากหนูนากับเต๋อชอบกัน คำหยาบเลยถดถอยลง นั่นแหละครับ

แสดงถึงความเป็นธรรมชาติ ไม่ใช่สักแต่จะใช้ๆๆๆ เพื่อจะได้ตามวัยรุ่น สมัยนี้ (ผมก็วัยรุ่นสมัยนี้แหละครับ ใช้เหมือนกัน เยอะด้วย 555)

เรื่อง เอฟเฟค/เทคนิคพิเศษ.....................(ไม่ขอพูดถึงละกัน รู้ๆกันอยู่ แต่ก็เอาซะหน่อยหน่ะ !)

ผมแยกก่อนเลยครับ ยังไงหนังไทยตอนนี้ ก็ยังเทียบ hollywood เค้าไม่ได้ ไม่ได้ดูถูกครับ เข้าใจครับหนังไทยงบน้อย ถ้าเยอะรับรองเจ๋งพอกัน

แล้วเพราะอะไรละถึง งบ ไม่พอ ? ก็ดูสิครับ ทำหนังออกมาขายหยั่งกะ เลย์ออกรสใหม่ ทิ้งขว้างมากครับ ไมู่ดูการตลาดเลยว่า ช่วงนี้มีหนังกี่เืรื่องๆ

ใส่ไปๆให้หมด ใส่ไปเหอะ เดี๋ยวก็อร่อย เฮ้ย !! ไม่ใช่ครับ !! เค้าทำหนังออกมาเยอะเกินนะครับสำหรับผม คนเราไม่ดูหนังหลายๆเรื่องพร้อมกันแน่ครับ 555

และมีท่าน ผกก. คนนึงบอกว่า ไอเรื่อง "น้ำตาลแดง" เนี่ยมันคือศิลปะ โอเคครับ ผมชอบครับยอมรับตรงๆ(พูดไปกำเดาพุ่งไป)

ชอบดูรูปปั้นหิน เปลือยด้วยครับ อิอิ แต่ในหนัง.................มันคืออะไรหรอ ? โป๊ในซอยแบบในคลองถมเลยครับ ไม่ต่างกันเลย

มันมีศิลปะตรงไหน ? อ้ะ หรือว่า ศิลปะป้องกันตัวบนเตียง โอเคครับ พอให้อภัยได้ครับเรื่องนี้ เพราะผมชอบ

และมีท่าน ผกก. คนนึงบอกว่า (อีกแล้ว) "ช่วยสนับสนุนหนังไทยหน่อย เถอะครับ" ผมฟังไปต่อด้วยหัวเราะคิกๆครับ ถ้าจะให้สนับสนุนหน่ะหรอ ก็ทำหนัง

ดีๆ ออกมาให้ดูซักเรื่องสิ หนังดีๆให้ข้อคิด ให้คำสอนดีๆ สะท้อนสังคมดีๆ ไม่เห็นต้องใช้ทุนสร้างเอฟฟงเอฟเฟคเยอะเลยครับ ของพวกนี้ขึ้นอยู่กับ

จินตนาการ และไอเดียครับผม ไม่ต้องหวังพึ่งเงินมากมาย ถ้าอยากให้หนังไทยโกอินเตอร์นะครับ พยายามนะครับ ดูหนังให้ลึกซึ้ง อย่าดูเพียงแค่เอาอารมณ์

อย่างเดียว = D

ปล.คห.ส่วนตัวนะคร้าบบ อยากระบายเฉยๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    อารมณ์เดียวกับ จขกท. =..=

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    เห็นด้วยครับ
    ยังไง ก็ช่วยอุดหนุนหนังไทยดีดีกันด้วยละครับ อย่างเช่นที่กำลังจะเข้าโรง เรื่อง คนโขน น่ะครับ
    กระแสเห็นว่าหนังดีพอสมควรทีเดียวเลยครับ ยังไงก็อย่าลืมอุดหนุนหนังไทยนะ
    ยกเว้นหนังที่มีเนื้อหาแค่ ซิดคอม แล้วนำมาลงโรงนี้ ขอให้พิจารณาก่อนดูด้วยก็ดีครับ
    ไม่เช่นนั้นหนังไทยก็จะวนเวียนอยู่แค่ ตลก ตึง โป๊ะ นะคร้าบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เห็นด้วยเช่นกัน หนังดี หนังสนุก ยังไงก็ไปดูอยู่แล้ว แต่ถ้าหนังมันห่วย ไม่ควรสนับสนุนแบบไม่ลืมลืมตา โดยมาบอกว่า ให้ช่วยกันไปดูหน่อย แบบนั้นไม่ไหวแฮะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ก็กึ่งเห็นด้วยนะครับ

หนังไทย (บางเรื่อง) ก็ขายคำหยาบเยอะไป ด้วยหวังว่ามันจะฮา ซึ่งไม่ใช่
    ซึ่งตรงนี้เทียบกับหนังฝรั่ง เขาก็แจกฟัก แจกชิท ก๊อดแดมมิท เยอะเหมือนกัน เผลอ ๆ เยอะกว่า (สนุกก็ดีไป แต่ไม่สนุกก็เยอะ)
    ไม่รู้ว่าตามกระแสหนังนอก (ซึ่งก็ไม่ได้ดีทุกเรื่อง) หรือเห็นหนังไทยทำเงินบางเรื่องใช้คำหยาบแล้วขายได้ เลยทำตามก็ไม่รู้

ยกตัวอย่างหนังไทยเลยนะครับ ขออนุญาตเลย "ฮาศาสตร์" ครับ ลองหามาดู ถ้าดูได้จนจบ แสดงว่าคุณมีความอดทนเป็นเลิศครับ อย่างน้อยก็มากกว่าผมล่ะ -*-