ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สุราษฎร์ธานี ครับ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,782

Unhappy ภาพเศร้าใจ! สุนัขเฝ้าโลงศพทหารผ่านศึก

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า ภาพถ่ายสุนัขนอนเฝ้าโรงศพพลทหารกล้าของ

สหรัฐอเมริกา กลายเป็นภาพสุดสะเทือนใจและเป็นภาพที่ผู้คนทั่วโลกกำลังกล่าว

ถึงในขณะนี้

ภาพดังกล่าวถูกถ่ายเอาไว้ในพิธีฝังศพ พลทหารจอน ตูมิลสันอายุ 35 ปี ซึ่งเป็นหนึ่งใน

ผู้เสียชีวิตจากเหตุยิงถล่มเครื่องบินเฮลิคอปเตอร์ทหารสหรัฐฯ เมื่อต้นเดือนสิงหาคมที่

ผ่านมา โดยพิธีฝังศพถูกจัดขึ้นเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา (19 ส.ค.) ในเมืองรอคฟอร์ด มลรัฐ

ไอโอวา บ้านเกิดของพลทหารนายดังกล่าว ซึ่งมีญาติและเพื่อนทหารเดินทางมาร่วมพิธี

มากกว่า 1,500 คน

ลิซ่า เพมเบิลตัน ญาติของพลทหารตูมิลสัน คือผู้ที่ถ่ายรูปภาพดังกล่าว เธอถ่ายขณะพิธี

กำลังดำเนินไป โดย เจ้าฮอว์กอาย สุนัขพันธุ์ลาบราดอร์ เพศผู้ ซึ่งเป็นสัตว์เลี้ยงคู่ใจ

ของพลทหารตูมิลสัน นอนเฝ้าอยู่บริเวณหน้าโรงศพอย่างใกล้ชิด และดูเหมือน

เจ้าฮอว์กอาย เอง ก็รับรู้ได้ว่าเกิดอะไรขึ้นกับเจ้านายของมัน

สำหรับ พลทหารจอน ตูมิลสัน เป็นทหารประจำในหน่วยชิล ซึ่งก่อนหน้าที่จะเสียชีวิตได้

ประจำการอยู่ในอัฟกานิสถาน โดยเขาเป็นที่รักของเพื่อนทหารจำนวนมาก เนื่องจากมี

ประสบการณ์การเป็นทหารมากว่า 15 ปี และมีนิสัยกล้าบ้าบิ่น จนได้รับการขนานนามว่า

"เจ.ที.ไอ้หนุ่มไม่กลัวตาย" แต่เมื่อวันที่ 6 ส.ค. ที่ผ่านมา เขาเสียชีวิตจากเหตุยิงจรวดใส่

เฮลิคอปเตอร์ชีนุกในอัฟกานิสถาน ทำให้เขาและนายทหารอีก 37 นายเสียชีวิตในสมรภูมิ

Credit : http://news.sanook.com
    Celeron 500 MHz ram 256 M

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    สุนัขมันยังรักเจ้าของ แล้วทำไมคนหลายๆคนถึงกับกินมัน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สุราษฎร์ธานี ครับ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,782
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gukahnza อ่านกระทู้
    สุนัขมันยังรักเจ้าของ แล้วทำไมคนหลายๆคนถึงกับกินมัน
    โดนใจอย่างแรง
    Celeron 500 MHz ram 256 M

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เห็นแบบนี้ แล้วยังอยากจะกินมันอยู้อีกไหม ไอ้พวก....

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087
    อคติกินหมา???? - -"
    No Money . , . , . , . No Honey

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    สุดยอดเจ้าตูบ
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gukahnza อ่านกระทู้
    พูดโดนใจมาก +1
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ToT พูดไม่ออกครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    T^T ซึ้งเลย

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    มันเป็นความเชื่อของแต่ละบุคคลอ่ะนะเรื่องกินไม่กิน
    ผมว่ามันก็เหมือนเรากินหมูกินไก่ละ มันอยู่ที่ความเชื่อ
    เกิดวันนึงเรากินหมู แล้วไปอยู่สังคมที่เค้าไม่กินเค้าก็มองเราแปลกได้เหมือนกัน
    ปล. ผมไม่กิน ไม่สนับสนุน แล้วก็ไม่ขัดขวาง
    ผมว่า น่าจะแก้ที่ต้นเหตุว่า ทำไมสุนัขถึงเป็นสุนัขจรจัดมากกว่า

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    ซื่อสัตว์ ยิ่งกว่าคน

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ซึ้งครับขนาดหมายังรักเจ้าของตัวมาก ๆ ซื่อสัตย์ จริง ๆ ครับ
    [TH]<แทนครับ>({BC}

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    Blog Entries
    1
    เห็นภาพแล้วรูปสึกประทับใจจัง

,, ยังไงก็ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    I've heard about this dog before.

What do we see ? Although it is the DOG , it has love , it knows how to be grateful , and what do we all "HUMAN" have ?

Rest In Peace , human's best friend.

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    หมูก็รักเจ้าของเป็นนะครับ แล้วทำไมยังกินมันล่ะ ผมไม่สนับสนุนเรื่องกินหมากินแมวนะ และทำใจไม่ได้ แต่บางที่มันเป็นเรื่องธรรมดาของเค้า เราก็ไม่มีสิทธิ์ไปด่าเค้านะครับ การฆ่า จะหมา แมว คนหรือหมูก็ 1ชีวิตเท่ากันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ซึ้ง มากครับ
    Booker, Catch!!