ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ถามเรื่อง Final X บน Pcsx2 (Set คีย์บอร์ดยังไง)

คือว่าผมใช้ Limit Break ของลูลู่แล้วมันกด R3 ไม่ได้อะครับ (ต้องหมุนๆ ด้วยใช้มั้ย?)

ไม่ทราบท่านที่ใช้คีย์บอร์ดเล่น Setting ปุ่มกันยังไงอะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 307
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yamahahi อ่านกระทู้
    คือว่าผมใช้ Limit Break ของลูลู่แล้วมันกด R3 ไม่ได้อะครับ (ต้องหมุนๆ ด้วยใช้มั้ย?)

ไม่ทราบท่านที่ใช้คีย์บอร์ดเล่น Setting ปุ่มกันยังไงอะครับ
    เอาง่ายๆนะ ถ้ามันมีR3 L3 ด้วยก็ตามนี้ลองดู
    ขึ้น-ลง-ซ้าย-ขวา ก็ให้ตั้ง i-k-j-l (อันนี้เป็นปุ่มกดบนจอยนะครับ)
    เอ็ก-โอ-สี่เหลี่ยม-สามเหลี่ยม ก็ให้ตั้ง s-d-a-w
    ส่วน R1-R2-R3 ก็ให้ตั้ง q-e-r
    ส่วน L1-L2-L3 ก็ให้ตั้ง u-o-p
    อธิบายแบบนี้ งงไหม

งั้นเอารูปไปดู

ติดตามผลงานได้ที่[PSX ON PC] By [Z]ลันลา และ [PCSX2 ON PC] By [Z]ลันลา หรือที่บล็อก บอกเหล่าเก้าสิบกับ[Z]ลันลา

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ู^
    ^
    แล้วผมจะกด Limit Break ยังไงครับ

กด r (R3 ค้าง) + ขึ้น ลง ขวา ซ้าย

แบบนี้รึป่าว ?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 307
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yamahahi อ่านกระทู้
    ู^
    ^
    แล้วผมจะกด Limit Break ยังไงครับ

กด r (R3 ค้าง) + ขึ้น ลง ขวา ซ้าย

แบบนี้รึป่าว ?
    ถ้างั้นก็เอา R3 ไปว่างไว้บน ปุ่มสเปกบาสิ จะได้ใช้นิ้วโป้งกด แล้วนิ้วอื่นทำงานได้ ไม่ยาก เหมือนเล่นเกมยิ่งๆทั่วไปที่วิ่งไปกระโดดไปได้ อะไรประมาณนี้้

ส่วนStar ก็จะตั้งตรงไหนก็ตั้งไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย warakorn4 : 27th August 2011 เมื่อ 15:46
    ติดตามผลงานได้ที่[PSX ON PC] By [Z]ลันลา และ [PCSX2 ON PC] By [Z]ลันลา หรือที่บล็อก บอกเหล่าเก้าสิบกับ[Z]ลันลา