ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,289
    Blog Entries
    4

จบสิ้นแล้ว หัวเกรียน :)

ผ่านไปอีก20ปีเด็กนักเรียนเขาจะคุยกันว่า .........
    ***เชื่อไหม เมื่อยี่สิบปีที่แล้ว
    ใครจะไปเรียนหนังสือในโรงเรียนรัฐต้องโดนตัดผมเกรียน
    และที่แปลกคือมีคุณครูคอยเฝ้าระวังตรวจจับความยาวของเส้นผมนักเรียน
    ที่แปลกกว่านั้นคือ
    ทำกันมาหลายสิบปี แต่ไม่มีใคร สนใจว่ะ
    เขาเห็นเป็นเรื่องปกติกัน ..........
    .......ขอขอบคุณทุกท่านทั้งนักเรียน
    อาจารย์ ที่ห่วงใยศิษย์ รวมทั้ง ผู้ปกครอง
    ทุกท่านที่ร่วมแสดงความเห็น ทั้งที่เห็นด้วยและเห็นต่าง
    ผมเชื่อว่าเราต่างมีจิตใจดีงามห่วงใยอนาคตชาติเช่นกัน
    การเปลี่ยนแปลงนี้ ไม่ใช่ใครแพ้ ใครชนะ
    มันเป็นเพียง การเปลี่ยนแปลงไปสู่สิ่งที่เหมาะสมกว่าเท่านั้น
    จากนี้ไป เราต้องเพิ่มการฝึกฝนวินัย ฝึกให้เขารับผิดชอบ
    ในวิธีที่เหมาะสมกว่านี้ครับ

โดย อาจาร์Wiriyah Eduzones
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChrisBVB22 : 10th January 2013 เมื่อ 21:43

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    ดีนะที่ผมยังเรียนอยู่

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

>>Advanced crazy game<<
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,565
    1
    เย้ๆ ดีใจเลิกเกรียนสักที ตัดผมทีไรโดนตบหัวตลอดๆ เซ็ง

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,289
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shogun147 อ่านกระทู้
    เย้ๆ ดีใจเลิกเกรียนสักที ตัดผมทีไรโดนตบหัวตลอดๆ เซ็ง
    แน่นอนครับ ผมโดนตบบ่อย T^T (แล้วผมก็เอาคืน) ฮ่าๆๆ

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ต่อไปก็ประท้วง รองทรงสินะครับ

เลิกตัดเกรียน แต่ให้ไว้รองทรง 555
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    ผมว่าดีแล้วล่ะ ที่ไม่ให้ยาว ยังแค่รองทรง ไม่งั้นอาชีพ ช่างตัดผม อาจเป็นได้แค่ตำนาน

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    เดือนหน้าก็จะจบ ม.3 แล้ว พึ่งจะเลิกตัดเกรียน T^T

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    วันนี้ยังเห็นเด็กแถวบ้านไปตัดเกรียนอยู่เลย เอ๊ะยังไง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ใคร เรียน ร.ด. ก็ต้องตัดอยู่ดี

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    โรงเรียนผมมันยังไม่ให้เลิกเลย 555+ เเต่ก็คงไม่ต้องเกรียนเเล้ว เด็กไทยๆ .-0-.
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    จบมา 6 ปีละอิจฉาเด็กสมัยนี้วะ สมัยผมเต็มทีก็สกินเฮดหล่อสุด

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    เย้ เย้ เย้ เย้ 55555 หมดยุคแล้วสินะ

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    3
    ดีใจด้วย ได้เหล่สาวกันทั่วหน้า

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ดีใจด้วยครับ ผมกำลังจะจบละ ฮ๋าๆ

ป.ล จะไปร.ด วันที่ 18 นี้แล้ว

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SCP

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ผมไม่ชอบครับ ไม่ชอบเลยมากๆกับการยกเลิกกฏนี้ออก

เพราะปีนี้ผมจะจบ ม.3 แล้วนี่สิครับ T T อิจฉาเด็กๆทั้งหลาย

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ที่จริงเราก็ไม่ได้ต่อต้านการไว้ผมของโรงเรียนเท่าไหร่นะ แต่ไม่ชอบตรงที่อาจารย์เข้มงวดเกินไป ยาวมานิดหน่อยก็ทำโทษเกินเหตุ หัวคนนะเว้ย เอ่ะอะก็ตัดๆ แต่ไม่ค่อยสนับสนุนให้เลิกตัดเกรียนเท่าไหร่ เพราะยิ่งให้อิสระเท่าไหร่ พวกที่ไม่เคารพกฎก็จะยิ่งแหก เกรงว่า รร. จะเต็มไปด้วยแว๊น ก๊อย ดูไม่สุภาพเลย

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ postgeno159 อ่านกระทู้
    ผมไม่ชอบครับ ไม่ชอบเลยมากๆกับการยกเลิกกฏนี้ออก

เพราะปีนี้ผมจะจบ ม.3 แล้วนี่สิครับ T T อิจฉาเด็กๆทั้งหลาย

ถ้าเอาแต่อิจฉาคนรุ่นหลังเพราะเค้าได้อะไรที่ดีกว่าเรา
    แล้วเมื่อไหร่ชาติมันจะพัฒนาไปได้สักทีครับ ?

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gap อ่านกระทู้
    เดือนหน้าก็จะจบ ม.3 แล้ว พึ่งจะเลิกตัดเกรียน T^T
    รด อีกไงครับ "นักเรียน"กับ"นักศึกษาวิชาทหาร"ไม่เหมือนกันนะครับ ยังไงก็ต้องเจอ 5555

รู้สึกแอนตี้อย่างมากกก...... ไม่ใช่เพราะอะไรหรอก ก็แค่"อิจฉา" 55555

ปล. จริงๆแล้วมันก็ไม่ถูกไม่ผิดหรอกนะครับที่ว่าจะเกรียนไม่เกรียน เพราะคนจะเกรียนยังไงมันก็เกรียนอยู่ดี -0-

ปล.2 และตามที่สำรวจมา รร. ที่จริงจังกับเรื่องผมจะมีนักเรียน"ส่วนหนึ่ง"ซึ่งตัดผมมาและส่วนใหญ่มีคุณภาพ แต่ส่วนที่เหลือก็คละเคล้ากันไป

ปล.3 จริงๆแล้วการตัดเกรียนก็คือการป้องกันไม่ให้ไปทำตัว"เกรียน"ใส่ใครส่วนหนึ่งด้วย เพราะถ้ามันเริ่ม"เกรียน"เมื่อไหร่มันก็จะถูกโบกหัวไงล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย civilzaza : 10th January 2013 เมื่อ 19:49
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ solowking2 อ่านกระทู้
    ถ้าเอาแต่อิจฉาคนรุ่นหลังเพราะเค้าได้อะไรที่ดีกว่าเรา
    แล้วเมื่อไหร่ชาติมันจะพัฒนาไปได้สักทีครับ ?
    แหม่ๆ ผมพูดเล่นๆน่ะครับ

พูดให้ชวนคิดไปทางอื่นแล้ว ก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iPoweRx อ่านกระทู้
    ที่จริงเราก็ไม่ได้ต่อต้านการไว้ผมของโรงเรียนเท่าไหร่นะ แต่ไม่ชอบตรงที่อาจารย์เข้มงวดเกินไป ยาวมานิดหน่อยก็ทำโทษเกินเหตุ หัวคนนะเว้ย เอ่ะอะก็ตัดๆ แต่ไม่ค่อยสนับสนุนให้เลิกตัดเกรียนเท่าไหร่ เพราะยิ่งให้อิสระเท่าไหร่ พวกที่ไม่เคารพกฎก็จะยิ่งแหก เกรงว่า รร. จะเต็มไปด้วยแว๊น ก๊อย ดูไม่สุภาพเลย
    ปล่อยให้ไว้ยาวไปเถอะ พอยาวมากๆบ้านเราอากาศร้อนเหงื่อออกเยอะๆ คันหัว มันก็รำคาญไปตัดเกรียนเองแหละ

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    แล้วต่อไปก็ยื่นเรื่องเสื้อผ้ากันดีมั้ยจะได้เข้ากับทรงผม เดียวไม่หล่อ ทุกท่านว่าไง พวกทหารเกณฑ์ก็น่าจะยื่นเรื่องบ้างนะครับ
    มันดูไร้สาระแทนที่จะยื่นเรื่องการเรียนให้ยกเลิกระบบการเรียนที่แย่ๆออกแล้วทำให้มันดีขึ้นกับยื่นเรื่องทรงผม คิดไปได้ แล้วอนาคตของชาติจะสู้ประเทศอื่นๆได้เหรอมัวแต่หมกมุ่นกับความสวยความหล่อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 808080808 : 11th January 2013 เมื่อ 08:41

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    เรื่อง รด ให้ไว้ยาวผมว่ายากครับมันเป็นกฎของทหารครับ เพราะการไว้ผมยาวมันเป็นแหล่งเชื้อโรคเลยล่ะครับรู้ไหม

It's My Paradise.
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อยากจะบอกว่า จริงๆเค้าไม่ได้มีกฎให้ตัดผมเกรียน นานแล้ว แต่ไม่มีใครบอก และอีกอย่างเค้าก็เก็บเป็นความลับมาน๊านนานเพราะว่ามันดูเรียบร้อย

ปล.ครูที่ รร. บอกมาครับ
    This Is Paradise

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    เป็นชัยยิ่งกว่าวันเลิกทาส T^T

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ดีใจด้วยนะครับ ผมจบพอดีเลย - -
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .