ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    616
    ได้รับคำขอบคุณ: 212

ผมควรทำไงดีครับ

คือผมชอบผู้หญิงในห้องคนนึงมากครับ เธอทำให้ผมหลงไหลมากครับ จนวันหนึ่งผมบอกชอบเธอไปแบบไม่ได้คิด จะว่าโง่ก็ว่าได้ เพราะผมโดนคาดคั้นคำตอบจากเพื่อน ผมเป็นพวกโดนยุไม่ได้ครับ
    แรกๆเธอก็จะเข้ามาคุยกับผมนะ มาเล่นหัวเราะกับผม แต่จริงๆก็ทำงี้กับทุกคนแหละ แต่หลังจากผมบอกชอบไป เธอก็ไม่ค่อยคุยกับผมเท่าไหร่ ไม่รู้ว่าผมคิดไปเองรึเปล่าเหมือนกัน

แรกๆคนอื่นๆก็บอกเธออาจจะเขินอายก็ได้ แต่มันก็ผ่านมาหลายเดือนแล้วที่ผมบอกชอบเธอไป เธอก็ไม่ค่อยคุยกับผม ผมล่ะอยากคุยกับเธอมากๆ อยากให้เธอยิ้มให้ผมแบบยิ้มให้คนอื่น
    เวลาผมเห็นคนอื่นคุยหัวเราะกับเธอผมอิจฉามากบอกตรงๆ

ช่วงปิดเทอมเล็กที่ผ่านมา ผมก็คิดว่าคงไม่มีหวังแล้วล่ะ พยายามตัดใจ พอเปิดเทอมมาผมก็เหมือนจะตัดใจได้ละ แต่ไม่รู้ทำไม ตอนนั้นผมไม่สบายเป็นไข้หวัดใหญ่ลาเรียนไป3วัน ผมฝันถึงเธอ
    ในฝันเธอสวยมากๆ แล้วหลังจากนั้นมาผมเพ้อถึงเธอมากๆ ยิ่งชอบเธอเข้าไปใหญ่ วันๆคิดแต่เรื่องของเธอ ผมพยายามทักเธอที่โรงเรียน แต่ก็คุยกันได้แค่นิดๆหน่อยๆ ถามคำถามนึงก็จบ

ผมก็ไม่รู้จะคุยอะไรดี ไม่รู้เพราะเขินหรืออะไร คุยในเฟสหรือlineก็พอคุยได้ยาวหน่อย ต่อมาผมถึงรู้ว่าเธอก็มีคนที่เธอชอบอยู่แล้ว ยิ่งทำให้ผมหนักใจใหญ่เลย เธอก็คลั่งเขาคนนั้นไม่ต่างจากผมหรอก
    ตอนนี้กลายเป็นว่าความหวังของผมมันแทบไม่เหลือแล้ว แต่ผมก็แค่อยากให้เธอคุยกับผมบ้าง เจอกันก็ทัก มองหน้าผม ยิ้มให้ผม ผมคิดถึงเธออยู่ตลอด ผมมองเธออยู่ตลอด

แล้วเพื่อนผมมันก็ปากหมาอีก ชอบมาพูดว่าเธอรำคานผม เกลียดผม ยิ่งผมเป็นคนคิดมาก เลยไปกันใหญ่ ตอนนี้ผมอยากถามเธอมากว่า รำคานเราหรอ เกลียดเราหรือเปล่า แต่ผมก็ไม่กล้า
    กลัวเธอจะไม่ได้คิดอะไรเลย แล้วกลายเป็นว่าผมสำคัญตัวเองผิดไปรึเปล่า ผมชอบเธอจริงๆ แต่ไม่รู้จะทำยังไงดี ความกล้าก็ไม่มี ผมคิดถึงแต่เธอ

ผมควรตัดใจดีมั้ย หรือเดินเข้าไปถามเธอว่าเกลียดผมมั้ย หรือพยายามเข้าหาจนถึงที่สุด หรือ.. ผมไม่รู้จะทำยังไงดีแล้ว

ปล.วันก่อน ผมดูMVเพลงดีดี ของคัดโตะลิปตา ปรากฏว่าผมเจอรูปของเธอในinstragram ไปอยู่ในMVนั้นด้วย ตอนเช้าผมอยากบอกเธอมาก ผมไปเจอเพื่อนสนิทของเธอเลยไปนั่งใกล้ๆ
    พอเธอมาแต่เธอไม่ยอมมานั่งกับเพื่อนสนิท ไม่รู้เป้นเพราะผมมั้ย ผมเลยบอกให้เพื่อนเธอ เปิดโทรศัพละเปิดMVนั้นดู และก็เรียกเธอมาดูด้วย เธอยิ้มละก็หัวเราะชอบใจใหญ่เลย
    ผมมีความสุขมากๆ ที่เจอเรื่องที่ทำให้เธอยิ้มได้ แต่ดูเหมือนเธอจะไม่สนใจเลยว่าผมเป็นคนเจอ

ปลล.ผมก็เคยพยายามตัดใจมาหลายทีนะ แต่มันทำไม่ได้ซักที

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เข้าไปคุยกับเธอเถอะครับ

นายต้องทำอะไรสักอย่าง ลองพยายามกล้าดูสักครั้ง

ไม่งั้นนายก็จะเป็นแบบนี้ต่อไปครับ

ยังไงผมเป็นกำลังใจให้นะ

ผมอ่านตั้งแต่นายตั้งกระทู้หละ แต่ผมเมา

ลายตามาก ค่อยๆอ่านมาจนจบได้ 555

โอ้ยแสบตา O_o

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    616
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    เข้าไปคุยกับเธอเถอะครับ

นายต้องทำอะไรสักอย่าง ลองพยายามกล้าดูสักครั้ง

ไม่งั้นนายก็จะเป็นแบบนี้ต่อไปครับ

ยังไงผมเป็นกำลังใจให้นะ

ผมอ่านตั้งแต่นายตั้งกระทู้หละ แต่ผมเมา

ลายตามาก ค่อยๆอ่านมาจนจบได้ 555

โอ้ยแสบตา O_o
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมก็กำลังพยายามแบบนั้นแหละ แต่กลัวเธอรำคาน เลยไม่กล้าเท่าไหร่
    ได้แค่ทักทาย พยายามเดินไปใกล้ๆให้เธอเห็นผม เผื่อว่าเธอจะคุยอะไรบ้าง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Maxthon อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมก็กำลังพยายามแบบนั้นแหละ แต่กลัวเธอรำคาน เลยไม่กล้าเท่าไหร่
    ได้แค่ทักทาย พยายามเดินไปใกล้ๆให้เธอเห็นผม เผื่อว่าเธอจะคุยอะไรบ้าง
    พูดกับเธอบอกความรู้สึกกับเธอเลยก็ได้นะครับ อย่าไปกลัวเลยครับ ว่าคำตอบจะเป็นยังไง

ขอแค่ได้บอกไปจากใจก็พอครับ ถ้าคิดจะรักก็ต้องกล้าที่จะเสี่ยงครับ

สมมุติว่า เธอชอบนายอยู่บ้างเหมือนกัน

ลองคิดครับว่า ถ้านายเป็นเธอ นายจะมาคุยกับตัวนายเองไหมครับ

ทั้งๆที่นายไม่ได้บอกเธอเลย

บางครั้งจะอยู่ใกล้กันแค่ไหน ถ้าไม่พูดบอกกัน ก็ไม่มีใครรักกันได้

เพียงการกระทำหรอกนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 13th January 2013 เมื่อ 01:02

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    มันก็เป็นแบบนี้ครับ ความรักทำให้คนตาบอด ดูจากฝาย ญ จะเห็นคุณเป็นแค่เพื่อนทั่วไปน่ะครับ แต่คุณดันตกหลุมลึกจนปีนขึ้นมาไม่ได้ซะงั้น มันอยู่ที่ตัวคุณว่าจะยอมอยู่ในหลุมนั้นตลอดไป(หลุมอะไรของมัน) หรือว่าคุณลองเปิดใจรับ ญ ใหม่ อาจจะมีคนที่กำลังมองคุณอยู่ก็ได้ ซึ่งวิธีนี้คุณจะขึ้นจากหลุมได้อย่างง่ายดาย(หลุม5ไรมัน) หรือว่าถ้าคุณอยู่ในหลุมแล้วมีความสุขก็ไม่ต้องขึ้นมา

จงใช้จักรยานในการรับชม

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamebanjen อ่านกระทู้
    มันก็เป็นแบบนี้ครับ ความรักทำให้คนตาบอด ดูจากฝาย ญ จะเห็นคุณเป็นแค่เพื่อนทั่วไปน่ะครับ แต่คุณดันตกหลุมลึกจนปีนขึ้นมาไม่ได้ซะงั้น มันอยู่ที่ตัวคุณว่าจะยอมอยู่ในหลุมนั้นตลอดไป(หลุมอะไรของมัน) หรือว่าคุณลองเปิดใจรับ ญ ใหม่ อาจจะมีคนที่กำลังมองคุณอยู่ก็ได้ ซึ่งวิธีนี้คุณจะขึ้นจากหลุมได้อย่างง่ายดาย(หลุม5ไรมัน) หรือว่าถ้าคุณอยู่ในหลุมแล้วมีความสุขก็ไม่ต้องขึ้นมา

อย่างผมอ่ะ ไม่ได้ติดหลุมนะ

แต่ติดตรู รูอะไรไม่รู้ ไม่อยากออกจากรูเลย 555

โปรดฟังอาจารย์แล้วโพสชื่นชม

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    616
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamebanjen อ่านกระทู้

เพื่อนผมมันก็ว่างี้แหละครับ ว่าผมตาบอดเกินไปละ เพ้อมากไป แต่ทำไงได้ มันตัดใจไม่ได้จริงๆ

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    3

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Maxthon อ่านกระทู้
    เพื่อนผมมันก็ว่างี้แหละครับ ว่าผมตาบอดเกินไปละ เพ้อมากไป แต่ทำไงได้ มันตัดใจไม่ได้จริงๆ
    ในเมื่อคุณตัดใจไม่ได้ ผมว่าตอนนี้คงต้องขึ้นอยู่กับการณ์เวลาของคุณแล้วละครับ ว่าจะทำให้คุณเปลี่ยนได้มั้ย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    จริงๆพวกคนในห้องเรียนเดียวกันเนี้ย ผมว่าไม่น่าจะคบกันเป็นแฟนหลอกนะครับ เป้นเพื่อนกันจะดีกว่า

ตัวผมเองเคยมีประสบการ์ณแบบ จขกท เหมือนกัน แต่แตกต่างกันนิดหน่อยตรงที่ เค้ามาชอบผม ผู้หญิงคนนี้ชื่อ ป๊อป ครับ แอบชอบผมตั้งแต่ ม.1 - ม.2 ซึ่งผมเองก็รู้มาโดยตลอดแต่ผมเองก็แกล้งทำเป็นไม่รู้ บอกตามตรงว่าไม่ได้แกล้งทำเป็นไม่รู้หลอกครับผมเชิน .. เชื่อไหม เรียนห้องเดียวกันตั้งแต่ ม.1 - ม.2 ไม่เคยคุยกันเลย. แม้แต่มองหน้ากันยังไม่มีเลย .. พึ่งจะมาคุยก็ตอน ม.3 เนี้ยหละ เพราะว่าตอน ม.3 ผมมีผู้หญิงมาพัวพัน ค่อนข้างเยอะมันเลยหมดรักผมมั้ง แต่บอกตามตรงว่า ที่ผมไม่เอาเธอก็เพราะ 1 เขิน 2.ตอนนั้นเธอไม่สวยเลย หน้าอกก็แบน ดั้งก็ไม่มี สิวก็เต็มหน้า แต่เมื่อ 2 วันที่แล้วเจอกันที่ร้านหมูกระทะ โอ้วแม่เจ้า โคตรน่ารักเลย หน้าอกก็ตูม หน้าก็ใส แต่ถ้าผมไปจีบ มันคงไม่เอาผมหละมั้ง เพราะผมอ้าปากมันก็รู้หละผมจะพูดอย่างไง 55+
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    อยากรักก็เสี่ยงไปน้องเอ๊ย พี่ไม่เสี่ยงกว่ารึชอบเด็กเนี่ย ยังไม่รู้จักยัไงเลย เข้าใจว่าคิดมากพี่ก็เป็นวะ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    616
    ตอนนี้อารมณ์ผมมันตรงกับเพลงไกลแค่ไหนคือใกล้ มากเลยครับ ฟังทุกวัน อินสุดๆ ><

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    พยายามให้สถานการณ์เปลี่ยนไปจากเดิมครับ ยังไงก็ได้ จะดีหรือแย่ลง ขอให้มันเปลี่ยนไปจากเดิมครับ
    ง่ายๆคือต้องมีวีรกรรมอะไรบ้าๆอ่ะครับ ให้เรื่องมันเปลี่ยน ถ้ามันดีกว่าเดิมก็ดีไป ถ้ามันแย่กว่าเดิมก็หาทางแก้จากสถานการณ์นั้นๆ

ไม่ต้องกลัวว่าเขาจะรำคาญครับ อย่าคิดแค่ตัวเรา แต่ให้คิดถึงอีกฝ่ายด้วยครับ เพราะเขาอาจจะไม่ได้รู้สึกแบบคุณก็ได้. . . ดังนั้นก็พูดๆไป หรือไม่ถ้าเขาทำท่าจะโกรธ ก็ฟอร์มไปก็ได้ ว่า "เฮ๊ย ฮาหว่ะ" พูดกับเพื่อนอ่ะครับ

แต่ทางที่ดีก็พูดกันไปเลยครับ และพูดกันแบบไม่มีใครรู้จะดีที่สุดครับ เพราะคนรอบข้างทำให้เรื่องเปลี่ยนได้. . .