ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291

สัตว์ 5 ชนิดที่อันตรายที่สุดในโลก (นะจ้ะ)

โลกเรานั้นมีสัตว์มากมายอยู่รอบตัว ทั้งเล็กและใหญ่ปะปนกันไปนะครับ แต่คนส่วนใหญ่นั้นมักเข้าใจไปว่า สัตว์ขนาดใหญ่มักจะมีพิษและดุร้ายน่ากลัวมากกว่าสัตว์เล็ก วันนี้ Singhasquare ขอนำเรื่องราวเกี่ยวกับสัตว์อันตรายมาให้ผู้อ่านได้เห็นว่า แท้จริงแล้วนั้น สัตว์อันตรายไม่จำเป็นต้องมีขนาดใหญ่เสมอไปครับ

อันดับ 5: ยุง

คุณรู้หรือไม่ว่ายุงตัวเล็กๆที่เราเห็นกันทุกวันจนชินตานั้น อันตรายกว่าที่คิดมากเพียงไหน ด้วยความที่ยุงนั้นมีรูปร่างเล็ก มันจึงสามารถเป็นพาหะนำโรคได้อย่างดีและได้คร่าชีวิตผู้คนมามากมายนับไม่ถ้วน ตัวอย่างเช่นโรคมาลาเรียที่ 20% ของคนที่ได้รับเชื้อนั้น มีโอกาสเสียชีวิตได้ โรคไข้เลือดออกต่างๆ และนอกจากที่จะเป็นพาหะแล้ว ยุงบางชนิดก็เป็นพิษในตัวมันเองอีกด้วย ยุงบางประเภทวางไข่ในตัวสัตว์ รวมไปถึงมนุษย์ซึ่งเป็นเรื่องที่อันตรายมากเลยทีเดียว

อันดับ 4: ฉลาม

เชื่อไหมว่าฉลามนั้นไม่เคยถูกล่า สิ่งเดียวที่มันอาจจะโดนไล่ล่านั้นคงมีเพียงแค่ฉลามที่ตัวใหญ่กว่า สัญชาตญาณของฉลามนั้นถูกสร้างมาเพื่อเป็นผู้ล่าแบบเต็มรูปแบบ น้ำหนักตัวที่มากกว่า 1 ตัน ความเร็วที่ว่ายสูงถึง 35 ฟุตต่อวินาทีนั้น ทำให้ปลาเล็กน้อยใหญ่ในมหาสมุทรต้องเกรงกลัวมัน
    สำหรับมนุษย์แล้ว ฉลามเป็นสัตว์ที่น่ากลัวไม่แพ้กับสิ่งมีชีวิตในท้องทะเล จมูกที่ฉับไวของมันสามารถดมกลิ่นโดยเฉพาะกลิ่นเลือดได้ไกลถึง 5 ไมล์ โดยการกัดหนึ่งครั้งนั้น สามารถฉีกเนื้อ 31 ปอนด์ให้ขาดได้ง่ายๆโดยความรุนแรงนี้นั้น ถูกจัดให้อยู่เหนือความรุนแรงของปืนแมกนั่มไรเฟิลด้วย

อับดับ 3: ควายป่าแอฟริกา

ควายป่าแอฟริกาถูกจัดให้เป็นสัตว์ป่าที่อันตรายที่สุดในโลก แน่นอนว่าถ้าคุณนั่งรถชมสัตว์ป่าที่แอฟริกา สัตว์ทุกชนิดอาจดูเป็นมิตร แต่ควายป่าแอฟริกานั้น เป็นสัตว์ที่เดาใจยากที่สุดประเภทหนึ่งเพราะเมื่อมันโกรธเมื่อไหร่ มันก็พร้อมที่จะพุ่งเข้าชนคุณได้ทันที พวกมันจะต้อนคุณให้จนมุมแล้วรุมพุ่งชนคุณทันที ในหนึ่งปีนั้นควายป่าเหล่านี้ได้คร่าชีวิตคนไปมากกว่า 200 คนเลยทีเดียว

อันดับ 2: แบคทีเรีย Clostridium botulinum

ใครจะไปคิดว่าสิ่งที่เรามองไม่เห็นนั้นจะอันตรายและมีพิษภัยได้มากอย่างเหลือเชื่อ แบคทีเรียชนิดนี้รุนแรงมากขนาดที่สามารถฆ่าคนทั้งอเมริกาได้ด้วยช้อนชาเดียว! นั่นหมายถึงว่าเพียงใช้แบคทีเรียชนิดนี้แค่ 4 กิโลกรัมก็สามารถฆ่าคนทั้งโลกได้ แบคทีเรียชนิดนี้นั้นหาได้ตามดินที่ขุดมาจากพื้นมหาสมุทรซึ่งยังเป็นสิ่งที่เข้าถึงยาก แต่ถ้าโดนเมื่อไหร่ล่ะก็ แม้แต่ช้างที่หนักมากกว่าครึ่งตันยังล้มได้ภายในไม่ถึงสามวัน

อันดับ 1: มดเซียฟู (มดซาฟารี)

ไม่ว่าจะเป็นสัตว์ร่างกายใหญ่โตขนาดไหน ก็ไม่ร้ายเท่ามดชอบรุมหมู่ชนิดนี้ สัตว์แอฟริกามากมายที่ว่าอันตรายแล้ว มาเจอมดชนิดนี้ก็ต้องยอมถอยด้วยความสามารถพิเศษที่จะจับกลิ่นของคุณในระยะ 25 เมตร แล้วจะตระเตรียมพักพวกของมันไว้เป็นเหมือนกองทัพรอให้คุณเผลอ แล้ววิ่งเข้ารุมกัดคุณจนเลือดอาบตัว มดชนิดอื่นนั้น จะหลุดจากคุณเมื่อมันโดนน้ำ แต่มดชนิดนี้กัดไม่ปล่อยและสามารถกลั้นหายใจใต้น้ำได้นานกว่าสามนาที โดยที่ปากของมันนั้นยังกัดคุณอยู่ หรือถ้าคุณคิดจะเอาไฟเผามันนั้น มันก็จะยอมวิ่งลุยไฟไปกัดคุณให้หนักกว่าเดิมจนร่างกายมันจะมอดไปกับไฟ หรือถ้ามันรอด คุณก็เตรียมเจอศึกหนักหลังไฟดับไปได้เลย การรุมกัดของมันนั้นปวดแสบปวดร้อน และมีพิษเกินกว่าที่มนุษย์จะทานไหว เพราะฉะนั้น ถ้าคุณมีโอกาสไปแอฟริกาอย่าได้เผลอละสายตาไปจากเหล่ามดตัวจิ๋วพวกนี้เป็นอันขาด และอย่าลืมป้องกันตัวเองและคนที่คุณรักให้อยู่ห่างจากพื้นดินที่เย็นและอับชื้นไว้ด้วย เพราะมดเหล่านี้มักอาศัยอยู่ใต้ดินที่มีอากาศเย็นชื้นนะครับ

*อันดับพิเศษ มนุษย์ อันตรายมากที่สุดครับ

แถม ๆๆ จ้าา

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    เห็นยุงแล้วอยากตบ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    มนุษย์โหดสุด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    เสริมนิดหนึ่งนะครับ แบคทีเรีย Clostridium botulinum ไม่ได้หายากอีกต่อไปแล้วครับ สามารถเลี้ยงได้ในห้องทดลอง จะสร้างสปอร์ที่อุณภูมิ 25-40 องศาเซลเซียส และในภาวะไร้ออกซิเจน การแบ่งเซลล์จะเป็นแบบ 2 เท่าตลอดหรือที่เรียกว่า การแบ่งเซลล์แบบไมโทซิล ใช้เวลาเพียง 20-30 นาที ตัวแบคทีเรียจะผลิตสารพิษเรียกว่า "neurotoxin" ซึ่งส่งผลต่อระบบประสาทโดยตรงเลยทีเดียว โดยถ้าทานอาหารที่มีเชื้อตัวนี้เข้าไป 1 เซลล์ เชื้อจะเพิ่มเป็น 1 ล้านเซลล์ในเวลาเพียง 10 ชั่วโมง

แบคทีเรียตัวนี้นำมาใช้ในอุตสาหกรรมอาหาร พวกอาหารดองกระป๋อง ผักผลไม้กระป๋อง ไส้กรอก ในธรรมชาติพบได้ใน ดิน น้ำ ผัก เนื้อ นม ไส้ปลา และสัตว์ทะเลอื่นๆ แต่จะตายเมื่อสัมผัสกับออกซิเจนและได้รับความร้อนมากกว่า 60 องศาเซลเซียสนะครับ โดยเฉพาะหน่อไม้อัดปิ๊บนี้ตัวดีเลย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ต้องเป็นนายคน
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,772
    ว้ายๆๆๆๆ ยุงก้อน่ากลัวหรอเนี๊ย

กล่าวขอบคุณ
    845
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    มนุษย์....ทั้งการกระทำและใจ...ช่างโหดร้ายที่สุดเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ของแถมนี่ท่าทางเค้าจะว่างมากนะครับ

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    5อันดับ ผมไม่ค่อยกลัว ผมกลัวที่สุด คือแมงมุม

L o V e You

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    ผมเคยโดนมดตัวสีดำๆ เขี้ยวใหญ่ๆกัด

แผลเหมือนมีดบาดเลยครับ แผลยาวประมาณ 3 มิล(มั้งถ้าจำไม่ผิด)

ตัวเลกแต่น่ากลัวจริงๆ ถ้ามีเปนร้อยๆตัวจะทำไง

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ความจริงฉลามไม่ค่อยทำร้ายมนุษย์นะครับ ปริมาณเฉลี่ยต่อปีที่คนตายเพราะฉลามน้อยกว่าที่ตายเพราะฮิปโปอีก

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    มดนี่ร้ายจริงๆครับแหม่ !!

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    มดในเรื่อง Indiana Jones ป่าวครับ

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ฉลาม ว่ายน้ำด้วยความเร็วประมาณ37.8กิโลเมตรต่อชั่วโมง(35ฟุตนั่นแหละ) มีรัศมีการรับรู้กลื่นเลือดในน้ำ8กิโลเมตรรอบตัว

ช่วยๆ เผื่อใครงงเทียบไม่ได้ว่ามันประมาณไหน
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ถ้าไปแอฟริกาเมื่อไหร่ จะพกยาฆ่าแมลงไปด้วยและ ไม่ตายให้รู้ไป ฉีดอัดเลย 55+

......
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    ลองคิดดูสิ ถ้ามดหรือยุงมันตัวเท่ามนุษย์
    コアラ!!!

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    สัตว์และเชื้อโรคเหล่านี้ไม่น่ากลัวหรอกครับ เพราะมันอยู่ในวงจรชีวิตตามธรรมชาติ ที่พึ่งพาซึ่งกันและกัน ถ้าขาดสิ่งใดสิ่งหนึ่งไป โลกย่อมเสียสมดุลย์

สิ่งที่น่ากลัวยิ่งกว่าสัตว์ตัวไหนบนโลก นั่นก็คือ สัตว์ที่มีชื่อว่า กิเลสตัณหา ซึ่งอยู่ภายในจิตใจของมนุษย์ทุกผู้ทุกคน ซึ่งเป็นสิ่งที่ทำให้โลกใบนี้ที่น่าอยู่ของเรา เสื่อมโทรมลง ทุกๆวัน

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    เข้ามาดูเพราะภาพแภม

กล่าวขอบคุณ
    641
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ไก่อันตรายสุด้วยนะครับ เพราะไก่จิกเดกตายบนปากโอ่ง

กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    ผมเกลียดยุงที่สุดเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965

ULTIMATE FOAM FACEPALM!!!!!!!!!!!!

Grand_MIIM
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    ชอบของแถม เอิ้กๆๆ ^^
    #คุณย่าสวมชุดเกราะไอร่อนแหมน

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANG-ON อ่านกระทู้
    ฉลาม ว่ายน้ำด้วยความเร็วประมาณ37.8กิโลเมตรต่อชั่วโมง(35ฟุตนั่นแหละ) มีรัศมีการรับรู้กลื่นเลือดในน้ำ8กิโลเมตรรอบตัว

ช่วยๆ เผื่อใครงงเทียบไม่ได้ว่ามันประมาณไหน
    มั่วแล้วครับคุณ
    37.8 กิโลเมตร/ช.ม. = 124015.748 ฟุต/ช.ม.

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    มั่วแล้วครับคุณ
    37.8 กิโลเมตร/ช.ม. = 124015.748 ฟุต/ช.ม.
    นั่นดิครับ ฟุตนึงแค่ไม้บรรทัดเดียว กิโลนี่มันโคตรไกล มันจะน้อยลงได้ไง เหอๆ