ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4

จัดมาอีกแล้วครับ AKB48

พูดถึงหลายๆคนอาจจะไม่รู้จัก กระทู้นี้อาจจะตกและไม่มีใครสนใจก็ได้เพราะกระแสในไทยไม่แรง แต่สำหรับผมพวกเธอคือชีวิตเลยครับ วงนี้เป็น No.1 of Japan National iDol
    ไม่มีใครในญี่ปุ่นที่ไม่รู้จัก ถ้าประเทศไหนการสนับสนุนเยอะพอเค้าไปจะตั้งร้าน Official Shop ที่นั่น เวลาผมไปประเทศไหนที่มี Shop ผมก็หาทางมั่วไปจนถูกจนได้ แบบว่าไปร้านไว้ก่อน
    หลงช่างมัน ขอให้ได้เจอ อาจจะซื้ออะไรมาได้ไม่มากเพราะแต่ละชิ้นลิขสิทธิ์ราคาแรงมากๆ บางชิ้นเป็นพันบาท

ล่าสุดนี้ผมก็ไปนั่งรถไฟฟ้ามั่วซั่วเลยครับ ที่ฮ่องกง แบบว่าอ่านไม่ออกด้วยซ้ำว่าต้องลงไหน(มันหาลำลากกว่าที่โตเกียวซะอีก) มีแค่ที่อยู่ในมือถือแบบไม่บอกว่าต้องลงรถไฟฟ้าที่ไหน "香港九龍深水埗欽州街37K西九龍中心(ドラゴンセンター)6樓622號" ถามเจ้าหน้าที่มั่วซั่วๆไปจนถึงโคตรดีใจ

========================================================================================================================

อันนี้เก่าๆที่ไปละซื้อมาปีก่อน

พาเดินชมร้านหน่อยสวยมากๆ

=======================================================================================================================

ยังมีรูปเยอะกว่านี้อีกแต่หาไม่เจอครับ SHOP ประเทศอื่นเค้าไม่ให้ถ่ายรูปยกเว้นญี่ปุ่น

<<<ได้ไปยืนที่ๆเธอยืนแล้ว 55
    ขอบคุณสำหรับพื้นที่ระบาย

================================================================================================================

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hisawahiroki : 15th January 2013 เมื่อ 16:46

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมคนนึงล่ะครับที่รู้จัก พี่สาวเเนะนำ ตอนนี้ค่อนข้างติด เเต่ไม่มีโอกาศได้ไปซืออะครับ เเบบว่า ตังส่วนใหญ่หมดไปให้กับเกมเเท้ ซะมากกว่า

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ coldmelt อ่านกระทู้
    ผมคนนึงล่ะครับที่รู้จัก พี่สาวเเนะนำ ตอนนี้ค่อนข้างติด เเต่ไม่มีโอกาศได้ไปซืออะครับ เเบบว่า ตังส่วนใหญ่หมดไปให้กับเกมเเท้ ซะมากกว่า
    おし ใครคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ให้บริการ Hosting | ออกแบบ Website | จำหน่าย ชุดเด็ก

กล่าวขอบคุณ
    2,994
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    น่ารักมากครับ

Release My Soul
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 542
    โอ้ว////ตามันวาว

แบบว่าอยากได้มาก(จริงๆนะผมอยากได้มาซักชิ้นนึงก็ยังดี ตอนนี้อัลบั้มซักแผ่นยังไม่มีเลยเซ็ง)

ผมโครตชอบพวกเธอเลยให้ตายเถอะ ผมอยากให้ไทยมี่ร้านมั่งจัง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    อีกซัก 2 รูป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpMe อ่านกระทู้
    โอ้ว////ตามันวาว

แบบว่าอยากได้มาก(จริงๆนะผมอยากได้มาซักชิ้นนึงก็ยังดี ตอนนี้อัลบั้มซักแผ่นยังไม่มีเลยเซ็ง)

ผมโครตชอบพวกเธอเลยให้ตายเถอะ ผมอยากให้ไทยมี่ร้านมั่งจัง
    ต้องมีแฟนคลับเยอะจริงๆ + คนซื้อของแท้ ลิขสิทธิ์เยอะเค้าถึงจะพิจารณามาตั้ง

ผมว่าในไทยเกิดยากครับ (อีกใจนึงก็คิดว่าดีแล้วแบบนี้ ได้ไม่ต้องมีคนมาชอบตามเยอะแยะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hisawahiroki : 15th January 2013 เมื่อ 16:30

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    มายูยุ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อยากไปญี่ปุ่นมั้งจัง

จะไปหาคนนี้ ><

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    อยากไปบ้างอ่า อิจฉา

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    น่าไปมากเบย เพิ่งดู AKB48 จาก Music Station Super Live 2012 (โคตรยาวทั้งรายการ4ชั่วโมงกว่า โฆษณาเพียงหยิบมือ)

ขอบอกว่ามันสุดยอดมาก !!!

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    รู้สึกว่าแผ่นญี่ปุ่นค่อนข้างแพงครับ พี่สาวบอกมา

เคยสั่งแผ่น Import ของทาง Jap เข้ามาราคาสูงกว่าแผ่นของทาง US มาก อาจจะเป็นเพราะกรรมวิธีในการผลิตดีกว่า

ปล. เมื่อก่อนคลั่ง X-Japan มาก ตามหาซื้อ The Last Live DVD พอไปเจอ Amazon คำนวณราคาต่างๆดูแล้วตกเกือบ ๆ 55,000 บาท ปิดเว็บแทบไม่ทัน ฮ่า ฮ่า

ปล2. Luna Sea ก็จะมาแล้วเดือนหน้านี่เอง สงสัยคงพลาดอีกแล้วเรา วงโปรดซะด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    รู้สึกว่าแผ่นญี่ปุ่นค่อนข้างแพงครับ พี่สาวบอกมา

เคยสั่งแผ่น Import ของทาง Jap เข้ามาราคาสูงกว่าแผ่นของทาง US มาก อาจจะเป็นเพราะกรรมวิธีในการผลิตดีกว่า

ปล. เมื่อก่อนคลั่ง X-Japan มาก ตามหาซื้อ The Last Live DVD พอไปเจอ Amazon คำนวณราคาต่างๆดูแล้วตกเกือบ ๆ 55,000 บาท ปิดเว็บแทบไม่ทัน ฮ่า ฮ่า

ปล2. Luna Sea ก็จะมาแล้วเดือนหน้านี่เอง สงสัยคงพลาดอีกแล้วเรา วงโปรดซะด้วย
    ซื้อที่ญี่ปุ่น 1600 Yen ครับ ซิงเกิ้ลเพลงน่ะครับ ไม่รวมพวก DVD คอนเสิต หนัง สัมภาษพิเศษ พวกนั้น 3 4 5 6 7 เยน รวมแพ็คเป็นหมื่นก็มี
    ส่วนเรื่องแผ่น US มันมีด้วยเหรอครับ ไม่ว่าซื้อจากที่ไหนก็ Made in Japan หมดครับ แผ่น AKB

New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    ซื้อที่ญี่ปุ่น 1600 Yen ครับ ซิงเกิ้ลเพลงน่ะครับ ไม่รวมพวก DVD คอนเสิต หนัง สัมภาษพิเศษ พวกนั้น 3 4 5 6 7 เยน รวมแพ็คเป็นหมื่นก็มี
    ส่วนเรื่องแผ่น US มันมีด้วยเหรอครับ ไม่ว่าซื้อจากที่ไหนก็ Made in Japan หมดครับ แผ่น AKB
    ไม่ครับ หมายถึงวงอื่นๆนะครับ ที่เป็นวงของทาง US บ้างแต่ว่าผลิตในญี่ปุ่นน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ไม่ครับ หมายถึงวงอื่นๆนะครับ ที่เป็นวงของทาง US บ้างแต่ว่าผลิตในญี่ปุ่นน่ะครับ
    อ้อครับ วงร็อคยุคนี้ผมไม่ค่อยได้ตามเท่าไหร่ มีที่รู้จักอยู่ก็(ยุคนี้น่ะ)

Aqua Timez
    The Gazette
    NICO Touches the Walls
    SUG
    UVERworld

มีฟังๆบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    4,555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    อ้อครับ วงร็อคยุคนี้ผมไม่ค่อยได้ตามเท่าไหร่ มีที่รู้จักอยู่ก็(ยุคนี้น่ะ)

Aqua Timez
    The Gazette
    NICO Touches the Walls
    SUG
    UVERworld

มีฟังๆบ้าง
    ผมลืมไปแล้วแหะ ช่วงนี้ไม่ได้ขุด J Rock มาฟังเลย

เมื่อก่อนก็ฟังๆพวก

Phantasmagoria

Light Bringer

แล้วก็พวกเก่าๆตามข้างบนบ้าง แต่ตอนนี้หันมาฟัง Country ของทาง US แทนแล้วครับ

ปล. Aqua Timez นี่ผมก็เคยฟังๆอยู่นะ ช่วงนึง

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ผมชอบมากครับ แต่ไม่มีตัง นี่สิครับ เลยไปไหนมาไหนนอกประเทศไม่ได้เลย ชอบ มายุ กับ ยูกิ มาก เป็นไปได้อยากได้ Figure 2 คนนี้ซักตัว กับ Poster งามๆ ใหญ่ๆ มาติดบ้าน //ตอนนี้เอาในเว็ปไปปริ้น แปะ 20x30

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ใครที่สนใจจะไปญี่ปุ่น รวมเงินกับผมคนล่ะ20 แล้วนั่งรถไฟฟรีไป ผมอยากจะไปญี่ปุ่ง ไปหา ฮารุกะ โทมัตสึ

L o V e You

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    วงนี้ผมก็ชอบฟังนะ เพลงเพราะจริงๆ แต่แทบไม่รู้ข้อมูลของวงเลย แถมจำหน้าได้ 2-3 คนเอง ฮ่าๆๆ
    เลยตัดสินใจ จัด AKB48 in TOKYO DOME 1830m 3rd Day มาดู นักร้องเยอะมหาศาลจิงๆ (คนน่ารักๆเพียบบบ 555)
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    ใครอยากดู PV Concert รายการทีวี บลาๆๆ ของ AKB แต่หาดูยากแนะนำเว็บนี้เลยครับ
    http://vid48.com/ มีเกือบทั้งหมดเลยมั้งแค่สมัครสมาชิกก่อนดูได้เลย

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    ปีหน้าถ้าไม่มีไรผิดพลาดผมจะไปอยู่ญี่ปุ่นแล้วครับ คงได้เจอกัน ฮ่าๆ

AKB48 ผมชอบ โอโฮริ เมกุมิ Y ดี

ผมอยู่ฝั่ง rock-visual ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,030
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Philia อ่านกระทู้
    ปีหน้าถ้าไม่มีไรผิดพลาดผมจะไปอยู่ญี่ปุ่นแล้วครับ คงได้เจอกัน ฮ่าๆ

AKB48 ผมชอบ โอโฮริ เมกุมิ Y ดี

ผมอยู่ฝั่ง rock-visual ครับ
    โอ้ ดีเลยครับ อยู่เมืองไหนครับเนี่ย
    บ้านผมอยู่ itabashi

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    3
    วงอะไรครับเนี่ย ผมไม่เห็นรู้จักเลย
    = 3 =

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    โอ้ ดีเลยครับ อยู่เมืองไหนครับเนี่ย
    บ้านผมอยู่ itabashi
    Setagaya ครับ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    เคยฟังเพลงเดียว ญี่ปุ่นไม่ได้ฟังละ ฟังไม่กี่วง The Gazette L'arc fear and loathing in las vegas แค่เนี้ยจากเยอะๆ อะนะ